[Funland] Đơn xin ra khỏi ngành giáo dục

hoviethung

Xe lăn
Viết cái đơn nghỉ việc cũng không ra hồn.
Chán thì nghỉ, viết đơn dỗi kiểu trẻ con.
Còn về việc trường nó "tởm" thì làm đơn kiến nghị.
Vì thế nên sự kiện này mới làm dậy sóng CĐM?

motthoidongbim

Xe điện
Ở đâu thì người lđ, trực tiếp lđ (lđ = lao động nhé) cũng là người khổ và thiệt thòi nhất. Trong ngành gd thì ngoài ra là chính các em hssv + phụ huynh, rồi đến sau là xã hội sẽ gánh chịu đấy.
Bạn e đang dạy ở 1 trường cđ tư thục, dạy nn. Mặc dù học ol, học phí sv thu đủ nhưng yc gv giảm lương -> gv nào bức xúc thì nghỉ, gv ở lại thì dạy cứ dạy thôi còn chất lượng thì kệ cm (trường+sv) hoặc trình kém thì ở lại, tuyển mới thì trình cao ko vào chỉ tuyển dc trẻ mới ra chưa có kinh nghiệm. Ờ, có vẻ klq đến cta nhỉ? Nếu cccm có con là sv ở đấy thì sao? Cũng ko lquan nhỉ? Khi chất lượng đi xuống trường nâng điểm cho sv qa ngay -> sv ra trường đúng hạn. Sv hớn hở, gđ tự hào. Sau ra đi làm mà ngành nn thì tự chju nhé. Klq à?
Sách thì mỗi nơi 1 kiểu. Vừa qa covid cho hs được học tại nơi hs đang lưu trú. Nảy cmn nó nòi ra là sgk có thể khác nhau -> ko học được.
Bệnh hình thức, thành tích thì nó bám vào gốc rễ. Ngay vs chính các bậc ph cta. Ph nào cũng muốn con ngoan giỏi, thấy kém hơn con nhà khác là hực lên.. vừa qa Hn có cuộc thi gì đó đấy, thử hỏi xem có bnhieu ph con đang học tiểu học cho các con tự làm? Mặc dù là tự nguyện tham gia nhưng cô kèm theo là chụp ảnh kq gửi cô tổng hợp xem đủ 100% chưa. Cô thích làm điều đó ko? Cô cũng chẳng thích bầy việc cho mình làm gì nhưng không làm á, không đủ 100% hs á? Mất tiền ngay - hạ thi đua, kéo thời hạn tăng lương..., còn bọn trên á? Chả lquan.
Đến cấp mầm non. Có dự giờ á. Con nào mà biết nói, biết nhiều chút thì hôm đấy phải đi học nhé, cô ss đến đón từ sớm. Để cô hỏi còn có đứa trả lời. Không thì toang à? Thử hỏi ở đây có cm nào không trải qua “vở kịch dự giờ”?
Thôi. Nay ngứa mồm em viết hơi dài. Nhưng vde cta là người trả tiền cho bộ Dục bán kiến thức + cùng cta dạy con làm người thì cta nên khắt khe và quan tâm đến hiệu quả số tiền cta bỏ ra đi.
Klq : vụ cô giáo ở Quốc Oai ntn rồi cccm nhỉ?

KhuatNguyên

Xe tải
nói thẳng để cảnh báo, thế cũng tốt. Gọi là giáo dục mà ... ai cũng biết là như thế nào.

ducvt8x

Xe tăng
Hình như giáo viên hợp đồng cụ ạ, giáo viên mà viết cái đơn như kia thì nghỉ đi chạy grab đi chứ theo nghề giáo làm gì!
Cái ông (bà) hiệu trưởng xác nhận cho giáo viên nghỉ việc là sai hẳn rồi, vì cái đó không thuộc thẩm quyền của hiệu trưởng

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Viết cái đơn nghỉ việc cũng không ra hồn.
Chán thì nghỉ, viết đơn dỗi kiểu trẻ con.
Còn về việc trường nó "tởm" thì làm đơn kiến nghị.
Ô, hóa ra đồng chí giáo viên kia chưa làm đơn kiến nghị hả bác???

