[Thảo luận] đội 15 lại tóm em

Sondonganh

Đi bộ
Các cụ hay dùng đèn chiếu xa nhỉ? trừ khi em đi cao tốc buổi tối em mới bật chiếu xa, còn gần như em không bao giờ bật pha nhé.
Các cụ hãy nghĩ mình mà là người đối diện, bị thằng khác nó chiếu pha vào mặt có ức chế không?
Nhiều khai e muốn nắp thêm đèn cho sáng chứ đi toàn gặp ngược chiều chiếu vào mắt ức chế lắm các cụ ah

RocKoEm

Xe máy
Em ở sài gòn nên chỉ biết hai loại đèn là đèn sương mù và đèn pha. Hôm nọ buổi tối e ra đường em chỉ bật đèn cos (đèn sương mù) thì bị xxx lập biên bản nên giờ ra đường tối là e bật hết các loại đèn lên. Còn cái xe em nó cũng có cái cần gạt bên trái, cái thứ 3 theo em hiểu là đèn pha. Nhưng thấy chiếu xuống đất thì em hiểu là pha gần, còn pha xa như các bác đang nói thì tìm ở chỗ nào ?
Cứ như cụ bảo sao đi trong phố lắm thành phần cứ giương pha lên thế. Cần tìm hiểu kỹ về chiếc xe khi ra đường cụ nhé. May mà cụ chưa hỏi chân ga là chân nào, chân phanh là chân nào đấy.

Lạy hồn, đừng chiếu đèn pha trong phố nữa nhé. Dm em hay phải chửi thầm mỗi khi bị chiếu pha vào mặt đấy.
Em cũng như cụ. 3 lần mà xin lỗi cụ gọi chủ thớt bằng thằng mà vẫn dương pha lên đi được.
em ủng hộ xxx bắt

Vua Nui

Xe buýt
Em ghét còi và ghét đèn pha đi trong phố. Ghét cả những bác đi đường trường ngược chiều nhau em hạ cos còn bác thì vẫn giương pha và ghét cả những bác đi cùng chiều đóng đèn pha vào gáy ...

Nobita VN

Xe tải
Một số cụ đi đường cứ giương pha lên,mình nháy để xin hạ cos mà cũng chẳng hạ.ở mình có lẽ lỗi sử dụng đèn chiếu xa ở khu dân cư hay khi tránh nhau...ít bị phạt hay sao ấy.kể cả đi cao tốc mà bị xe sau chiếu pha lên cũng rất khó chịu.

Muon_biet

Xe cút kít
Em ở sài gòn nên chỉ biết hai loại đèn là đèn sương mù và đèn pha. Hôm nọ buổi tối e ra đường em chỉ bật đèn cos (đèn sương mù) thì bị xxx lập biên bản nên giờ ra đường tối là e bật hết các loại đèn lên. Còn cái xe em nó cũng có cái cần gạt bên trái, cái thứ 3 theo em hiểu là đèn pha. Nhưng thấy chiếu xuống đất thì em hiểu là pha gần, còn pha xa như các bác đang nói thì tìm ở chỗ nào ?
Kéo cần gạt về phía lái là chiếu xa (đèn pha), đẩy cần gạt về phía trước là chiếu gần (đèn cốt)

hoa.le

Xe hơi
Các cụ cứ dùng đèn chiếu xa chỉ khổ mấy em đi xe máy thôi không nhìn thấy ji hết

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Bó tay cụ, em mua xe lôi catalogue ra đọc. Cái cần của cụ, cái bên ngoài cũng vặn đến hết là cos sáng, vặn 1 nấc là đèn mi sáng. Cầm cần kéo nhẹ về mình là nháy pha, kéo mạnh hơn tý thì nó giữ lại luôn là pha, đồng thời trên bảng đồng hồ hiện ký hiệu đừn pha lên. Còn đèn sương mù là cái vòng xoay thứ 2, xoay là nó bật sương mù.

Xe em thì muốn bật sương mù thì ít nhất phải ở đèn mi hoặc cos, pha. Tât đèn thì ko bật được sương mù lên

doiratcuchuoi

Xe đạp
Đẩy cái cần trong ảnh của cụ ra ngoài là pha, kéo nó vào trong là cos, còn kéo vào trong tý và nhả tay ra thì nháy pha. Bước này là bước tiếp theo của cụ đã bật tất cả đèn

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Chắc cụ lái xe thường xuyên xử dụng đèn chiếu xa.

