[Funland] Đọc sách điện tử có hơn sách giấy?

New car 2023

Xe container
E giờ toàn đọc sach điện tư trên Kindle thôi, lý do:
1. E già nên để chữ to dễ đọc
2. Đọc nhiều sách 1 lúc, quay lại quyển khác thì nó nhớ trang
3. Cứ google là tìm dc bản mobile, ko thì dung tools convert từ word, pdf ... sang mobile :)

.............
Tôi cũng hay xài ebooks.
Nhưng nó hay có bản .prc, rất nhiều bản không convert sang bản mobile được, bác ạ,
Nó bảo bị khoá gì đó.

Mà trên tablet của tôi thì chỉ đọc được mobile (với App AlReader), còn .prc thì đành đọc trên laptop vậy.

Website
www.mocconghoa.com
Tôi cũng hay xài ebooks.
Nhưng nó hay có bản .prc, rất nhiều bản không convert sang bản mobile được, bác ạ,
Nó bảo bị khoá gì đó.

Mà trên tablet của tôi thì chỉ đọc được mobile (với App AlReader), còn .prc thì đành đọc trên laptop vậy.
làm gì có chuyện đó, bác cài thử app kindle xem sao ạ? app Kindle sẽ đọc được đuôi .prc (đúng là 1 số ebook đuôi prc, người tạo ra ebook họ khóa, không chuyển sang đuôi khác như epub được)

phoxadan

Xe đạp
E đọc ebook từ thời pocket pc, và kindle từ thời 2012 đến giờ, nhưng hôm vừa rồi có vào một phòng đọc sách mới khai trương và ngồi đọc sách giấy thấy cảm giác cũng rất khác lạ, có thể do điều kiện sáng của phòng đọc đó rất tự nhiên ánh sáng trời, phòng đọc mới... Em nhận ra rằng máy đọc sách có thể mọi lúc mọi nơi, nhưng đọc sách giấy mà có không gian tốt cũng cuốn lắm, mùi giấy, độ sáng đủ nhìn rõ từ nét mực in

New car 2023

Xe container
làm gì có chuyện đó, bác cài thử app kindle xem sao ạ? app Kindle sẽ đọc được đuôi .prc (đúng là 1 số ebook đuôi prc, người tạo ra ebook họ khóa, không chuyển sang đuôi khác như epub được)
Thì tôi bị chính cái vụ khóa mà bác.
AlReader trên laptop thì đọc được file .prc mà không cần convert; và tôi đang đọc.
Trên tablet Android thì không đọc được và không convert được sang mobile.

hocthuenet

Xe đạp
Website
www.hocthue.net
Đọc tra cứu thì đọc sách điện tử cho nhanh, cho tiện.
Đọc giải trí thì ra thư viện đọc sách giấy.

berryfun

Xe điện
Mình chắc sắp sang cái thứ 4
Cháu mới cái kindle thứ 2 mà thời cháu ko nhớ khéo 7-8 năm rồi. Ơn trời kindle này bền khủng khiếp.

Xưa e toàn đọc sách giấy, truyện giấy… ngày đó còn mê đọc truyện kiếm hiệp, toàn ra hàng truyện thuê về đọc ngấu nghiến. Nhưng mà tầm khoảng 20 năm đổ lại, e toàn đọc sách điện tử. Nhiều bạn bè kêu đọc sách điện tử mỏi mắt, chứ e đọc thì thấy bình thường. Đến cả báo giấy cũng đã chuyển đổi nhiều sang báo điện tử.

Nhìn chung thời đại thay đổi thói quen người dùng. Giờ người ta cũng bắt đầu xem nhiều hơn, thông tin dưới dạng khoá học, bài hướng dẫn, chia sẻ youtube,… Đọc cũng ko còn ở vị trí độc tôn như ngày xưa nữa.
Với cháu sách vẫn là số 1. YouTube hay mấy cái bài …..trên mạng gọi là đọc lướt cho vui thôi.
Cháu đọc sách điện tử cũng tầm 20 năm đổ lại. Thú thật là sách điện tử ko bao giờ có được cảm giác như sách giấy “đối với những con nghiện sách và thích đọc”.

sách điện tử loại nào cháu ko biết, kindle hay lobo gì đó thì đọc cảm giác ko hề mỏi mắt hay khó chịu gì cả. Cháu hiện nay ngày nào cũng đọc. Nhưng có 1 cảm giác hơi xấu hổ là sách điển tử của cháu, đa phần là l ậu copy hoặc tải trên các diễn đàn về. Cháu có mua thử bản điện tử nxb Vietnam làm, cẩu thả ko khác gì sách l ậu nên mình bỏ tiền ra thấy quá phí.
Những quyển hot và giá trị cháu vẫn mua sách giấy.
mà sách giấy giờ đắt quá toàn 3-400k/ 1 cuốn nhiều hôm mua vèo cái 1.5-1.7tr tiền sách ngay.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Người bận cơm nước chợ búa, ko hở ra lúc nào mà đọc (nói lại bảo tìm lí do), mà bảo dành 1 tiếng đọc sách giấy là cực khó và ko đều được ạ. Nên em tải app về nghe lúc skin care và lúc nhặt rau rửa bát nấu cơm ạ, cũng nghe ko tập trung lắm, nhưng có nghe sách còn hơn không, nghe đều mỗi ngày được nhiều lắm ạ. Quyển nào thích thì nghe 2-3 lần, thôi mưa dầm thấm lâu cho mình đỡ nhạt nhẽo các cụ ạ. Em mới nghe 1 time thấy thích và rất tiện ạ. Lại cực rẻ so với mua sách giấy ạ!

georu

Xe máy
Tôi cũng hay xài ebooks.
Nó bảo bị khoá gì đó.

