[Funland] Đơn giản, nhanh gọn mà hiệu quả bất ngờ - Em đã chống chuột thành công ngoài mong đợi!

LuckyCar

Xe container
Cụ làm đi rồi cho em 500 kết quả :D
Bãi xe em là vòng quanh chung cư nên hơi kỳ quặc là chỉ có một góc hay có chuột thôi, còn các chỗ khác ít hoặc không có, xe lại không đỗ chuồng cố định, ai về trước đỗ trước. Nên em làm thì cũng không đánh giá được hiệu quả, chứ không thì em làm luôn rồi báo cáo kết quả ngay.

coolpix8700

Xe ngựa
Vâng, hậu quả trước mắt là em đi ngay bo mạch MRB hết 7tr. Giờ ko thấy bọn to, nhưng bọn bé tý thì vẫn thấy xuất hiện.
Fendona có ảnh hưởng sức khoẻ lắm ko cụ, vừa xịt vừa ở cùng đc à? Mấy lọ xịt gián ta toàn phải di tản sau khi xịt thôi.
Đó là loại thuốc được WHO và Bộ Y tế cho phép sử dụng để tẩm vào chăn, màn,... ở những vùng có sốt rét (và cả sốt xuất huyết).
Không nên dùng để phun như những loại thuốc diệt côn trùng và muỗi khác, vì rất phí thuốc mà hiệu quả thấp. Vì thuốc có tác dụng lâu dài nên chỉ phun lên những bề mặt không thường xuyên vệ sinh để thuốc bám và tác dụng dần!
Để diệt muỗi thì fendona không tác dụng bằng permethrin (cũng là 1 lọại thuốc khác được tẩm chăn - màn), nhưng có khả năng bám tốt hơn và hiệu quả với gián hơn!

Tri_BK

Xe hơi
Đó là loại thuốc được WHO và Bộ Y tế cho phép sử dụng để tẩm vào chăn, màn,... ở những vùng có sốt rét (và cả sốt xuất huyết).
Không nên dùng để phun như những loại thuốc diệt côn trùng và muỗi khác, vì rất phí thuốc mà hiệu quả thấp. Vì thuốc có tác dụng lâu dài nên chỉ phun lên những bề mặt không thường xuyên vệ sinh để thuốc bám và tác dụng dần!
Để diệt muỗi thì fendona không tác dụng bằng permethrin (cũng là 1 lọại thuốc khác được tẩm chăn - màn), nhưng có khả năng bám tốt hơn và hiệu quả với gián hơn!
kể cả rệp trên cây cảnh, xịt fendona cũng sạch luôn.

fundraiser

Xe container
Bông gòn nhét vào xe có làm thành mồi lừa ko cụ? Sợ để lâu khô dấm nó lại thành mồi lửa.

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Bọn chuột sợ 1 số mùi như tinh dầu bạc hà, tinh dầu ngọc am, hoặc giấm như trên, các cụ cứ xịt vào các gầm xe là các bạn chuột chuyển nhà ngay.

qddt

Xe tăng
Em trước để ngoài bãi bị, cứ kệ sau lại hết:D
Em nghiệm ra khoang máy bẩn là chuột nó bỏ, các cụ ạ.

Thật vậy. Em lúc đầu cũng như cụ, treo các thể loại ko ăn thua, sau kệ thì lại hết, cả năm giời ko sao cả. Chuyện là 1 ngày đẹp giời em hứng chí đi xì pa khoang máy, quết dầu chống chuột cẩn thận. Ối giồi ôi 1 tuần sau mở ra thì xương gà, xương lợn, hạt gấc, cơm cháy thành đống dưới capo.

Chuột giờ văn minh tiến bộ lắm chứ chả đùa đâu, chỗ sạch sẽ thơm tho mới vào, các cụ đừng có khinh nhá^:)^

bachkhoak40

Xe điện
Cụ nào bẫy được con chuột còn sống thì thử phun Dấm vào thẳng con chuột xem nó có biểu hiện gì không là biết ngay thôi.

thanhsu

Xe tải
Xe bị chuột vào khoang máy các cụ chụp đánh dấu vị trí có vết chân chuột đi qua rồi ra hàng rửa sạch khoang máy, để khô rồi dùng dầu cao con hổ bôi vào các vị trí có vết chân chuột đã đánh dấu.

FujiS5200

Xe điện
Bông gòn nhét vào xe có làm thành mồi lừa ko cụ? Sợ để lâu khô dấm nó lại thành mồi lửa.
Bông gòn để dưới bánh xe thì nó sẽ cháy chỉ khi cụ dí diêm hay bật lửa vào đấy. Mà nếu làm thế thì cụ dí luôn vào miệng bình xăng cho nó rực rỡ.

Xperia ZZ

Xe tăng
Bị chặn ở 4 bánh xe rồi thì nó lên bằng đường nào vậy, cụ? Hay chuột ở chỗ cụ có xuất thân là lính dù?
Cũng có khi đậu gần cây cối quá thì chắc nó nhảy xuống đc, hihi

Xperia ZZ

Xe tăng
Cụ nào chấm ít mỡ trăn ( chuẩn ) vào khoang máy để chống chuột chưa?
Em thấy rất hiệu quả, vài năm không thấy chuột bén mảng vào khoang máy.
Để lâu ngày nó ko tan hay biến mất hả cụ?

