[Thảo luận] Đội phản ứng nhanh OF - FUNS

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bình Mía

Xe tăng
Quan điểm của riêng em, trong khi chờ FUNS có những hành động cụ thể, chúng ta hoàn toàn có thể chung tay ngăn chặn một phần tệ nạn ăn vạ này.
Em đề xuất, lập một nhóm bắt quả tang tệ nạn này, bằng cách đặt ra tình huống tại những nơi dễ xảy ra nhất. Giống như đã có lần một nhóm tình nguyện viên bắt trộm trên xe buýt.
Cụ thể thế nào, đề nghị bác nào tham gia, đến cuối tuần này họp lại để lên phương án chi tiết, em không muốn nói rõ trên diễn đàn.
Chuyện sẽ đơn giản nếu có sức mạnh cộng đồng. Tuy em chưa lần nào gặp phải tình huống này, nhưng rất bức xúc.... Các bác nghiên cứu đề xuất của em rồi cho ý kiến nhé :)
Em tán thành kế hoạch hành động này, Phòng chống tối phạm sẽ bị động và không hiệu quả nhiều bằng Tiến công tội phạm, hiện chúng ta đã biết được điểm nóng của bọn ăn vạ này thường là ở các ngã tư đoạn Lương Định Của - Giải Phóng - Phương Mai - Kim Liên. Vậy đề nghị cuối tuần này ta tổ chức 1 buổi "săn" bọn này, khi bắt gặp và đã bẫy được chúng ta kiên giữ chúng nó lại giao cho CA xử lý.
Kính cụ ngó chút điều lệ, danh sách FUNS nên được gửi riêng qua mail cho từng thành viên, không nên puplic - cái này tuân thủ tiêu chí của điều lê(sự tồn tại) và khá tế nhị, các cụ cứ tham khảo 113 xem, mấy bác 113 đó cũng khổ lắm đấy.Chúng ta nên nhớ 1 điều rằng FUNS sinh ra không phải để bảo vệ tất cả thành viên OF và xã hội,mà là mong muốn biến tất cả thành viên OF và xã hội là thành viên FUNS, mong các cụ hiểu đúng ý cho. Nhiều người cần FUNS chứ có nhiều người muốn tham gia FUNS đâu??
Quá chính xác nếu mỗi người đều tự ý thức được như cụ nói thì bọn mất dậy sẽ không còn cửa ăn vạ nữa

incvn

Xe tải
gọi công an thì khó khăn , có đến nhanh thì các cụ cũng mât xiền với bọn nó rồi

------------------tốt nhất là như thế này ạ, dùng mồi thôi , cứ cho 1 bác đi xe oto , -------------> bọn nó giả vờ chẹt chân ăn vạ----------------->các bác khác mai phục , xem xét đúng sự tình là giả vờ lôi cả bọn lên ô tô (cái này đã có bác gặp thực tế và làm được) lôi mấy thằng gấu thôi, ép nó lên -------------> ra cánh đồng vắng tẩn cho nó 1 trận , bắt nó khai địa chỉ, số nhà---------phang tiếp (nhớ đánh có nghệ thuật) ------------cho lần sau nó chừa, thằng đấy chắc sẽ phải thông tin lại cho chỗ khác để cảnh giác ----------> cũng hạn chế được khá nhiều đấy ạ !!!!!!!!!!!!!!!!!:^):^):^)

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
gọi công an thì khó khăn , có đến nhanh thì các cụ cũng mât xiền với bọn nó rồi

------------------tốt nhất là như thế này ạ, dùng mồi thôi , cứ cho 1 bác đi xe oto , -------------> bọn nó giả vờ chẹt chân ăn vạ----------------->các bác khác mai phục , xem xét đúng sự tình là giả vờ lôi cả bọn lên ô tô (cái này đã có bác gặp thực tế và làm được) lôi mấy thằng gấu thôi, ép nó lên -------------> ra cánh đồng vắng tẩn cho nó 1 trận , bắt nó khai địa chỉ, số nhà---------phang tiếp (nhớ đánh có nghệ thuật) ------------cho lần sau nó chừa, thằng đấy chắc sẽ phải thông tin lại cho chỗ khác để cảnh giác ----------> cũng hạn chế được khá nhiều đấy ạ !!!!!!!!!!!!!!!!!:^):^):^)
Nếu làm cách của bác, mình cần phải đi thuê ô tô. Dùng xe nhà, bọn nó nhớ biển sau này nó trả thù thì nguy hiểm lắm.

@ bác xauzai và các bác trưởng quận: khi nào thống nhất lịch họp lần tới các bác báo cho em với. Dạo này các bác không báo qua sms nữa thì phải?

