ĐỔI XE : Ford Escap hay Captiva LTZ Maxx Máy dầu ?

GAT

Xe điện
700k thì bóc tem con Forte hoặc CDX nhập sướng hơn !!! (vì Cap và ếch phải dùng đồ second hand).

hoangtuansapa

Xe đạp
Cap máy dầu đi cụ ơi.tôi chạy Cap LTZ 2 năm rồi .tôi thấy khỏe ,bốc ,tiết kiệm nhiên liệu chỉ khoảng 9-10 lit thôi,mà tôi đi đường miền núi đấy ,Tầm tiền đó ít xe nào có độ vọt khỏe và nhanh hơn cap.kể cả xe máy xăng.mỗi cái vô lăng thì hơi bị nhẹ.nếu mà bác đi đường phố thì nhàn lắm.

present

Xe điện
Híc, cụ cứ đi thêm 1 năm nữa đi xem thía nào.
Lúc đó chắc sẽ kêu khác nhiều đấy ạ :))

couto_hung

Xe tăng
Chạy Ếch đi bác ơi, sướng hơn nhiều

nambombom

Xe buýt
So sánh trên này thì cũng nhiều trường phái lắm cụ ợ. Captiva lúc mới xuất hiện như một làn gió mới, long lanh, bề thế, lại có tí chất ngầu nữa nên dân tình đổ xô vào đặt Captiva. Cơn sốt Captiva càng tăng nhiệt khi mà số xe xuất xưởng chỉ đáp ứng được một phần nhỏ các đơn đặt hàng, người tiêu dùng phải chờ đợi hàng tháng trời, thậm chí mua bán suất đặt hàng để hy vọng sớm được sở hữu em Captiva. Chính vì thế sau một thời gian, Captiva chạy đầy đường như lợn con. Quay lại với hiện tại, thì cụ nên thử bỏ một hôm ra đường đếm xem số Captiva và số Escape là bao nhiêu rồi so sánh với nhau, hoặc cụ so sánh doanh số/lượng xe bán ra của 2 thằng này với nhau, thậm chí so cả với những hãng khác nữa. Tin rằng sau khi làm bài test nho nhỏ này cụ sẽ tự đặt cho mình một số câu hỏi cụ thể hơn và tìm lời giải nó cũng đơn giản hơn là hỏi chung chung thế này. Cùng với các kết luận (lời giải này) cụ lắp ghép vào bộ tiêu chí của riêng cụ xem cái nào nó thỏa mãn nhiều hơn các tiêu chí thì cụ quyết.

Em không khuyên cụ nhưng giả sử là em, nếu bắt buộc phải chọn 1 trong 2 em này mà không còn lựa chọn nào khác thì cá nhân em sẽ chọn Escape.
Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt và sớm rước vợ về.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
So sánh trên này thì cũng nhiều trường phái lắm cụ ợ. Captiva lúc mới xuất hiện như một làn gió mới, long lanh, bề thế, lại có tí chất ngầu nữa nên dân tình đổ xô vào đặt Captiva. Cơn sốt Captiva càng tăng nhiệt khi mà số xe xuất xưởng chỉ đáp ứng được một phần nhỏ các đơn đặt hàng, người tiêu dùng phải chờ đợi hàng tháng trời, thậm chí mua bán suất đặt hàng để hy vọng sớm được sở hữu em Captiva. Chính vì thế sau một thời gian, Captiva chạy đầy đường như lợn con. Quay lại với hiện tại, thì cụ nên thử bỏ một hôm ra đường đếm xem số Captiva và số Escape là bao nhiêu rồi so sánh với nhau, hoặc cụ so sánh doanh số/lượng xe bán ra của 2 thằng này với nhau, thậm chí so cả với những hãng khác nữa. Tin rằng sau khi làm bài test nho nhỏ này cụ sẽ tự đặt cho mình một số câu hỏi cụ thể hơn và tìm lời giải nó cũng đơn giản hơn là hỏi chung chung thế này. Cùng với các kết luận (lời giải này) cụ lắp ghép vào bộ tiêu chí của riêng cụ xem cái nào nó thỏa mãn nhiều hơn các tiêu chí thì cụ quyết.