MinhKhoi2007

Xe tăng
Em dùng thuốc chuột của Nhật hồi đầu cũng đỡ, sau nó vẫn vào như thường, treo tinh dầu chống chuột cũng không ăn thua. Để thử cách của cụ chủ xem sao.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Mua gói kẹo 20/1 gói hình như 2-30 viên gì đó cụ làm chục gói cứ 5 hôm rải 1 gói đảm bảo sạch luôn.trc e làm 3 gói mà cả năm ko thấy con nào. Nó làm bằng chất gì mà chuột khoái khẩu lắm bỏ ra là đớp sạch. Có dạo e nhìn thấy nhiều chuột thủ lắm họ bắt về ăn à các cụ?? Thấy bắt nhốt vào lồng.

Hiền khiêm

Xe hơi
Bọn gián Đức có sợ dấm như chuột không các cụ, nhà em tự dưng đâu ra lắm quá
Em hỏi ngố tí, gián Đức khác gián ta thế nào vậy cụ?
Nhà em trước sau đều gần miệng cống, gián kinh.Em lên Lazada hoặc Sendo mua thuốc diệt gián, kiến sinh học, khoảng dưới 10 k/ lọ nhỏ như lọ thuốc nhỏ mắt, thấy khá hiệu quả, gián chểt ngày thứ nhất khá nhiều, sau đó 0 thấy xuất hiện., kiến thì 0 thấy xuất hiện.
Có điều lọ nhỏ xíu, hiệu quả trong thời gian ngắn, khoảng 1, 2 tuần, phải nhỏ lại

tienaka

Xe điện
Bác ở chung cư hay là bác thường xuyên ở những khác sạn có người nước ngoài?
Loại gián này khi chúng đã xuất hiện thì rất khó diệt.
Bác thử loại thuốc fendona, dùng để loại gián ta rất tốt, chắc cũng sẽ hiệu quả với gián Đức!
Trước toà nhà e làm việc gián này bò lôm nhôm. Gọi đội vận hàng lên họ có cái tuyp thuốc gì ấy. Bôi tý vào góc bàn. Chúng nó cứ rủ nhau ra ăn. Mà tầm 1 tuần sau không thấy bonga dáng con nào nữa. Triệt để hơn năm nay ko thấy luôn. E có chụp lại thuốc mà xoá ảnh đâu mất rồi

Bị chặn ở 4 bánh xe rồi thì nó lên bằng đường nào vậy, cụ? Hay chuột ở chỗ cụ có xuất thân là lính dù?
Cụ cúi xuống xem gầm Morning, I10, Vios... và tương đương xem, chuột nó lên máy không cần qua 2 bánh trước của cụ đâu ạ :D

Phuong69

Xe hơi
Chuyện là xe em để ngoài đường trước nhà, quanh đó em thấy chuột khá nhiều và xe em chắc là cái tổ ấm của chúng nó. Mỗi lần đi bảo dưỡng là thợ phán sao xe a chuột nhiều ghê vậy, có lúc nó tha cả mấy cục xương lên khoang máy. Lũ chuột này làm xe em chết máy 3 lân sau khi cắn đứt dây điện, đi sửa tìm bịnh tốn thời gian vô cùng. Em tìm tòi trên mạng mấy phương pháp chống chuột hoặc là ko hiệu quả, hoặc là tốn công sức (rào quây chống chuột), nhiều lúc nản muốn bán xe luôn các cụ ạh! Tình cờ 1 lần em đọc đươc 1 còm trên OS, em thử làm theo và thành công ngoài mong đợi luôn. Em mua bông gòn và giấm về, lấy 4 cục bông gòn cỡ bằng ngón chân cái thấm ướt giấm bỏ lên 4 bánh xe. Sau 1 tuần như vây và quan sát, em ko còn thấy con chuột nào lạng tới xe nữa chứ chưa nói leo lên xe các cụ ạh, trong khi trước đây chuột nó chạy qua chạy lại xe em rất nhiều. Vô cùng hiệu quả mà lại rẻ tiền, nhanh gọn
- 2 gói bông gòn hết 20k, chắc dùng đc 6 tháng, hihi ...
- 1 chai giấm hết 4k, chắc dùng cũng đc 3 tháng
- Vo bông gòn thấm ướt giấm bỏ lên xe chắc chỉ mất 3 phút.
Các cụ nào bị chuột phá xe hãy thử theo cách của em, bảo đảm các cụ sẽ thấy khác biệt!

Để bông gòn trong khoang máy có sợ nó nóng quá bắt lửa cháy ko cụ?

biển xanh06

Xe điện
Em có bàn thờ thần tài cũng bị chuột quấy phá cũng đã làm cách này nhưng chuột nhà em nó vẫn tung hoành, sau phải mua lưới sắt về bịt kín các lối vào cũng đỡ hơn nhưng chưa hết hẳn.