The Tank

Xe điện
Kéo cần gạt về phía lái là chiếu xa (đèn pha), đẩy cần gạt về phía trước là chiếu gần (đèn cốt)
Bó tay cụ, em mua xe lôi catalogue ra đọc. Cái cần của cụ, cái bên ngoài cũng vặn đến hết là cos sáng, vặn 1 nấc là đèn mi sáng. Cầm cần kéo nhẹ về mình là nháy pha, kéo mạnh hơn tý thì nó giữ lại luôn là pha, đồng thời trên bảng đồng hồ hiện ký hiệu đừn pha lên. Còn đèn sương mù là cái vòng xoay thứ 2, xoay là nó bật sương mù.

Xe em thì muốn bật sương mù thì ít nhất phải ở đèn mi hoặc cos, pha. Tât đèn thì ko bật được sương mù lên
Xe 2 cụ thiết kế ngược roài. Đẩy ra mới là pha chứ nhỉ?
Cụ chủ đi qua chỗ giao nhau thì nên nháy đèn, để nguyên đèn dễ tông nhau lém, để pha nữa thì xxx nhắc ko oan.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Một số cụ đi đường cứ giương pha lên,mình nháy để xin hạ cos mà cũng chẳng hạ.ở mình có lẽ lỗi sử dụng đèn chiếu xa ở khu dân cư hay khi tránh nhau...ít bị phạt hay sao ấy.kể cả đi cao tốc mà bị xe sau chiếu pha lên cũng rất khó chịu.
Nhiều thằng nó cố tình giương pha đấy cụ !
Em chờ đèn đỏ từng thấy có thằng giương pha đến ngã tư xxx lừ lừ đi ra nó hạ ngay xuống ,xxx lại đi vào xong qua đoạn đấy nó lại giương lên cho sáng :(

lai thue

Xe điện
Bác nào cho em hỏi ngu một câu là chỉnh đèn chiếu pha xa hay gần như thế nào ? Cái này là xe có sẵn hay mình tự chỉnh ? Vì em thấy xe mình chỉ có đèn sương mù và đèn chiếu sáng. Buổi tối ra đường em bật tất cả đèn của xe lên. Xe em là xe i10, cám ơn các bác.
Em xin phép các cụ các mợ, dcm mẹ đứa nào dạy lái xe cho cụ, chắc còn nhiều thứ sơ đẳng, an toàn nữa nó chưa dạy cho cụ hoặc cụ học kiểu bố láo. Cụ làm ơn đi học lại cho mọi người nhờ hoặc tìm thầy dạy, chỉ bảo thêm đi ợ.

Bgone

Xe hơi
Em ghét còi và ghét đèn pha đi trong phố. Ghét cả những bác đi đường trường ngược chiều nhau em hạ cos còn bác thì vẫn giương pha và ghét cả những bác đi cùng chiều đóng
đèn pha vào gáy ...
em cũng như cụ này, ghétttttttttttt >:)

trinhhunghb

Xe lăn
Em ko nói điêu còn một số cụ lái xe mà ko biết pha cốt là thế nào đấy. Pha xa cốt gần

Nobita VN

Xe tải
Nhiều thằng nó cố tình giương pha đấy cụ !
Em chờ đèn đỏ từng thấy có thằng giương pha đến ngã tư xxx lừ lừ đi ra nó hạ ngay xuống ,xxx lại đi vào xong qua đoạn đấy nó lại giương lên cho sáng :(
Vâng nhiều người cố tình thật cụ ạ.lắm lúc em chỉ muốn hạ kính xuống và tặng cho chai Lavie đang uống dở vào kính lái.nhưng nghĩ thấy như vậy là xả rác bừa bãi nên em lại thôi ạ.nếu họ cố tình không hạ em chỉ còn cách nhìn lé lé sang hướng khác vậy.

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Xe 2 cụ thiết kế ngược roài. Đẩy ra mới là pha chứ nhỉ?
Cụ chủ đi qua chỗ giao nhau thì nên nháy đèn, để nguyên đèn dễ tông nhau lém, để pha nữa thì xxx nhắc ko oan.
Xe m Attrage, kéo vào nhẹ là nháy, kéo vào sâu là pha, kéo vào sâu lần nữa nó nhả ra lại là về lại cos

Bopbi_hsgs

Xe container
Bác nào cho em hỏi ngu một câu là chỉnh đèn chiếu pha xa hay gần như thế nào ? Cái này là xe có sẵn hay mình tự chỉnh ? Vì em thấy xe mình chỉ có đèn sương mù và đèn chiếu sáng. Buổi tối ra đường em bật tất cả đèn của xe lên. Xe em là xe i10, cám ơn các bác.
Cách sử dụng pha, cos của xe hyundai đây cụ,