Đội phản ứng nhanh OF - FUNS

F.ACURA

Xe container
Tnx các cụ đã cổ vũ nhà cháu :6:
Dưng chắc chốt chọn cái logo OF + S ngoài đàng dồi phỏng ợ :101:
(nhà cháu kô thích dùng nguyên logo OF lém dưng mỗi người mỗi ý mờ)

Nhà cháu chả biết thiết kế dư lào, chỉ thích nghịch thui :21:

Có cụ nào thích xem cartoon nhà cháu mời xem cái làm chơi dư lày (chỉ chơi thui, kô phải để đóng góp vào ý tưởng logo nên các cụ đừng mắng :P):

Mụ này không NGHỊCH tay nó không chịu đc :21::21::21:
Cơ mà ý tưởng hay đới :^):^):^)

Đậu đại ka

Xe buýt
Cháu thấy logo cụ Nấm mỡ đẹp nhưng mà hơi cồng kềnh. Logo theo kích thước OF hay dùng cháu thấy là đủ và đẹp rồi. Về logo cùa FUNS cháu mượn của cụ Nấm mỡ edit lại tí nhé, cháu có ý tưởng rồi, đợi cài PS vào rồi nghịch. Vấn đề ăn vạ cháu cũng bức xúc và cũng lo một ngày nào đó mình dính. Cháu cũng không dám đăng ký mem bờ cũng lý do như cụ Nấm mỡ nhưng cháu sẽ lưu hết số các cụ leader các khu vực vào phòng khi dính trấu và nếu đi đường mà gặp trường hợp này cháu cũng sẽ cố tìm cách giúp đỡ.

F.ACURA

Xe container
Kính các cụ, sau khi đọc hết ý kiến của mọi người thì nhà cháu thấy 1 số vấn đề nổi cộm là FUNS giải quyết những trường hợp nào, làm cách nào để liên lạc hiệu quả nhất khi xảy ra sự vụ... Và vấn đề bức xúc hơn là Logo của FUNS (cái này cần thống nhất sớm để bác hoang204 in ra). Vậy kính mời các cụ tập trung giải quyết các vấn đề trên (nhà cháu chỉ mong sớm có cương lĩnh hoạt động, sớm có list để gọi ứng cứu_nhà cháu nhỏ con nên toàn bị bắt nạt ah :102::102::102:)

Đậu đại ka

Xe buýt
Logo nhà cháu bốc lại từ cụ Nấm mỡ ợ:
Hình 1

Hình 2: Xe đua F1

Cháu lấy ý tưởng từ tia chớp của cụ nào đấy, chữ S cháu chưa biết cho vào đâu nên bốc phét tia chớp tượng trưng cho chữ S luôn ợ. :P

Đậu đại ka

Xe buýt
máu mê xong xuôi ngồi đọc lại mấy trang trước cháu thấy quả logo tia chớp của cụ Nấm mỡ đẹp tuyệt ợ. Còn mỗi vấn đề màu chữ thôi. Mấy cái kia cháu cứ vứt đấy làm phương án so sánh, để cạnh càng làm đẹp cái của cụ Nấm :))

mr.bee

Xe đạp
em thấy logo của cụ Nấm Mỡ rất đẹp cho dù nhà cháu không có 4b để gắn:'(,cháu đang là sinh viên nên chỉ có 2b thôi nhưng rất muốn được giúp đỡ các thành viên trong of,thế nên cháu muốn hỏi là nếu cháu có mặt thì làm thế nào để các cụ nhận ra cháu ợ,hjhj lúc đó lại tưởng cháu cùng hội với bọn ăn vạ thì chít.cháu là thành viên mới nên có gì các cụ bỏ qua cho ợ,:)

Nấm mỡ

Xe điện
Cháu thấy logo cụ Nấm mỡ đẹp nhưng mà hơi cồng kềnh. Logo theo kích thước OF hay dùng cháu thấy là đủ và đẹp rồi.
Kiểu cartoon dầy & thô lày là phỏng theo kiểu design để in áo phông & thêu ngực áo kiểu đồng phục Bơ Vơ của nhà cháu với nhà Ép Ku đới :69:

Mụ này không NGHỊCH tay nó không chịu đc :21::21::21:
Cái lày để chơi, kô phải để đua tranh dính vào mông vợ 2 các cụ đâu :21:

Nấm mỡ

Xe điện
Kính các cụ, sau khi đọc hết ý kiến của mọi người thì nhà cháu thấy 1 số vấn đề nổi cộm là FUNS giải quyết những trường hợp nào, làm cách nào để liên lạc hiệu quả nhất khi xảy ra sự vụ... Và vấn đề bức xúc hơn là Logo của FUNS (cái này cần thống nhất sớm để bác hoang204 in ra). Vậy kính mời các cụ tập trung giải quyết các vấn đề trên (nhà cháu chỉ mong sớm có cương lĩnh hoạt động, sớm có list để gọi ứng cứu_nhà cháu nhỏ con nên toàn bị bắt nạt ah :102::102::102:)
Cụ Ép gợi dư lày là mún ọp thêm đơi :^)
Nhà cháu là nhà cháu phản đối (b) khi đang lái xe :mad:
Phải đỗ xe vào bãi, ngồi nhậu ló phải đàng hoàng.

