[Funland] Đội tuyển Việt Nam hiện tại: không hề mạnh hơn các thế hệ trước?

Wakeup

Xe điện
Mới đá giải U xong đã đi tù rồi thì biết sao được khi lên ĐTQG đá ra sao :))
Quyến ra tù rồi nhưng có lấy lại được phong độ đâu, thế nên mới bảo là chỉ đá U thôi.
Cũng vào tù như VQ nhưng Quốc Anh, Bật Hiếu, Văn Trương, Phước Vĩnh, Hải Lâm vẫn lấy lại được phong độ, đá rất tốt, còn quay lại cả đội tuyển nữa.
Còn thằng VQ thì như thế nào, ra tù khi mới có 25t mà có đá được đâu. Chỉ U thôi.

hoangduc.sbr

Xe container
Mới đá giải U xong đã đi tù rồi thì biết sao được khi lên ĐTQG đá ra sao :))
Lên tuyển đá giải Tiger cup ngay 1 năm sau đó cùng đợt Quốc Anh topspeed và bị Thái lọ nó giã cho 4 nho đấy cụ. Cả trận bị bắt chết dí có thể hiện đc j đâu. Sau giải ấy về mới bị khui ra vụ bán độ.

DaoHoaDaoChu

Xe đạp
Đt bây giờ có thắng được Hàn Quốc ko ?
Hồi bé đi học Toán với Logic được mấy điểm vậy Bác
Thôi em cho bác ví dụ này cho dễ hiểu.
Một đội A thắng Brazil, nhưng A cả đời được 1 cái cúp
Một đội B thua Brazil, nhưng B có đến 2 cái cúp và vài cái bạc, vài cái bán kết cấp châu lục thì lấy tiêu chuẩn nào hơn
Vẫn lấy Brazil làm phép toán so sánh à? Bác dốt thì dốt nó vừa thôi chứ ai lại dốt ích kỉ dốt không cho ai dốt với thế?

Spencie

Xe tăng
Túm lại ĐTVN hiện tại ở đẳng cấp cao hơn ĐTVN thời Công Vinh.

tieuvuong

Xe buýt
Quyến ra tù rồi nhưng có lấy lại được phong độ đâu, thế nên mới bảo là chỉ đá U thôi.
Cũng vào tù như VQ nhưng Quốc Anh, Bật Hiếu, Văn Trương, Phước Vĩnh, Hải Lâm vẫn lấy lại được phong độ, đá rất tốt, còn quay lại cả đội tuyển nữa.
Còn thằng VQ thì như thế nào, ra tù khi mới có 25t mà có đá được đâu. Chỉ U thôi.
Vãi cụ, ghét thì ghét nhưng cũng phải công tâm tí cụ ạ :)) Cụ có thể xem lại video Quyến đá để cảm nhận xem như nào, cá nhân em thấy những pha vặn sườn, đảo bóng, cứa lòng của Quyến đến giờ Việt Nam vẫn chưa ai lặp lại được!

BMW Z69

Xe buýt
Khó nói lắm. Thành công có rất nhiều yếu tố tác động.

hoangduc.sbr

Xe container
Một đội B thua Brazil, nhưng B có đến 2 cái cúp và vài cái bạc, vài cái bán kết cấp châu lục thì lấy tiêu chuẩn nào hơn
Vẫn lấy Brazil làm phép toán so sánh à? Bác dốt thì dốt nó vừa thôi chứ ai lại dốt ích kỉ dốt không cho ai dốt với thế?
Làm méo đc cái cup ghẻ nào đâu cụ;)), đến thời tuyển B của CV thì mới ăn đc 1 cái AFF. Thế hệ Q.Hải là thế hệ C rồi, cũng là thế hệ mạnh nhất từ trc đến giờ.

Túm lại ĐTVN hiện tại ở đẳng cấp cao hơn ĐTVN thời Công Vinh.
Rõ ràng rồi cụ.

Tâm lý ghét cầu thủ Nghệ An thôi. Gato.
Ko hề cụ nhé, CV9 cũng NA vậy sao trong này lại nhiều người khen và công nhận. Nói chung cứ cống hiến xứng đáng thì tự khắc sẽ đc nhm nhìn nhận mà ko phải "nếu... nếu... " như VQ.

