[Thảo luận] Đồng chí báo lỗi tôi, tôi cũng báo lỗi đồng chí.

it_tien

Xe buýt
Hic hic, hôm trước em cũng bị lỗi này mất 400k xé phiếu tại chỗ, nếu em đọc được bài này sớm thì có thể có giải pháp ko nhỉ. Vodka bác cái đã. Dưng mà hôm đó chú đấy cũng đeo đầy đủ biển tên, chào mình đúng điều lệnh nên cũng ko có cửa nào

thanh_hoi

Xe điện
Cụ đọc chả ký gì cả. Cái chính là mình lập luận là Tôi đã bật đủ đèn, chứ không phải là tôi ko bật. Và chỉ có lỗi Không bật đèn chứ ko có lỗi bật đèn nhưng mà đèn cháy kekeke
Hic hic, hôm trước em cũng bị lỗi này mất 400k xé phiếu tại chỗ, nếu em đọc được bài này sớm thì có thể có giải pháp ko nhỉ. Vodka bác cái đã. Dưng mà hôm đó chú đấy cũng đeo đầy đủ biển tên, chào mình đúng điều lệnh nên cũng ko có cửa nào

quycanonjsc

Xe máy
phục cụ rồi, thông tư cụ nắm chắc thế này thì các chú ấy hết đường làm ăn

city_102

Xe buýt
hehe cụ hơi bị cứng đấy xxx gặp cụ là móm luôn :)

chitom

Xe tăng
Cụ đọc chả ký gì cả. Cái chính là mình lập luận là Tôi đã bật đủ đèn, chứ không phải là tôi ko bật. Và chỉ có lỗi Không bật đèn chứ ko có lỗi bật đèn nhưng mà đèn cháy kekeke
Em thấy ở 71 có cái này:
. Sửa đổi, bổ sung Điều 19 như sau:
“Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với hành vi điều khiển xe không có kính chắn gió hoặc có nhưng vỡ, không có tác dụng (đối với xe có thiết kế lắp kính chắn gió).
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó);
b) Điều khiển xe không có còi hoặc có nhưng còi không có tác dụng;

Còn cái lỗi 700n là ở điều 8:khoản 3 điểm g
1. Sửa đổi, bổ sung Điều 8 như sau:
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;
b) Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;
c) Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ;
d) Quay đầu xe tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt; không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt; dừng xe, đỗ xe trong phạm vi an toàn của đường sắt;
đ) Dừng xe, đỗ xe tại vị trí: Bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ;
e) Đỗ xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét; đỗ xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; đỗ xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; đỗ xe nơi có biển cấm dừng hoặc biển cấm đỗ; đỗ, để xe ở hè phố trái quy định của pháp luật;
g) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau;

Như vậy em nghĩ bác vẫn mắc lỗi theo điều 19 sửa đổi.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Cụ phán chuẩn, em cũng chưa đọc kỹ điều 19. Cơ mà chú xxx hôm nay cũng chả nắm vững Luật, chú ấy cũng chỉ nghĩ là có Lỗi ko bật đèn là 700k thôi.
Em thấy ở 71 có cái này:
. Sửa đổi, bổ sung Điều 19 như sau:
“Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với hành vi điều khiển xe không có kính chắn gió hoặc có nhưng vỡ, không có tác dụng (đối với xe có thiết kế lắp kính chắn gió).
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó);
b) Điều khiển xe không có còi hoặc có nhưng còi không có tác dụng;

Còn cái lỗi 700n là ở điều 8:khoản 3 điểm g
1. Sửa đổi, bổ sung Điều 8 như sau:
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;
b) Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;
c) Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ;
d) Quay đầu xe tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt; không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt; dừng xe, đỗ xe trong phạm vi an toàn của đường sắt;
đ) Dừng xe, đỗ xe tại vị trí: Bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ;
e) Đỗ xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét; đỗ xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; đỗ xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; đỗ xe nơi có biển cấm dừng hoặc biển cấm đỗ; đỗ, để xe ở hè phố trái quy định của pháp luật;
g) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau;

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Theo mục a khoản 2 điều 19 NĐ71 thì cụ dính lỗi rồi. Chúc mừng cụ chủ thắng trận. (Em hỏi nhỏ vụ để xe đường Lê Duẩn của cụ kết quả thế nào? Sau phiên đầu thì em không tìm thấy thớt để theo tiếp)

thanh_hoi

Xe điện
Em trả nhời lớn với cụ là em vẫn đang dài cổ đợi. Chưa thấy Tòa án nhân dân tối cao có ý kiến gì ạ.
Theo mục a khoản 2 điều 19 NĐ71 thì cụ dính lỗi rồi. Chúc mừng cụ chủ thắng trận. (Em hỏi nhỏ vụ để xe đường Lê Duẩn của cụ kết quả thế nào? Sau phiên đầu thì em không tìm thấy thớt để theo tiếp)

liva

Xe hơi
Em thấy ở nước Ngoài ,chỉ trường hợp xe đi trên đường ko có đèn bên trái mới bị phạt , ở mềnh cứ ko có hoặc cháy một bên là túm lại đòi phạt rồi.buồn cười thật.chỉ nhăm nhăm phạt chán was.

Coltplus2008

Xe điện
Lúc nào em cũng thủ sẵn 4 cái bóng (2 pha + 2 cos) để dự phòng. Mở ngoặc là em độ bóng khác nên tháo bộ gin dư ra :D. Có điều không tự thay được.

MOTOYA

Xe tăng
Nội dung đã được sửa chữa do yêu cầu của chủ thớt....

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Thực chất cụ chủ đọc chưa kỹ 65... Không cần cụ vi phạm vẫn yêu cầu cụ xuất giấy tờ... Đây cũng là điểm khác cơ bản giữa 27 và 65 đấy... Cụ gặp may vì mí chú xxxx này non thôi...
Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện
1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.

Em thấy đâu có khác TT27

alex_pagulayan

Xe điện
em công nhận nhá. ko có ở đâu mà từng chương, từng mục, từng điều lại dc học thuộc như ô ép nhà mềnh =))

MOTOYA

Xe tăng

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Cụ cho em cái trích dẫn nó cụ thể đi. Điều nào, điểm nào?
---Cái 27 trình tự là: huýt sáo..... Báo lỗi.... Đưa bằng chứng... Kiểm tra giấy tờ ... Và nộp phạt. ( còn chuyên đề thì không cần.. Huýt sáo ... Kiểm tra giấy tờ... Cho đi)
----Còn cái 65 thì lại là; huýt sáo .... Kiểm tra giấy tờ... Báo lỗi...đưa bằng chứng ... Nộp phạt...( về phần chuyên đề thì như nhau)
Cũng lưu ý các cụ từ nay tới tết tại hà nội và hcm đang mở chiến dịch tăng cường kiểm soát trật tự xh và an toàn giao thông nên cứ phải thật cảnh giác.

hoanglee94

Xe tăng
Em thắc mắc 6 đèn là đèn gì ạ :(

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Đúng giọng con nhà luật! Bái phục! Bái phục!

manhhung1901

Xe điện
Đấy ! Lắm đc Nuật là thế đấy !

MOTOYA

Xe tăng

Chỉnh sửa cuối: