Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonbh

Xe tăng
Cái này là quan điểm rất vớ vỉn , em nói thật người ta không đến nỗi ngu mà vẫy nhầm taxi , kể cả là xe taxi thật nếu không bật đèn FOR HIRE cũng không ai vẫy nhé,đấy là Bác tự an ủi thôi =)) trước em mua xe fo thằng bạn hỏi sao mày mua xe fo ò và cút vậy,em tím tái mặt mày.
Cụ mua cái xe mà để thằng bạn nó coi thường thế mà ko dám nói lại ah, thế thì cụ mua focus là nhầm rồi, thật là phí cho cái xe :-??

Isu_zu

Tháo bánh
Chạy Toy, em hay được người đi đường vẫy (tưởng taxi), vui phết. Từ khi chạy Ford, không được hưởng cái thú này!
Bác THẨM DU đến mức này thì em bó tay! Focus taxi chả chạy đầy ở Bình Thạnh hay sao? tự sướng cũng vừa phải, kẻo lại...yếu sinh lý thì chết...:))

pnt

Xe tải
Sướng hay khổ lại tùy quan điểm mỗi người Bác ạ ,Fo nó cũng không ngu gì mà Bán rẻ ,TOY cũng không điên mà bán đắt hơn.
Vâng đấy là em nói cách lựa chọn và cảm nhận của cá nhân em.
Như Bác Sờ pít nói ,anh em Fo toàn lấy mốc TOY ra so sánh,chứ Box TOY có thèm quan tâm đến Fo đâu.=))=))
Cái này thì em thấy có thể do anh em sau chạy Fo thấy rất ổn mà tại sao người khác lại nói Fo Fo` (VD khi mua xe em xác định nó uống trên 10l/100km nhưng nó uông ko đến).
Còn tại sao lại lấy mốc TOY thì có thể do trong các loại xe bình dân tại thị trường VN thì TOY đc cho là tốt bền nhất. Còn anh em đã mua TOY là đúng với tiêu chí ban đầu về xăng, bền ..rồi thì đâu có gì ngạc nhiên nữa để bình luận.

KIA Q7

Xe tăng
Tâm lý bầy đàn của dân Vịt mình đây mà. Người Việt mình không bao giờ dám bảo vệ quan điểm của cá nhân mình nhưng lại rất hay đưa ra lời khuyên với người khác vì ứ phải chịu trách nhiệm về hậu quả.
Cụ mua cái xe mà để thằng bạn nó coi thường thế mà ko dám nói lại ah, thế thì cụ mua focus là nhầm rồi, thật là phí cho cái xe :-??

Isu_zu

Tháo bánh
2 cụ sale Ford tung hứng hay ghê, hic hic.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bravo=D>=D>=D>=D>

Altis nó trang bị kém mà vẫn đắt đắt thì cũng phải thôi, vì nó là xe nhập, trong khi Focus là hàng LD. Chả biết chất lượng có tốt hơn Altis LD không như là hàng nhập khẩu thì sẽ giải quyết được cho ông sếp cái mẽ tốt hơn là Focus. Đó mới là cái ông ấy cần. Cái gì nó cũng có giá của nó, thằng lái xe biết íu gì mà nói lăng nhăng!
Cụ Maz lói cực chuẩn nuôn!!! Em đã từng biết có những ông Sếp gần như "liệt" nhưng vưỡn phải bao "chưn dài" để tạo dáng chứ chẳng làm ăn gì được, làm cậu lxe rỏ dãi thèm!

Cái này chắc tại cụ ngày xưa đi gấu hoặc hay ngó nghiêng hai bên đường tìm khách kiểu taxi nên người ta nhầm, nay đi fort cụ đi rón rén thì hết nhầm nhọt. nói thật em đã từng chạy mấy loại xe thường làm taxi mà chả ai nhầm.
À em thấy innova G và f everet giá gần tương đương nhau, everet lại chạy dầu chắc tiết kiệm nhiên liệu hơn, vậy tại sao hãng happy lại chọn innova G làm taxi nhỉ? lúc nãy vừa đi taxi happy về tò mò hỏi taxi driver thì cu cậu trả lời "ngày xưa chúng em cũng dùng focus nhưng tinh ra mua xăng vơi thay đồ đắt quá, cái focus chạy đường trường thì cũng tốt nhưng chạy nội thị thì uống kinh lắm nên các xếp phải đổi sang innova mới có lãi được, từ ngày đổi xe thì chúng em cũng được chia lời trên vốn góp, còn ngày xưa chạy focus thì chả có được chia đồng lãi nào. còn cái everét thì em không biết"
Cụ này nói đúng!
Ỉn MT ra đường trường ăn xăng hơn Ếch 2.3 nhà em tầm 1 lít, nhưng trong phố thì lại ít hơn tầm 2 lít! Ỉn AT thì em không biết!
Nói chung, Ford không sản xuất theo xu hướng để bán cho taxi, trừ ở Mẽo! Đường Mẽo nó đẹp, ít tắc nên trong phố cũng gần như xa lộ thì Ford Escape làm taxi cả bầy!

Cái này là quan điểm rất vớ vỉn , em nói thật người ta không đến nỗi ngu mà vẫy nhầm taxi , kể cả là xe taxi thật nếu không bật đèn FOR HIRE cũng không ai vẫy nhé,đấy là Bác tự an ủi thôi =)) trước em mua xe fo thằng bạn hỏi sao mày mua xe fo ò và cút vậy,em tím tái mặt mày.
Cụ gọi người nhầm là ngu thì hơi quá!
Em đi Ếch mà còn thi thoảng bị vẫy nhầm nữa là xe sedan!

Porsche 911

Xe container
2 cụ sale Ford tung hứng hay ghê, hic hic.
Bác lại chụp mũ cho 02 thành viên trong OF này là Nhân viên bán hàng của Ford àh. Cách đây lâu lâu rồi bác đã chụp mũ em rồi đấy. Nói thật, bọn em không đa tài vậy đâu. Bác phát biểu không nên theo kiểu cay cú vậy.

Sonbh

Xe tăng
Bác lại chụp mũ cho 02 thành viên trong OF này là Nhân viên bán hàng của Ford àh. Cách đây lâu lâu rồi bác đã chụp mũ em rồi đấy. Nói thật, bọn em không đa tài vậy đâu. Bác phát biểu không nên theo kiểu cay cú vậy.
Hehe, hài quá cụ nhỉ, chả có gì để tranh luận nữa chuyển sang nói lung tung, phát biểu tranh luận thì chả dựa trên nền tảng gì, toàn người dùng nhận xét khách quan thì cãi cùn bảo sâu Ford, nói thật sâu Ford tuổi gì mà vào đây tranh luận :D.

Isu_zu

Tháo bánh
Lại 3 cụ rồi..hichic...cay cú ko có trong từ điển của em bác ạ, chỉ bùn cười thôi...thẩm du lộ liễu nơi công cộng!

hieutaihai

Xe tải
Lại 3 cụ rồi..hichic...cay cú ko có trong từ điển của em bác ạ, chỉ bùn cười thôi...thẩm du lộ liễu nơi công cộng!
Cụ lý lẽ ko được lại vu cho người khác là Sêu của Ford à.

Nói thế thì hóa ra toàn Sêu của Ford cãi nhau với Sêu của Toyota hở cụ.

Tienthinh

Xe tăng
Lói chung e chả dám chê FC ,nhưng vì các bác tung hứng cho mình nào là phóng khoáng.. sướng hơn... thông minh hơn em thấy buồnn thôi.FC đi cũng được lắm,em cũng đang máu lại FC cho ló thời thượng vậy=))em nói thật đấy nhé các bác đừng ném đá em.Ngày trước em đã đổi xe Altis sang FC rồi.

