[Thảo luận] Đội phản ứng nhanh OF - FUNS

Trạng thái
Thớt đang đóng

Me^4ba'nh

Xe tăng
Các bác lập FUNS thật hữu ích cho anh em OF, anh em OF cứ giúp nhau như thế này thì các tệ nạn xin đểu sẽ bị hạn chế. Mong bác chủ thớt cập nhật lại danh sách các thành viên FUNS để các anh em OF được hỗ trợ hiệu quả.

Chúc FUNS ngày càng lớn mạnh.

3_banh

Xe điện
Thưa các cụ, em mới tham gia OF, cũng rất bức xúc trước tình trạng ăn vạ này, tiếc là FUNS chưa làm được vụ nào *-). Theo ngu ý của em thì:
- nên có thống kê xem khu vực, đoạn đường nào hay xảy ra nạn ăn vạ (ko lại trừ khả năng bọn này rình mồi bằng 2 bánh _ không phải em 3_bánh đấy nhé _ cho cơ động), nếu sau này cần phối hợp với báo chí, truyền hình thì sẽ có thêm thông tin);
- mô tả về diện mạo, hành vi ... bọn ăn vạ để bà con cảnh giác
- trước mắt FUNS nên trao đổi với chương trình VOV giao thông, trong trường hợp chủ xe bị nạn ăn vạ, ngoài báo cho FUNS, thì nên gọi đến đường dây nóng để VOV GT thông báo trên sóng, các xe gần đó cũng có thể hỗ trợ;
- tình hình nạn ăn vạ gia tăng thì cần biện pháp mạnh hơn, phối hợp với truyền hình làm 1 vài vụ trên kênh thời sự (muốn công luận cùng quan tâm, các ban ngành chức năng nhảy vào thì phải kêu to, làm mạnh các bác nhỉ?).

Chúc FUNS sớm làm 1 vụ để củng cố lòng tin anh em.

Chỉnh sửa cuối:

Rongluat

Xe tải
Các cụ đừng chê em quay dở nhá. hihi.

Các cụ nhìn cái thằng đội mũ cối nó bị chẹt chân mà chả chịu đi khập khiễng, nó cứ đứng chống nạnh vu oan cho mợ chủ thớt là định chạy ah? Thế mới fun chứ...

Chúc mừng mợ chủ thớt. Với khẩu hiệu: nhất quyết không mất tiền cho bọn ăn vạ, mợ đúng là tấm gương cho các OFers khác.

Em, Rongluat, ban điều phối FUNS, đã hoàn thành nhiệm vụ, thực hiện đúng quy chế FUNS đề ra, bắt được tận mặt hai thằng ăn vạ. Nhân đây xin bá cáo các thành viên FUNS và anh em OF.

(PS: được ban điều phối FUNS giao nhiệm vụ, tuần sau em vào SG công cán lâu lâu, phổ biến Quy chế FUNS và mở rộng địa bàn hoạt động, có cụ OFers nào ở đó giúp đỡ gì ko cho em bít để offlines với)

Rongluat.

tungcalo

Xe điện

Các cụ nhìn cái thằng đội mũ cối nó bị chẹt chân mà chả chịu đi khập khiễng, nó cứ đứng chống nạnh vu oan cho mợ chủ thớt là định chạy ah? Thế mới fun chứ...

Chúc mừng mợ chủ thớt. Với khẩu hiệu: nhất quyết không mất tiền cho bọn ăn vạ, mợ đúng là tấm gương cho các OFers khác.

Em, Rongluat, ban điều phối FUNS, đã hoàn thành nhiệm vụ, thực hiện đúng quy chế FUNS đề ra, bắt được tận mặt hai thằng ăn vạ. Nhân đây xin bá cáo các thành viên FUNS và anh em OF.

(PS: được ban điều phối FUNS giao nhiệm vụ, tuần sau em vào SG công cán lâu lâu, phổ biến Quy chế FUNS và mở rộng địa bàn hoạt động, có cụ OFers nào ở đó giúp đỡ gì ko cho em bít để offlines với)

Rongluat.
18P1-2759. Em nhớ rồi. Hôm nào gặp chú này trên đường để em lu cho nó phát.
Vote cụ Rồng nhá

cantona

[Tịch thu bằng lái]
:41::41::41::41::41:

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=8SBF0ZL6enc[/ame]

E pót luôn hộ cụ Rongluat

nixSon

Xe tải

Rongluat.
em thấy cho lên VOV GT cũng rất hay.

hoang204

Xe buýt
anh em OF nhớ mặt hai thằng này nhá, lần sau nó có tiếp tục ăn vạ thì nhớ phone sớm cho FunS tại các địa bàn để ae cử lực lượng mạnh đến làm luật với hai thằng ăn vạ này.

