[Funland] Đôi lời viết về Gấu nhân ngày 20/10

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Hôm qua vợ em lục điện thoại, thấy cái tin nhắn quảng cáo của shop hoa, cười khúc khích. Em biết mới bảo: “Dở người à? Đấy là tin quảng cáo thôi. Anh không mua hoa đâu.” Thế là lại tiu nghỉu ra chơi với con. :D
Đáng yêu ghê cụ :)) có code gì trong tin nhắn hơm thế :))

Hai_75

Xe điện
Em tìm mãi không thấy cái dòng chữ nhỏ nhỏ màu đỏ ở cuối bài các cụ khác hay viết "em fun tí”.
Chúc mừng cụ!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em trích lại đoạn này và thêm tý chân thực của em: Tính nhường nhịn, VC e rất ít cãi nhau, gấu hiểu tính e hiền nhưng cục, thấy e vằn mắt lên là biết ý, không cãi, không nói gì chỉ lẳng lặng đi vào trong nhà rồi xách chổi ra phang cho mấy phát, vừa phang vừa quát: cho chừa cái tội dám vằn mắt với bà à :(
Chả thảo hôm gặp cụ COCC thấy cụ ngồi ngoan thế,;))

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Các cụ ạ, e nghĩ VC là duyên số, trước khi lấy vợ e, e yêu toàn hoa khôi, cuối cùng lấy vợ lại là cô xấu nhất. Gấu e không xinh, nhưng ở với nhau mới thấy "cái nết đánh chết cái đẹp" là đúng. E cưới đúng 08/3/2009 (Vợ bảo e khôn), lúc mới về từ bm, cô, di, chú bác, các em hay xét nét vợ e kinh lắm, nhưng sau dần bằng bản tính thật thà, chân thành, đối nội, ngoại tốt thì hiện nay cô, di, chú bác, các e rất nể và quý chị dâu. Còn bố e chỉ bảo "lấy vợ như nó là phúc đức cho gia đình nhà mình". Còn mẹ e bị ung thư, đi chữa trị hàng tháng ở viện nhưng bảo người đi chăm thì chỉ thích con dâu đi cùng chứ k thích con gái. Nhờ ông bà tổ tiên phù hộ mà gia đình e có 3 nhóc (2 trai, 1gái) các cháu đều chăm ngon học giỏi. Vợ e làm kinh doanh tại gia đình, quán xuyến hết công việc, nói chung vất vả nhưng được cái tham làm nên kinh tế thu nhập cũng được. Có tiền thì chả tiếc ae họ hàng bao giờ, luôn giúp đỡ mọi người. nói chung đi đâu cũng được mọi người quý. Còn khía cạnh vợ chồng, k biết các cụ thế nào, hơn 10 năm chung sống, nói bảo yêu vợ thì nó khách sáo nhưng e thật, đi đâu cũng muốn nhanh về với vợ con. Tuần 2 lần vẫn rủ vợ xếp hình đôi nhát, đôi bên đều thoả mãn. Cũng như các cụ, nhưng lúc bạn bè, tiếp khách thì chuyện đi linh tinh tý là có nhưng xong là thôi, không san sẻ tình cảm, không loàng ngoàng với cô nào. Vợ bảo, "có đi tinh tinh thì phòng tránh cho cẩn thận đừng mang bênh về nhà" làm e cũng nể nên cũng hạn chế.
Một vài điểm khôn vãi của Gấu nhà e
1. Khi sinh con (nhiều mợ cứ thích về ngoại), e bảo cho về ngoại 1,2 tháng, nhưng gấu bảo "e chẳng về, ở nhà nội sướng hơn, tội gì về" nhưng thật ra là vợ e nó ranh lắm, ở đã có ông bà nội, hai là muốn e phải cùng chăm con đỡ đi linh tinh . Đêm hôm chia ca bế con mới thấy oải các cụ ạ nhưng được cái con cái lớn lên cứ quấn bố.
2. Tính nhường nhịn, VC e rất ít cãi nhau, gấu hiểu tính e hiền nhưng cục, thấy e vằn mắt lên là biết ý, không cãi, không nói gì.Vợ e bảo "là vợ khi thấy chồng cáu, chẳng dại gì mà cãi, cãi nó tẩn cho, cãi chả được gì còn sưng mặt", e thấy vợ e khôn vãi chưởng.
3. Nấu ăn ngon để dụ chồng về ăn cùng. Thường là bữa tối, gấu cố gắng sắp xếp nấu ăn nhiều món ngon cho gia đình và gạ chồng về ăn cùng (đỡ đi nhậu, nhậu cố gắng về sớm). Cuối tuần thì hay rủ các e, cháu về tụ tập.
4. Tối ngủ cứ thích rúc nách chồng, rủ rỉ nói chuyện (cái này đần ông dễ bị nghe theo)
5. Lương thì vợ e nó không hỏi nhưng thỉnh thoảng đi siêu thị (mua đống đồ) giả vờ quên ví nhờ thẻ chồng quẹt cái lại toi chục củ.
Điểm e ghét nhất của Gấu nhà e, chả biết làm đẹp, gu ăn mặc hơi cổ, chả váy vóc, sơn phấn bao giờ. Nhiều lúc e phát cáu lên mói đi làm đẹp tý, được vài bữa đâu lại vào đấy.
Nói chung, sau 10 chung sống, e thấy lấy được gấu e là điều may mắn đối với e. Còn các cụ thì sao?
PS: E nịnh vợ e tý (vợ e nó không biết otofun là gì nên e mới viết, nó biết lại lên mặt thì chết e). Chúc cccm vui vẻ hạnh phúc bên gia đình.
Cả vc cụ đều tuyệt ạ,chúc gd cụ luôn luôn như thế nhé

