Đôi điều về Chevrolet Thủ đô

tea1981

Xe buýt
em bảo dưỡng phanh, lúc tháo lắp lốp lại em nhờ mấy cậu đảo lốp hộ em mà các cậu ý còn tính thêm 100k nữa cơ.

babana

Xe hơi
Y như em. Vào Chvrolet Hà Nội, thay dầu linh tinh nhận cái hóa đơn 3tr, làm từ 8h-3h chiều. Riêng cái đoạn khám đến khi ra quyết định sửa mất gần 1h. Đồ thì hỏi gì cũng không có. Toàn báo sắp xong làm bữa trưa đó em còn chả có cái gì vào bụng.

leanhtuan1671

Xe buýt
Các bác nói vậy làm em sợ vào chev hà nội vãi lúa, kiều này khéo em phải vào gara gần nhà bảo dưỡng thôi !!!

auhaviva

Đi bộ
Thứ 1 tôi là người nhận xe của anh làm xe tôi có nói với anh là 10h 30 giao xe nhưng khi kiểm tra xe phát sinh gioăng két làm mát dầu khí đó tôi có nói cố gắng 12h giao xe cho anh nhưng làm ko kịp cái đó là do hôm đó xe trong xưởng đông nên chậm tiến độ tôi có xin anh tới 2 h anh đã đồng ý . Khi tới 2 h xe đã xong nhưng alo anh tới nhận xe thì anh ko bắt máy . Tới 3 h tôi alo lai anh mới nghe máy và nói đang tới nhận xe khi tới nhận xe tôi muốn anh cùng tôi kiểm tra xe lại nên vẫn để trên cầu để kiêm tra cùng anh lần cuối trước khi giao xe lên chậm thời gian của anh tôi muốn hỏi anh là đúng hay sai. T2 là cái vấn đề về trợ lực lái tôi có tư vấn cho anh là phải thay dầu trợ lực lái nhưng đó là theo cấp bảo dưỡng của xe chứ tôi chưa nói là sửa chữa hết bệnh cho anh . Khi anh chạy thử xe có nói là chưa hết bệnh tôi cũng nói là anh đi có gì kiểm tra sau . Vậy tôi muốn hỏi anh hú vía về cái gì tôi có làm sai cái gì ko . Cảm ơn

damminh86

Xe tải
Em chưa đến làm ở đây lần nào nên e ko dám ý kiến nhiều, nhưng mà có đôi lần gọi điện lên đấy hỏi giá dịch vụ với nhờ tư vấn mấy cái linh tinh là em đã thấy nản rồi.
Lần 1 có 1 anh lái xe đi nhờ xe em, đi xong anh ấy phán là tiếng động cơ máy em hơi to. Lúc ấy có con forte nhập ở gần đấy nên em tiện đọ thử tiếng xe xem thế nào. Thấy đúng là to hơn thật. Nguyên nhân theo anh này phán là bẩn lọc xăng, phải vệ sinh ngay. Em gọi xuống GM Nguyễn Khoái theo sđt trên web, hỏi sơ bộ nhân viên ở đấy về cách khắc phục. Anh nv bảo em là phải bảo dưỡng toàn bộ xe thì mới phát hiện đựoc bệnh. Chi phí bảo dưỡng là 4 củ. Nếu thay lọc xăng thì thêm 3 củ rưỡi nữa. Em hỏi sao ko đi thẳng vào vấn đề luôn là kiểm tra cái lọc xăng đi mà bắt phải bảo dưỡng. Anh ấy nói là phải bảo dưỡng thì mới trị được hết bệnh... Em chán hẳn nên chả thiết động đến nữa.
Lần 2 em bị hỏng cái điều khiển từ xa, chắc bảng machj bị hỏng, bấm ko được. Em gọi xuống hỏi giá thì anh nv báo giá 4 củ rưỡi, em thấy chát quá vì có mỗi cái bảng mạch thôi chứ có phải cả cái khóa đâu. Em nhờ mấy cụ trên ô tô fun cho địa chỉ khác thì được báo giá chỉ 2 củ thôi, nếu sửa đc, ko phải thay mới thì 3 lít.
Nói chung em thấy ở đấy nhì nhằng quá, giá cả lại đắt đỏ, thế nên nếu xe có hỏng chắc em cũng ko xuống đấy đâu. Ý kiến của cá nhân em ạ

