[Funland] Doanh nhân, Đại gia nào là hình mẫu chuẩn mực nhất của VN thời kỳ đổi mới ?

xeitbanh

Xe tải
Phạm mạnh hùng là anh Viettel á cụ? Anh này ko tính vì thực ra anh ý là công chức nhà nước.
Ng~ M. Hùng cụ nhé! Cụ ấy chém gió thì kinh khủng khiếp đấy! Từ hồi em là quân cụ ấy ở bên V.T đã thấy cụ ấy phát biểu rất nhiều các khẩu hiệu, phong trào rồi. Mấy năm cụ ấy làm B.Trưởng đến nay, em có thấy làm được gì nổi bật đâu. Đơn cử như các MXH của mình, mấy rất nhiều công sức, tiền của để xây nên đều chìm hết cả.

Qualcomaptx

Xe tăng
Quả lê triệu phú,huấn🌹,phắc xíck clô,dũng thiếu tóc

donghanh

Xe tải
Em vơte cho anh Long bên Hoà Phát, nhờ anh mờ em cũng xây đc cái nhà, nếu giữ nguyên đến giờ chắc hpg sẽ cho em mảnh đất 40m trong ngõ nữa

Bigtenis

Xe tải
Cụ nó bậy quá, thế giới nào ngả nón thán phục về độ thần tốc xd và chất lượng xe Vinfast?

Thứ nhất, Vinfast mua lại toàn bộ công nghệ và dây chuyền sản xuất của BMV (sedan seria 3xx và X5) và thằng Spark của Chervolet (đội thiết kế của BMW được cử sang hỗ trợ chỉ thiết kế lại vài đường chỉ viền đèn, logo bên ngoài khung thân, chứ nhìn khung sườn vẫn dập khuôn như cũ đến 90%).

Thứ hai, Vinfast quá nôn nóng trong việc tung sp ra thị trường mà bỏ qua khâu test thử nghiệm , đã từng có nhiều bài báo phân tích về vấn đề này, nhưng Vin bịt mồm bịt miệng hết. Khâu test này cực kỳ quan trọng trong việc đánh giá chất lượng xe để tung ra thị trường (chắc Vin nghĩ là mua lại nguyên của BMW và Chervolet thì cần mẹ thì khâu test nữa nhể), nhưng nguyên tắc của ngành sx oto, bất cứ một sản phẩm nào mới ra (vì ít nhiều đều có sự thay đổi) đều phải test thí nghiệm theo tiêu chuẩn.

Đúng là lịch sử chưa có 1 DN nào của Châu Á luôn chứ k chỉ ĐNA (trừ China, vì đội này liều hơn VN) làm được điều này, vì họ không dám bỏ qua bước test thử nghiệm, này.

Cái đoạn béo béo nghiêng nghiêng đen đen của cụ í, thực sự là bốc thái quá rồi. Cụ làm trong Vin hay nghe hơi nồi chõ? Tiêu chuẩn Vin là cái tiêu chuẩn mứt gì? Tiến độ bị ép thì đúng, chứ tiêu chuẩn Vin, nghe muốn thoát táo bón, cụ muốn biết tiêu chuẩn Vin nó là cái mẹ gì? Xin mời cụ xem hệ thống cáp điện trong Landmark81, công trình bộ mặt của Vin đới, xem thử xem Vin nó sử dụng vật tư hạng mấy rồi tiếp chuyện nhé! Vin được cái khâu pr quá kinh nên ai cũng khiếp sợ. Vãi thật

Nói chung là nói a V cực giỏi thì quá đúng chứ bảo a í làm gì cũng vì dân vì nước và làm gì cũng chuẩn chỉ là sai bét.
Cụ đang ở đâu thế?

mrkibeo

Xe buýt
Em đoán cụ nào vào thớt này hầu hết cũng là doanh nhân.. 😊😊😊😊

Huthasa

Xe container

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
E vote cho bác này, DN sạch
Dính đến đất đai thì hiếm có khả năng "trong sạch, vững mạnh, toàn diện"

https://tienphong.vn/khieu-nai-bo-ngoai-tai-post178418.amp
https://plo.vn/thoi-su/chinh-tri/thu-tuong-chi-dao-thanh-tra-san-golf-long-thanh-205452.html

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
1 san golf thì ăn thua gì so với hàng trăm khu đô thị mây trăm hecta, bao nhiêu DA BT, BOT,… DN nào sống bằng BĐS thì rất có khả năng có lúc thay đổi chính sách, bộ máy chính quyền, sẽ lòi ra cả mở vấn đề,…

Loxe12a

Xe buýt
Em tưởng là Ngọc Trinh là doanh nhân tự thân và thành công nhất các cụ. Kinh doanh bằng vốn của mình, với câu nói nổi tiếng "chỉ có cạp đất mà ăn" đã chỉ đường cho các doanh nhân khác.

lamboghi

Xe tải
1 san golf thì ăn thua gì so với hàng trăm khu đô thị mây trăm hecta, bao nhiêu DA BT, BOT,… DN nào sống bằng BĐS thì rất có khả năng có lúc thay đổi chính sách, bộ máy chính quyền, sẽ lòi ra cả mở vấn đề,…
Quan trọng là anh có giúp gì cho bộ máy hiện tại hay ko thôi. khi cần anh phải xả thân ra cứu thì mới tồn tại vững bền dc

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
E vote cho bác này, DN sạch
Huy Hoàng của Mr Kiểm ngày xưa có khi còn nhiều tiền hơn Tăng Minh Phụng. Giàu khủng khiếp

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em vơte cho anh Long bên Hoà Phát, nhờ anh mờ em cũng xây đc cái nhà, nếu giữ nguyên đến giờ chắc hpg sẽ cho em mảnh đất 40m trong ngõ nữa
Em Vote cho ông chủ HP ạ.

Chỉnh sửa cuối:

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Mấy vụ này thì quá muỗi với cụ Kiểm. Làm ăn ai chẳng vướng đầy chông gai.

Trong một đoạn video tư liệu về ông Lê Văn Kiểm, nguyên Tổng bí thư Lê Khả Phiêu nói: “Lúc đó có khi phải bò tù và lơ mơ là xử tử…Tinh thần họ rất cố gắng nhưng cũng khó vượt qua. Thủ tướng và tôi bàn, thống nhất giãn nợ cho người ta. Xử lý như thế là đúng”.

lexus315

Xe điện
Em định chọn một anh nhưng cụ chủ thớt lại bị bem nick rồi, chờ cụ trở lại em còm nhé

DIT

Xe điện
Lấy được đô từ việc xk sản phẩm chưa cụ
Xuất đc linh kiện máy thở rồi đó. Chứ sp làm gì có bản quyền thương mại mà xuất. À còn về sp chung thì smartphone xuất qua mỹ Nga, tbn rồi đó.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Xuất đc linh kiện máy thở rồi đó. Chứ sp làm gì có bản quyền thương mại mà xuất. À còn về sp chung thì smartphone xuất qua mỹ Nga, tbn rồi đó.
E hỏi lấy dc đô về chưa cơ mà. Tháng 12/2020 mới có kế hoạch sang 2021 xk điện thoại thì tháng 5/2021 thông báo nghỉ chơi mảng smartphone, vậy chắc mới xuất dc mấy sp mẫu sang thôi, lỗ to cả mít chứ gì đã lấy dc đô về.
Về linh kiện máy thở, thấy bẩu xuất 50k thì ko biết dc bao xiền