Cảm ơn các bác.

truonganh2003

Xe buýt
Theo em, để có căn cứ pháp lý, chúng ta nên phối hợp với bên cơ quan chức năng (C.A phường, quận sở tại) để phát hiện, bắt giữ các đối tượng này. Thống nhất là cuối tuần đội FUNS và các bác tình nguyện viên tham gia đề án sẽ ngồi với nhau bàn kế hoạch chi tiết. Khi có cả cơ quan chức năng và báo chí vào cuộc, tệ nạn này sẽ nhanh chóng bị phá hủy thôi các bác ạ.... :69:

trungdot

Xe đạp
Kính chào các Cụ,
Nhà cháu mấy hôm nay đọc xong tin tức liên quan đến trò ăn vạ chẹt chân mà cũng thấy bức xúc quá, nhà cháu thì chưa bị nhưng cũng chẳng biết thế nào được. Theo thiển ý của nhà cháu thì đội phản ứng nhanh là ý kiến rất hay, bên cạnh đấy nhà cháu cũng có thêm ý kiến là "Nếu bất kỳ ai, anh chị em lái xe nào mà bị chúng nó ăn vạ như vậy thì hãy hô to lên, đồng thời tạm dừng hoặc nhờ các lái xe khác xung quanh giúp, cũng sẽ góp phần giải quyết được vấn nạn này. Chúng nó cậy đông người, thì ta cũng sẽ cậy đông người, song song với đó là alo các Chú 113 hỗ trợ".
Vấn đề là ta chủ động xử lý, đối phó với bọn chúng thì chúng nó sẽ không dám làm bậy.
Kính các Cụ chỉ giáo thêm

US Army

Xe máy
Website
www.nha-minh.com
Hôm nay em mới biết vụ này qua VnExpress. Xin lỗi các cụ vì lâu ko vào box này.

Đi con mẹc... em đọc mấy cái này mà sôi hết cả tiết. Thớt này dài quá em chưa đọc hết được, không biết đội cực nhanh đã xử được vụ nào chưa? Các cụ cho em vào đội với nhé, em thích tẩn nhau lắm. Số của em 0913505522. Trong giờ em ở Láng Hạ, Thái Hà, Thái Thịnh, Huỳnh Thúc Kháng. Ngoài giờ em ở Kim Giang, Khương Trung, Khương Đình.

Em mạn phép bàn 1 tí về tâm lý tội phạm.
1. Bản chất hành vi của chúng nó là tội lỗi nên nó sẽ sợ mình làm toáng lên. Nó bù lu bù loa 1 thì mình bù lu bù loa 10. Cứ yêu cầu mọi người qua đường làm chứng, gọi bác sỹ, công an và bảo hiểm đến, có gì thì đã có bảo hiểm trách nhiệm dân sự.
2. Nếu có phang nhau thì chúng nó ko có động cơ để phang bằng mình (động cơ của nó là vòi tiền). Mình sôi máu hơn nó nên phang sẽ ác liệt hơn do đó đội cực nhanh cứ mạnh tay mà chén.

FujiS5200

Xe điện
Hôm nay em mới biết vụ này qua VnExpress. Xin lỗi các cụ vì lâu ko vào box này.
Em mạn phép bàn 1 tí về tâm lý tội phạm.
1. Bản chất hành vi của chúng nó là tội lỗi nên nó sẽ sợ mình làm toáng lên. Nó bù lu bù loa 1 thì mình bù lu bù loa 10. Cứ yêu cầu mọi người qua đường làm chứng, gọi bác sỹ, công an và bảo hiểm đến, có gì thì đã có bảo hiểm trách nhiệm dân sự.
2. Nếu có phang nhau thì chúng nó ko có động cơ để phang bằng mình (động cơ của nó là vòi tiền). Mình sôi máu hơn nó nên phang sẽ ác liệt hơn do đó đội cực nhanh cứ mạnh tay mà chén.
Đỏ 1: Bác ơi, 1 miệng ta sao bằng 3 miệng nó. Hức hức.
Đỏ 2: Mình phang nó 1 phát là tụi nó có động cơ ngay đấy ạhh, thậm chí còn "nhiệt tình" hơn mình nhiều :'(
Thôi thì tốt nhất là tránh manh động, giữ bình tĩnh, không cà cuống; yêu cầu gọi công an và bảo hiểm đến. Nếu có chẹt chân ai đó thì cái bảo hiểm dân sự hữu dụng chính vào lúc này đây.