Bé Bự_325

Xe đạp
hôm rồi e qua xem xe cruze mà cụ sale ở đó toàn kêu hết. Nghe nói ở đó sắp dọn Chev để bán Kia rồi.8-|

bona13

Xe tăng
Xe chevrolet captiva của em, dính đèn báo lỗi cứ sáng suốt, ra Thủ đô sửa hoài mà không được, ở đây được cái chăm sóc khách hàng tốt, nhưng tay nghề e thấy kém ạ

nguyenvu1207

Xe hơi
hôm nọ e nghe nói bên Thủ đô sắp đóng cửa để bán Kia, ko biết thực hư thế nào, anh em nào mà lỡ vừa rồi mua xe ở đây thì ko hiểu bảo hành bảo dưỡng thế nào :-s

Fan gentra

Xe điện
thời buổi mà thạch sach thì ít mà lý thông thì nhiều chán :))

The Cold

Xe tải
Thứ 1 tôi là người nhận xe của anh làm xe tôi có nói với anh là 10h 30 giao xe nhưng khi kiểm tra xe phát sinh gioăng két làm mát dầu khí đó tôi có nói cố gắng 12h giao xe cho anh nhưng làm ko kịp cái đó là do hôm đó xe trong xưởng đông nên chậm tiến độ tôi có xin anh tới 2 h anh đã đồng ý . Khi tới 2 h xe đã xong nhưng alo anh tới nhận xe thì anh ko bắt máy . Tới 3 h tôi alo lai anh mới nghe máy và nói đang tới nhận xe khi tới nhận xe tôi muốn anh cùng tôi kiểm tra xe lại nên vẫn để trên cầu để kiêm tra cùng anh lần cuối trước khi giao xe lên chậm thời gian của anh tôi muốn hỏi anh là đúng hay sai. T2 là cái vấn đề về trợ lực lái tôi có tư vấn cho anh là phải thay dầu trợ lực lái nhưng đó là theo cấp bảo dưỡng của xe chứ tôi chưa nói là sửa chữa hết bệnh cho anh . Khi anh chạy thử xe có nói là chưa hết bệnh tôi cũng nói là anh đi có gì kiểm tra sau . Vậy tôi muốn hỏi anh hú vía về cái gì tôi có làm sai cái gì ko . Cảm ơn
Tôi xin trả lời cho đồng chí từng vấn đề:
1, Về thời gian: kg hiểu đồng chí vặc lại cái gì. Tôi nói có y như đồng chí trình bầy kg? Và tôi cũng nói rõ là phát sinh, xe đông thợ ít. Đồng chí bảo xe tầm này, rồi tầm này mới xong, chả nhẽ tôi lại bảo thôi kg làm nữa, nó là một phần của việc đi sửa chữa xe cộ,thêm thời gian chứ thêm tiền cũng phải chịu thôi. Việc này miễn bàn.
2, Xe làm xong đương nhiên phải đánh ra đg kiểm tra, đồng chí đi theo là bắt buộc, vậy có gì mà phàn nàn? Nó là vấn đề quy trình, dù muộn cũng phải check. Cũng miễn bàn nốt.
3, Về vấn đề trợ lực lái, mời đống chí đọc lại ý kiến của tôi. Xe tôi trc khi đi bảo dưỡng bị phát sinh bệnh nặng tay lái. Thay dầu trợ lực (đương nhiên là phải thay rồi) xong vẫn nặng, đồng chí bảo tôi nhất định phải thay thước lái, n trong kho kg có, đành hẹn nhau ra Tết, n hôm sau thì tay lái xe trở lại bình thường, nhẹ tênh như mới, rõ ràng là chỉ cần thay dầu trợ lực và chờ thời gian cũng như đi đủ số đg để các trục đg bôi trơn đều (đoán thế) chứ kg phải như đồng chí kết luận luôn là thước lái đã hỏng và nên thay. Kg rõ đồng chí nhớ rõ kg nhỉ. Hú vía là ở đấy: nếu thước lái có sẵn trong kho thì đã thay luôn rồi.
Tôi đưa vấn đề ra để anh em trên này có thêm kinh mghiệm khi đi bảo dưỡng xe, kg phải cái gì cũng thay. Tôi cũng nói rõ các đồng chí thiên về bán đồ hơn là sửa chữa. Đáng ra, đồng chí nên lắng nghe và rút kinh nghiệm, hoặc cứ lẳng lặng làm việv của mình, chứ đừng có vặc lại phản ánh của khách hàng như thế.
Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Tôi xin trả lời cho đồng chí từng vấn đề:
1, Về thời gian: kg hiểu đồng chí vặc lại cái gì. Tôi nói có y như đồng chí trình bầy kg? Và tôi cũng nói rõ là phát sinh, xe đông thợ ít. Đồng chí bảo xe tầm này, rồi tầm này mới xong, chả nhẽ tôi lại bảo thôi kg làm nữa, nó là một phần của việc đi sửa chữa xe cộ,thêm thời gian chứ thêm tiền cũng phải chịu thôi. Việc này miễn bàn.
2, Xe làm xong đương nhiên phải đánh ra đg kiểm tra, đồng chí đi theo là bắt buộc, vậy có gì mà phàn nàn? Nó là vấn đề quy trình, dù muộn cũng phải check. Cũng miễn bàn nốt.
3, Về vấn đề trợ lực lái, mời đống chí đọc lại ý kiến của tôi. Xe tôi trc khi đi bảo dưỡng bị phát sinh bệnh nặng tay lái. Thay dầu trợ lực (đương nhiên là phải thay rồi) xong vẫn nặng, đồng chí bảo tôi nhất định phải thay thước lái, n trong kho kg có, đành hẹn nhau ra Tết, n hôm sau thì tay lái xe trở lại bình thường, nhẹ tênh như mới, rõ ràng là chỉ cần thay dầu trợ lực và chờ thời gian cũng như đi đủ số đg để các trục đg bôi trơn đều (đoán thế) chứ kg phải như đồng chí kết luận luôn là thước lái đã hỏng và nên thay. Kg rõ đồng chí nhớ rõ kg nhỉ. Hú vía là ở đấy: nếu thước lái có sẵn trong kho thì đã thay luôn rồi.
Tôi đưa vấn đề ra để anh em trên này có thêm kinh mghiệm khi đi bảo dưỡng xe, kg phải cái gì cũng thay. Tôi cũng nói rõ các đồng chí thiên về bán đồ hơn là sửa chữa. Đáng ra, đồng chí nên lắng nghe và rút kinh nghiệm, hoặc cứ lẳng lặng làm việv của mình, chứ đừng có vặc lại phản ánh của khách hàng như thế.
Trân trọng!
chuẩn ạ

