[Thảo luận] Dốc Nguyễn khánh toàn lên Đào Tấn , cấm kiểu úc ?

Toyota Celica

Xe container
Nhà em từ cầu giấy nên em hay đi qua đg này
Từ tết đến giờ nếu ai hay đi cũng để ý ở bên phải đường trước ngã 4 trước dốc , có biển xanh chỉ dẫn hướng đi Đào tấn bây giờ phải rẽ phải đi về gần bục binh cầu giấy roài quay đầu rẽ , cái này em ủng hộ 2 tay 2 chân vì mỗi lần lên dốc ở đây rất vất vả , ko ai nhường ai , mà cái dốc cũng ngu , sao ko làm cái hầm xuyên mịe qua đấy thì có phải đơn giản ko , trên cái dốc đấy cũng chỉ là bãi đất làm gửi xe ???

Có một điều lạ thế này
Dốc cầm xe chỉ vào giờ cao điểm 6-8h sáng , chiều 4-6h30 thì phải
Nhưng em đi làm buổi sáng tầm 7h thì thấy các cụ bốn bánh vẫn lao ầm ầm
Hôm em thây công an bắt , hôm em thấy các chú đứng đấy nhưng chẳng bắt ..
Như vậy là sao , đã cấm thì cấm lưu thông , sao lại cứ để đi vào giờ đấy ??( bên phải đg dốc có biển cấm oto , cũng đề giờ thế nên kể cả các bác từ hướng khác đi lên cũng nhìn thấy ??? )
Em dự sau này chỗ này sẽ trở thành chỗ bẫy thu tiền mới của xxx, chúng nó cứ thả thế , mấy hôm nữa bắt thì bét nhè vì em đi làm hôm nào cũng thấy cả đống xe lao lên giốc đới ??

trang-mazda

Xe tải
Làm hầm noi thì có vẻ gian đơn nhg làm thì phức tap vô cung. Cò cam giờ chac la vì fiờ cao diem

Toyota Celica

Xe container
Đơn giản hay ko thì tiền nhà nước thu làm đại lộ các kiểu sao ko bớt chi phi mà làm trong thủ đô
Bớt lễ hội ăn chơi đi em dự làm cả đống ....
Ko biết hn có phải là thủ đô ít hầm , cầu vượt nhất tg ko ạ :))

silverhair117

Xe tăng
Nhiều người đòi làm hầm chui chỗ này rồi! Nhưng các bố mê tín sợ chạm long mạch hay gì đó nên cứ lần lữa rồi loay hoay ba cái trò cấm! XXX thì cũng chỉ chờ cá béo rồi thịt! Em thì cứ đi theo biển báo, làn đường cho lành!

OmegaO9

Xe container
Nhà em từ cầu giấy nên em hay đi qua đg này
Từ tết đến giờ nếu ai hay đi cũng để ý ở bên phải đường trước ngã 4 trước dốc , có biển xanh chỉ dẫn hướng đi Đào tấn bây giờ phải rẽ phải đi về gần bục binh cầu giấy roài quay đầu rẽ , cái này em ủng hộ 2 tay 2 chân vì mỗi lần lên dốc ở đây rất vất vả , ko ai nhường ai , mà cái dốc cũng ngu , sao ko làm cái hầm xuyên mịe qua đấy thì có phải đơn giản ko , trên cái dốc đấy cũng chỉ là bãi đất làm gửi xe ???

Có một điều lạ thế này
Như vậy là sao , đã cấm thì cấm lưu thông , sao lại cứ để đi vào giờ đấy ??( bên phải đg dốc có biển cấm oto , cũng đề giờ thế nên kể cả các bác từ hướng khác đi lên cũng nhìn thấy ??? )
Em dự sau này chỗ này sẽ trở thành chỗ bẫy thu tiền mới của xxx, chúng nó cứ thả thế , mấy hôm nữa bắt thì bét nhè vì em đi làm hôm nào cũng thấy cả đống xe lao lên giốc đới ??
Chiều cấm từ 16h đến 19h, dưng mà em thấy các cụ 4 bánh vẫn phi ầm ầm.Mặc dù ở dưới vẫn có 1 chú XX đứng làm phỗng.
Bức xúc nhất là mấy hôm trước Tết,chỗ giao nhau Nguyễn Khánh Toàn -Cầu Giấy này loạn xạ,tầm 3h chiều tắc dã man mà không thấy bóng dáng XX nào phân luồng cả.

