Đôi lời cùng các cụ chơi PKL

thieugia85

Xe tải
mỗi người có 1 sở thik .. thi thoảng mượn đc xe là em cũng làm tý.. nhưng để dọa trẻ con thì em chưa làm lần nào .. lời góp ý của bác mọi người nên để ý thêm 1 chút

sen

Xe tăng
Hôm khai mạc Merc show ( mùng 9 thì phải) , e chờ đèn đỏ, bị 1 bác ngay trc B-king dội thẳng vào mặt, hơi phải ra rất rát, e phải cúi xuống tránh chứ k dám lên tiếng!

xuanha_ng

Xe điện
Hôm khai mạc Merc show ( mùng 9 thì phải) , e chờ đèn đỏ, bị 1 bác ngay trc B-king dội thẳng vào mặt, hơi phải ra rất rát, e phải cúi xuống tránh chứ k dám lên tiếng!
Chả phải em, em là em chửi ngay chứ sao lại không dám lên tiếng. Sợ đíu gì bọn vô ý thức đấy .
(hihi Nhưng em chửi nhỏ thôi, em nghe thấy thôi)
Đi PKL có người này người kia ạ. Rởm đời thì nó đi xe đạp nó cũng phải lê dép xuống đường cho người ta chú ý bác ạ.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
ÚI...nửa năm rùi mà cụ lại khai quật lên ợ

F.I.A.T

Xe điện
Chả phải em, em là em chửi ngay chứ sao lại không dám lên tiếng. Sợ đíu gì bọn vô ý thức đấy .
(hihi Nhưng em chửi nhỏ thôi, em nghe thấy thôi)
Đi PKL có người này người kia ạ. Rởm đời thì nó đi xe đạp nó cũng phải lê dép xuống đường cho người ta chú ý bác ạ.
Cũng chả phải thế bác ạ, nếu do B-king kia vê ga thì em cũng chửi, nhưng thiết kế cái B-king 2 cái ống xả to bằng bắp đùi đút dít nó hướng thẳng vào mặt và với cái động 1.3 lít đấy thì nó nổ ga lăn ty cũng rát mặt rồi.
Thỉnh thoảng em dừng sau con Future hay Jupitơ còn thấy mát mát nữa là

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Tôi đã chơi xe lâu năm rồi nhưng mỗi khi đỗ đèn đỏ, nếu còn lâu tôi luôn tắt máy (Đỡ nóng máy, đỡ tốn xăng và tránh những ánh mắt kg thiện cảm). Đôi khi cũng nẹt pô kích thích 1 tý nhưng chỉ là những lúc đường vắng, ban ngày và không ảnh hưởng tới ai. tôi thấy có nhiều bạn bè cũng chơi xe và cũng như vậy, cũng kg phủ nhận là nhiều bác chơi xe nhưng hơi tinh tướng. Tuy nhiên cũng không nên nặng lời, và chụp mũ cho tất cả các anh em chơi PKL là vô ý thức được. Cũng như đi ô tô hay xe máy nhỏ thôi, có người này người kia
Em cũng giống bác tắt máy nhưng khốn nỗi cái lúc đề nó lại làm đến đoàng một cái cũng quá tội cụ ợ. hôm trước đi xe của ông anh ông ấy để ga lăng ti bé quá đỗ đèn đỏ chả dám vê viếc gì tuyền chết máy. trẻ con nghe thấy thì sợ thật nhưng thú thật với các cụ em nghe tiếng ầm ầm từ xa là em đã ngoảnh lại nhìn rồi, máu nó cứ nóng ran cả người lên

STF399

Xe điện
nhg ng chạy PKL lâu năm rất điềm đạm , cũng như Lx đc gọi là tài già , lên xe , nổ máy chạy rất nhẹ nhàng , chỉ 1 cơ số học đòi , hoặc mới mua xe mói có kiêu chạy vê vít , thốc ga ....

Pé Péo

Xe máy
Em biết khối bác chơi xe lâu rồi nhưng vẫn nẹt pô trong phố hú hít nhặng xị. Do tính người cả thôi

dinhvannam

Xe hơi
Đôi lúc tiếng po to quá cũng mắc cỡ với mọi người xung quanh khi dừng đèn đỏ ( nhất tiếng pô là hột-le )

deptrainhatlang

Đi bộ
Nhà cháu nghĩ cùng học hết văn hóa 12 nhưng còn phụ thuộc dưới cái gọi là tóc chứa được cái gì.

miwon

Xe tăng
Bức xúc với các cụ, cháu cũng bắt gặp tại Giải Phóng chỗ Bệnh Viện Bạch Mai sáng nay 29/10 đây ạ:

Các cụ bẩu có nên lên án không ạ, Bác ấy làm ảnh hưởng đến hình anh anh em PKL quá :((

maygod

Xe tải
ơ, e thì e thích nghe mới lạ, bác nào có xe cho e ngồi nghe hihhiis

maygod

Xe tải
đồng ý là e rất gét bọn chơi đèn pha,,cái đầu ngu mới bật đèn pha đi trong phố đông người

typn1975

Xe tăng
E thấy đa số những AE chơi xe lâu rồi, chả ai vô ý thức đến mức mà đứng im 1 chỗ cứ vê ga, khoe pô... Vì hơi pô sẽ thổi thẳng vào mặt người đứng sau. Đúng là ... Mỗi người 1 "thú" thể hiện riêng.

