[Funland] Đội lái cổ phiếu là ai?

Trada123467

Xe tải
Đội này để lái 1 vài công ty, cổ phiếu thì em xác nhận, đã chứng kiến. Nhưng em liệt đám này vào dạng đội lái.
Chứ nói đến MMs hay BBs với cái tên mỹ nhiều “nhà tạo lập thị trường” tức là lái được cả thị trường
View attachment 5938759

Cc nhìn vào giá cp này của HAGL thì thấy chắc chắn bị ảnh hưởng bởi đội lái, chả giống ai cả.
Con này quý 2 sẽ x2. Có lái mới dừng ở 10x. Ko thì nằm sàn 2k lâu rồi cụ ạ.

ok.

Xe tăng
Cũng ko đơn giản như cụ nói :D.
Trước em học chuyên ngành này thì có khoảng hơn 20 loại thông tin để lùa gà. Thực ra cụ có thêm bơm 1 combo 5 tin xấu nhưng 15 loại thông tin còn lại vẫn tốt thì cụ cũng chưa chắc doạ được nhỏ lẻ :D
Còn nếu cụ đủ sức tung được 1 combo 15 tin xấu thì chắc chắn là cụ doạ được bọn nhỏ lẻ nhưng để thực hiện được thì cũng hơi khó :D
Vậy nên không phải lúc nào nó cũng lái, nó chỉ lái trong 1 số trường hợp nhạy cảm thôi.
Bác về bảo thầy, ra đời em mới thấy nhỏ lẻ ở đâu nó giống thầy dạy chứ nhỏ lẻ ở VN chả giống ccc gì chữ thầy. ;))

Thầy cứ dạy nguyên nọ tắc kia chứ đất là cái chôn chặt còn lái được nữa là cái cổ nó lơ lửng dư con phù du trong nước. :P

Xấu đến mức dư Phít nó bảo thẳng với thế giới "ĐM thằng đấy bố láo, đến tao làm uy tín cho cuốc tế mà nó còn định thỏa hiệp giá nhào nặn..., thôi tao té để nó tự đi mà làm"...thì ở Nát Đát có mà sập cmn sàn rồi...thế mà đằng này nhỏ lẻ vưỡn vững tay.....lại còn nhỏ lẻ cuốc tế nữa mới kinh. =))

linhcn

Xe hơi
Em trả giá cho trò này nhiều rồi, giờ không tham gia nữa, không có gì là cho không biếu không cả, ngon thì đã chẳng đến lượt mình. Cá lớn nuốt cá bé, rồi cuối cùng thì Cá Mập nuốt tất 😂

Hehe, họ tạo sóng họ phải báo cáo Cụ ah? Nới lỏng chính sách tài khoá, bơm tiền ra thị trường nhiều hơn, hạn chế thoái vốn nhà nước, tăng cường cho vay....Nói cái TTCK VN mình Bach giống như nói Đồ Sơn ko có mại dâm ấy mà.
Em trả giá cho trò này nhiều rồi, giờ không tham gia nữa, không có gì là cho không biếu không cả, ngon thì đã chẳng đến lượt mình. Cá lớn nuốt cá bé, rồi cuối cùng thì Cá Mập nuốt tất 😂
Thôi về chơi với tổ lái bds thôi cụ ạ.

Phichzin

Xe buýt
Em có 2 túi quần, sáng vợ đưa 200k, nhét mỗi tuid 100k. Trưa vương tay đút tiền từ túi trái sang phải. Chiều rút túi phải ra, hô ầm: ơ, lãi 100k

ttck mà mình không có chuyên môn, tham gia mơ hồ thì cuối cùng vẫn mất tất. Đúng như cụ gì nói phía trên kìa, cá lớn nuốt cá bé rồi cá mập nuốt hết.
miếng ngon thì không đến lượt mình.

baongan2511

Xe buýt
Không biết các cụ thế nào, chứ em thấy đầu tư chứng khoán nếu có kiến thức và tìm hiểu thì nhiều trường hợp rủi ro thấp hơn kinh doanh bên ngoài nhiều! Vì một số lý do sau đây:
- Tính thanh khoản: mua vào bán ra nhanh, cung cầu luôn có! Rất ưu thế so với mua đất và kinh doanh! Nhiều lúc cần tiền thì đất cũng khó tìm được người mua hoặc kinh doanh thì cũng khó nhượng lại!
- Rủi ro: cùng lắm là mất số tiền đầu tư (rất ít khi, kể cả Công ty đầu tư phá sản cũng được chia phần thanh lý), nhưng nếu kinh doanh thua lỗ thì có thể mất 100% vốn, thậm chí gánh thêm nợ nần! Ngay trước Tết Nguyên đán em nhìn thấy mấy chỗ khai trương cửa hàng nhượng quyền chuỗi kinh doanh ăn uống mà thấy xót xa cho họ! Đầu tư cửa hàng mất 3-4 tỷ, thuê cửa hàng 100tr/ tháng! Mà từ trong Tết đến giờ, mỗi ngày lèo tèo vài ba khách, chắc doanh thu tầm 2-3tr/ ngày hoặc thấp hơn! Nếu là chứng khoán có thể tất toán ngay, lỗ 10%-20%, nhưng lỗ kinh doanh kiểu này chắc lỗ 90% là ít!
- So với gửi ngân hàng thì mua cổ phiếu Blue chips hoặc cổ phiếu thuộc ngành nghề độc quyền, chứng chỉ quỹ hoặc trái phiếu DN có tỷ suất lãi cao hơn mà rủi ro cũng thấp tương đương.
...........
Nhiều cụ bảo đầu tư cổ phiếu là cờ bạc, 5 ăn 5 thua chắc hẳn thuộc 2 đối tượng: bị Chứng khoán đập cho nát gáo hoặc kiến thức chứng khoán = 0 nên mới nói vậy! Mà nếu kiến thức = 0 trong bất kỳ lĩnh vực nào thì cũng lỗ! :)
Cụ ơi cho em hỏi. Nếu mua cổ phiếu ngành nghề độc quyền như điện hay xăng dầu thì tỷ suất lợi nhuận 1 năm thường được bn % vậy cụ? Em có ít tiền nhàn rỗi mà gửi ngân hàng lãi suất thấp quá. Em cảm ơn

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Tham gia vài diễn đàn tài chính như f319 và OF (hóng thôi), thì tôi thấy đa phần nhỏ lẻ tham gia thị trường theo dạng mua bán ngắn hạn, lướt sóng - đầu cơ... số người tham gia theo đúng nghĩa đầu tư khá hiếm, và cũng ko rảnh mà ngày nào cũng lên chém gió mua con gì, bán mã gì...
Nhóm này khi thua lỗ thường hay đổ cho đội lái, MMs hay BBs. Mua bán hoàn toàn do yếu tố tâm lý chí phối- được khoác dưới tấm áo Phân tích kỹ thuật.
Tôi mua HPG sau gần 1 năm tìm hiểu, đọc báo cáo tài chính hơn 10 năm liên tục, đọc toàn bộ các thoing tin công bố về các dự án, tìm hiểu trên các diễn đàn về lai lịch và hành xử của lãnh đạo, rồi quyết định mua vào dịp covid.
Tôi gà cho 1 cậu em mua theo, cậu nào lướt sóng, được mấy line là lướt, hay bị tôi trêu là bán bò đi tậu éch ương =))
Và cậu này liên tục cảnh báo tôi về phân phối đỉnh của HPG khi giá 22, 25, 33... lên đến 40 thì chán vì tôi chỉ nắm giữ và ngồi cười =))

nếu cụ nào quan tâm, thì nên đọcquyền Misbehaving của Thaler, đã có bản dịch tiếng Việt là “tất cả chúng ta đều hành xử cảm tính”, bố này dành Nobel vì đặt nền móng cho môn tài chính-tâm lý học hành vi. Trong đó có phần lớn về các sai lầm manh tính tâm lý học trong tài chính và đầu tư.
Tôi tâm đắc nhất 1 kết luận của Thaler là khi đầu tư, chúng ta rơi vào bẫy dựa dẫm quá nhiều vào đánh giá của người khác, giống như chọn ra hoa hậu ko dựa vào các chỉ số cơ thể, nhân trắc học.. mà dựa trên suy đoán cô nào sẽ đx nhiều ngừoi chọn nhất =))

cuongdiv

Xe container
Tham gia vài diễn đàn tài chính như f319 và OF (hóng thôi), thì tôi thấy đa phần nhỏ lẻ tham gia thị trường theo dạng mua bán ngắn hạn, lướt sóng - đầu cơ... số người tham gia theo đúng nghĩa đầu tư khá hiếm, và cũng ko rảnh mà ngày nào cũng lên chém gió mua con gì, bán mã gì...
Nhóm này khi thua lỗ thường hay đổ cho đội lái, MMs hay BBs. Mua bán hoàn toàn do yếu tố tâm lý chí phối- được khoác dưới tấm áo Phân tích kỹ thuật.
Tôi mua HPG sau gần 1 năm tìm hiểu, đọc báo cáo tài chính hơn 10 năm liên tục, đọc toàn bộ các thoing tin công bố về các dự án, tìm hiểu trên các diễn đàn về lai lịch và hành xử của lãnh đạo, rồi quyết định mua vào dịp covid.
Tôi gà cho 1 cậu em mua theo, cậu nào lướt sóng, được mấy line là lướt, hay bị tôi trêu là bán bò đi tậu éch ương =))
Và cậu này liên tục cảnh báo tôi về phân phối đỉnh của HPG khi giá 22, 25, 33... lên đến 40 thì chán vì tôi chỉ nắm giữ và ngồi cười =))

nếu cụ nào quan tâm, thì nên đọcquyền Misbehaving của Thaler, đã có bản dịch tiếng Việt là “tất cả chúng ta đều hành xử cảm tính”, bố này dành Nobel vì đặt nền móng cho môn tài chính-tâm lý học hành vi. Trong đó có phần lớn về các sai lầm manh tính tâm lý học trong tài chính và đầu tư.
Tôi tâm đắc nhất 1 kết luận của Thaler là khi đầu tư, chúng ta rơi vào bẫy dựa dẫm quá nhiều vào đánh giá của người khác, giống như chọn ra hoa hậu ko dựa vào các chỉ số cơ thể, nhân trắc học.. mà dựa trên suy đoán cô nào sẽ đx nhiều ngừoi chọn nhất =))
Ngoài HPG thì cụ còn tâm đắc với cháu nào nữa ko ạ

matizac

Xe tăng

dịp covid cụ mua HSG có phải ngon hơn không

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
dịp covid cụ mua HSG có phải ngon hơn không
Với tôi đầu tư phải cân bằng giữa yếu tố rủi ro và lợi nhuận. Tôi ko đánh giá cao yếu tố ban lãnh đạo cũng như lợi thế cạnh tranh của HSG.

gaquay123

Xe tăng
Với tôi đầu tư phải cân bằng giữa yếu tố rủi ro và lợi nhuận. Tôi ko đánh giá cao yếu tố ban lãnh đạo cũng như lợi thế cạnh tranh của HSG.
Ông Vũ phật tử HSG quá phức tạp! Nhưng nếu khéo nương theo ông ý thì cũng ăn rất đậm đấy!

emphailamsao

Xe tăng
Các cụ bảo tiền nđt vào túi cá mập hết là sai rồi. Có ng chơi cả chục năm vẫn chơi tiếp đấy thôi, chả lẽ ngta bị ngớ ngẩn. Dù ngành nào, buôn bán gì đi nữa, phần thành công vẫn ít hơn phần thất bại. Nếu ko tự tin mình có thể là số ít thì tốt nhất ko chơi.

xbadboyz

Xe điện
Thua 1-4 tỷ thì họ có nói chuyện rôm rả để cụ nghe được không?