[Thảo luận] Đội phản ứng nhanh OF - FUNS

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linh_piano

Xe điện
Em xin lỗi các cụ Funs, ngày mai em bận việc gia đình nên ko tham gia off cùng các cụ được.
Có nghị quyết gì đề nghị các cụ mật báo cho em với nhá

trongkhanh09

Xe tăng
mai 9h hay 9h30 ấy các cụ nhở?

mà em chưa biết ai trong số các cụ cả :(

102k9

Xe buýt
mai 9h hay 9h30 ấy các cụ nhở?

mà em chưa biết ai trong số các cụ cả :(
9h30, mà 9 h càng tốt, buổi đầu có ai bit ai đâu
kụ in cái nick kèm theo funs cầm ở tay em bit kụ ngay:21::21:

kochino

Xe tăng
(l) Aloo cả nhà nhớ đến đúng h nhá, em nhắc lai địa chỉ là cafe climax trong Cung Văn hóa Việt - Xô nhá , các cụ đến mà không bít cứ alo cho em em ra cửa em đón .

tungcalo

Xe điện
Chào các cụ, sáng nay em có việc bận nên không ra được với các cụ rồi. Để em kể vụ tối qua
Tối qua, em đưa Gấu và F1 đi chơi, khoảng 21h đến chỗ ngã tư Trần Phú - Điện Biên Phủ, gặp một chú cao, gầy, mặt mũi lờ đờ như nghiện đi bộ ngược chiều và ngay giữa làn xe ô tô. Em mừng húm, quả này gặp mấy chủ ăn vạ đây rồi. Quay sang bảo Gấu, em ngồi im trên xe kệ anh xử lý nhá; đồng thời em oánh lái tránh chú ấy, nhưng cũng đủ sát để nếu ăn vạ thì chú ấy sẽ ngồi thụp xuống. Ơ kìa, lạ chưa xe qua rồi mà không thấy chú ấy thụp xuống, em nhìn gương hậu thì thấy chú ấy lôi trong áo ra 1 chai rượu ngửa cổ lên tu, rồi lại khật khưỡng ... Điên thật, gặp đúng thằng say.

Lúc sau về đến đoạn Tây Sơn - Thái Thịnh, lại gặp một ông hình dáng tương tự sang đường, đi sát vào xe em. Lúc xe chạy qua em thấy ông này ngồi thụp xuống thật. Đồng thời nghe tiếng xe máy rồ ga bên phụ. Em lẩm bẩm: "Đúng bài rồi đây". Con nu vô vượt qua đầu em mà lại không thấy chặn đầu. Em nhìn qua gương hậu lần nữa thì thấy cái ông ngồi thụp xuống kia cười như Liên Xô (em đoán vậy) vì vừa nhặt được cái gì đó, không hiểu là tiền hay điện thoại, hay cái bu loong nào trên xe em nó rơi ra :21:

Cuối cùng vẫn không chạm trán chúng nó. Em đành lên giường đi ngủ trong nỗi hậm hực :mad:

102k9

Xe buýt
Cụ mắc bệnh rùi
Bệnh nghề nghiệp:21::21::21:
Hôm nào gặp em đừng nhầm em là nghiện hay ăn vạ nhé(l)(l)

vitquayHP

Xe hơi
sáng nay e fải ra đình làng ăn cưới chị hàng xóm nên lỡ bữa ọp ẹp với các đại ca đại tỷ ạ! :102:
Cụ mắc bệnh rùi
Bệnh nghề nghiệp:21::21::21:
Hôm nào gặp em đừng nhầm em là nghiện hay ăn vạ nhé(l)(l)
cụ yên tâm, thằng kia cao gầy thì e chiến đc, chứ cụ là e té lun; đụng vào nhỡ cụ ngã 1 fát là bẹp thây:))

Lustigbee

Xe tải
Từ SG gửi ra lời chào thân ái và quyết thắng

Em chỉ mong đến ngày các bác quây được chú ăn vạ , oánh cho nó Y cà lết thật để xóa bớt tệ nạn thủ đô

