[Thảo luận] Đội Mũ bảo hiểm dỏm đã bị bắt rồi nhé, các Cụ tư vấn hộ Em

balaxanh

Xe đạp
[FONT=&quot]Mong các Cụ tư vấn hộ Em ạh!
Ngày 13/04/2012 em có bị mấy xxx gần nhà thổi lại yêu cầu kiểm tra giấy tờ. Sau khi xuất trình đầy đủ giấy tờ thì mấy xxx hí hoáy viết BB và yêu cầu em ký với lỗi: “Không đội mũ bảo hiểm”. Mặc dù em có đội nhưng mấy xxx ấy bảo MBH của em là mũ dỏm và vẫn xử phạt bình thường. Quá trình tranh cãi, chẳng những em không được lắng nghe, hoàn trả giấy tờ, mà mấy xxx còn chửi em với những lời lẽ rất khó nghe. Em đã gửi đơn và sau 3 tháng chờ đợi,các xxx mời em xuống và giải thích như sau ( em đính kèm file ghi âm, các cụ nghe và phân tích hộ em: http://www.mediafire.com/?v6m1da6vezm486i Em không biết up lên youtube, bác nào biết up hộ em với .
[/FONT][FONT=&quot]Trong khi rõ ràng qua nghiên cứu luật thì em thấy cái này chỉ mới là dự thảo và hoàn toàn không có qui định xử phạt. Thế mà khi em đưa ra những dẫn chứng đó các bác xxx cứ phớt lờ. Bảo mũ em đội không theo tiêu chuẩn QCVN:2008 nên không thể gọi là MBH => Xử phạt là đúng. Vậy soạn thảo làm gì Ta? [/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

hung303

Xe điện
bài của cụ khó đọc quá!
Đơn giản, nếu ghi biên bản thì đề nghị ghi rõ nội dung như vậy. Làm gì có căn cứ để đưa ra mức phạt!

akitokiss

Xe tải
Cụ lại bị bắt nạt rồi. mới chỉ là dự thảo thôi cụ à. nếu ghi trong biên bản là ko đội mũ bh với đội mũ bh rởm là khác nhau đêý. thớt của e về cái vụ phạt mũ giả này vẫn còn cụ à.
Bài của cụ đọc nhức mắt quá. e đọc lướt thôi....

balaxanh

Xe đạp
Em mới viết bài lần đầu nên có nhiều thiếu sót, cám ơn các Cụ đã góp ý ạh!. E biết là dự thảo thôi, nhưng bây giờ đã bị túm rồi thì sao đây các bác ạh?

hung303

Xe điện
Em mới viết bài lần đầu nên có nhiều thiếu sót, cám ơn các Cụ đã góp ý ạh!. E biết là dự thảo thôi, nhưng bây giờ đã bị túm rồi thì sao đây các bác ạh?
Rút cuộc cụ ra về mà ko có BB ah?
Nếu thế làm cái đơn khiêu nại gửi thanh tra CA TP, phòng CSGT và đội trình bày đầy đủ nội dung và những người tham gia.
mang lên đội cho xxx xem trước rồi bảo giờ e mang đơn đến những chỗ còn lại :))
Cụ chả cso cái gì làm chứng nên chả biết kiện thế nào !

bmwl7

Xe tải
Chuẩn cụ ạ. Còn mỗi cách này để nhận lại giấy tờ cho nhanh thôi. Rút kinh nghiệm lần sau phải có hình hoặc tiếng! Còn cụ vẫn muốn kiện thật thì hôm làm việc mang theo điện thoại để ghi âm hoặc chụp ảnh người đã cầm giấy tờ của mình.

http://www.otofun.net/threads/386357-xu-phat-nguoi-doi-mu-bao-hiem-khong-co-tem-cr

Em tra từ nghị định số 11 (tháng 2/2012, lúc ra dự thảo để trình) đến nghị định số 55 (mới nhất) của 2012, thì ko có nghị định nào phê duyệt sửa đổi nghị định 34/2010/nđ-cp cũ đâu ạ. Xxx bắt láo. Lại bài :"à, mũ bảo hiểm thời trang ...". Chưa có nghị định mới, thì chưa có thông tư hướng dẫn thi hành nghị định để xử phạt ạ. Em chỉ hiểu sơ sơ thế thôi ạ. Cụ cứ google nghị định xx/2012/nđ-cp xem.

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
sao lại xưng con với bọn xxx nhẻ???

yeswrong

Xe buýt
cụ hỏi xxx thế này xem họ nói sao?
1. Căn cứ vào đâu bảo cái mũ của tôi là rởm?
2. Không có tem hả? không đúng TCVN hả?
3. Tại sao mũ rởm lại được bán trên thị trường, các ngài không cử người đi bắt bọn bán mũ rởm số đó ít hơn nhiều so với người mua mũ rởm đi có phải diệt tận gốc không và ít công sức hơn không?
4. Các ngài đã có kế hoạch đổi mũ thật cho dân như xxx ở Đà Nẵng chưa?