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
các kụ bàn nhiều về vấn đề logo quá, em nghĩ logo cũng là chuyện nhỏ thôi vì nhỡ chẳng may có liên quan đến pháp luật thì sự nó cứ tìm những ông đi xe có logo FUNS nó gọi vào điều tra ợ. Anh em đã thống nhất phương thức liên lạc với nhau qua điện thoại rồi thì cần gì có logo mới nhận ra nhau. Việc quan trọng chúng ta cần làm hiện tại là tổ chức và cách thức ứng cứu sao cho có hiệu quả nhất

Nấm mỡ

Xe điện
các kụ bàn nhiều về vấn đề logo quá, em nghĩ logo cũng là chuyện nhỏ thôi vì nhỡ chẳng may có liên quan đến pháp luật thì sự nó cứ tìm những ông đi xe có logo FUNS nó gọi vào điều tra ợ. Anh em đã thống nhất phương thức liên lạc với nhau qua điện thoại rồi thì cần gì có logo mới nhận ra nhau. Việc quan trọng chúng ta cần làm hiện tại là tổ chức và cách thức ứng cứu sao cho có hiệu quả nhất.
Oạch :ohmy: Các cụ FUNS có dự định manh động, niên kwan đến hình xự lày :ohmy:

F.ACURA

Xe container
Cụ Ép gợi dư lày là mún ọp thêm đơi :^)
Nhà cháu là nhà cháu phản đối (b) khi đang lái xe :mad:
Phải đỗ xe vào bãi, ngồi nhậu ló phải đàng hoàng.
Cụ Nấm hiểu nhà cháu quá :21::21::21:
Các cụ xưa đã bảo rồi_có thực mới vực đc đạo..ăn uốn no thì mới có sức mà bóng bàn công việc chứ các bác hềy :69::69::69:

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Những góp ý này nhà cháu nhắm tới mục tiêu thành lập và cách thức dự kiến triển khai của FUNS.

Theo như nghị quyết của các cụ, trước mắt các cụ nhắm tới việc giải quyết hiện tượng ăn vạ 4B & chủ định bảo vệ các đối tượng 4B có đặc điểm nhận dạng là logo của FUNS trước, nếu ổn mới nhân rộng ra. Theo nhà cháu dư thía là kô thật ổn vì mấy nhẽ:
  • Nhà cháu tin chắc rằng kô thể gắn logo FUNS vào mọi xe của thân nhân, gia đình, bạn bè các cụ (kể cả ở HN lẫn tỉnh ngoài về HN chơi). Dư thía nhiều khi chính các đối tượng cần bảo vệ cũng có thể kô được bảo vệ như mong muốn.
  • Số vụ ăn vạ không nhiều đến mức ngày nào cũng có, địa bàn nào cũng có & 4B nào cũng dính. Khi các cụ đã có đặc điểm nhận dạng riêng ngay trên mông vợ 2 thì mấy thằng ăn vạ tránh xe các cụ ra là xong. Cách làm này vô hình chung đã tạo ra các tín hiệu đánh động cho chúng nó dẫn đến việc các cụ thất nghiệp (chỉ còn ọp ẹp, nhậu thui :21:).
  • Khi hội thành lập dưng kô có đóng góp giề (dù nhỏ) cho xã hội thì cái ý đồ vinh danh OF và được xã hội ủng hộ chỉ là chuyện nói hão với nhau.
Góp ý của cụ rất đúng ợ, xin cảm ơn đóng góp của cụ nhưng cụ có thể đọc lại bài viết của em ở trang 17

Thứ 3: mục tiêu, tiêu chí hoạt động của hội

Theo ý kiến cá nhân em, em đề xuất 1 số tiêu chí hoạt động như sau:

- Hỗ trợ những cá nhân tham gia giao thông khi gặp va chạm hoặc tai nạn trên đường, không chỉ những người bị bọn nghiện ăn vạ bắt đền mà còn hỗ trợ, hòa giải những va chạm xảy ra khi tham gia giao thông mà không cần công an. Sẵn sàng tham gia tư vấn hoặc cứu giúp những người khác khi bị hỏng xe hoặc gặp tai nạn, thiên tai.

- Hội sẵn sàng cung cấp những thông tin cho những người khác khi cần như địa chỉ công an phường, danh sách trung tâm cứu hộ (hiện em đã sưu tầm được địa chỉ và điện thoại của tất cả công an phường của Hà Nội, và rất nhiều số điện thoại xe cứu hộ), danh sách những nơi sửa chữa xe tin cậy, danh sách các luật sư tư vấn pháp luật khi đưa nhau ra tòa.