Linh_piano

Xe điện
Mấy hôm nay em có việc hay qua Ngã Tư Vọng - Giải Phóng lắm mà chưa gặp thằng ăn vạ nào để cho các cụ thí điểm.
Cụ Trưởng quận Đống Đa có đi ngang qua thì tổ chức cho anh em Đống Đa giao lưu cái

Mấy hôm nay em có việc hay qua Ngã Tư Vọng - Giải Phóng lắm mà chưa gặp thằng ăn vạ nào để cho các cụ thí điểm.
Cụ Trưởng quận Đống Đa có đi ngang qua thì tổ chức cho anh em Đống Đa giao lưu cái
Cụ mún gặp bọn này thì cụ phải đi xe có phụ nữ và trẻ em nó mới ló mặt ra gặp cụ:6::6:

kduc

Xe Cứu Trợ
Theo em, để có căn cứ pháp lý, chúng ta nên phối hợp với bên cơ quan chức năng (C.A phường, quận sở tại) để phát hiện, bắt giữ các đối tượng này. Thống nhất là cuối tuần đội FUNS và các bác tình nguyện viên tham gia đề án sẽ ngồi với nhau bàn kế hoạch chi tiết. Khi có cả cơ quan chức năng và báo chí vào cuộc, tệ nạn này sẽ nhanh chóng bị phá hủy thôi các bác ạ.... :69:
Tỉnh lại đi cụ ơi, bi h xxx ko làm tội phạm loại này đâu, họ đi bắt FUN cho nhiều xèng mà nhanh cơ:mad::mad::mad:, ai có thân thì tự lo thôi.
các bác FUNS cho em hỏi tý :102::
1. FUNS hỗ trợ nội bộ FUNS?
2. FUNS hỗ trợ xe có LOGO OTOFUN?
3. FUNS hỗ trợ nội bộ thành viên OTOFUN?

tvdung

Xe điện
Tỉnh lại đi cụ ơi, bi h xxx ko làm tội phạm loại này đâu, họ đi bắt FUN cho nhiều xèng mà nhanh cơ:mad::mad::mad:, ai có thân thì tự lo thôi.
các bác FUNS cho em hỏi tý :102::
1. FUNS hỗ trợ nội bộ FUNS?
2. FUNS hỗ trợ xe có LOGO OTOFUN?
3. FUNS hỗ trợ nội bộ thành viên OTOFUN?
Trước mắt FUNS chỉ đủ sức thực hiện điều 1 thôi cụ ợ :6:

kduc

Xe Cứu Trợ
Em nghĩ FUNS toàn hàng khủng rồi nếu chỉ hỗ trợ nội bộ thì có lẽ chỉ FUN và (b) thôi chứ ko có j để hỗ trợ đâu ạ:^)

tvdung

Xe điện
Em nghĩ FUNS toàn hàng khủng rồi nếu chỉ hỗ trợ nội bộ thì có lẽ chỉ FUN và (b) thôi chứ ko có j để hỗ trợ đâu ạ:^)
Khủng gì bác, hàng của bọn em với hàng của bác cũng giống nhau thôi ợ :))

thanhsu

Xe tải
Quan điểm của riêng em, trong khi chờ FUNS có những hành động cụ thể, chúng ta hoàn toàn có thể chung tay ngăn chặn một phần tệ nạn ăn vạ này.
Em đề xuất, lập một nhóm bắt quả tang tệ nạn này, bằng cách đặt ra tình huống tại những nơi dễ xảy ra nhất. Giống như đã có lần một nhóm tình nguyện viên bắt trộm trên xe buýt.
Cụ thể thế nào, đề nghị bác nào tham gia, đến cuối tuần này họp lại để lên phương án chi tiết, em không muốn nói rõ trên diễn đàn.
Chuyện sẽ đơn giản nếu có sức mạnh cộng đồng. Tuy em chưa lần nào gặp phải tình huống này, nhưng rất bức xúc.... Các bác nghiên cứu đề xuất của em rồi cho ý kiến nhé :)
Em thấy ý tưởng này hay đấy! nếu có bằng chứng cung cấp cho báo chí thì hay (quay 1 đoạn clip)!
Theo em để ngăn chặn tệ nạn này thì cần thêm sức mạnh của báo chí, khi đã lên mặt báo rồi thì các đơn vị công an quận hay phường để tình trạng này sẽ chịu trách nhiệm, mà *** sợ báo chí lắm, mình mà lu loa bằng báo chí là các chú ấy mệt đấy! lúc đấy mới chịu khó đi quét.

Chỉnh sửa cuối:

ying_jun

Xe tăng
E vẫn chưa nhận được bản file DS gửi qua mail các cụ ợ, các cụ gửi sớm nhé để còn in ra cho vào xe :102:

tvdung

Xe điện
Đội lên báo rồi, các cụ hành sự phải hết sức cửn thựn đấy ợ :77::77::77:

Trạng thái
Thớt đang đóng