Vãi cụ, ghét thì ghét nhưng cũng phải công tâm tí cụ ạ :)) Cụ có thể xem lại video Quyến đá để cảm nhận xem như nào, cá nhân em thấy những pha vặn sườn, đảo bóng, cứa lòng của Quyến đến giờ Việt Nam vẫn chưa ai lặp lại được!
Cụ search những bàn thắng đẹp của V.Quyết ko ít bàn cứa lòng, đóng xa nhìn sướng mắt đâu. V.Quyết còn từng ghi 1 bàn đảo bóng qua người rồi cứa lòng vào lưới Mã ngay trên sân nó trận bán kết AFF cup mấy năm trc. Bàn đẹp quá nên sau trận bọn cđv Mã nó sấn sổ đuổi đánh cđv VN mình đấy.
Nếu tính theo kiểu khoảnh khắc như V.Quyến thì bật highlight của C.Phượng cũng nhiều quả cứa lòng hay solo đi bóng chóng cả mặt.

nidea

Xe tăng
Làm méo đc cái cup ghẻ nào đâu cụ;)), đến thời tuyển B của CV thì mới ăn đc 1 cái AFF. Thế hệ Q.Hải là thế hệ C rồi, cũng là thế hệ mạnh nhất từ trc đến giờ.

Rõ ràng rồi cụ.

Ko hề cụ nhé, CV9 cũng NA vậy sao trong này lại nhiều người khen và công nhận. Nói chung cứ cống hiến xứng đáng thì tự khắc sẽ đc nhm nhìn nhận mà ko phải "nếu... nếu... " như VQ.

Cụ search những bàn thắng đẹp của V.Quyết ko ít bàn cứa lòng, đóng xa nhìn sướng mắt đâu. V.Quyết còn từng ghi 1 bàn đảo bóng qua người rồi cứa lòng vào lưới Mã ngay trên sân nó trận bán kết AFF cup mấy năm trc. Bàn đẹp quá nên sau trận bọn cđv Mã nó sấn sổ đuổi đánh cđv VN mình đấy.
Nếu tính theo kiểu khoảnh khắc như V.Quyến thì bật highlight của C.Phượng cũng nhiều quả cứa lòng hay solo đi bóng chóng cả mặt.
Đi bóng, cứa lòng thì cũng phải xem đối thủ là ai phỏng cụ? Gặp mấy thằng cứng cựa thì lại chả biết cứa bóng đi đâu :)?

hoangduc.sbr

Xe container
Đi bóng, cứa lòng thì cũng phải xem đối thủ là ai phỏng cụ? Gặp mấy thằng cứng cựa thì lại chả biết cứa bóng đi đâu :)?
Đá với Mã trên sân của nó ngay trong trận bán kết lượt đi AFF cup 2014 mà ghi đc bàn như V.Quyết thế này thì ko đơn giản đâu cụ.
Thực tế thì V.Quyến thì cũng chỉ giỏi cứa lòng trên sân nhà thôi.

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Bàn đấy cg hay nhưng có vẻ ăn may, vì mất trụ rồi, đá với may vào.

nidea

Xe tăng
Đá với Mã trên sân của nó ngay trong trận bán kết lượt đi AFF cup 2014 mà ghi đc bàn như V.Quyết thế này thì ko đơn giản đâu cụ.
Thực tế thì V.Quyến thì cũng chỉ giỏi cứa lòng trên sân nhà thôi.

Ko ý e nói ku Văn Quyến cơ chứ ko phải Văn Quyết

Phục Quy

Xe tăng
Các bàn của VQ như cụ nói cũng chỉ là ở đội U , những cái đó CP nó ghi còn đẹp hơn ở U19 .
Còn đá ĐTQG em đố cụ VQ đá được mấy trận ghi mấy bàn đấy .
Bàn về tầm ảnh hưởng trình độ của cầu thủ , thì phải lấy ĐTQG làm thước đo chứ , ai đi lấy giải trẻ hả cụ ?

cưỡi chổi

Xe lăn
Nói hay lắm

nidea

Xe tăng
Các bàn của VQ như cụ nói cũng chỉ là ở đội U , những cái đó CP nó ghi còn đẹp hơn ở U19 .
Còn đá ĐTQG em đố cụ VQ đá được mấy trận ghi mấy bàn đấy .
Bàn về tầm ảnh hưởng trình độ của cầu thủ , thì phải lấy ĐTQG làm thước đo chứ , ai đi lấy giải trẻ hả cụ ?
Em nhớ có cầu thủ gì ở tận Malaysia còn đoạt giải Puskas cơ mà cầu thủ này còn chưa từng được khoác áo ĐTQG Malaysia :)