Mazspeed

Xe container
Em nghĩ các cụ trong đội cực nhanh nên lập sẵn 1 số phương án, kịch bản đối phó sẽ áp dụng mỗi khi gặp bọn ăn vạ, tùy hoàn cảnh. Như vậy thì cách xử lý sẽ quy chuẩn và hiệu quả hơn.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
18 - P1 - 2759

E nghĩ nên in luôn cái biển nhà nó để trên xe cho nó máu, nó ăn vạ ấn vào m--õm nó :mad:

phongvupx

Xe hơi
Các cụ cho em đăng ký với, em hoạt động ở khu bờ hồ và chợ Bưởi. Giờ giấc thì tùy thuộc vào công việc, cũng có khi đi công tác xa thì ko ở HN.
Em là em cực kỳ bức xúc mấy vụ văn hóa giao thông, trên xe em để sẵn 1 con dao đi rừng của bà con dân tộc Mông rồi.
số đt của em đây: 0989.641.640

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ các cụ trong đội cực nhanh nên lập sẵn 1 số phương án, kịch bản đối phó sẽ áp dụng mỗi khi gặp bọn ăn vạ, tùy hoàn cảnh. Như vậy thì cách xử lý sẽ quy chuẩn và hiệu quả hơn.
E thấy xử lý như mợ chiều nay là tương đối ổn ạ, hay như cụ 102k9 cũng được :41:

Các cụ cho em đăng ký với, em hoạt động ở khu bờ hồ và chợ Bưởi. Giờ giấc thì tùy thuộc vào công việc, cũng có khi đi công tác xa thì ko ở HN.
Em là em cực kỳ bức xúc mấy vụ văn hóa giao thông, trên xe em để sẵn 1 con dao đi rừng của bà con dân tộc Mông rồi.
số đt của em đây: 0989.641.640
E nghĩ món này các cụ ấy không hoan nghênh bác ạ, bác kiếm cái bình bọt nhỏ hay bình xịt đút túi hay hơn :)

note: cái đậm đậm nhìn là muốn ngất rồi, bác rút ra là có biến như chơi :P

phongvupx

Xe hơi
Cụ nói vậy thì mai em cất con dao lưu niệm của em ở nhà vậy, em mới được tặng nên vẫn để trên xe:P

ngcom

Xe tải
Tôi xin tham gia hỗ trợ với các khu vực sau:
- Trong giờ hành chính: khu vực Láng Hạ, Thái Thịnh
- Ngoài giờ Hành chính: Khu vực Mỹ Đình, Phạm Hùng

Số ĐT liên lạc : 098.366.0860

xaunhatxahoi

Xe điện
Em ở hà đông - đi làm tuyến đường - Nguyễn Trãi - Khuất duy tiến - Trần duy hưng - Văn cao - Thụy Khuê.
Bác nào cần giúp ở Hà đông có thể gọi em ĐT : 0989 85 86 87 Bình

- Khi đi giải quyết mấy cái vụ ăn vạ chắc sẽ phải rủ thêm vài thằng công nhân cho đông vui.

FUJITSU

Xe buýt

Rongluat.
:41: chúc mừng kụ Rồng có được phóng sự HOT,
phỏng vấn nhanh kụ: kụ có thông tin vụ việc từ đâu mà tác nghiệp nhanh thế (cần phổ biến cho các kụ: hoang204, kochino.. để thực hiện thêm các phóng sự khu Đồng Đa)
kụ cho biết thêm cuối cùng vụ việc được giải quyết thế nào - e tò mò :21:

thangngviet

Xe tăng
em xin đăng ký tham gia ạ, NGUYỄN VIỆT HỒNG 0904132236, trong giờ hành chính quận Hoàn Kiếm - Hai bà Trưng, ngoài giờ Hành chính quận Đống Đa- Ba đình ạ.

tetsu

Xe tăng
Em tham gia với ạ.
Trong giờ HC thì em thường hay lang thang khắp các quận.
Nhưng hầu như cả trong và ngoài giờ em đều quanh quanh địa bàn Ngã Tư Sở - Ngã Tư Vọng ạ.
Đt: 0988775535

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng