[Thảo luận] Đôi điều suy nghĩ khi thấy cảnh xxx áp giải tội phạm trên đường!

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Nó mà phiền đến cụ chủ, có khi chả còn quần mà mặc ý chứ$-) hi hi Hoàn cảnh nào thì áp dụng nhanh, gọn và tình huống khẩn là được

Xxxx mới bắt đang giải đi trên đường thì không gọi là tội phạm các cụ ạ, gọi là nghi phạm thôi. Không ai bị coi là có tội cho tới khi có bản án có hiệu lực của tòa án - em trích luật hình sự nhé. Nếu nghi phạm thì có thể được tòa tuyên vô tội nên xxx phải đảm bảo an toàn cho họ. Nếu áp giải nghi phạm để xảy ra tai nạn thì xxxx phải chịu trách nhiệm vì lúc đó họ không còn khả năng tự bảo vệ - tay bị còng.

catchu

Xe tải
có lần mình đi trên đường thấy 2 chú chở nhau bằng xe wav chú ngồi sau 1 tay bị khóa bởi khóa số 8 móc vào tay xách sau. Có chú khác đi xe khác kèm bên cạnh trông như là mấy chú đi dạo phố với nhau ấy. Chắc tùy loại tội phạm mà XXX có cách đối xử khác nhau.

bvhadelpiero

Xe lăn
e nghĩ cụ chủ nói cũng có lý, dưng mà cụ thử đặt địa vị của cụ vào vị trí XXX nhá... cả em cũng thế, dự là cũng không nghĩ đến chuyện đội mũ BH cho tội phạm đâu, hjhj... cái j nó cũng có cái tánh thực tế cụ nhỉ :P, nhưng dù sao cũng quá hoan nghênh tinh thần vì con người của cụ chủ

lovehuyen

Xe máy
Tội này chỉ là ăn cắp vặt bt là cùng . Nếu tội phạm nguy hiểm ko đến lượt mấy bố này

kazome

Xe buýt
Với cái XH mình thì cụ không phải nghĩ nhiều đâu.Người dân lương thiện còn không được bảo vệ huống chi tội phạm...[-O<

tomxomlom

Xe tải
Thế theo cụ 2 bạn cảnh đi cùng sẽ đứng nhìn à, hoàn cảnh bắt phạm không phải lúc nào cũng sẵn nong sẵn né đâu cụ ạ :)
Túm lại cứ ngồi một chỗ tưởng tượng ra thì được khối chuyện câu view =))
cu xem tra loi pate 3 nhé

Xxxx mới bắt đang giải đi trên đường thì không gọi là tội phạm các cụ ạ, gọi là nghi phạm thôi. Không ai bị coi là có tội cho tới khi có bản án có hiệu lực của tòa án - em trích luật hình sự nhé. Nếu nghi phạm thì có thể được tòa tuyên vô tội nên xxx phải đảm bảo an toàn cho họ. Nếu áp giải nghi phạm để xảy ra tai nạn thì xxxx phải chịu trách nhiệm vì lúc đó họ không còn khả năng tự bảo vệ - tay bị còng.

cháu nói đến tình huống này này

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ cứ quan trọng hóa, đã bao jờ các cụ chứng kiến dân làng uýnh chết trộm chưa, em đã thấy, và ko phải 1 lần, làng Văn Quán - Hà Đông những năm 199x nhé.

vutamhoan

Xe tăng
1. Cụ anhtho nói rất đúng, giống TBT nhà mềnh:
nhưng cũng không vì thiếu cái mũ BH mà nói ko an toàn được
2. Chắc các chú XXX nhà mình vì tinh thần phục vụ nhân dân cao cả theo định hướng, tập trung có phân công nên ... kệ cha thằng "nghi phạm"
3. Có 1 cách tốt hơn là cho thằng nghi phạm ngồi đằng trước :D Hơi vướng tí như có vẻ như là an toàn hơn

LASER1.8

Xe tải
Cụ khó tính quá. Bắt được tội phạm là mừng rồi, còn lo an toàn nữa đâu có phải lúc nào cũng thực hiện được. Nếu em là anh xxx bắt được 1 tên tội phạm, em cũng tìm mọi cách làm an toàn cho nó rồi rước nó vê đồn. Nhưng nếu điều kiện ko cho phép, em cũng vẫn phải rước nó về đồn với đầu ko mũ. Để lâu, lắm chuyện lôi thôi, nó là tội phạm, mà tội phạm thì có thể có đồng phạm.
Kể ra anh xxx này vô tình đi qua một hàng mũ BH, mua cho nó một cái thì ổn hơn. Chuyện này em mới nhìn thấy hôm qua !
em đồng ý với cụ. cũng chẳng quá quan trọng. tiện thì cho nó thêm cái mũ. thấy rủi ro thì đưa nó về đồn nhanh nhanh cho nó lành. ko đội mũ bảo hiểm cũng ko thể xẩy ra ngay rủi ro được. cân nhắc tiện lợi để đưa ra hướng giải quyết hợp lý nhất thôi cụ nhỉ.

