Thảo luận Đổi xe nào cho nhà thích du lịch?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Thử lòng vòng thành phố thôi chứ ông nào mà cho lái xa. Lái đi xa thường thì cần mấy đợt test drive lớn của hãng xe thôi cụ. Mà phải chi có dịp đi xa thử máy thì chắc đã hơn. :D
Cụ sang bên em em cho cụ lái tít.nhưng chỉ giới hạn khu vực Long Biên thôi. Có cụ còn muốn mang xe lên cầu Chương Dương thử độ ồn nữa :/

Gửi từ LG-H818 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

vicnguyen109

Xe tải
hệ thống chống trộm là ntn bác ơi, hôm trước em về muộn để xe trước cửa nhà mà bị lột hết gương, ốp lazang, logo các thể loại
Cái này nói chung là chống trộm nguyên chiếc xe luôn. Nó có 1 hệ thống mã hóa khóa động cơ là một hệ thống chống trộm cho xe. Hệ thống này ngăn không cho động cơ khởi động bằng cách ngăn cản quá trình đánh lửa và phun nhiên liệu khi bất kỳ một chìa khóa nào không phải là chìa khóa có mã ID đã được đăng ký trước. Khi đặt chế độ cho hệ thống mã hóa khóa động cơ, thì đèn chỉ báo an ninh nháy để cho biết hệ thống đã được xác lập. Chìa khóa mà hok đúng thì nó không đánh lửa không chạy được. Mà xe cụ bị gỡ hết mấy cái đó thì nguy hiểm quá rồi.

vicnguyen109

Xe tải
Chống trộm này là như thế nào hả cụ? Hệ thống báo động hay sao? Mà nó có chống được bẻ kiếng không? :D
Không cho khởi động xe do nó cài đặt không cho đánh lửa. Mấy cái kiếng mà chống trộm được thì công nghệ này nó giàu lắm cụ ơi. =))

vicnguyen109

Xe tải
dòng này chỉ có 1 cầu, đi đường đèo núi có được bền không cụ?
Em nghĩ vẫn có thể chứ. Tại em nghe là con MU-X này thiết kế khung sườn theo hướng bán tải nên bền. Sử dụng hệ thộng treo trước độc lập tay đòn kép còn phía sau là hệ thống treo độc lập dùng liên kết 5 thanh nên giúp xe vận hành êm với an toàn hơn đó cụ.

vicnguyen109

Xe tải
tính về độ êm ái thì các bác tính sao giữa 2 em này?
Cái này phải test mới biết được chứ cụ. Xét về độ ồn thì ngang ngửa. Vận hành thì đi lái gần gần thì ổn đó cụ. Tuy 1 cầu nhưng mà chạy khoái lắm.

vicnguyen109

Xe tải
Leo trèo ổn. Sợ dính lầy thôi. E cho khách leo lên đụn cát. Bị sa lầy bánh sau quay tít mù mà k lên đc. Sau phải dùng xe kéo.

Ủa, khoảng sáng gầm cũng cao mà lại dính lầy vậy hả cụ?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Fortuner là loại xe trang bị thiếu nhiều hệ thống bổ trợ và trang bị tiện nghi nhất. Nhưng vẫn bán đc nhiều nhất.. Đó là nghịch lý dòng xe hơi tại Việt Nam

Lucid

Xe tăng
Fortuner là loại xe trang bị thiếu nhiều hệ thống bổ trợ và trang bị tiện nghi nhất. Nhưng vẫn bán đc nhiều nhất.. Đó là nghịch lý dòng xe hơi tại Việt Nam

Haiz. Dân VN mình người ta còn nặng về cái chuyện thương hiệu. Xe Toy nó nổi tiếng, dễ thanh khoản, bán lại giá cũng cao nên cứ vậy mà bán nhưng mà xe vẫn cứ bán nhiều. Thị trường phải có sự tham gia của nhiều ông nữa thì mới có thể có lợi cho người dùng cụ ạ.

Lucid

Xe tăng
động cơ mux là động cơ máy dầu, bền bỉ, không ngại đi xa.
Động cơ máy dầu chắc là gen thương mại của xe bán tải nên rõ ràng em thấy trang bị máy móc này kia, độ bốc cũng hỗ trợ rất tốt rồi nhỉ.

Lucid

Xe tăng
trông thế này thôi, chưa đánh giá được gì đâu các cụ!
Phải chạy nhiều thì mới biết. Em chạy rồi thì cũng thấy máy đã thật. Chỉ là chưa được chạy xa nên chưa thấy rõ hết thôi. Nhưng ý là nhìn trong clip con MU-X này cũng đã con mắt rồi. Chạy thách thức địa hình mà.