[HĐCĐ] Độc hành độc mã con đường lạ.

6997

Xe container

Manhpd

Xe cút kít
Đầy. Em vừa đi qua lúc trưa. Thằng nào mà tháo / lắp kịp :P
Vậy ạ. :-o
Em đi cung Phan Thiết,QT đận này em không sắp xếp được thời gian nên lão đấy có ới em nhưng em chả đi được.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
E thích độc hành nghe những bản nhạc trữ tình du dương nhưng phải 4 bánh, 2 bánh e k dám đi xa
Đấy. Lãng mạn nhưng phải thực tế như mợ đây này.

Muốn đi ngắm cái cột cờ biên giới nó to đẹp làm sao thì đi 2 bánh chả vấn đề gì cả. Nhưng em thì vẫn ưng đi 4 bánh hơn.

tieunhupha

Xe điện
Đã độc hành thì nhấc xe lên mà đi, đi đến đâu chán thì quay về, cùng lắm là gửi xe người về trước chứ có gì khó. Chỉ là có dám ko thôi.

Xep

Xe tăng
Ơ sao gg nó tính đi xe máy hết có 2h36” nhỉ. Tới cẩm phả chắc phải gấp đôi số ấy, e ko khoái đi một mình lắm, 2 mình thích hơn :))

Nhimtiu

Xe container
130km như đái phát là xong thôi mà, mở thớt hỏi làm choá j. Đi thì vác xe ra triển, 3 tiếng đến đích còn lang thang thì tuỳ hứng. 40 tuổi chứ có 3 tuổi đâu.

Còn đã hỏi thì hỏi cho xứng tầm. Trên đường có j hay, ăn j, chơi j , dừng đâu, gái gú sao….?
Em nghe hài vãi cụ ạ, những năm 93-94 khi đường quốc lộ 70 còn tối om k có mấy cây xăng mà hứng lên phát là em cân 3 chạy từ HN lên Tuyên Quang để ăn ốc đêm, chở cậu bạn hồi sv về nhà nó trên đó. Qua Việt Trì- Phú Thọ mới nghĩ chết cha xe mà thủng lốp hay hết xăng thì k biết xử lý kiểu gì? Đúng kiểu hứng lên phát là triển luôn chứ đg bây giờ có mà dễ hơn ăn kẹo, chả hiểu cụ thớt lo vđ gì?

caisua

Xe lăn
Nghĩ nhiều bục diều, nhà em toàn:
- Trưa T7 ngủ đậy chả biết làm gì em phi lên Sapa làm nồi lẩu
- Sáng CN lơ ngơ ăn sáng xong phi lên Phù Luông làm chai bia ngắm cảnh rồi về
- 4h sáng tết dương chợt tỉnh giấc lùa cả nhà 4h30 lên xe phi Mộc Châu, tối về ngủ nhà rồi

haiyen1012

Xe điện
Em độc hành 2b chán chê rồi, Đông Bắc, Tây Bắc. Đi như lịch trình của cụ thì chỉ gọi là du ngoạn nhẹ nhàng thôi
Tóm lại là:
4 bánh đưa thân xác đến nơi cần đến còn 2 bánh đưa tâm hồn đi khắp muôn nơi. Cảm xúc không nằm ở đích đến mà trên suốt hành trình

Chỉnh sửa cuối:
Cuộc sống xô bồ quá các cụ ạ, quanh đi quẩn lại hết ngày này đến năm khác chỉ có công việc, kiếm tiền, rồi về với gia đình. Sáng ra mở mắt dậy là vội vàng đánh răng rửa mặt, ăn sáng, 1 cuộc chiến cho 1 ngày mới, ra đường rồi đi làm toàn các ánh mắt lời nói giả tạo, cũng đúng thôi, ai cũng vì cuộc sống mà, chứ bản chất con người đa phần ai cũng tốt cả thôi. Hết 1 ngày làm việc là về với gia đình, là trách nhiệm với vợ, với con, rồi đủ các loại hiếu hỉ, về quê nội ngoại.

Nếu có thời gian và điều kiện thì em thích đi mọi nơi, mỗi thế thôi ạ, có chết thì em cũng mãn nguyện rồi, giờ còn trẻ, còn nhiều thứ phải lo nên em chưa đi được, em tính dùng xe máy đi 1 vòng từ Cẩm Phả lên Lạng Sơn để tìm lại sự yên bình từ chính mình, đi 2 ngày đổ lại thôi ạ, em tính xuất phát đi theo hướng Hạ Long - Đông Triều - Bắc Ninh rồi đi lên phía trên các tỉnh Bắc Kạn - Bắc Giang - Lạng Sơn, rồi vòng QL 4 về Quảng Ninh.

Đi thế có khi cũng vòng vèo mà qua mấy tỉnh toàn đô thị cũng chẳng có gì để ngắm, lơ ngơ lại ăn bẫy của 34 thì ức chế cả hành trình, không thì em đi khứ hồi mỗi QL 4 từ Cẩm Phả lên Lạng Sơn rồi vòng lại thôi ạ, đường vắng toàn núi rừng hoang sơ, ngắm nó mới đã. Em cũng tính lúc đi là đi ban ngày cho nhớ đường, còn về thì về nửa đêm cho nó phiêu, nhưng cũng sợ vì nhiều đoạn dài đường tối om, nhỡ bị giết thì cũng chẳng ai biết, với lại đoạn này gần biên giới biết đâu ngày xưa 1979 đánh nhau xác thịt be bét thì cũng hoảng, đi đúng chỗ nào nhiều vong ấy.

Các cụ có hay độc hành 2 bánh không ạ, em thấy cũng nhiều cái hay hơn là đi ô tô, có mưa có nắng, có gió có bụi. QL 4 này em chửa đi bao giờ, mong các cụ cho lời khuyên ạ.

Cụ rơi vào vòng luẩn quẩn r.

Bỏ ham muốn thì mới thấy an yên, tìm sự hài hoà ngay bên trong, đừng tìm bên ngoài.

Bên ngoài chỉ là cái vỏ che đậy thôi, ai cũng thích bộ vỏ thật đẹp hơn người khác cùng cấp độ?

Xe Thánh

Xe buýt
Em 3 năm nay toàn đi phượt xe máy 1 mình, đi khoái hơn 4 bánh nhiều. E toàn chọn chỗ vắng cảnh đẹp đi mới thích, sắp đến mùa lúa rồi đi đi b ơi, nhưng phải 1 tuần trở lên mới đi hết đc!!
Em máu đi Tây Bắc ngắm cột cờ Lũng Cú, ngắm sông Nho Quế, ngắm các con đường đẹp vắng ở Cao Bằng mà chưa có thời gian, đi chắc cũng phải 1 tuần đến chục ngày mới trải nghiệm hết.

Em máu đi Tây Bắc ngắm cột cờ Lũng Cú, ngắm sông Nho Quế, ngắm các con đường đẹp vắng ở Cao Bằng mà chưa có thời gian, đi chắc cũng phải 1 tuần đến chục ngày mới trải nghiệm hết.
HG thì đi 3 ngày là ok b ơi, t vác xe mấy lần rồi, đi xe máy HG đẹp gấp nhiều lần ngồi 4 bánh, b đi mùa lúa hoặc tam giác mạch sắp tới là đẹp, ko thì đi mua đông gần tết hoa cải hay ra tết là hoa đào hoa lê là đẹp nhất nhưng giá rét sương mù hơi vất tý.