[Thảo luận] Dốc Kun- Hòa Bình

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ke ke, sáng 30-4 em đi Hòa Bình nhậu bữa rồi chiều Hòa Bình về Hà Lội luôn, phê phê roài, chạy toàn 80-90km/h, bật nhạc bốc lửa, lắc giật đùng đùng trong xe, đi qua rất nhiều trạm thấy các chú xxx đứng đông lắm, nhưng cứ qua là em giơ tay chào, các chú cứ mắt tròn mắt dẹt nhìn theo thôi, quý thế :D, cũng chả quan tâm là vạch liền vạch đứt gì nữa.
Chả hiểu cụ đang muốn chứng tỏ điều gì ? [-O<
Vầng, em cũng chả hiểu ý cụ ấy, cơ mà em thấy cụ ấy làm thế là sai toét rồi ạ ! [-X

onglao_danhca

Xe buýt
Nhân dịp nghỉ mấy ngày, nhà cháu đi Kim Bôi gọi là để 'tắm quả nước khoáng, chạy 3 quãng đồng'. Sáng 1.5 đi, chiều về, đang nhẹ nhàng bon xuống dốc Kun thì thấy chú áo vàng chạy ra chỉ gậy. Thôi có chuyện rồi! Bãi rộng, thấy nhiều xe cũng đang đỗ chờ đợi. Hỏi tôi đi điềm đạm thế thì mắc lỗi gì nhỉ, chú xxx rất lễ phép, bác đè vạch liền, đoạn dốc Kun này dễ tai nạn...oài, bắt 'chuẩn' thế thì nhà cháu chịu...
Lưu ý các cụ!
Cụ đi Kim bôi sao phải lên tận dôc Cun làm gì. Em hay đi đượng Bãi lạng - Bãi chạo , gần hơn nhiều, lại chẳng có xxx .Đi đường Bãi chạo gần hơn khoảng 30 km đấy. Mỗi tội vặn vô lăng vẹo cả sườn vì cua liên tục.
Em cứ chỉ đường thế này , cụ nào tập offroad thì thử nhé :
Từ HN , đi QL 6, qua bưu điện Lương sơn 3 km có biển chỉ dẫn rẽ trái đi bãi chạo/nhà máy xi măng Lương sơn. Rẽ trái theo biển , cứ đường to mà đi khoảng 25 km thì đến Bãi chạo. Rẽ trái tiếp 6 km nữa thì đến nước khoáng.
Đặc điểm: đường rất ít xe, mặt đường tốt . Không có biển hạn chế 50.

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Cụ đi Kim bôi sao phải lên tận dôc Cun làm gì. Em hay đi đượng Bãi lạng - Bãi chạo , gần hơn nhiều, lại chẳng có xxx .Đi đường Bãi chạo gần hơn khoảng 30 km đấy. Mỗi tội vặn vô lăng vẹo cả sườn vì cua liên tục.
Từ HN , đi QL 6, qua bưu điện Lương sơn 3 km có biển chỉ dẫn rẽ trái đi bãi chạo/nhà máy xi măng Lương sơn. Rẽ trái theo biển , cứ đường to mà đi khoảng 25 km thì đến Bãi chạo. Rẽ trái tiếp 6 km nữa thì đến nước khoáng.
cám ơn cụ đã mách nước, lần sau mà nhà cháu có đi lên đó nhất định sẽ khám phá con đường cụ chỉ (lối):)

SU31

Xe tải
Chính xác rồi đó, bác "Cas" đi KB mà chẳng lên OF hỏi han gì cả, Bác mà hỏi đường trước thì đỡ bị xxx tóm rồi không.
Đường này hồi năm 1998-2000 em chạy hàng ngày mà, cua nhiều, núi non đẹp, ít dốc cao... bản làng thơ mộng......không bao giờ có xxx chặn đường.

Dogia

Xe điện
Chả hiểu cụ đang muốn chứng tỏ điều gì ? [-O<
Vầng, em cũng chả hiểu ý cụ ấy, cơ mà em thấy cụ ấy làm thế là sai toét rồi ạ ! [-X
Xin lỗi các kụ, em có dám chứng tỏ điều gì đâu, em biết là em sai rồi. Em góp chuyện vui mấy ngày nghỉ lễ thôi, đi đường nhiều khi vạch liền vạch đứt cũng khó theo liên tục được vì mấy xe có chịu nhường nhau đâu.
Khi chạy về đến đoạn Láng Hòa Lạc cắt đường sắt mà hay bị tắc, em thấy mấy chú xxx thật khổ: Bụi mù trời mà vẫn phải đứng đấy để điều tiết giao thông, em còn hạ kính hỏi thăm và đưa cho chú xxx cái khẩu trang, thấy các chú cảm động phết.

Minhdung

Xe đạp
Ở Kim Bôi tắm chỗ nào chuẩn nhất ạ?