Cá nhân tôi đánh giá, cái Đơn của anh giáo có sự cân nhắc kỹ lưỡng từng câu chữ.
Hắn chưởi nhưng không bậy, không thể gọi hắn lên Phường uống chè được.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Vậy tốt rồi cụ nhỉ, hy vọng sẽ có một cuộc thay huyết cho ngành này để con cháu chúng ta và xã hội có nhiều triển vọng. Nhưng em thì vẫn hoài nghi vì nhiều vết xe đổ lắm.
Chả có gì khác, vì nó là hệ thống.
Anh kia đương trức anh ấy cũng chả hốc một mình mà nhất là anh ấy hạ cánh an toàn thế thì lại càng khẳng định đâu vẫn hoàn đấy thôi.
Chỉ là thằng khác đớp thôi.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu thì người lđ, trực tiếp lđ (lđ = lao động nhé) cũng là người khổ và thiệt thòi nhất. Trong ngành gd thì ngoài ra là chính các em hssv + phụ huynh, rồi đến sau là xã hội sẽ gánh chịu đấy.
Bạn e đang dạy ở 1 trường cđ tư thục, dạy nn. Mặc dù học ol, học phí sv thu đủ nhưng yc gv giảm lương -> gv nào bức xúc thì nghỉ, gv ở lại thì dạy cứ dạy thôi còn chất lượng thì kệ cm (trường+sv) hoặc trình kém thì ở lại, tuyển mới thì trình cao ko vào chỉ tuyển dc trẻ mới ra chưa có kinh nghiệm. Ờ, có vẻ klq đến cta nhỉ? Nếu cccm có con là sv ở đấy thì sao? Cũng ko lquan nhỉ? Khi chất lượng đi xuống trường nâng điểm cho sv qa ngay -> sv ra trường đúng hạn. Sv hớn hở, gđ tự hào. Sau ra đi làm mà ngành nn thì tự chju nhé. Klq à?
Sách thì mỗi nơi 1 kiểu. Vừa qa covid cho hs được học tại nơi hs đang lưu trú. Nảy cmn nó nòi ra là sgk có thể khác nhau -> ko học được.
Bệnh hình thức, thành tích thì nó bám vào gốc rễ. Ngay vs chính các bậc ph cta. Ph nào cũng muốn con ngoan giỏi, thấy kém hơn con nhà khác là hực lên.. vừa qa Hn có cuộc thi gì đó đấy, thử hỏi xem có bnhieu ph con đang học tiểu học cho các con tự làm? Mặc dù là tự nguyện tham gia nhưng cô kèm theo là chụp ảnh kq gửi cô tổng hợp xem đủ 100% chưa. Cô thích làm điều đó ko? Cô cũng chẳng thích bầy việc cho mình làm gì nhưng không làm á, không đủ 100% hs á? Mất tiền ngay - hạ thi đua, kéo thời hạn tăng lương..., còn bọn trên á? Chả lquan.
Đến cấp mầm non. Có dự giờ á. Con nào mà biết nói, biết nhiều chút thì hôm đấy phải đi học nhé, cô ss đến đón từ sớm. Để cô hỏi còn có đứa trả lời. Không thì toang à? Thử hỏi ở đây có cm nào không trải qua “vở kịch dự giờ”?
Thôi. Nay ngứa mồm em viết hơi dài. Nhưng vde cta là người trả tiền cho bộ Dục bán kiến thức + cùng cta dạy con làm người thì cta nên khắt khe và quan tâm đến hiệu quả số tiền cta bỏ ra đi.
Klq : vụ cô giáo ở Quốc Oai ntn rồi cccm nhỉ?
Ngày xưa học c1, c2 em rất hay phải đi hội giảng môn văn, toán cùng cô (hội giảng vùng, rồi hội giảng huyện). Lúc đấy thì thấy vinh dự lắm! Sau mới biết đó là sự dối trá trắng trợn: có một bài thì học đi học lại, học tái học hồi, phân công mỗi hs phát biểu hay trả lời câu hỏi theo kịch bản luyện sẵn. Hôm đi thì đầu tóc gọn gàng, quần - áo - giày - dép bộ nào lành nhất thì mặc. Bố mẹ còn phải chuẩn bị sẵn cho cơm nắm muối vừng mang đi ăn trưa.