DatBui

Xe đạp
quá bố láo, đề nghị bác theo đến cùng :(

hn03

Xe điện
Bắt đi, bắt là đúng rồi. Để đem lại sự công bằng cho ... em ( tại em đội mũ xịn vừa nặng, vừa nóng lâu rồi, thấy các bác đội vừa mỏng vừa đẹp nên em ghét, hehe)

Ob3xuT

Xe điện
Hình như chủ thớt là mợ đúng ko nhỉ? Em dự là lành quá nên bọn nó làm láo, mà lại ko có bằng chứng...

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Cụ lần sau thấy có biến vậy ghi âm ngay nhé. Khỏi cải. Kiện luôn. Mấy thằng mất dậy.

tranphong79

Xe điện
Làm đơn kiện đê, bọn không biết luật mà đi thực hành PL coi sao được

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

balaxanh

Xe đạp
Rút cuộc cụ ra về mà ko có BB ah?
Nếu thế làm cái đơn khiêu nại gửi thanh tra CA TP, phòng CSGT và đội trình bày đầy đủ nội dung và những người tham gia.
Em có chứng cứ ngày hôm đó Em đội MBH đó, và các anh xxx đó giữ giấy tờ của E. Em cũng kiện và theo dõi vụ kiện những 4 tháng rồi. Mấy Anh Xxx cũng xác nhận với E là E đội mũ dỏm, nhưng bảo là không phải MBH vì theo tiêu chuẩn QCVN:2008 nón Em không đạt chuẩn đó nên không thể gọi là MBH=> bắt Em. Hiện tại E đang chờ câu trả lời bằng văn bảng để có cơ sở khiếu nại lần 2. Tuy nhiên qua quá trình theo sát vụ việc E thấy họ bao che nhau hết, E kiện đến tỉnh tỉnh toàn chuyển đơn về huyện để yêu cầu huyện giải quyết. Ý kiến và dẫn chứng E đưa ra hoàn toàn không đá động đến. Mấy Cụ chịu khó dành chút thời gian đọc hết bài của E sẽ thấy rỏ.
P/s: Àh, chứng cứ nón dỏm bị bắt thì có thể gọi là bao la, ở chổ E tất cả người dân ra đường đội nón BH dạng thể thao đều bắt và hiện tại vẫn vậy. Các Cụ mà đi ngang chỗ E nhớ cẩn thận đấy ợ.

balaxanh

Xe đạp
Hình như chủ thớt là mợ đúng ko nhỉ? Em dự là lành quá nên bọn nó làm láo, mà lại ko có bằng chứng...
Dạ đúng, E là con gái. Nhưng mà dzụ này gái hay trai, gà hay trẻ chỗ E đều bị túm. Khổ nổi mấy anh kia ai cũng uất hết nhưng chỉ nói vài câu mấy XXX bảo ko thích thì giữ giấy tờ, kiện đi thắng lấy lại thế là ai cũng xìu hết và chấp nhận đóng phạt. E nói lại thì bị mấy XXX chửi còn hơn con, uất quá E mới kiện, E có ghi âm, khổ nổi khúc hấp dẩn E ghi không được, chỉ dính mổi câu: "Cô mù àh". Nhưng mà E thấy chả có gì bất lợi cho mấy XXX nên Em không đưa lên. Bởi quan trọng sếp cũng bao che thì làm gì nhau.

balaxanh

Xe đạp
kiện j khi ko có âm hay hình hả cụ ?
Cụ ơi, E có chứng cứ dzụ xử MBH dỏm, nhưng họ bảo là xử theo nghị định 34/2010 và dựa theo tiêu chuẩn QCVN:2008. Vấn đề là ở chổ đấy. Cụ nào cao kiến PM Em số ĐT Em call chi tiết tường tận hơn. Hiện tại E vẫn đang theo đuổi vụ kiện nhưng mà oải qua vì mọi lời nói của mình đều gần như bất lực vì mấy XXX ko hề đá động đến cứ lãng tránh sang 1 bên và bảo E quay về Huyện Châu Đức đi, biết chổ HCĐ bắt là được rồi.[-(

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

balaxanh

Xe đạp
cụ hỏi xxx thế này xem họ nói sao?
1. Căn cứ vào đâu bảo cái mũ của tôi là rởm?
2. Không có tem hả? không đúng TCVN hả?
3. Tại sao mũ rởm lại được bán trên thị trường, các ngài không cử người đi bắt bọn bán mũ rởm số đó ít hơn nhiều so với người mua mũ rởm đi có phải diệt tận gốc không và ít công sức hơn không?
4. Các ngài đã có kế hoạch đổi mũ thật cho dân như xxx ở Đà Nẵng chưa?
Em hỏi không còn sót câu nào hết, câu trả lời của họ luxubu, ko thuyết phục gì hết, ( nội dung em trình bày có đó) nhưng họ tự kết luận họ thắng và có quyền thắng, thế đấy Cụ ạh!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
13-4 đã áp dụng món phạt vì đội mũ rỏm rồi hả cụ chủ thớt???