[Thảo luận] đọc xong em toát mồ hôi

Bongbin2009

Xe tăng
Cụ nào cho em hỏi ngu tí, sửa đổi nghị định này có điểm nào phân biệt thành phố (Hà Nội, HCM) và ngoại tỉnh không?

Matizcoi

Xe cút kít
Ăn nói nhẹ nhàng lịch sự, tránh to tiếng thì ai coi các cụ là chống người đâu?

ngaynha

Xe tăng
dạo này các anh ấy đựoc nhiều ưu ái quá.chỉ khổ các bác nhà mềnh thôi.cãi chày cãi cối có khi lại bị cái tội chống đối người thi hành cong vụ thì chết L-)
Cụ sợ, cụ toát mồ hôi à.
Em thì chả thấy gì cả, đơn giản, bởi anh em lái xe, xuống nhẹ nhàng, luôn ghi âm, yêu cầu XXX làm việc đúng quy trình, thì đến cụ tổ nhà nó cũng chả dám áp cho mình cái tội kia =))

khanhnguyen09

Xe container
Vậy XXX mà lợi dụng quyền hạn để bắt láo thì bị phạt bao nhiêu nhỉ?

minck

Xe container
cụ Minck hiểu luật cho em biết trong luật định nghĩa THỦ ĐOẠN là ntn ạ?
khi mình cãi xxx, mình ko dùng vũ lực, ko đe dọa, còn mỗi cái gọi là THỦ ĐOẠN để họ vin vào chém anh em ta 40 củ thôi. em muốn biết Luật dân sự nhà nước CHCN Việt nam có quy định việc cãi, tranh luận là Thủ đoạn hay ko thôi? mong cụ giúp cho.
Ví dụ như cụ chọc thủng lốp xe của XXX rồi cụ chạy, xxx léo đuổi dc cụ chẳn hạn...Hay như cụ đứng trước mặt xxx đánh rắm l, XXX không thi hành công vụ dc. ( Rắm xịt thôi chứ rắm kêu to là cụ bị tội lăng mạ, sỉ nhục xxx rồi nhé) :D:)):))

Trần Điện

Xe tăng
Ôi vụ này căng nhẩy, quả này các cụ OF nhà ta mà cứ cãi chày cãi cối có khi dính vào cái tội chống đối cũng nên. :((. E nghĩ ND mới này nhằm vào các cụ OF rồi, vì các cụ hãy bắt lỗi xxx quá đây mà.
"
xxx : Đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
OF : A cho biết tôi phạm lỗi gì ?
xxx : abc - xyz
OF : Tôi không abc không xzy
xxx: Đề nghị anh . . . .
OF : A nói thế là ko abc - d e f g h .. .
xxx: Anh cố tình chống đối tôi thực hiện nhiệm vụ à ?
OF : .. ???....????
xxx: A đọc qua biên bản và ký đi
OF : 40 củ cơ à :((
"
E fun tí =))
Nếu có thì chỉ gọi là cản trở người thi hành công vụ thôi chứ cụ?

chevroletcruz

Xe điện
vodka cho bác chứ em thấy không ổn cho các bác tài rồi.thấy mập mờ lắm chả nhe mình đúng đôi co vài lời thì lại thành là ngừoi chống đối à:-??
thế mới cần có ghi âm cụ ạ. mình có bằng chứng thì chả gì phải sợ

Necy

Xe đạp
Luật chống người thi hành công vụ thì đâu phải bây giờ mới có. Từ trước đã có rồi chỉ là bây giờ tăng mức độ xử phạt lên thôi ạ ! Chắc tại gần đây lắm vụ cho CA lên nắp ca pô rồi thì đi liều tông bị thương CA nên mới phải như thế :)) Chứ em nghĩ chả phải do các cụ nhà mềnh cãi giỏi quá. Mình đúng mình cãi rồi quay clip XXX cũng chùn cũng sợ đấy thôi có dám nói mình chống người thi hành công vụ đâu ạ :D Thường thì các cụ hay cãi cái vụ k sai thì không phải xuất trình giấy tờ, sử dụng tt27. Thế nghĩa là XXX k có quyền kiểm tra, mình k xuất trình k có nghĩa là mình chống đối. Em nghĩ các cụ chả phải lo :D tuy nhiên đi thì cứ có camera và ghi âm đầy đủ, mình đúng chẳng sợ !

747

Xe tăng
nếu vậy thì mấy vụ tranh luận với xxx + quay film chụp hình cũng chả làm sao sất. OFer nào đi tôn trọng luật thì cứ vô tư đê. XXX ăn bẩn là xuống cãi liền à. chả việc gì phải xoắn quẩy cả..
Em vừa về TB hôm qua. đi hơn trăm km toàn đúng tốc độ, đúng là đường, xin nhan...blah..blah...nhòm thấy chốt xxx mình chả sợ đếch giề. mỗi tội hơi lâu và ê mông thôi.

Website
www.geotextile.com.vn
Ăn nói nhẹ nhàng lịch sự, tránh to tiếng thì ai coi các cụ là chống người đâu?
Cụ cứ đùa, xxx lật mặt như trở bàn tay. nó vu khống cụ xong nó tự ký biêb bản làm chứng với nhau, cụ cãi đc à?
Tốt nhất đi đứng cẩn thận, sai chịu phạt luôn, còn đúng thì khi làm việc với xxx phải ghi âm cho chắc

PICK UP

Xe tải
"Đối với địch, phải cương quyết khôn khéo" Ăn nói mềm mỏng, bình tĩnh với xxx chả có gì phải lo cả. Mình sai thì mình chịu.
Em không ủng hộ việc đưa xxx lên nắp capo hay nóc tủ. Suy cho cùng họ vẫn là con người, tuy rằng đa số phần Con hơi bị lớn.

gnoudman

Xe tăng
chỉ béo mấy anh xxx thôi chứ phạt nặng nữa cũng chả giỉa quyết vđề gì

ngominh

Xe điện
Như nào là chống đối ? Tranh luận co bị hiểu là chống đối không ạ ?

seadogs

Xe tăng
Trước tiên xxx phải định nghĩa chống đối chứ. Thế này thì nói to cũng bị vin là chống đối đấy. Quả này xxx lại tha hồ 50/50