Phục Quy

Xe tăng
Em nhớ có cầu thủ gì ở tận Malaysia còn đoạt giải Puskas cơ mà cầu thủ này còn chưa từng được khoác áo ĐTQG Malaysia :)
???
Mà cầu thủ đó nhận giải khi ghi bàn thắng giải gì hả cụ ? Nếu VĐQG thì bình thường , em hình như chưa thấy ai được giải đấy khi đá cho đội U cả .
Nếu chỉ tính 1 vài bàn thắng đẹp làm thước đo thì Messi , Ronaldo vv còn thua xa nhiều cầu thủ vô danh khác nữa cụ à !

nidea

Xe tăng
???
Mà cầu thủ đó nhận giải khi ghi bàn thắng giải gì hả cụ ? Nếu VĐQG thì bình thường , em hình như chưa thấy ai được giải đấy khi đá cho đội U cả .
Nếu chỉ tính 1 vài bàn thắng đẹp làm thước đo thì Messi , Ronaldo vv còn thua xa nhiều cầu thủ vô danh khác nữa cụ à !
Ý em chỉ nói nếu dựa vào một số bàn thắng đẹp hay mấy pha đi bóng cứa lòng trước mấy cầu thủ U hay hạng lông như Lào, Cam như một số cụ ở trên nói thì mấy cầu thủ như Messi hay Ronaldo tuổi tý so với các cầu vô danh :)

Phục Quy

Xe tăng
Ý em chỉ nói nếu dựa vào một số bàn thắng đẹp hay mấy pha đi bóng cứa lòng trước mấy cầu thủ U hay hạng lông như Lào, Cam như một số cụ ở trên nói thì mấy cầu thủ như Messi hay Ronaldo tuổi tý so với các cầu vô danh :)
Thì đúng vậy ?
VQ cũng thế thôi , 1 vài pha đẹp ở giải U như cụ nói rồi chìm nghỉm , rồi hết !

xbadboyz

Xe điện
Thì đúng vậy ?
VQ cũng thế thôi , 1 vài pha đẹp ở giải U như cụ nói rồi chìm nghỉm , rồi hết !
Thì mấy cụ ấy cho VQ nhất vì nó chìm sớm. Ý là trẻ đã vặn ngã lăn kềnh đối thủ (cách mà Hồng Sơn 28 29 mới làm được ở trận gặp Mã hay Indo) thì giá nó ko tù tội chắc khủng khiếp lắm :D Nhưng quên là bản thân việc không đứng được lên đã chứng tỏ VQ kém rồi.

namkan

Xe hơi
Trước khi Thường Châu diễn ra thì thua cắm mặt trước Indo đó thôi cụ ? Trước khi ông Park đến thắng Cam 2-1 chật vật thì sao đây cụ ?
Trình độ cầu thủ mình cũng nhỉnh hơn Indo , Mã không bao nhiêu đâu cụ ạ , cũng 49-50 mà thôi .
Quan trọng giờ mình có 1 hlv phù hợp , biết khai thác tiềm năng cầu thủ . Indo mấy năm nay bộ máy bóng đá khủng hoảng nặng nề , thay hlv liên tục lên mới vậy . Thắng họ 1, 2 trận không có nghĩa hơn họ hoàn toàn đâu .
Tầm đầu năm ngoái giải U21 gì đấy (em nhớ ko rõ) mà đợt đầu HLV VN dẫn đội chả thua cho té khói, sau thầy Park dẫn đội cái khác hẳn. Quan trọng ở cái tầm HLV nữa các cụ ạ

nidea

Xe tăng
Thì mấy cụ ấy cho VQ nhất vì nó chìm sớm. Ý là trẻ đã vặn ngã lăn kềnh đối thủ (cách mà Hồng Sơn 28 29 mới làm được ở trận gặp Mã hay Indo) thì giá nó ko tù tội chắc khủng khiếp lắm :D Nhưng quên là bản thân việc không đứng được lên đã chứng tỏ VQ kém rồi.
Đấy gọi là hoài niệm. Những cái gì dở dang thường sâu đậm là vậy! VQ bắt đầu nổi từ giải U16 Châu Á, trong giai đoạn bóng đá Việt Nam đang khao khát một người kiểu như Hồng Sơn nên sau đó được truyền thông tung hô mà không hiểu rằng để từ một cầu thủ trẻ phát triển thành một ngôi sao là một chặng đường cực kỳ vất vả.
Mà cũng éo đâu như VN có mấy cái giải trẻ mà cuồng như vô địch WC rồi tính cả thành tích giải trẻ để xét QBV