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Ngày xưa học c1, c2 em rất hay phải đi hội giảng môn văn, toán cùng cô (hội giảng vùng, rồi hội giảng huyện). Lúc đấy thì thấy vinh dự lắm! Sau mới biết đó là sự dối trá trắng trợn: có một bài thì học đi học lại, học tái học hồi, phân công mỗi hs phát biểu hay trả lời câu hỏi theo kịch bản luyện sẵn. Hôm đi thì đầu tóc gọn gàng, quần - áo - giày - dép bộ nào lành nhất thì mặc. Bố mẹ còn phải chuẩn bị sẵn cho cơm nắm muối vừng mang đi ăn trưa.
Đơn giản là dự giờ ở lớp thôi cụ ạ. Bạn nào khá giỏi đã được cô giáo mớm trước rồi. Lúc nào gọi thì đứng lên trả lời thôi. Nói chung là giáo dục của mình thì như 1 cái máy ý, giết chết sự sáng tạo của học sinh, cứ phải giỏi toán văn mới là học sinh giỏi nhé.

congchi

Xe điện
Chuẩn cụ. Giống việc nghỉ công ty tư nhân. Nhưng thường viết là lý do cá nhân hoặc gì đó. It người viết là do chế độ công ty kém
Ít nhưng vẫn có.
Em đã thấy đơn xin nghỉ ghi lý do chưởi cty không ra gì.
Anh giáo này cũng thuộc số ít. Thuộc phỏm bên kia, hay viết bài bênh hội dâm chủ.
Không hiểu sao lại được lên báo lề phải.

quy la tien

Xe điện
Em thì nghĩ giống như 1 vài còm, nghành nghề , lĩnh vực cũng có tiêu cực, thậm chí qua phim ảnh Âu , Mỹ, Trung ,Nhật đều có cả vậy nên cũng kg quá thần thánh nước nào hay tự ti quá về VN, về gd; người lao động cũng nhiều tâm tư nguyện vọng chưa như ý thì nghỉ, chọn việc khác, vấn đề nội dung đơn thì dùng nhiều văn nói là kg nên nhất là giáo viên; có thể khi bực mình thì nói văng mạng, khi viết thì sẽ có thời gian suy nghĩ và cầm bút hay ông này trình chỉ đến thế!

meomun346

Xe container
Anh này là giáo viên mà viết đơn tởm quá!
Tôi mà là HT sẽ yêu cầu anh gv viết lại đơn khác với văn phong chuẩn mực. Ý tôi là cái từ TỞM kia, thường dùng trong văn nói dạng xuồng xã (người chỉn chu họ ko nói từ đó), chứ không dùng trong thể loại đơn từ.

tomtomchát

Xe container
Em cũng thấy HT này ngáo ngáo khi viết vào đơn như vậy. Đúng ra phải yêu cầu viết lại lý do xin nghỉ rồi mới xem xét chứ nhỉ
nhà mô phạm lại dùng từ "tởm" trong văn bản chính thống nhỉ, ko ổn!
có nhẽ nên thay bằng từ "bựa" thì hợp lý hơn.

congchi

Xe điện
Hình như giáo viên hợp đồng cụ ạ, giáo viên mà viết cái đơn như kia thì nghỉ đi chạy grab đi chứ theo nghề giáo làm gì!
Chuẩn bị đi xuất cảnh.
Đang tạo số má để dễ hòa nhập bên kia thôi. Nói chung thông cảm được

VoCan

Xe điện
Có bao nhiêu phụ huynh đủ can đảm nói thật để làm trong sạch môi trường giáo dục... Dù chúng ta ít nhiều từng là nạn nhân. Tiêu tực, dối trá, bế tắc trong học+thi cử thì cả xã hội đều biết. Nhưng ai sẽ là người thay đổi. Thầy giáo này lại đi vào quên lãng như thầy Khoa năm xưa.