rgvmen

Xe container
cu xem tra loi pate 3 nhé

cháu nói đến tình huống này này
Em không tranh luận về ngôn từ nghi phạm hay tội phạm bác nhé, em đang nói về tính thực tiễn khi áp giải đương sự, tùy vào hoàn cảnh và mức độ nghiêm trọng mà làm hết khả năng thôi, còn đương sự nó cố tình chết thì kệ con mie nhà nó, bác có cho nó ngồi vào xe bọc thép mà nó cắn lưỡi tự tử thì quân ta về vẫn phải viết tường trình nhé nhưng chẳng ai bênh phạm đâu.
Mà em hỏi 1 câu đơn giản, mấy bác hỏi thế đã có bác nào tham gia hoặc trực tiếp bắt và áp tải phạm chưa hay toàn ngồi tưởng tượng ra tình huống thế :D

ndkhoivtv

Xe tăng
Mẽo nó khác, dẫu kẻ có tội nhưng vẫn được tôn trọng các quyền cơ bản của con người - nhân quyền. Ở VN mình, thế là vẫn còn sang. Đấy còn chưa vừa bị còng tay giật cánh khuỷu có "quan" áp giải đằng sau vừa đi vừa xông phi, vừa oánh bôm bốp vào đầu cho đấy! Mà, với cái bọn cặn bã này... cứ phải thế cho đáng.

solailam

Xe tải
theo em nghi phạm (tình nghi) là truong hợp chưa xác định đc người đó có làm sai pháp luật ko, nên chỉ mời người đó về trụ sở côgn an làm việc thôi, ko đc bắt hay dùng còng số 8 để còng tay, còn trường hợp trên clip rõ ràng người bị còng đã có hành động sai pháp luật rồi nên mấy bác XXX mới phải dùng biện pháp trên. như vậy là đã cấu thành tội phạm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hoinhap

Xe tăng
Ở ta cứ bắt được là thành tội phạm, đi đường cứ phơi mặt ra, về đến nhà cho mặc áo Ru ven tút luôn. Ở bên bao giờ thành án mới là tội phạm!?. khi bị bắt người ta bịt mặt ngay lập tức đưa lên xe thùng tránh trương hợp sau này không thành án!

Chỉnh sửa cuối:

7604

Xe tải
Nói túm lại là mạng người quá là rẻ mạt , bây giờ các cụ xem bị hung thần tông chết thì nó đền cho bao nhiêu tiền ?

rgvmen

Xe container
Nói túm lại là mạng người quá là rẻ mạt , bây giờ các cụ xem bị hung thần tông chết thì nó đền cho bao nhiêu tiền ?
Bác cứ chuyện nọ xọ chuyện kia, buồn cười, ở đâu mạng người mà chả rẻ :(

rgvmen

Xe container
Mạng người là vốn quý, theo bác ở Mẽo mà bị hung thần tông chết thì được bao nhiêu tiền? có bõ chết không?

Đang nói chuyện áp hàng bác lại đi nói chuyện đâu đâu, còn khuất mắt trông coi, năm trước chả có vụ cảnh mỹ nó vụt ông gốc Việt như đúng rồi còn gì, bảo vệ an toàn cho nghi phạm mà các bác ước mơ đấy :)

7604

Xe tải
Mạng người là vốn quý, theo bác ở Mẽo mà bị hung thần tông chết thì được bao nhiêu tiền? có bõ chết không?

Đang nói chuyện áp hàng bác lại đi nói chuyện đâu đâu, còn khuất mắt trông coi, năm trước chả có vụ cảnh mỹ nó vụt ông gốc Việt như đúng rồi còn gì, bảo vệ an toàn cho nghi phạm mà các bác ước mơ đấy :)
Em ko ở Mẽo nên ko biết , nhưng em biết nếu bên Pháp cụ bị hung thần tông chết ( bị oan gia) thì họ bồi thường cũng kha khá .Ko ai muốn chết nhưng ở Vịt mình đền 30 chục củ thì cụ nghĩ sao ?