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em cũng may mắn lấy dc vk vừa xinh vừa giỏi vừa đảm đang. Sinh cho 2 đứa con kháu khỉnh. Chả có gì để chê vợ. Có một điều nữa là khoan dung vô địch. Bao lần bắt dc em ăn ngoài vẫn tha thứ lỗi lầm. Nên giờ e thôi. Tập chung chăm vk chăm con
Vợ cụ đỉnh đó ạ,cụ cố mà giữ nhé

Parejo_10

Xe điện
Bài này là bài thứ 3 trên Of về chuyện khen vợ :D

bTd_11711

Xe hơi
có cụ mợ nào chỉ đọc còm mà không đọc nội dung thớt như em không :D

dig31

Xe buýt
Em cũng chuẩn bị tròn 10 năm ngày cưới đây cụ, vợ em cũng lanh lợi và biết điều, nhưng mà được như gấu cụ thì chắc chỉ có đọc báo hay lên tivi thôi chứ em ko nghĩ là thực tế. Cái câu "Vợ bảo, "có đi tinh tinh thì phòng tránh cho cẩn thận đừng mang bênh về nhà" làm e cũng nể nên cũng hạn chế " em thấy không bao giờ có, đàn bà con gái không bao giờ muốn nhường chồng của mình cho đứa khác, kể cả việc bóc bánh trả tiền.
Thứ 2 nữa là vợ chồng mỗi người mỗi quỹ là em đã thấy cuộc sống nó không thể thoải mái nhất được

Thai bp

Xe tăng
Đọc rất xúc động, cảm ơn cụ, e thì lấy gấu e thấy xinh nhất trong các ng yêu e đã yêu. 4 cô, cũng hơi ít. May cái e là mối tình đầu của vợ nên dậy mọi cái, được cái học gì cũng nhanh.
Chúc mừng cụ lần nữa nhé. 10 năm cụ dẫn cả nhà đi chụp ảnh kỷ niệm chưa. Hồi 10 năm như cụ nhà e đi chụp, cũng 3 nhóc . Giờ e nheo nhóc hơn cụ chút.
Cám on cụ, Để e ru vo e.

xezace

Xe tăng
Cháu vào đọc rồi lại đi ra. Nghĩ ló chán!

Đọc thấy lạ lạ, đành lọ mọ đi tìm và cuối cùng phát hiện ra Gấu của cụ chủ thớt hay vào OF phết.

