Đôi điều thắc mắc về chung cư ở khu Mỗ Lao - Hà Đông

tung1311 .

Xe container
Chào các cụ.
Chả là em mới vào bds và đang bán Roman plaza ở mặt đường Tố Hữu - Mỗ Lao
Em đang có vài ý kiến muốn tham khảo các cụ các chung cư khu vực Mỗ Lao này, gọi là các dự án ngang tầm nhau đi. Đây ý kiến cá nhân và phương diện e đi thị sát mong các cụ k ném đá
- Season avenue : Theo e tìm hiểu thì khu này chuẩn bị bàn giao và có tòa đã ở rồi , chủ đầu tư nước ngoài , giá từ 32 - 35tr/m2 mà bàn giao thô chưa có cái gì. Em vào trong rồi. tiện ích khép kín khá đẹp e thấy hợp với những người k thích ồn ào. Tuy nhiên e thấy k có trung tâm thương mại , có mỗi 1 cái siêu thị K market bé tí.
- Boouyoung Vina : Chủ đầu tư cũng là nước ngoài , đã bàn giao vào ở nhưng tối e đi qua thấy đèn sáng rất ít. Giá khoảng 34tr/m2 . diện tích to. khoảng 80m2 hay sao ấy. bàn giao có nội thất. Nhưng e thấy lại k có tiện ích là mấy , khuôn viên k có , tầng thương mại thì k. nhìn như cái hộp k.
- Roman Plaza : dự án chưa bàn giao cuối năm nay bàn giao. có 5 tầng trung tâm thương mại , trường học gần 2000m2 tại dự án , khuôn viên vui chơi gần 2000m2 dưới dự án , 20 lô biệt thự ,lô liền kề shop house.Giá từ 28-31tr/m2 bàn giao full nội thất
- Hồ Gươm Plaza : mặt đường Trần Phú khá là tiện, đã vào ở , tiện ích trung tâm thương mại đã vào hoạt động. Nhưng còn ít căn đa số căn to , giá khoảng 32tr đổ lên
E thấy Roman như vậy khá ổn. vậy sao nhiều người vẫn chon dự án khác và k biết roman plaza nhỉ ? Hay là chủ đầu tư chưa truyền thông mạnh nên các cụ chưa biết. các cụ đứng trên phương diện người đi mua cho e ý kiến với ạ.Em xin chúc rượu các cụ
Luận về giá. Season 25-26tr chưa VAT giao thô, Mulberry 22-24tr có VAT giao thô, Euroland 18-20tr có VAT giao thô, Boyoung 27-28tr trả 20% nhận nhà, 80% miễn lãi trong 3 năm (tính ra còn 2r-25tr/m2), Hồ Gươm 22-23tr có VAT, Westa 20-22tr có VAT... xa hơn tý TNR Goldsilk 18-20tr có VAT, Xuân Mai 18-20tr có VAT. Trong khi cái Roman đòi bán 28++ tr :)

Về chất lượng xây dựng. Roman kém xa Season và Mul, và cả Euroland, Boyoung. May ra hơn Hồ Gươm và cái Westa, Xuân Mai. Nhìn thi công cái hệ thống nước thoát, nước thải (cả về chất lượng & thiết kế) thì Roman lởm hơn các bạn trên kia nhiều.

Tiện ích này kia thì nhìn cách thi công cũng ko bao giờ nuột & đẹp, trau chuốt được như Mul, Season... cho dù có chém gió giời bể đi nữa. May ra thi đua được với thằng TNR Goldsilk giá 18tr trên kia.

Vị trí thì nằm sát Tố Hữu, sát đường điện. Ồn và tắc. Chủ đầu tư HP thì uy tín và tiềm thức của người dân là "chậm tiến độ, giá nhà giảm, hoàn thiện lởm, chất lượng thấp, xuống cấp nhanh...", cái The Pride là điển hình và hội tụ đủ tất cả những nhận xét thăng trầm đó của HP.

Nói tóm lại, người có tìm hiểu một chút họ sẽ e ngại cái Roman lắm
Bảng giá gì. Mình mua CC ở đó nhiều lắm giờ cắt lỗ không được đây. Giá Season đang rao khắp mọi nơi, nhân dịp quốc khánh Singapore đồng giá 25.5tr và 26.6tr đó. Mul giá 23.5 đã có VAT giao thô còn hơn chục căn, mình đang tính ôm đây vì Mul nó đẹp.

Mình đang ở Mulberry luôn và có ba căn chính chủ ở Euroland, hai căn 76m2 và một căn 161m2 đang rao bán full nội thất cả tivi tủ lạnh, máy giặt, giá 23tr mãi chưa có người mua đây :) Bạn mình vừa bán một căn giá 19tr giao thô Euroland. Thêm một căn 88m2 ở Mulberry cũng đang cần bán. Tất cả chính chủ nhé.

Bạn bán được giá như bạn rao mình tặng luôn bạn phần chênh :) mình chỉ thu về đúng giá mình rao thôi. Bạn bán giúp đi. Thx
Vậy là lòi ra sale đều vào gài giá vớ vẩn :)

3d4s

Xe tăng
cảm ơn ý kiến của cụ. mời cụ 1 ly . Hồ Gươm chán gì đâuu cụ. người ta vẫn mua hết rồi
Hồ Gươm suốt ngày bị hun khói của Big C và mấy cái nhà hàng. Hệ thống nước thải + bể chứa quá tải do thiết kế lởm + không tính toán đầy đủ cho mấy cái rạp phim, nhà hàng, siêu thị... nên phải chắp vá, tạm bợ... làm cho bể phốt trong tầng hầm bục + ô tô, xe máy tắm nước bể phốt ít nhất 3 lần rồi. Cháy lớn cũng ít nhất 1 lần do những sự phức tạp kể trên, các đám cháy nhỏ ko tính. Trong khu Mỗ Lao thì dân tình Hồ Gươm căng băng rôn nhiều nhất!

Bảng giá gì. Mình mua CC ở đó nhiều lắm giờ cắt lỗ không được đây. Giá Season đang rao khắp mọi nơi, nhân dịp quốc khánh Singapore đồng giá 25.5tr và 26.6tr đó. Mul giá 23.5 đã có VAT giao thô còn hơn chục căn, mình đang tính ôm đây vì Mul nó đẹp.

Mình đang ở Mulberry luôn và có ba căn chính chủ ở Euroland, hai căn 76m2 và một căn 161m2 đang rao bán full nội thất cả tivi tủ lạnh, máy giặt, giá 23tr mãi chưa có người mua đây :) Bạn mình vừa bán một căn giá 19tr giao thô Euroland. Thêm một căn 88m2 ở Mulberry cũng đang cần bán. Tất cả chính chủ nhé.

Bạn bán được giá như bạn rao mình tặng luôn bạn phần chênh :) mình chỉ thu về đúng giá mình rao thôi. Bạn bán giúp đi. Thx
Mul thì còn quá nhiều phốt luôn nhưng giá chung cư khu này rẻ thật

PLinh

[Tịch thu bằng lái]
cụ sale tây hồ lúc đấm lúc xoa khó hiểu nhỉ,. các cụ làm sale với nhau mà chả biết bao che cho nhau gì cả. hahaa

3d4s

Xe tăng
Mul dính phốt gì vậy cụ ? mul vs seasons avenue cùng chủ đầu tư. vị trí sát nhau mà sesaon cao hơn nhiều
Mul hiện nay chẳng có phốt lớn. Có vụ nước sinh hoạt bị thiếu thì Mul và Season đang lắp đường ống riêng từ Sông Đà về :) sang năm là ok.

Nói Season giá cao hơn Mul cũng ko đúng. Giá Mul giai đoạn 2009-2010 khoảng $1800-$2100/m2. Cũng không ít nhà mua Mul với giá này. Season tuổi gì mà so với Mul về giá.

gacan

Xe tăng
Luận về giá. Season 25-26tr chưa VAT giao thô, Mulberry 22-24tr có VAT giao thô, Euroland 18-20tr có VAT giao thô, Boyoung 27-28tr trả 20% nhận nhà, 80% miễn lãi trong 3 năm (tính ra còn 2r-25tr/m2), Hồ Gươm 22-23tr có VAT, Westa 20-22tr có VAT... xa hơn tý TNR Goldsilk 18-20tr có VAT, Xuân Mai 18-20tr có VAT. Trong khi cái Roman đòi bán 28++ tr :)

Về chất lượng xây dựng. Roman kém xa Season và Mul, và cả Euroland, Boyoung. May ra hơn Hồ Gươm và cái Westa, Xuân Mai. Nhìn thi công cái hệ thống nước thoát, nước thải (cả về chất lượng & thiết kế) thì Roman lởm hơn các bạn trên kia nhiều.

Tiện ích này kia thì nhìn cách thi công cũng ko bao giờ nuột & đẹp, trau chuốt được như Mul, Season... cho dù có chém gió giời bể đi nữa. May ra thi đua được với thằng TNR Goldsilk giá 18tr trên kia.

Vị trí thì nằm sát Tố Hữu, sát đường điện. Ồn và tắc. Chủ đầu tư HP thì uy tín và tiềm thức của người dân là "chậm tiến độ, giá nhà giảm, hoàn thiện lởm, chất lượng thấp, xuống cấp nhanh...", cái The Pride là điển hình và hội tụ đủ tất cả những nhận xét thăng trầm đó của HP.

Nói tóm lại, người có tìm hiểu một chút họ sẽ e ngại cái Roman lắm
Mul sao rẻ thế hả cụ? Cả TNR e nghĩ làm j có giá đó.

