[Funland] Đọc sách điện tử có hơn sách giấy?

--Lamborghini--

Xe lăn
Cảm giác cầm quyển sách ngón tay vân vê trang sách khi chuẩn bị sang trang nó vẫn rất thích chính vì thế sách truyền thống vẫn có chỗ đứng nhất định với ng yêu đọc sách.
Còn không thể phủ nhận sách điện tử rất tiện lợi và kinh tế.
E đang dùng kindle pw4 e tải sách, truyện tranh vào thế là cả nhà đều có thể đọc được, ai rảnh thì đọc. Muốn mang đi đâu cũng tiện :)

xherox

Xe điện
Em thì chỉ đọc sách giấy, còn đâu đọc điện thoại. Ở nhà cũng có cái Kindle nhưng em ko dùng. Cầm quyển sách có cảm xúc hơn.

danleduc

Xe điện
Đọc sách điện tử thì ....tải xừ nó APP "sách nói" về ĐT mà dùng. Đỡ phải đầu tư tiền mua sách điện tử, đỡ phải đọc, APP nó đọc cho mà nghe, cắm tai nghe mà nghe.
Đọc sách điện tử hại mắt, em cảm thấy thế.

xitruman

Xe buýt
Em vừa múc con kindle, copy sách vô cả nhà ai cũng có sách để đọc.
Nhưng em vẫn mua sách truyện giấy thêm cho con. Vì nhiều quyển mới/hay thì sách điện tử chưa có.
Em nghĩ cứ đọc là tốt, sách gì cũng tốt ạ.

CauChangThoNgay

Xe đạp
Cả 2 cái đều có cái thú vị của nó. Mình thì đọc cả 2, thường là buổi tối đọc thì sẽ đọc sách điện tử trước, xong rồi sẽ đọc sách giấy để dành thời gian cho mắt mũi nghỉ ngơi trước khi đi ngủ :D

DungPhuong0712

Xe buýt
Thế hệ già như cháu thích sách giấy, có những thứ nó thuộc về giá trị

beSuSu

Xe điện
Tôi đọc bằng tablet, cũng nhiều sách.
Cái này tôi dùng phải 6-7 năm rồi, nó cứ trơ trơ ra, chưa có lý do gì để thay thế.
Được cái đọc ở đâu cũng được bác ạ, online hay offline.
Đọc bằng tablet vẫn khác máy đọc sách lắm.

minhtallica

Xe buýt
Có bác nào chỉ thích đọc sách điện tử mà không thíc đọc sách giấy như e không?
...
Có em đây! 😊
Cụ Mợ nào thích đọc sách bằng mắt lẫn tay (kiểu mân mê nó mới sướng! :)) ) thì đúng là nên đọc sách giấy! Còn không thì đọc sách điện tử có nhiều cái lợi hơn, chẳng hạn như:

- Số đầu sách đọc được nhiều hơn, nhất là ai đọc được bằng hai thứ tiếng trở lên, không phải cuốn nào cũng được dịch ra tiếng Việt.
- Nếu thích, có thể sử dụng chế độ nghe để cho mắt nghỉ.
- Tiện lợi, khi đi xa có thể đọc được nhiều đầu sách mà không phải mang vác...

Ít nhất là như vậy! :)

dung_hb

Xe máy
Nó chỉ tiện chứ sách giấy cảm giác nắm sờ lật từng trang nó chân thật phải thích hơn và cảm xúc hơn chứ nhỉ

daiduongp

Xe đạp
Em thì chỉ đọc sách giấy, còn đâu đọc điện thoại. Ở nhà cũng có cái Kindle nhưng em ko dùng. Cầm quyển sách có cảm xúc hơn.
Sách giấy nhiều quyển đắt quá bác, tải ebook về đọc e thấy cũng ổn chỉ cuốn nào kết lắm e mới lên tiki đặt

New car 2023

Xe container
Đọc bằng tablet vẫn khác máy đọc sách lắm.
Thì đúng rồi, nhưng vẫn khác sách giấy một trời một vực mà bác.
Tôi thì happy với tablet, vì nó đọc được, đã đành.
Phần nền của nó cũng điều chỉnh được ánh sáng, màu sắc, contrast, ...., đại loại nó cũng xấp xỉ cái anh Đọc sách kia, với tôi.