Bảo sao có thớt này ;))
Em thấy thớt này đầy tính nhân văn cao cả, nó giúp các cụ từ trẻ đến già có niềm tin vào tương lai cuộc sống hẳn nên dù gấu cụ ấy có ở đây cũng hoàn toàn hợp lý ạ?

Tiện thể mợ ấy có đi qua đây thì chỉ cho em cách làm vợ với, em toàn đc trả về nơi sản xuất thôi:(:(:(

Thai bp

Xe tăng
Em cũng chuẩn bị tròn 10 năm ngày cưới đây cụ, vợ em cũng lanh lợi và biết điều, nhưng mà được như gấu cụ thì chắc chỉ có đọc báo hay lên tivi thôi chứ em ko nghĩ là thực tế. Cái câu "Vợ bảo, "có đi tinh tinh thì phòng tránh cho cẩn thận đừng mang bênh về nhà" làm e cũng nể nên cũng hạn chế " em thấy không bao giờ có, đàn bà con gái không bao giờ muốn nhường chồng của mình cho đứa khác, kể cả việc bóc bánh trả tiền.
Thứ 2 nữa là vợ chồng mỗi người mỗi quỹ là em đã thấy cuộc sống nó không thể thoải mái nhất được
Cái đó thât mà cụ, e hay tiếp khách, vợ biet vc như vậy nên k thể cấm hay ghen linh tinh dc. Sống chung vói lũ nen nói vậy.

jany

Xe tăng
Hôm nay em phải canh chừng ko cho lão nhà em vào ô phở thôi. Chứ ko lão lại so bì: đấy, vợ người ta như thế, em ngoại trừ xấu giống vợ người ta ra thì còn gì giống nữa? 😂

Cái vụ linh tinh đấy, em nói với chồng vậy: em đã nghiêm túc suy nghĩ nhưng vẫn chưa biết em sẽ làm những gì nếu anh vớ vẩn.

Nói chung đàn bà tụi em thì cứ phải đúng lúc đó mới biết là có thể làm ra những chuyện gì. Còn mà nói mồm thì đơn giản lắm. Đầy người cứ bô bô chồng ngoại tình tao li dị, nhưng lúc bắt được lại chỉ dám đánh bồ. Ngược lại, cũng đầy người chưa từng tuyên bố gì, chỉ lẳng lặng quẳng tờ đơn và ôm con chim cút.

Thai bp

Xe tăng
Đọc thấy lạ lạ, đành lọ mọ đi tìm và cuối cùng phát hiện ra Gấu của cụ chủ thớt hay vào OF phết.

Bảo sao có thớt này ;))
Cám on cụ, vợ e nó k hay facebook gì.
Em thấy thớt này đầy tính nhân văn cao cả, nó giúp các cụ từ trẻ đến già có niềm tin vào tương lai cuộc sống hẳn nên dù gấu cụ ấy có ở đây cũng hoàn toàn hợp lý ạ?

Tiện thể mợ ấy có đi qua đây thì chỉ cho em cách làm vợ với, em toàn đc trả về nơi sản xuất thôi:(:(:(
cam on mợ, vo e nó chả facebook hay zalo gi mấy. Điện thoại dùng cuc gạch, nói mãi mới mua cái ip nhưng chỉ để xem phim.

vandinh

Xe container
Đúng rồi cụ, chuyện đó mà hợp nhau cũng là sợi dây gắn chặt các cặp
Chứ như nằm cạnh khúc gỗ, thậm chí chả ngủ với nhau thì có khéo đến mấy, nấu ngon đến mấy cũng next
Cái đó của cụ phải là 90% chứ k thể 70% được.

Cám on cụ, vợ e nó k hay facebook gì.

cam on mợ, vo e nó chả facebook hay zalo gi mấy. Điện thoại dùng cuc gạch, nói mãi mới mua cái ip nhưng chỉ để xem phim.
Vậy vợ cụ thuộc kiểu đơn giản, phụ nữ càng đơn giản thì càng hạnh phúc ( em nhớ ai đó đã từng nói thế)