Tienthinh

Xe tăng
E là em ức suýt đánh nhau đấy , xe tao mua là các xe trên thế giới đã từng đoạt rất nhiều giải thưởng..em chả muốn giải thích nhiều rằng xe này đi sướng lắm rồi giá lại rẻ nữa..em nghĩ mình mua mình hưởng thôi.=))=))

Sonbh

Xe tăng
E là em ức suýt đánh nhau đấy , xe tao mua là các xe trên thế giới đã từng đoạt rất nhiều giải thưởng..em chả muốn giải thích nhiều rằng xe này đi sướng lắm rồi giá lại rẻ nữa..em nghĩ mình mua mình hưởng thôi.=))=))
Hehe, sao phải đánh nhau, mất đoàn kết lắm cụ ah :D, chỉ cần nói " Mày thực sự có hiểu về oto ko thôi, nếu hiểu thì đừng nói "

Porsche 911

Xe container
Không cay cú thì có nghĩa là TỰ ỨC CHẾ BẢN THÂN hả bác? Tôn chỉ của OF ngược lại với từ này, vào đây chỉ FUN thôi nhé.

nobi1987

[Tịch thu bằng lái]
^^ các cụ cứ cãi nhau nữa đi...vịnh bắc bộ nó mà làm một phát 9.0 độ rít te thì còn đi được bằng chân là may lắm rồi chứ đừng nói tới xe hơi....pray for chờ ben...lò hạt nhân lại nổ nửa kìa( hên là chỉ nổ hơi nước thôi)...nguyên khu đó có tới 12 cái lò hạt nhân ló mà lổ hạt nhân một lò là ló lổ cả 12 lò lun=> nước nhật là nước nào thế sao ko thấy trên bản đồ..@@

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ lý lẽ ko được lại vu cho người khác là Sêu của Ford à.
Nói thế thì hóa ra toàn Sêu của Ford cãi nhau với Sêu của Toyota hở cụ.
Có gì mà lý lẽ hả cụ, sự thật nó lù lù ra, ai chả biết. Fun là chính thôi.
Ngoài lề chút, mời các cụ xem bài báo này, về tinh thần của người Nhật, nó cũng thể hiện qua các sản phẩm của họ. Trên thế giới, chỉ người Đức là có thể so sánh, nên mọi sự tranh luận ở đây, cho vui mà thôi.
http://docbao.vn/News.aspx?cid=35&id=89121&d=14032011

Porsche 911

Xe container
^^ các cụ cứ cãi nhau nữa đi...vịnh bắc bộ nó mà làm một phát 9.0 độ rít te thì còn đi được bằng chân là may lắm rồi chứ đừng nói tới xe hơi....pray for chờ ben...lò hạt nhân lại nổ nửa kìa( hên là chỉ nổ hơi nước thôi)...nguyên khu đó có tới 12 cái lò hạt nhân ló mà lổ hạt nhân một lò là ló lổ cả 12 lò lun=> nước nhật là nước nào thế sao ko thấy trên bản đồ..@@
Nếu nó nổ thì phóng xạ có lan sang tận VN hay không? hay chỉ đến anh bạn láng giềng của ta thôi:-bd. Em xin lỗi, ngoài lề ô tô tý.

NguyenChiVan

Xe tăng
em không đọc hết được cả hơn 90 trang của các bác và thấy nhận xét nhiều chiều khác nhau và em nghĩ là dù fan nào cũng nên nhận xét khách quan công bằng chính xác . nói về toy AN TIT chạy trong phố tốn ít xăng hơn theo em là đúng, vì sao : trọng lượng nhẹ hơn PÒ CỤT 121kg do vỏ mỏng để gảm gía thành ,lợi thế lúc khởi hành khi dừng đèn đỏ và tăng tốc ,nếu tăng thêm trọng lượng 121kg nữa thì em dự là ăn không ít hơn. về phía fò khi bán lại mất giá hơn ( ở việt nam) tốn xăng hơn khi đi trong phố khoảng 0.5-1lít (tùy người lái) an toàn hơn khi va chạm do vỏ dầy hơn,cảm giác lái chính xác hơn (đứng trong tốp 10 xe có cảm giác lái tốt nhất thế giới) chạy đầm và bốc hơn trên đườn trường có lẽ do trọng lượng lớn hơn và thiết kế ưu thế ở tốc độ cao ăn ít xăng hơn 0.4lít (tes ở mỹ) dân vịt thích toy hơn , dân châu âu thích pò (trắc ngu hơn mình , mua rồi bán không sợ lỗ ,coi tính mạng hơn xèn)
còn về giá thì bọn nó sang đây với mục đích kiếm tiền, với lợi nhuận tối đa nếu có cơ hội , khi chiếm được lòng tin thì chẳng tội gì mà không bóp , không chiếm được lòng tin thì đành phải hạ giá khuyến mại , còn truyện mua bán thì theo em là (nếu không quá nhiều tiền) mua những gì mình cần chứ không mua những gì mình thích, vì cái thích qua đi rất nhanh ,em có vài lời chân tình nếu bác nào thấy đúng thì ủn em phát còn thấy sai thì cứ ném đá cho em sáng mắt ra, em xin hết.