Và quan trọng nhất, nó đa năng hơn nhiều, bác có thể vô ô păn chém dó thoải mái hơn cái Kindle kia, hoặc đêm nằm trên giường xem Đức thắng Tây ban nha ở tứ kết Euro 2024.

jazzzzz

Xe lăn
Đọc sách điện tử thì ....tải xừ nó APP "sách nói" về ĐT mà dùng. Đỡ phải đầu tư tiền mua sách điện tử, đỡ phải đọc, APP nó đọc cho mà nghe, cắm tai nghe mà nghe.
Mình thì chịu không tài nào tiêu hóa nổi sách nói, cũng như mấy trò review phim, đọc sách nhiều lúc nghiền ngẫm, đọc đi đọc lại.
"Sách nói" duy nhất thích là mục đọc truyện trên radio, giọng đọc tốt, truyền cảm...

xherox

Xe điện
Sách giấy nhiều quyển đắt quá bác, tải ebook về đọc e thấy cũng ổn chỉ cuốn nào kết lắm e mới lên tiki đặt
Em toàn đi mua sách cũ, chẳng mấy khi mua sách mới cụ ah.
HÌ hì, toàn lang thang quanh khu đường Láng, Hà Nội để tìm sách ở những cửa hàng bán sách cũ.

Sách giấy nó có mùi thơm của giấy 1 cách rất riêng.
Ngoài ra sách giấy thì không phải mang đi sạc.
Nhưng độ tiện dụng cơ động thì kém hơn sách điện tử.
Sách điện tử đọc hết cái này sang cái khác. Còn sách giấy thì phải mang cả chục cuốn nếu đọc nhiều :-??

Trailer

Xe buýt
Thì đúng rồi, nhưng vẫn khác sách giấy một trời một vực mà bác.
Tôi thì happy với tablet, vì nó đọc được, đã đành.
Phần nền của nó cũng điều chỉnh được ánh sáng, màu sắc, contrast, ...., đại loại nó cũng xấp xỉ cái anh Đọc sách kia, với tôi.

Và quan trọng nhất, nó đa năng hơn nhiều, bác có thể vô ô păn chém dó thoải mái hơn cái Kindle kia, hoặc đêm nằm trên giường xem Đức thắng Tây ban nha ở tứ kết Euro 2024.
Ơ đá rồi à bác, em tưởng TBN thắng Đức 3-1 chứ nhỉ kaka.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có bác nào chỉ thích đọc sách điện tử mà không thíc đọc sách giấy như e không?. Từ ngày biết đến sách điện tử là e rất ít khi mua sách giấy, thấy đỡ tốn kém rất nhiều mà lại tiện, ebook cứ tải về để điện thoại thích là mở ra đọc hoặc tải app chuyển giọng nói về đọc hộ mình chỉ việc cắm tai nghe :D.
Đọc nhức mắt lắm ạ, nếu có app chuyển giọng nói thì nghe còn ok ạ

daiduongp

Xe đạp
E thì ít khi nghe sách nói còn ebook thì e tải ở nhóm này gần 2k sách, thấy cũng nhiều sách hay

minhlp

Xe tải
Sách nào cũng được.
Chịu đọc sách đã là quý rồi.
Cụ giống ý em. Sách giấy hay MĐS nó cũng chỉ là phương tiện, cái quan trọng là nội dung cuốn sách.
Sách giấy hay máy đọc sách nó có thể bổ trợ lẫn nhau, chứ không bắt buộc phải chọn một trong hai.
Từ ngày em mua MĐS, lượng sách giấy của em còn tăng lên.
Sách giấy một là em mua những bộ em thấy hay (sau khi đọc MĐS), hai là em mua sách mới phát hành (bản ebook chưa có).
Còn lại là em dùng MĐS. Có nhiều quyển ebook dễ tìm chứ sách cứng hơi khó.