Nếu em không nhầm, em đã gặp bác 1 lần rồi (bác có phải anh bạn lão Dũng hitech) hôm hỏi mua chiếc Revo08 không ạ :D
Mời kụ qua quán CF Xe cổ - hàng Bún nhé, nhà cháu ở Nguyễn Khắc Nhu mà còn nghe rầm rầm. Dưng mờ thôi, người ta có để người ta khoe...:)):)):))

maygod

Xe tải
Dòng xe châu Âu không có công tắc tắt đèn thì làm thế nào hả cụ???
dạ cái đó bên nước ng ta,bên mình trong thành phố, đường chật mà nó chơi đèn pha, đi chậm mà dùng pha làm j ạ, mà hình như ko có công tắc đèn nhưng có pha cos chứ cụ?

tatuto_shop

Xe tăng
dạ cái đó bên nước ng ta,bên mình trong thành phố, đường chật mà nó chơi đèn pha, đi chậm mà dùng pha làm j ạ, mà hình như ko có công tắc đèn nhưng có pha cos chứ cụ?
"chơi" đèn pha theo mình hiểu là độ xê nông, cái này gây chói mắt và nguy hiểm cho người đối diện, cái này công an cấm và ai cung ghét...
Còn cụ nói "bật đèn pha trong phố đông người" thì cái này nhiều xe không có công tắc tắt đèn đâu cụ ạ, không thể tắt thì đèn đương nhiên sáng bất kể lúc nào xe chạy, cụ nên nghiên cứu kỹ những dòng xe ga nhập khẩu chứ không phải xe VN sx nhé...
Ví dụ Dòng Piagio LX nhập khẩu thì không có công tắc đèn pha nên nó luôn sáng, và pha hay cos dòng xe này đều sáng chói, do nó dùng bóng tiêu chuẩn của Osram, và chóa đèn của nó trong suốt như thủy tinh, hướng đèn theo thiết kế nó cũng vểnh lên nên mới chói như vậy...

Chỉnh sửa cuối:

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
E nghĩ các cụ hơi hiểu lầm về hệ thống đèn chiếu sáng, đèn pha (chiếu xa), đèn cốt (chiếu gần).

Gần như 100% xe PKL không có công tắc tắt đèn chiếu sáng (giống như ở các mẫu xe ga nhập khẩu như SH, PS, LX...), thay vào đó là công tắc đèn pha, cốt và đèn passing (tùy thị trường sẽ có hoặc không có). Hệ thống đèn đều điều chỉnh độ cao và góc phân bố ánh sáng được (Như ở LX nhập khẩu, chỉ cần vặn con ốc nhỏ dưới cụm đèn chiếu sáng là có thể chỉnh cao thấp được, thậm chí là để đèn cốt có thể cao như đèn pha của những xe khác, và đèn pha thì cao ngống lên trời). Và xe PKL cũng có thể điều chỉnh được.

Cái chính là do ý thức của người điều khiển phương tiện thôi ạ, trong phố, đi chậm và cũng đủ đèn đường để quan sát, không nên dùng đèn pha. Cái này là chuyện muôn thuở ở VN mình, em ứ lạm bàn nữa :).

yourdalink

Xe container
Hoàn toàn đồng ý với bác QA. Em thấy bật đèn rất an toàn, em đi pkl + LXV đều để đèn. Em không bao giờ có ý mang ra hàng để chế công tắc vì thấy ngớ ngẩn. Xe nó thiết kế thế hoàn toàn có lí, đi có đèn kể cả ban ngày cũng tạo cảm giác an toàn nhất là lúc trời mưa hay sương hay đơn giản sẩm tối.

Còn nguyên tắc là đi trong phố thì bật đèn cốt, đường trường hoặc mưa to thì bật pha lên; gặp xe ngược chiều thì về cốt. Cái đó các bác học luật đều nắm rõ, ánh đèn cũng vừa phải chứ không chế cháo gì thì cũng ko ảnh hưởng tới ai cả. Đèn nào cũng chỉnh đc góc, vậy tại sao ko chỉnh cho nó phù hợp mà đi cho an toàn!

maygod

Xe tải
ậy, thì ý e là vậy, e biết mấy em cbr 600, r6..... đều ko có công tắt đèn, mở máy là đèn sáng, nhưng nó vẫn có pha cos,chắc bác kia hiểu nhầm ý em ^^!