MRHungPham

Xe tải
Cái đường tố hữu tắc là cản lực
Chào các cụ.
Chả là em mới vào bds và đang bán Roman plaza ở mặt đường Tố Hữu - Mỗ Lao
Em đang có vài ý kiến muốn tham khảo các cụ các chung cư khu vực Mỗ Lao này, gọi là các dự án ngang tầm nhau đi. Đây ý kiến cá nhân và phương diện e đi thị sát mong các cụ k ném đá
- Season avenue : Theo e tìm hiểu thì khu này chuẩn bị bàn giao và có tòa đã ở rồi , chủ đầu tư nước ngoài , giá từ 32 - 35tr/m2 mà bàn giao thô chưa có cái gì. Em vào trong rồi. tiện ích khép kín khá đẹp e thấy hợp với những người k thích ồn ào. Tuy nhiên e thấy k có trung tâm thương mại , có mỗi 1 cái siêu thị K market bé tí.
- Boouyoung Vina : Chủ đầu tư cũng là nước ngoài , đã bàn giao vào ở nhưng tối e đi qua thấy đèn sáng rất ít. Giá khoảng 34tr/m2 . diện tích to. khoảng 80m2 hay sao ấy. bàn giao có nội thất. Nhưng e thấy lại k có tiện ích là mấy , khuôn viên k có , tầng thương mại thì k. nhìn như cái hộp k.
- Roman Plaza : dự án chưa bàn giao cuối năm nay bàn giao. có 5 tầng trung tâm thương mại , trường học gần 2000m2 tại dự án , khuôn viên vui chơi gần 2000m2 dưới dự án , 20 lô biệt thự ,lô liền kề shop house.Giá từ 28-31tr/m2 bàn giao full nội thất
- Hồ Gươm Plaza : mặt đường Trần Phú khá là tiện, đã vào ở , tiện ích trung tâm thương mại đã vào hoạt động. Nhưng còn ít căn đa số căn to , giá khoảng 32tr đổ lên
E thấy Roman như vậy khá ổn. vậy sao nhiều người vẫn chon dự án khác và k biết roman plaza nhỉ ? Hay là chủ đầu tư chưa truyền thông mạnh nên các cụ chưa biết. các cụ đứng trên phương diện người đi mua cho e ý kiến với ạ.Em xin chúc rượu các cụ

nguyenmanhhoang

Xe tải
em đính chính 1 chút là thằng hồ gươm plaza mấy căn to còn lại thì còn 23 23,5 thôi, bác thớt báo 32tr nghe giật hết cả mình. hồ gươm trong số căn còn lại thì còn khoảng 70% là căn to 3 ngủ. :( khó bán

nguyenmanhhoang

Xe tải
Cụ phân tích e thấy có lí phết.
Dưng e thấy Hồ Gươm nào giá 32T trở lên nhỉ? Giá mới tăng ác nhỉ?
Boouyoung có ai mua đâu mà so sánh? Thằng này e nghĩ phải giảm gần 1 nửa may ra mới nhiều người mua :)
Season avenue cũng làm gì đến cái giá khiếp thế? Ở đây thì không gian khép kín khá tốt, mà chẳng hợp gu e lắm.
hồ gươm rẻ rồi anh ạ, còn booyoung đi đêm nhìn thấy ngay không có ai ở, tối om

TrumpVietnam

Xe tăng
Booyoung đọc đau cả mồm nhỉ ? mà hành lang nó như hành lang bệnh viện - vào khu tolet nó mùi khí gas từ bể phốt lên nồng nặc

namtraco

Xe tải
Phía tây ,mặt Tố hữu e tư vấn nên lắp kính pin mặt trời để lấy năng lượng, mặt Đông thì nên có nhà máy lọc nước đọan sông Nhuệ
Phía sau nóng cháy, phía trước sông chết, các cụ định phong thủy thế nào...

maquan

Xe hơi

Bạn cụ có căn nào ở Mul muốn bán thế cụ. Cụ mật thư cho em xin thông tin với :)

thah163

[Tịch thu bằng lái]

kìa cụ. có người hỏi cụ bên mul. e lập topic này có khi giúp cụ bay được vài căn :)):))

superblu16

Xe máy
Bảng giá gì. Mình mua CC ở đó nhiều lắm giờ cắt lỗ không được đây. Giá Season đang rao khắp mọi nơi, nhân dịp quốc khánh Singapore đồng giá 25.5tr và
26.6tr đó. Mul giá 23.5 đã có VAT giao thô còn hơn chục căn, mình đang tính ôm đây vì Mul nó đẹp.

Cụ còn căn nào ở euroland ko nhỉ e đang tham khảo mua 1 căn ☺☺☺

kvboto

Xe container
Khiếp, chủ thớt dùng bài giả ngơ, nâng giá vô tội vạ thế ?