[Funland] đối tác có hãng hàng không mà chây nợ.

sontranvu

Xe điện
A bạn thân của em còn nói nó là thằng lươn khươn thì e nghĩ thằng này chả oan đâu.

Lexus 717

Xe điện
Cụ xem cháu nhầm chỗ nào ạ. Cháu có bẩu anh còi nợ ít hay ko nợ đâu. Ý cháu là NT ai chả biết anh ý nổi tiếng ntn rồi nhưng sao vẫn cứ đâm đầu vào ;)
Cụ nói như cái đầu B ý!

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới là non. Ra toà 2 năm chưa xong. Nhiều vụ nhờ báo nhanh hơn nhiều.
Thánh đấy ko biết một điều là một khi đã phi đơn ra tòa là ko có chuyện trả nợ dù 1 đồng. Tất cả hoãn lại cho đến khi có quyết định của tòa án. Mà để ra phán quyết thì có thể câu giờ bét nhè. Phán quyết xong còn đợi thi hành cưỡng chế nhé, ko tự dưng nó nghe lời tòa đâu. Mà đợi cưỡng chế thì có khi mút chỉ. :))

Chim lang thang

[Tịch thu bằng lái]
Thánh đấy ko biết một điều là một khi đã phi đơn ra tòa là ko có chuyện trả nợ dù 1 đồng. Tất cả hoãn lại cho đến khi có quyết định của tòa án. Mà để ra phán quyết thì có thể câu giờ bét nhè. Phán quyết xong còn đợi thi hành cưỡng chế nhé, ko tự dưng nó nghe lời tòa đâu. Mà đợi cưỡng chế thì có khi mút chỉ. :))
Thế Thánh nghĩ thuê tờ báo lá cải sủa bậy mấy câu là nó mang tiền đến trả à?

Thuê hẳn báo Nhân Dân hay TCCS còn chả ăn thua, nhá. :))

kogenzo

Xe buýt
Ông này chả hiểu mẹ gì phán bừa! FLC không chỉ nợ 1 công ty mà rất nhiều thầu phụ bị dính nợ và nợ này kéo dài dây dưa nhiều năm. Không chỉ có nợ tiền thi công, FLC còn nợ thuế và nợ tiền giải phóng mặt bằng.... Theo luật phá sản thì các chủ nợ có quyền nộp đơn lên tòa kinh tế yêu cầu mở thủ tục phá sản với FLC.
Cụ mới như cái đầu B ý. Theo cụ các nhà thầu, thầu phụ có biết FLC khốn nạn không, nếu biết sao vẫn làm? FLC nợ thuế, nợ tiền gp mặt bằng đã có PL làm việc. Bây giờ kiện ra tòa thì thằng được lấy được tiền đầu tiên là NT, NT phụ hay ngân hàng?? Tiên trách kỷ, hậu trách nhân, nhiều khi chỉ vì miếng pho mát mà con chuột dính bẫy :)

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Thế Thánh nghĩ thuê tờ báo lá cải sủa bậy mấy câu là nó mang tiền đến trả à?

Thuê hẳn báo Nhân Dân hay TCCS còn chả ăn thua, nhá. :))
À thánh này thì chả nghĩ thế. Kệ cm chúng nó chiến nhau thôi :))

Lexus 717

Xe điện
Cụ mới như cái đầu B ý. Theo cụ các nhà thầu, thầu phụ có biết FLC khốn nạn không, nếu biết sao vẫn làm? FLC nợ thuế, nợ tiền gp mặt bằng đã có PL làm việc. Bây giờ kiện ra tòa thì thằng được lấy được tiền đầu tiên là NT, NT phụ hay ngân hàng?? Tiên trách kỷ, hậu trách nhân, nhiều khi chỉ vì miếng pho mát mà con chuột dính bẫy :)
Quả óc chó mọc nhầm chỗ à? Nó bị FLC nợ bao lâu rồi không đòi được mới khóc chứ có phải giờ mới đâm đầu vào đâu. Thử hỏi giờ còn mấy Cty muốn hợp tác với FLC.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Bên em ko dây dưa j với FLC dù nó cũng có mời tham gia lĩnh vực tư vấn cụ ạ ;). Ý em là thằng báo kia bẩn cũng có tiếng rồi :) còn thằng NT nào chả biết tiếng FLC bẩn rồi sao vẫn chơi với nó.
Vâng cụ, một số nhà thầu có móc đc với mấy ông cốp bên đấy thì chơi bài vào thầu giá cao vẫn trúng, sau đòi khoảng 60-70% là đủ vốn, còn lại đòi đc đến đâu thì ăn lãi tới đó.
Làng nhàng như bên em thì té luôn từ đầu, ko dây dưa đc với FLC, oải lắm