SG bọn em có dạo toàn giả vờ va chạm "vỡ bình cổ" ăn vạ , dc vài vụ , lên báo , CA vào cuộc , thế là chấm dứt :21:

trongkhanh09

Xe tăng
em ức chế quá các bác ạ:mad:

như kiểu em ko có duyên với FUNS hay sao ấy

hôm trc thì bận đi Hải Phòng, sáng nay em lấy xe ra, đang trên đường lên cung Việt Xô thì thấy "uỳnh" một cái.....bảo thôi quả này lại có chuyện rồi

xuống xe thấy ngay hai bố đi xe atilla mặt đỏ gay, đi đứng thế nào mà chui tọt vào đít xe em, móp hết cả đít

lình xình giải quyết vụ này xong cũng gần 11h em tức quá về nhà luôn....:'(:'(:'(
toàn lỗi hẹn với các bác

102k9

Xe buýt
thế có phải bọn ăn vạ không? sao kụ không gọi anh em ra đó thực hành lun:21::21:

xedieu

Xe cút kít
Cụ đọc hết từ trang 1 đến 117 là sẽ đc trợ giúp ợ :21:
Bỏ m. Em lại đọc từ trang 117 về trang 1 mất rồi. Xong rồi đọc lại từ trang 1 trở đi lại... đọc quá đến trang 119! Thôi xong phin! :))

hoang204

Xe buýt
báo cáo các cụ là đã hết logo, vậy cụ nào chưa có xin lập DS để nhiều nhiều thì em còn in tiếp đợt 2 ợ.

Hôm nay OF thảo luận ra thêm đc nhiều vấn đề mới, kính mời cụ Chê - Thư ký lâm thời trong thời gian cụ Rongluat công tác- thông báo tình hình cụ thể để các cụ chưa đi OFF nắm đc.(b)

trongkhanh09

Xe tăng
báo cáo các cụ là đã hết logo, vậy cụ nào chưa có xin lập DS để nhiều nhiều thì em còn in tiếp đợt 2 ợ.

Hôm nay OF thảo luận ra thêm đc nhiều vấn đề mới, kính mời cụ Chê - Thư ký lâm thời trong thời gian cụ Rongluat công tác- thông báo tình hình cụ thể để các cụ chưa đi OFF nắm đc.(b)
em đăng ký một cái logo cụ nhé

buloonggi

Xe điện
Độ này cuối năm em bận kinh dị mong các cụ thông cảm. Sáng nay ứ đi họp hành gì được

Mà em nói thật là các cụ họp hành vào ngày nào khác được không ạ... từ thứ 2 đến thứ 7 em không vướng, cơ mà sáng chủ nhật em đếch thể nào mà đi được :102::102::102:

isabinh

Xe điện
hôm nay em cũng ra climax ma chả biết tim các cụ ở đâu, em ngôi trên chỗ cao nhất

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Kính các cụ, em sẽ tạm thời làm người report lại các buổi họp cũng như thông báo những thông tin mới nhất tới các cụ trong thời gian cụ Rongluat nam tiến.

Cuộc họp hôm nay có khoảng gần 20 thành viên, tuy có người đến trước người đến sau nhưng em thấy tinh thần các thành viên FUNS chúng ta rất nghiêm túc

Nội dung cuộc họp hôm nay theo đề xuất của cụ chủ tịt Xauzai chúng ta nên mở rộng phạm vi hỗ trợ những người bị chẹt chân ăn vạ, những trường hợp tai nạn, những người cần sự hỗ trợ về mặt tinh thần, giải tỏa áp lực khi gặp những sự vụ xảy ra khi tham gia giao thông.