....................... thêm cho đủ ký tự

daihung4000

Xe tải
GM Thủ Đô. sau khi update ECM và TCM về thì em bị dính lỗi mọi người bảo lỗi ECM và TCM đọc trên otofun.
GM không đón tiếp khách.
GM không giao xe cho khách để khách tự lấy xe.
Tư vấn sữa chưa có. Kiểm tra xe không kỹ.
có thể là bị trùng hợp thôi.

vietthuy

Xe buýt
GM Thủ Đô. sau khi update ECM và TCM về thì em bị dính lỗi mọi người bảo lỗi ECM và TCM đọc trên otofun.
GM không đón tiếp khách.
GM không giao xe cho khách để khách tự lấy xe.
Tư vấn sữa chưa có. Kiểm tra xe không kỹ.
có thể là bị trùng hợp thôi.
lỗi gì vậy cụ? em thấy 2009,2010 thì nên update phần mềm hộp số để xe chuyển số mượt hơn

The Cold

Xe tải
lỗi gì vậy cụ? em thấy 2009,2010 thì nên update phần mềm hộp số để xe chuyển số mượt hơn
Đúng đấy, em updete xong cũng thấy mượt hơn hẳn, độ trễ ga khi tăng tốc gần như đc giải quyết. Nói chung là nên nâng cấp các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

vankhuonthep

Xe tăng
Em cũng vừa phải kéo xe của em ra khỏi ông GM Thủ Đô này sang chỗ khác sửa đây, sửa xong em sẽ kể lại chuyện hầu các cụ.tí nữa thì thành gà để các ông ấy thịt.

hoatra

Xe điện
em bảo dưỡng phanh, lúc tháo lắp lốp lại em nhờ mấy cậu đảo lốp hộ em mà các cậu ý còn tính thêm 100k nữa cơ.
Chuối thế, trước e chạy fortuner mâý vụ đảo lốp toy service free hết, chắc dịch vụ của toy nhất ở ta, e đang ngắm pickup đây, nghe như này thấy một điểm trừ của GM

The Cold

Xe tải
Em cũng vừa phải kéo xe của em ra khỏi ông GM Thủ Đô này sang chỗ khác sửa đây, sửa xong em sẽ kể lại chuyện hầu các cụ.tí nữa thì thành gà để các ông ấy thịt.
Chúc cụ chữa trị cho em nó sớm bình phục để Tết nhất nó còn phục vụ mình. Hóng chuyện của cụ.