kogenzo

Xe buýt
Quả óc chó mọc nhầm chỗ à? Nó bị FLC nợ bao lâu rồi không đòi được mới khóc chứ có phải giờ mới đâm đầu vào đâu. Thử hỏi giờ còn mấy Cty muốn hợp tác với FLC.
Éođ biết thằng nào mới óc chó nhé. Tốt nhất là stop here, có cãi nhau tôi với ông cũng éođ được thằng FLC hay HB cho tiền, để dành tg làm việc khác :D

kogenzo

Xe buýt
Vâng cụ, một số nhà thầu có móc đc với mấy ông cốp bên đấy thì chơi bài vào thầu giá cao vẫn trúng, sau đòi khoảng 60-70% là đủ vốn, còn lại đòi đc đến đâu thì ăn lãi tới đó.
Làng nhàng như bên em thì té luôn từ đầu, ko dây dưa đc với FLC, oải lắm
Chuẩn luôn cụ, khó nhằn thì bb chứ xông vào có ngày vỡ nợ. Trong số các NT bên em từng gặp có EuroWindown là rắn mặt, CĐT ko thanh toán ngừng thi công, cho người đến tháo dỡ phần thi công :(

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
e cũng biết là nợ nhưng nó có hạn và tính lãi phạt, thấy lên đến báo thì vụ này cũng đã căng thẳng rồi.
Tính lãi phạt kiểu gì vậy cụ ?. Cụ chắc không làm trong ngành xây dựng. Nếu không trả đúng hạn thì nghỉ hợp tác với nhau chắc ?

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Chuẩn luôn cụ, khó nhằn thì bb chứ xông vào có ngày vỡ nợ. Trong số các NT bên em từng gặp có EuroWindown là rắn mặt, CĐT ko thanh toán ngừng thi công, cho người đến tháo dỡ phần thi công :(
Thằng Eurowindow này cực khắm nhé, không tốt đẹp gì nó, chuyên tìm cách chậm thanh toán cho nhà thầu
Nó với thằng FLC là lũ chơi xấu gặp nhau thôi

nhtruong

Xe tải
Có khi nào cháy lên phát không nhỉ?

haisactigon

Xe tải
Sắp sản xuất giấy tiếp rồi. Lo gì

dexom

Xe Cứu Trợ
Thằng FLC này nợ như chúa chổm, toàn lợi dụng vốn của Nhà thầu để làm giầu cho nó.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nợ 2 trăm thì cứ bắt 2 con tàu bay Bamboo là thừa thãi :)) :)) :))
Cách đây quãng 1 năm cũng có 1 cụ Ọp phờ lên đây khóc vì Quyết “còi” nợ chày bửa trăm triệu tiền mua rượu vang cho FLC KHÔNG CHỊU TRẢ :(

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông faceboker cũng hay khóc thuê lắm. Ông FLC cũng chẳng phải tử tế ngoan hiền gì.
Cách đây đúng 1 tháng, bọn bạn em đi nghỉ ở FLC Quy nhơn.
Cần 1 con dao gọt trái cây, khách sạn cho thuê với giá 20 nghìn đồng :)) :)) :))
Buồng tắm thì đọng nước, trượt chân ngã bươu đầu.
Vãi đủ thứ với tỉ phú Quyết :P :P :P