Em phục ông hiệu trưởng này , đơn này khác gì chửi trường này phi giáo dục và dối trá , hiệu trưởng ký mà không ý kiến gì , khác gì công nhận điều đó .

VoCan

Xe điện
Ô, hóa ra đồng chí giáo viên kia chưa làm đơn kiến nghị hả bác???

Cá nhân tôi đánh giá, cái Đơn của anh giáo có sự cân nhắc kỹ lưỡng từng câu chữ.
Hắn chưởi nhưng không bậy, không thể gọi hắn lên Phường uống chè được.
Nếu em là hiểu trưởng thì vẫn mời được , vì gv đang chửi cả trường phi giáo dục và dối trá . Và yêu cầu trình bày rõ phi giáo dục , dối trá ở đâu . Không trình bày được thì kiện tội vu khống . Nhưng hiệu trưởng mà ký thế kia thì mặc nhiên công nhận gv nói đúng rồi

tomtomchát

Xe container
Iem tưởng hiệu trưởng giống như giám đốc, ký được :))
GĐ tự ra định biên đơn vị, tự tuyển tự đuổi đc.
Trường chỉ tuyển vào, căn cứ biên chế trên rót xuống, nên đuổi sao đc :))

meomun346

Xe container
Không phù hợp thì nghỉ thôi, đấy là nguyện vọng cá nhân. Cũng tích lũy được 24 năm công tác, đủ năm để về hưu được rồi. Xin nghỉ để ra phố dạy tiếng Anh kiếm hơn dạy ở ấp nhiều, mà lại chả vướng bận nọ kia.
Tuy nhiên bố này viết cái đơn chuối thật.
Em vừa đọc bài bên báo dân trí, trưởng phòng GD có chỉ huấn rồi:
1 . Ông HT ký vào đó với ND như vậy là chưa đúng (em dự là phải kính chuyển lên trên....)
2. Lí do nghỉ chưa phù hợp (lại phải nói dối nữa, nói huỵch toẹt ra thế kia thì anh...éo giải quyết cho đâu nhá).:))

Em là gv cụ ạ, cũng nghỉ sớm theo cv 108. Mình luôn thực hiện đúng đủ các qui định của nhà trường và của luật GD, chỉ vì gia đình có việc riêng và... vì nhiều lẽ khác nên muốn nghỉ hưu.
Em nhằm chọn vào cái tiêu chí yếu sức khỏe (dù mình vẫn đủ), thế là phải đi nằm viện đủ 75 ngày/ 1 năm. Ấy vậy mà khi đưa đơn lên cô HT còn nói chị phải kể thêm mấy lỗi khác như đi họp muộn, chậm trả bài k tra....mới đc chị ạ. Em gật hết cho qua chuyện,
Một khi đã muốn ...thì quan trọng gì ba cái lỗi lẻ tẻ đó (dù biết rằng nó sai - em cũng đành thỏa hiệp với căn bệnh cố hữu của ngành để đc việc). Hi hi em cũng ko có máu chiến đấu cho lắm, cc đừng gạch đá em nhé.

sakai_yo

Xe lăn
Vợ thằng bạn tốt nghiệp Cao đẳng sư phạm ở tỉnh nhà. Xong về mở lớp dạy thêm Toán cấp 1-2 mà vẫn kiếm được, làm ko hết việc. Chả cần vào trường nào cả.
Đỡ phải chịu cảnh sân si, bằng mặt ko bằng lòng ở cơ quan.