An Dong

Xe điện
Nếu nó nổ thì phóng xạ có lan sang tận VN hay không? hay chỉ đến anh bạn láng giềng của ta thôi:-bd. Em xin lỗi, ngoài lề ô tô tý.
Láng giềng thôi Cụ ạ. Em có xem qua phân tích của đài TH Pháp về sự cố ở Checchine (chec nô bưn) êm tự suy ra vậy. Cường độ giảm 100 lần sau khi lan truyền trong không gian 10 km. Tuy nhiên, đó là nói về ảnh hửong trực tiếp và trước mắt chứ hệ lụy lâu dài thì kinh khủng (Japan nằm giữa biển mà).
em không đọc hết được cả hơn 90 trang của các bác và thấy nhận xét nhiều chiều khác nhau và em nghĩ là dù fan nào cũng nên nhận xét khách quan công bằng chính xác . nói về toy AN TIT chạy trong phố tốn ít xăng hơn theo em là đúng, vì sao : trọng lượng nhẹ hơn PÒ CỤT 121kg do vỏ mỏng để gảm gía thành ,lợi thế lúc khởi hành khi dừng đèn đỏ và tăng tốc ,nếu tăng thêm trọng lượng 121kg nữa thì em dự là ăn không ít hơn. về phía fò khi bán lại mất giá hơn ( ở việt nam) tốn xăng hơn khi đi trong phố khoảng 0.5-1lít (tùy người lái) an toàn hơn khi va chạm do vỏ dầy hơn,cảm giác lái chính xác hơn (đứng trong tốp 10 xe có cảm giác lái tốt nhất thế giới) chạy đầm và bốc hơn trên đườn trường có lẽ do trọng lượng lớn hơn và thiết kế ưu thế ở tốc độ cao ăn ít xăng hơn 0.4lít (tes ở mỹ) dân vịt thích toy hơn , dân châu âu thích pò (trắc ngu hơn mình , mua rồi bán không sợ lỗ ,coi tính mạng hơn xèn)
còn về giá thì bọn nó sang đây với mục đích kiếm tiền, với lợi nhuận tối đa nếu có cơ hội , khi chiếm được lòng tin thì chẳng tội gì mà không bóp , không chiếm được lòng tin thì đành phải hạ giá khuyến mại , còn truyện mua bán thì theo em là (nếu không quá nhiều tiền) mua những gì mình cần chứ không mua những gì mình thích, vì cái thích qua đi rất nhanh ,em có vài lời chân tình nếu bác nào thấy đúng thì ủn em phát còn thấy sai thì cứ ném đá cho em sáng mắt ra, em xin hết.
Đồng ý với Cụ Vân, anh em mình tranh cãi làm gì. Xe nào chả quý, xa nào chả tốt. Miễn là các Cụ làm ra xèng, chăm sóc gia đình chu đáo, rủng rỉnh thì xuống hố vôi vơi độ Ô pHở, HD hay PKL không thì ở nhà chăm cây cảnh, cuối tuần đi cà phê nhỉ. Còn thích làm charity thì sang với đội RS nhà bọn em cho nó zui. Vuốt Cụ Vancáii nhá.

Trạng thái
Thớt đang đóng