pham ngoc chau

Xe buýt
bắt thả, bắt thả, thả con săn sắt, bắt con cá rô. Nếu cụ đi 4b thì cứ biển báo mà đi, khỏi mất xèng đỡ cãi vã. Nếu cả HN đi đúng luật GT, thì xxx phải khóc hu hu cho mà xem

lengkeng

Xe tăng
Lần sau các cụ xuống xe hỏi luôn mấy thằng XXX cho nhanh lên đây hỏi ai biết mà trả lời....

theph

Xe điện
Em cũng hay gặp cảnh này nhưng tuyệt đối không đi vào vì mình đi mà dính đòn là "chết vì ngu" thôi, chả kêu ai được.

beefburger

Xe tăng
OẠCH, nghe cụ chủ nói em giật cả nảy, mấy hôm trước em đi qua đay tầm 5 hay 6h gì đó, nhà em thì LIỄU GIAI nên em cũng qua lại đậy xuốt, thế cơ mà hôm đó đang lái xe lại có điện nên em cứ nghe và lái chả để ý quái gì cả em vẫn leo lên dốc bô lô ba la cười tơ toét trong xe vì ấy gọi em mà. rõ lúc đó có hai chú ấy đứng ngay đó sao lại không bắt em nhỉ?! mà xe em lại chưa có cả cái lô gô OF cơ, chắc họ không thấy em hay tưởng em là MAFIA cũng nên hê hê hê

Toyota Celica

Xe container
Chúng nó đang thả lưới thì phải , các cụ cứ cẩn thận
Em cũng toàn rẽ phải quay đầu rồi đi
Em thấy nó cũng khá logic hơn việc lên dốc và tranh nhau đường với xe đang đi thẳng ở trên vì chẳng ông nào nhường ông nào

HangB2

Xe điện
Em thấy nó cũng khá logic hơn việc lên dốc và tranh nhau đường với xe đang đi thẳng ở trên vì chẳng ông nào nhường ông nào
Chuẩn đó cụ ợ, hôm trước em có pót bài về cái này rồi, mặc dù trong giờ cấm nhưng vẫn thấy 4B chạy mà không bị vịn (thời gian đầu chỉ cảnh cáo chăng?) nên em dự khả năng bẫy là rất lớn

beefburger

Xe tăng
Nếu cụ tưởng tượng chút cái chỗ đó nó giống như....cái miệng cống thoát nước, rác ở bên trên trôi về cái miệng cống đó rồi dần dần bu tròn lại thành một đống lùm lùm, rác con lọt xuống rác to ở lại. em thấy y như thế, em sợ chỗ này lắm vì em đã tận mắt nhìn thấy một xem CIVIC tay NÁI NON cứ gầm gầm rồi chết máy rồi GẦM GẦM rồi làm cái phịch vài ba cái xe phía trước dù xô nhẹ cũng đủ vỡ hết mông mấy em 2b4b phía trước.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
..
Có một điều lạ thế này
Cứ phải TÙ MÙ thế mới dễ ăn xiền chứ Cụ :D

trungnh

Xe tăng
ý tưởng làm hầm xuyên qua có từ lâu lắm rồi, các cụ ở trển bàn lên bàn xuống, cơ mà thấy bảo làm là đục vào "xương rồng" hay cái gì ấy, thế nên thôi :|

CAP_bl

Xe điện
Về chuyện biển báo thì phải tuân thủ, mấy bác 4b coi thường hoặc không nhìn thấy biển thì nộp phạt cũng đáng.
Còn chuyện làm cầu, làm hầm thì đã có từ lâu, nhưng có lẽ bác chủ thớt chưa rõ về khu vực này nên mới nói thế. Đố bác ra động thổ đấy\:D/

luklak

Xe điện
Biển cấm nhưng người điều khiển GT (xx) cho qua để giải tỏa ách tắc hoặc gì đấy thì vẫn ok.

lopbeo

Xe tải
Làm hầm thì cũng được thôi nhưng chỗ này chả có giả phóng mặt bằng hay đền bù giải toả gì cả,ăn cái giải gì mà phải làm ngay.Phải không các cụ=))=))=))

E43000

Xe tăng
Hôm trước đi qua thấy vắng vắng và có 1 chú xxx đứng đó, em mở kính ra nói cho em đi qua phát thế là chú ý gật đầu... em phi qua luôn =))

trang-mazda

Xe tải
Bác noi chí phải. Nên quay dau roi đi ....vẫn hợp logic hơn