- Hội sẽ tham gia, hưởng ứng các chương trình, các hoạt động an toàn giao thông (ví dụ như hưởng ứng tháng an toàn giao thông hàng năm ở Hà Nội)

- Những thành viên tham gia hội “Hỗ trợ giao thông” sẽ là những người gương mẫu khi tham gia giao thông, góp phần giảm ách tắc giao thông, giảm tai nạn giao thông, làm gương cho những người khác tham gia giao thông có ý thức hơn (ví dụ: không vượt đèn đỏ, không cố vượt đèn đỏ, không tạt đầu xe khác, không chen ngang, không chèn vạch, không đi vào vũng nước để bắn lên người khác, đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy…)
Nghe có vẻ hơi lý thuyết nhưng em nghĩ dù sao đó cũng là 1 định hướng mở, từ những ý tưởng đó chúng ra có thể phát triển hội ngày càng sâu rộng hơn. Hội chúng ta tập trung nhau lại vì chúng ta có chung ý tưởng, chung suy nghĩ. Em nghĩ, phần lớn ý thức người Việt mình tham gia giao thông rất kém, nếu các cụ tham gia hội đều nghĩ mình phải chấp hành nghiêm chỉnh giao thông, phải gương mẫu thì đó có phải 1 điểm sáng trong bức tranh giao thông tối mịt ko?

Nhà cháu nghĩ các cụ nên cân nhắc mở rộng phạm vi ngay khi bắt đầu thực hiện triển khai hội, và cũng nên cân nhắc thay đổi phương thức hoạt động (tất nhiên là nếu kô thành thì thu hẹp lại :6:)
Nếu định hướng được việc thành lập hội ban đầu tốt thì ko phải co - dãn gì cả

ChinhUy

Xe buýt
Em nghĩ là 1 ý hay nếu tất cả anh iem nhà of mà chấp hành giao thông ngon lành cành đào thì đó là 1 thứ văn hóa cực tốt khi tham gia giao thông.

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn

kochino

Xe tăng
Em nghĩ là 1 ý hay nếu tất cả anh iem nhà of mà chấp hành giao thông ngon lành cành đào thì đó là 1 thứ văn hóa cực tốt khi tham gia giao thông.
vậy thì các cụ nhớ đi off thì đi taxi hoặc xe ôm nhá , không thì các cụ nhà ta cụ nào cũng (b) rồi lái xe

mr_limo

Xe buýt
Giờ em mới biết đến biệt đội SWAT này.
Em xin đăng kí một chân trong đội.
mb: 0902425858
kv: Tây Hồ (mạn Lạc Long Quân-Bưởi).

Nấm mỡ

Xe điện
Góp ý của cụ rất đúng ợ, xin cảm ơn đóng góp của cụ nhưng cụ có thể đọc lại bài viết của em ở trang 17
Nhà cháu đọc post đới của cụ Chê lâu yò :69:
Nhìn chung là nhà cháu cũng thấy thích, dưng có vẻ xa xôi & lý tưởng hóa quá nhều (nói cụ đừng giận :P).

Nhà cháu quan điểm là đi bước nào chắc bước đấy, dù là bước ngắn; và đồng thời với việc xây phải ra sức bảo vệ từng chút thành quả một. Một trong những thành quả ban đầu bi giờ là nhiều AE đang rất máu lửa :69:, nếu đặt ra mục tiêu to, kéo theo kỳ vọng/sự trông đợi quá lớn thì sẽ rất dễ gây thất vọng và rã đám :^).

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
....Ôm dây thép mãi..mà chưa thấy có cụ nào ới đi (b)
...wait

tqt77

Xe điện
hay mấy thằng chó ăn vạ nó có vào OF (để ngó nghiêng thôi chứ ko phải thành viên) nên bọn nó đề phòng nhỉ, mấy hôm nay chả thấy bác nào kêy ca cả. Hôm qua em có việc đi qua cho NCT-KM đến 4 lần cũng không thấy vụ ăn vạ nào cả.

tuhu

Xe tải
Tnx các cụ đã cổ vũ nhà cháu :6:
Dưng chắc chốt chọn cái logo OF + S ngoài đàng dồi phỏng ợ :101:
(nhà cháu kô thích dùng nguyên logo OF lém dưng mỗi người mỗi ý mờ)

Nhà cháu chả biết thiết kế dư lào, chỉ thích nghịch thui :21:

Có cụ nào thích xem cartoon nhà cháu mời xem cái làm chơi dư lày (chỉ chơi thui, kô phải để đóng góp vào ý tưởng logo nên các cụ đừng mắng :P):

Quả logo này nhìn cứ như là Short Gun ý các Cụ nhể. Mấy thằng xin đểu, ăn vạ nhìn quả logo này thì chạy mất dép,khỏi phải gọi các Cụ ra hỗ trợ:21::21::21: