[VHGT] đời gặp nhiều cờ hó quá các bác ạ

cafesang289

Xe tải
Kính thưa các cụ. Em xin chân thành cảm ơn lời động viên của các cụ dành cho em. 1 số cụ nói là lên báo công an. E cũng nghĩ đến việc này khi mình đi đúng và vô cùng cay cú khi bố em bị đánh. E xin thêm 1 chi tiết là: quan hệ của nhà đó ko phải vừa. 1 số quần chúng tốt bụng cũng bức xúc như em lên đã gọi công an huyện lạng giang nhưng công an ra đến nơi thì TOÀN CHÀO BỐ NG BỊ NẠN BẰNG ANH . Có những hành động để hiểu là ko lên manh động với bầy đàn.l, lên em cắn răng ngậm ngùi chấp nhận. Chiều nay em đã lên thăm hỏi gia đình đó nhưng chưa dc giải quyết dứt điểm. Và ng ta cũng có xác nhận là con trai ông ý đi liên hoan ở phòng tài nguyên môi trường lạng giang về (công tác ở đấy) và 2 thằng đánh bố em là bạn chúng nó. Đang trong tình trạng say rượu. Tuy ko dc dứt điểm nhưng ng ta cũng có hành vi đứng đắn, xin lỗi bố e và nói chỉ cần theo dõi 2 hôm nữa. Em lên và đã gửi gia đình 6triệu đồng tiền viện phí và sửa xe máy

leanhduc1707

Xe tăng
Mấy thằng trẻ ranh hay uống rượu thể nào cũng có lúc đi đêm về bị ngã xe. Đường vắng đêm hôm có ai biết nó tự ngã hay bị cái gì va vào mà ngã đâu.

khquang

Xe hơi
Website
www.trasamdua.info
xin chia buồn cùng cụ chủ ạ. mấy loại đấy hôm sau sẽ lao vào cột điện, gầm ô tô hoặc xe lu thôi nếu mà vẫn k biết sợ là gì

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Em viết lên đây đôi lời nhất là để em dc giãi bày bức xúc.hai là cũng mong các cụ an ủi em cho e bớt căng thẳng.
Đêm 14 em đưa gia đình đi đền cô chí mìu ở bắc giang. 9h tối lên đến yhij trấn kép. Đang đi trong khu vực đông dân cư,e tà tà với khoảng 40km/h, xi nhan rẽ cào lề đg mua mấy chai nc lọc. Chưa kịp vào đến nơi thì bùm ở mít xe em. 1 chú chạy xe máy tốc độ cao đâm vào mít, e xuống xem thì cũng may là chú có đội hẳn nồi cơm điện.kết quả là rách 1 chút ở mi trái.dân ra xem sự tình. Đại đa số mắng anh lái xe máy. Vậy mà người nhà nạn nhân ra băm bổ nhảy lên xe em.tự lấy giấy tờ.em bảo em đưa đi bv nhưng nhà nó cóc thèm.(nhà toàn quân đội,có xe riêng)ra trạm y tế. Bác sĩ khâu lại bảo ko sao hết.nhưng nhà nó cứ đòi lên tỉnh.thế là em ngồi trông xe đến gần sáng thì nhà nó đưa nhau về. Em biết đi đúng nhưng ở nc ta việc tranh chấp là rất khó.e chấp nhận chịu thiệt yêu cầu tganh toán viện phí thì nhà nó lại cứ giữ giấy tờ và bảo. Theo dõi mấy ngày xem có sao ko đã.xi ti cắt lớp đủ cả rồi.giờ em vẫn chưa đc lấy giấy tờ về. Hoabg mang quá các bác ạ.bác nào tư vấn giúp em đi
À quên. Bố em lại còn bị bọn băm trợn đánh mấy cái mới tức.ông cũng gần 60 rồi còn đâu. Sao lại bất nhân đến thế
chó cậy gần nhà rồi cụ, chia buồn cùng cụ.

Ha Cong Anh

Xe điện
Kính thưa các cụ. Em xin chân thành cảm ơn lời động viên của các cụ dành cho em. 1 số cụ nói là lên báo công an. E cũng nghĩ đến việc này khi mình đi đúng và vô cùng cay cú khi bố em bị đánh. E xin thêm 1 chi tiết là: quan hệ của nhà đó ko phải vừa. 1 số quần chúng tốt bụng cũng bức xúc như em lên đã gọi công an huyện lạng giang nhưng công an ra đến nơi thì TOÀN CHÀO BỐ NG BỊ NẠN BẰNG ANH . Có những hành động để hiểu là ko lên manh động với bầy đàn.l, lên em cắn răng ngậm ngùi chấp nhận. Chiều nay em đã lên thăm hỏi gia đình đó nhưng chưa dc giải quyết dứt điểm. Và ng ta cũng có xác nhận là con trai ông ý đi liên hoan ở phòng tài nguyên môi trường lạng giang về (công tác ở đấy) và 2 thằng đánh bố em là bạn chúng nó. Đang trong tình trạng say rượu. Tuy ko dc dứt điểm nhưng ng ta cũng có hành vi đứng đắn, xin lỗi bố e và nói chỉ cần theo dõi 2 hôm nữa. Em lên và đã gửi gia đình 6triệu đồng tiền viện phí và sửa xe máy
Nếu người ta nói chuyện tử tế thì mình cố gắng dĩ hòa vi quý, coi như vận hạn Cụ ạ còn nếu dở mặt này nọ thì Cụ k phải ngại, cứ làm cho căng đét vào, mấy tay CS chào ông kia bằng anh thì em dự nhiều khả năng ở BCH huyện đội, có gì là ghê gớm? Mà kể cả có gì đi nữa thì đã làm gì được mình, e thấy nhiều Cụ cứ chưa gì đã sợ, mất niềm tin vào pháp luật và cơ quan nhà nước. Có phải ai cũng như vậy đâu, chẳng việc gì phải sợ. Nếu Cụ hiểu luật, chính nhà kia đang phải sợ Cụ mới phải.

Transporter1884

Xe buýt
Đầu tiên em chia buồn với cụ, sau đó em cũng thấy cụ hơi dại vì sao cụ đúng mà lại không gọi công an, riêng tội giữ giấy tờ của cụ trái phép là đủ để một thằng bcs lịch tội chiếm đoạt rồi. Dân sự không có quyền đó.

dung37c1

Xe tăng
Chia buồn với bác dưng e thấy bác xử lý ko ổn lắm. Cứ đưa ra công an là xong hết

SimsSam

Xe điện
Câu chuyện của Cụ thật buồn cho cái xã hội mất nền tảng căn bản, rượu là nguyên nhân ủi đi xe máy ủi vào đuôi xe Cụ và xúc phạm thân thể Kỵ của Cụ.

Đọc xong Cháu thấy điên chỉ muốn có khẩu súng như ở Mỹ, bòm bòm cho 2 thằng say ra đồng làm phân. Lũ khốn đó sẽ có ngày tàu hỏa hỏi thăm sức khỏe. Khốn nạn.

Matizkavt

Xe buýt
Nếu cụ đi đúng, trước tiên phải bảo vệ chứng cứ (tự chụp ảnh hiện trường lại); sau đó tính tiếp (kể cả pháp luật hay luật gì gì đi nữa cũng không sợ). Như cụ nói thì cụ đã cầm dao đằng lưỡi rồi. Hy vọng cụ nhanh chóng giải quyết xong vụ này

thichxeoto

Xe điện
Nghe cụ tả mà em thấy búc xúc thay cụ, đánh cả người già thì éo chấp nhận được rồi, phải em lúc đấy thì cũng chiến thôi, cụ hiền quá. ĐM bọn c hó cậy gần chuồng , cụ cứ làm cái đơn tường trình gửi lên công an chứ cụ đừng tự đứng ra giải quyết, bọn này mất dậy thì mình phải nhờ pháp luật can thiệp thôi cụ ạ, chứ cụ đứng ra tự giải quyết nó tưởng cụ sợ càng được thể cò quay, chúc cụ sớm tìm được giải pháp tốt nhất.

nguyen_kia

Xe điện
Đời nó bất công như thế đấy, có báo mấy anh CA có khi lấy mất phí thêm cho mấy anh ý. Chia buồn với cụ chủ.

Vuabongxit

Xe hơi
Em nghĩ cụ nên đưa chuyện của cụ này lên trên mạng xã hội và các diễn đàn.
Nếu cụ không ngại thì cứ đưa cụ thể tên tuổi, thời gian, hình ảnh, diễn biến sự việc đơn thuần. Lưu ý không nói lên thái độ của mình.
Ít nhất thì nhà nó cũng bị bà con hàng xóm, đồng nghiệp cơ quan và bạn bè biết mà phải tự xấu hổ.
Còn tiền cụ mất coi như đánh rơi, và bản thân cụ cũng cố gắng an ủi người nhà coi như mình gặp chó dại.

vietha_mazda

Xe hơi
Cụ cho thông tin nhà nó lên đây để chửi cho chừa cái thói... c.hó. NHÂN - QUẢ cụ ạ, loại này trước sau cũng sống như c.hó thôi, không khá lên được đâu. Em thật

minhthu_minhduc

Xe buýt
ở hiền gặp lành,ác giả ác báo thôi cụ buồn làm ji

QueViet

Xe tăng
Chia buồn với bác, mọi chuyên chắc bây giờ đã kết thúc. Em cũng đã một lần gặp chuyên tương tự, đang bối rối may có mấy anh khuyên nên báo công an, bác có biết không , cái thằng gây rắc rối là một thằng ... Chí 100%, lên công an phường ... tắt đài luôn .

hanoivietnam

Xe tăng
Cụ vẫn quan điểm g/q kiểu này thì lần sau chẳng may mà bị thì vẫn thế, lên đây kể lể làm giề!
Theo em cụ làm sẵn cái đơn, nếu nó xin lỗi thì éo đưa tiền nữa, y/c trả giấy tờ ngay nếu k sẽ gửi đơn ra pháp luật nhờ can thiệp, gọi thêm mấy bác p/v báo nữa.

Spectra8833

Xe tải
Chia buồn cùng Cụ ,lại coi như đen thôi

MonkeyQueen

Xe hơi
Hic, oan gia đếu làm cái gì mà cũng mất mấy củ cho nó, đúng là luật rừng, đọc mà bức xúc kinh

hongminhphat

Xe điện
khổ thân cụ đen quá ,bọn nó chó thật đánh cả người già,đọc xong của cụ bức xúc quá ,thôi cũng may cụ ạ đánh nhau lúc đấy là vận kém đấy ,em cũng bị rồi chúng nó chó đàn mà