Sau 1 hồi thảo luận, các thành viên FUNS đã thống nhất mở rộng quy chế hoạt động của FUNS như sau: "Hội FUNS không chỉ hỗ trợ những người là thành viên của FUNS mà còn hỗ trợ cả những người là thành viên trong OTOFUN. Ngoài ra, đối với những trường hợp bất kì gặp trên đường, nếu trong khả năng có thể giải quyết được, các thành viên FUNS cũng sẽ hỗ trợ những trường hợp này."

Như vậy sau 3 tháng hoạt động, hội FUNS đã mở rộng quy mô hoạt động khá lớn trên tinh thần tự nguyện tham gia hỗ trợ của các thành viên

Phạm vi áp dụng, phương án thực hiện và cách thức liên lạc vẫn như cũ. Tuy nhiên các buổi off vẫn nhấn mạnh đến việc gọi điện ngay cho trưởng quận (hoặc cụ Xauzai) khi có sự vụ xảy ra. Số điện thoại của các trưởng quận (hoặc cụ Xauzai) sẽ được để ở vị trí dễ nhớ (hoặc đặt ở chế độ phím tắt gọi nhanh)

Hàng tháng các thành viên sẽ nhận được 2 bản danh sách FUNS cập nhật qua email vào đầu tháng và giữa tháng. Trong danh sách thành viên FUNS, các trưởng quận sẽ được bôi đen, ngoài ra một số thành viên có khả năng hỗ trợ cao (tương đương trưởng quận) cũng sẽ được bôi đen

Các thành viên FUNS hôm nay cũng đã trao đổi một số kinh nghiệm rất quý báu đối phó với nạn ăn vạ:
Cụ Xauzai: khi sự vụ xảy ra và mình bị ép vào thế của bọn ăn vạ thì phải cố gắng trì hoãn thời gian như chờ người mang tiền đến, nếu nó chịu chờ mình thì mình thắng...
Cụ Benghe: khi sự vụ xảy ra, cố gắng bình tĩnh, thậm chí phải quát tháo dằn mặt chúng nó trước khi chúng nó mở mồm ăn vạ mình
Cụ Thangviet: khi sự vụ xảy ra, lừa chúng nó ra một chỗ khác trong lúc tranh thủ gọi viện binh
Cụ Hardtop: nếu mình đi đúng làn ô tô mà nó bị chẹt chân thì có nghĩa nó là người sai, lúc đó mình sẽ là người chủ động
Tổng hợp: các vụ chẹt chân ăn vạ thường diễn ra vào lúc đường vắng, chỗ đèn đỏ hoặc lúc xe đang dừng. Do đó khi bắt đầu xuất phát các bác tài nên nhìn lướt 2 bên gương thay vì chỉ nhìn về phía trước để phát hiện và phòng ngừa những đối tượng này

Cuộc họp đến đây là hết ạ, cuối buổi họp không khí hơi trùng xuống vì có lẽ mọi người không hào hứng đi tăng 2 lắm khi mà anh em FUNS đang họp thì cũng là lúc cụ Rongluat đang trên đường vào nam

Em định pót mấy cái ảnh lên nhưng tìm mãi chẳng thấy cái card reader đâu cả, mai em pót ảnh hầu các cụ vậy

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
hôm nay em cũng ra climax ma chả biết tim các cụ ở đâu, em ngôi trên chỗ cao nhất
kiểm điểm cụ, cụ nhận được email, đã biết thông báo, đến đúng địa chỉ (không biết có đúng giờ không) nhưng không lưu số của trưởng quận hoặc chủ tịt để liên lạc :68:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
nó đâm em móp cả đít thế là đâm thật chứ ăn vạ gì nữa hả cụ :mad:
Chia bùn ạ, người ta không làm seo là cũng đỡ rắc rối cho bác rồi, vui đi thôi :69:

note: hum nay FUNS hơi vắng vẻ nên ca 2 không được khởi xướng thôi các bác ạ, hy vọng lần sau gần tết nhiều cụ bận nhưng sẽ đông hơn (l)

Trạng thái
Thớt đang đóng