[Thảo luận] Đôi điều em muốn nói về vụ va chạm giữa bus và 2 bánh tối nay, trước Cung VHTN

humxam75

Xe điện
cứ để chúng nó thanh toán lẫn nhau, ít ra cũng bớt được 1 nửa

CongNISSAN

Xe tăng
e là e bức xúc lắm cái cảnh các cô chiêu cậu ấm ra đường nào thì ko đội mũ bh, nào thì cân 3-4-5, nào thì đủ các thứ vi phạm ai nhìn cũng pải ngán, thế mà xxx nhà ta chỉ nhăm nhe chộp giật các kụ nhà quê lơ ngơ.nhiều khi ra đường chứng kiến những cảnh như thế lại thấy đắng lòng, chẳng biết xã hội rồi sẽ đi đến đâu nữa... haizzzzzzzzzzzz:-s :-s :-s

arsenal8660

Xe tăng
e là e bức xúc lắm cái cảnh các cô chiêu cậu ấm ra đường nào thì ko đội mũ bh, nào thì cân 3-4-5, nào thì đủ các thứ vi phạm ai nhìn cũng pải ngán, thế mà xxx nhà ta chỉ nhăm nhe chộp giật các kụ nhà quê lơ ngơ.nhiều khi ra đường chứng kiến những cảnh như thế lại thấy đắng lòng, chẳng biết xã hội rồi sẽ đi đến đâu nữa... haizzzzzzzzzzzz:-s :-s :-s
chúng ta đang cài số lùi cả về kinh tế và xã hội,

nb_kn

Xe hơi
Đời nó cứ oan trái vậy đấy bác a. Mấy chú xxx thì "thập diện mai phục ", mấy chú trật tự phường thì hàng rong và xe thồ mà fang. Còn các "bé sành điệu" thì chẳng bao h bị đụng đến vì toàn là "con em trong nhà" hay "gấu mèo, gấu ..hó "

Em kết nhất cái câu của một bác phía trên : " chúng ta đang cài số lùi về cả kinh tế và xã hội"

dat_asroma

Xe tải
Mệ, đọc bài của cụ mà chán cái xã hội này dêk chịu được.

minhtuan_o

Xe hơi
hic, động vào các anh chị này là thôi rồi. khổ thân cậu phụ xe k biêt mh biết ta j cả

xedapghe

Xe tải
haiz, các cụ ơi, bài của em về một câu chuyện buồn, một hình ảnh buồn của cuộc sống chung quanh chúng ta thế mà được 5 sao, chứng tỏ các cụ cũng bức xúc và ngán ngẩm lắm phải không các cụ? Em thì tối qua em nghĩ mình không bênh xe bus, nhưng khi xe đi qua chỗ em đứng cửa xe còn mở em thấy chú lái xe nhìn hiền lắm chứ không hổ báo gì, trên nét mặt còn rõ sự lo lắng vì câu chuyện vừa xảy ra. Lên đến bến thì bọn thanh niên kia lao lên đánh thì em không muốn tưởng tượng tiếp nữa. Em thì cứ đứng về phía mấy ông lái bus thì nghĩ thế này, một ngày điều khiển chiếc xe 45 chỗ to đùng đi trong Hà nội vào những giờ căng thẳng nhất và vòng đi vòng lại cái tuyến đường đó 20 lần một ngày, em thử ngẫm mình lái con xe bé tí đi một đoạn 10km thôi là ong hết cả đầu chứ đừng nói là cường độ căng thẳng như mấy ông bus. Nếu nói thế này thì như em bênh mấy ông bus quá nhưng quả thật nhiều khi em khâm phục sức chịu đựng của mấy ông ấy. Đúng là xã hội muốn đi lên thì nhiều cái phải đi lên và đi xuống kèm theo, nói rộng ra vĩ mô ra thì em không đủ trình, nhưng giá mà ý thức mình đi lên, hạ tầng mình được nâng cấp lên, sự vô văn hóa vô ý thức thì giảm đi, đánh nhau cãi nhau giảm đi, ra đường ai ai cũng thấy yên bình và hạnh phúc thì tốt biết mấy, xã hội sẽ đi lên nhiều biết mấy chứ không như có cảm giác đang về R. Hôm nay em đứng trên cái cầu nối hai tòa tháp Vincom để đợi mẹ con nhà nó đi chơi, ngắm cái đoạn đường ngay chân Vincom, toàn xe đẹp đan chéo vào nhau tắc đường, để ý thấy xe nào đợi một tí lâu lâu là hạ ngay kính xuống, mặt đằng đằng sát khí, miệng lẩm bẩm,...hic hic em nghĩ thằng như em cứ mơ chúng ta đi lên và những điều xấu xa hết đi chắc còn lâu lắm, lâu lâu lắm chú mày ơi...