Cụ convert bằng gì thế ạ? Em hay dùng phần mềm calibre , convert sang mọi thể loại, cho mọi thiết bị, thấy cũng ổn

New car 2023

Xe container
Cụ convert bằng gì thế ạ? Em hay dùng phần mềm calibre , convert sang mọi thể loại, cho mọi thiết bị, thấy cũng ổn
Không nhớ bác ạ, nhưng mọi apps mà Google nó chỉ, tôi thử rồi.

Và, bị khóa do tác giả file, thì hình như bác không thể convert.

New car 2023

Xe container
Cháu mới cái kindle thứ 2 mà thời cháu ko nhớ khéo 7-8 năm rồi. Ơn trời kindle này bền khủng khiếp.

Với cháu sách vẫn là số 1. YouTube hay mấy cái bài …..trên mạng gọi là đọc lướt cho vui thôi.
Cháu đọc sách điện tử cũng tầm 20 năm đổ lại. Thú thật là sách điện tử ko bao giờ có được cảm giác như sách giấy “đối với những con nghiện sách và thích đọc”.

sách điện tử loại nào cháu ko biết, kindle hay lobo gì đó thì đọc cảm giác ko hề mỏi mắt hay khó chịu gì cả. Cháu hiện nay ngày nào cũng đọc. Nhưng có 1 cảm giác hơi xấu hổ là sách điển tử của cháu, đa phần là l ậu copy hoặc tải trên các diễn đàn về. Cháu có mua thử bản điện tử nxb Vietnam làm, cẩu thả ko khác gì sách l ậu nên mình bỏ tiền ra thấy quá phí.
mà sách giấy giờ đắt quá toàn 3-400k/ 1 cuốn nhiều hôm mua vèo cái 1.5-1.7tr tiền sách ngay.
Xài sách có bản quyền, có khi bác bị mắng ấy chứ.

jazzzzz

Xe lăn

2 cái kindle key board của mình đều bị vỡ màn do đêm ngủ đè lên.
Phần lớn sách của mình đều mua và dùng chuẩn, prc nên đọc rất thích, mình có thói quen ghi chú lên sách nên kindle là chân ái.
Mấy dạng sách nói, hay review không thêt tiêu hóa nổi

CafeHoangmai

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thích đọc sách kinh tế Tiếng Anh nên hay ra mua sách cũ, quả là quý hiếm và rẻ hơn mong đợi, từ nhiều nhà xb lớn trên TG như MacGrawHill, Pearson, MacMillan, nhiều quyển siêu rẻ, đọc sướng

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Sách điện tử đầy cuốn truyện không có or có thì nội dung tái bản bị sửa.Được cái tiện và cầm đọc lâu được,và chơi được media.
Còn sách truyền thống thì khoái cái mùi của sách mới,lật từng trang cũng khá thú vị,mỗi tội cầm mà đọc lâu thì hơi oải.
Và nhất là sách cũ,vừa là để sưu tầm,và nhiều khi nội dung hay hơn mấy loại sách mới bị tái bản.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Theo thớt em rón rén hỏi.các cụ dùng eboook nhà chắc không có tủ sách

Húp sụp sụp

Xe điện
Ngoài cái thú sột soạt, mùi giấy, món đồ quen...thuộc về tâm lý cảm xúc thì cái Kindle nó vượt trội quyển sách, riêng cánh độ nhẹ và thư thế cầm của Kindle quyển sách không đỡ được
Em thì dùng cả giấy cả điện tử cho hài hòa, đỡ chán

Dungha

Xe điện
Sách điện tử được cái tiện chứ cùng 1 cuốn sách thì đọc sách giấy sướng hơn rồi. Nhưng phải đi mua, phải mang theo... Nên em vẫn đọc sách điện tử là chính.

Website
www.mocconghoa.com
Thì tôi bị chính cái vụ khóa mà bác.
AlReader trên laptop thì đọc được file .prc mà không cần convert; và tôi đang đọc.
Trên tablet Android thì không đọc được và không convert được sang mobile.
tablet Android bác thử cài app Kindle chưa ạ? Trước em cài trên tab Samssung S6lite và thấy đọc được file prc mà?

Website
www.mocconghoa.com
Mua ở đâu uy tính bác nhỉ
Chịu bác ạ, nó rẻ nên bác cứ search mấy chỗ bán máy đọc sách ấy. Hà Nội thì hình như có 1 chỗ quanh hồ Ngọc Khánh bán ạ. Mua đại đi, quãng 2.5tr máy mới 100% luôn dùng tẹt ga

patuana76

Xe container
Tôi cũng hay xài ebooks.
Nó bảo bị khoá gì đó.

Đó là khóa DRM.
Bác dùng tool thì mở khóa được.
Tool ở đây