Em không khuyên cụ nhưng giả sử là em, nếu bắt buộc phải chọn 1 trong 2 em này mà không còn lựa chọn nào khác thì cá nhân em sẽ chọn Escape.
Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt và sớm rước vợ về.
Cụ nhận xét khác khách quan, một phần chắc cụ cũng ko chạy 1 trong 2 em này. Nhưng nếu giờ em có nhu cầu, nhờ cụ chỉ giáo ngoài 2 em này ra thì mua em nào ạ?

laixenew

Xe hơi
Em xin tu van doi chut cho bac ve 2 dong xe nay, xe Escape va xe Captiva deu la dong xe cua My, tinh nang lái, tinh nang an toan deu rat on, ve nhien lieu thi Escape gio khong nhu truoc, da cai tien rat nhieu khong con ton xang nhu dong xe Escape 3.0L. Escape va Captiva chi khac nhau mot loai xe 5 cho mot loai xe 7 cho, mot loai chay dong co xang, mot loai chay dong co Diezel, duong nhien dong co Diezel se tiet kiem nhien lieu hon va neu bac co di vao dia hinh phuc tap nhu phai vuot đèo leo dốc thi dong co Diezel hon han dong co may xang. Noi chung xe Captiva tinh nang su dung nhieu hon xe Escape. Theo e bac nen lay xe Captiva. Chuc bac som doi duoc xe

audi_langha

Xe hơi
Qua những ý kiến các cụ đã đóng góp xin có một lời khuyên chân thành là cụ đừng chọn Captiva,vì Cap qua một thời gian kiểm chứng thì ko có cửa nào để so sánh với các xe khác ngoài cái xác to ra,thứ nhất là giá quá cao so với chất lượng xe( 725.403.500 MT và 781.847.000 cho AT)với giá này cụ sẽ có nhiều lựa chọn,thứ 2 tay lái nhẹ nên cảm giác lái ko thật,thứ 3 là xe chỉ có một dàn lạnh phía trước người ngồi đằng sau thì phải dùng quạt nan :)) còn vấ đề trượt giá thì ko bàn luận đến nữa .
Về Escape thì lại theo nhu cầu của cụ cần sử dụng như thế nào vì đây là xe 5 chỗ nếu cụ quan tâm thì nên mua,còn nếu thường phải đi trên 5 chỗ thì Everet là sự lựa chọn thông minh đấy cụ à(nếu chọn Escape & Everet thì từ 2009 trở lên nhé, Ngoài các tính năng nổi trội đã được thừa nhận về khung gầm và hệ động lực, phiên bản 2009 được khoát lên một dáng vẻ hoàn toàn mới được đánh giá là khá đẹp và lịch lãm. Đặc biệt, tất cả các dòng Everest 2009 (MT, AT, 4x4) đều được trang bị động cơ TDCi thế hệ mới cực êm (từ tiếng máy khó nhận ra đây là động cơ dầu), mạnh mẽ (momen xoắn đạt đến 330Nm) và rất tiết kiệm nhiên liệu.) giá Ev MT 37.9k được khuyến mại 2.3k . Escape 1 cầu 35.4k khuyến mại 1.2k đó cụ à
Chúc cụ sớm đón mợ 2 về (b)

Nguyenanhtuan25

Đi bộ
Mình chưa được đi thử cả 2 xe này, nhưng tớ thấy rằng: cả 2 con đều mất giá như nhau, nhiên liệu như nhau. Nhưng Captiva hơn hẳn về nội và ngoại thất. Chạy CAP nhìn vẫn hoành....

hoangdrive

Xe máy
Nhưng Éch cũng vậy mà ... mình chạy éch rùi , Ạnh mình có một con ..ko muôn đụng hàng..thanks bro

DVG

Xe điện
CAP đi bác, nhập hội cho đông. Máy dầu, LTZ...đắt nhất trong bảng các dòng xe của Chevrolet đó bác...;)

mtiz

Xe hơi
CAP nhìn cơ bắp thật. vẫn đẹp. chạy như thế nào em không biết.

hoangdrive

Xe máy
Cám ơn tất cả mọi người về các bài viết và tư vấn cho em ... Những bác nào đã có thời gian đi CAP máy dầu cho em xin ít ý kiến ạh , EM quyết định mua CAP đó .. thanks các Bác ạh

hoangtuansapa

Xe đạp
Cám ơn tất cả mọi người về các bài viết và tư vấn cho em ... Những bác nào đã có thời gian đi CAP máy dầu cho em xin ít ý kiến ạh , EM quyết định mua CAP đó .. thanks các Bác ạh
em đi Cap LTZ máy dầu 2 năm rồi.đi hay lắm bác ạ.nếu bác có thời gian len Sapa chơi và chạy thử đi

MANHQUANG

Xe đạp
Cap máy dầu thì kinh tế, e đã chạy qua vài lần 2 dòng xe này nhưng là Ếch 3.0 và Cap 2.4. Cảm nhận thì nội thất của Cap ăn đứt Ếch, nhưng độ lỳ đòn khi đi vào ổ gà và độ bốc thì Cap gọi Ếch bằng cụ ạ.