Bắc Âu

Xe điện
Xã hội nó như thế là do đâu hả các cụ?

BMW_6688

Xe container
Như nhau cả thôi...mấy cái BUS hàng ngày cũng láo lắm...nay được 1 bài như thế để truyền miệng tổ lái BUS với nhau.chắc AE ta đi đường quả này yên tâm ko bị BUS ép và lấn đường chạy láo roài...hoan hô...Bravo

sepbu

Xe điện
Em hay đi tuyến đường từ Cầu Mai Lĩnh về Ngã Tư Sở
Việc bị xe BUS ép như cơm bữa ... cũng may là chưa bị va chạm hay bị mấy Cụ tài chửi ,nhổ nước bọt
Không thì em cũng xin đảm bảo ... các Cụ ý không bao giờ dám chạy tuyến này nữa ...
Mấy ôg ý đi láo cực kỳ

Cigaretter

Xe tải
Xã hội nó như thế là do đâu hả các cụ?
Do văn hóa, do cơ chế, do từ trên xuống dưới, do ko như thế thì khó mà sống đc, do môi trg làm việc (nhất là nhà nc) đã làm nhiều ng trở nên thấp hèn, do .... bao giờ mới thay đổi đc đây, em donot know when it happens!

TÔN

Xe container
Cả 2 đối tượng này e đều ko ưa, trong TH này cảm thấy thương chú phụ xe, nhưng trong nhiều trường hợp khác các chú xe buýt cũng ép người khác lắm, e thấy luật nhân quả thôi.
Công nhận là loạn. Xã hội gì mà cứ hơi tí thượng cẳng chân, hạ cẳng tay. Bình thường thì em cũng không ưa mấy anh bus vì thái độ chạy xe, nhưng nghe cảnh này thì thấy cũng thương và ghét cái bọn thanh niên vô học kia.
sao phải thương.nó ko chửi lại thì hậu quả chắc ko như thế.nói chung là bị đánh ko oan

QuangThanh208

Xe tải
xe buýt mình phải hiểu là phương tiện giao thông công cộng quan trọng,đi kiểu cản đường cản lối thì chấp nhận sao được với lũ thanh niên kia...xe buýt cũng có 5 bẩy kiểu xe buýt chứ có phải ai cũng như ai đâu...quả thật là bức xúc...đi đứng khó chịu thế cứ cho nó thật nhiều còi cho vỡ tai luôn đỡ nói nhiều...

Kia6582

Xe buýt
Em hay đi tuyến đường từ Cầu Mai Lĩnh về Ngã Tư Sở
Việc bị xe BUS ép như cơm bữa ... cũng may là chưa bị va chạm hay bị mấy Cụ tài chửi ,nhổ nước bọt
Không thì em cũng xin đảm bảo ... các Cụ ý không bao giờ dám chạy tuyến này nữa ...
Mấy ôg ý đi láo cực kỳ
Đâu Bus cũng láo cả, em cũng hay bị Bus nó chèn trái đến chèn phải điên lắm cơ. Mựa nó éo làm giề đc chỉ biết cười khẩy:D

caren2010

Xe hơi
Ối giời ơi có mấy anh xxx đứng nhìn bà trẻ đánh kẻ cắp kìa.......=D>
Nói chung em thấy bài này của cụ chủ thớt rất hay, minh hoạ đầy đủ các mặt phản diện khi ra đường của bộ mặt thủ đô ngàn năm văn hiến ạ.
Em vodka cụ chủ thớt.

kendy1611

Xe máy
em thì em chả bênh ai.Lắm lúc bọn xe bus cũng ngang tàng lắm.Toàn đánh người với đâm người.Em là em ghét nhất bon xe BUs​

TigerCar

Xe hơi
Ra đường lúc nào cũng nơm nớp như thế này thì em chịu các bác cứ nói VN thanh bình với lị an toàn. Chán[-(