[Funland] Doanh nghiệp dính nặng quá !

Chemgiolachinh

[Tịch thu bằng lái]
Thế gay go quá cụ nhỉ
Mình mới gay go....chút xíu thôi, chưa là gì
Ông đang sản xuất cho tôi, nhà máy chục triệu đô còn...đắp chiếu
Chính quyền họ đang không cho ngân hàng tính lãi suất 2 tháng qua với các công ty sản xuất, giãn tất toán nợ ngân hàng,
Giờ đang lập đàn cầu...nắng

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Em nói đến vậy mà cụ vẫn chưa hiểu được nhỉ ?

" Heo quay " là điện thoại là mạng 5G, tuy nhiên phía sau nó là ai và như thế nào mới là điều Mỹ tập trung để đánh tơi tả. Bản chất của Tàu là ăn cắp công nghệ và ăn cắp thông tin bằng mọi cách.

Cụ nên đọc chi tiết bản thỏa thuận 1 ( phase 1 ) để biết thêm chi tiết về Tàu sợ và xin ký như thể nào nhé.

Mỹ mới là thị trường tiêu dùng lớn nhất thế giới. Tàu chỉ đông dân và chuyên sản xuất và bán sản phẩm thường không có bản quyền ( chính điều này làm giá rẻ ) và bán vào Mỹ với ngân sách lớn nhất thế giới hàng năm.

Mỹ vừa thăm Ấn về, thấy cả nhà cùng vui lắm đấy :-*:-*:-*
Vẫn chưa thấy cụ trả lời câu hỏi: Công nghệ nào của Mỹ mà cấm thì Tàu đi luôn và ngay?

Còn về thoả thuận 2 bên mà ký nghĩa là đều cần nhau cả

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Tàu đang đi luôn và sắp ngay rồi mà cụ :D:D:D
Nội dung chính thỏa thuận như thế nào ? Cụ cần phải nói rõ hiểu biết và kiến thúc của cụ đang ở mức độ nào thì em mới biết để hầu chuyện cụ tiếp chứ.

Vẫn chưa thấy cụ trả lời câu hỏi: Công nghệ nào của Mỹ mà cấm thì Tàu đi luôn và ngay?

Có thể coi đây là thời điểm thanh lọc các doanh nghiệp.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ những con bò ngồi đút chân gầm bàn gõ bàn phím thì nói hay thôi. Vào thực tế chút đi. Những thằng đó chưa bao giờ đi thăm các công xưởng sản xuất ra các linh kiện sản xuất của bọn Tàu đâu. Ngài Trum đó áp thuế lên bọn Tàu để kéo sản xuất về Mẽo mà còn đang khó khăn. Bao giờ phải trực tiếp đi tìm linh kiện sản phẩm thì mới biết nó quy mô thế nào nhé. Đừng bao giờ đút chân gầm bàn như mấy ông đức cao vọng trọng hô hào mấy chục năm qua lên đất nước công nghiệp với con rồng con hổ nhé. Thực tế chút đi
Làm sao để nói thực tế với các bạn chỉ sống đời online được ;))

Bọn Tây giờ bảo nhau là muốn sản xuất cái gì thì đầu tiên là tìm hiểu xem thằng Tàu nó đã làm chưa, còn nếu nó chưa làm thì rất quan trọng phải tìm hiểu vì sao nó lại không thèm làm :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Như ngành bên em, bác nào chuyên đồ Tàu gần như chả có hàng bán.
Hàng châu Âu Mỹ thì có hàng.

ldt_nttl

Xe hơi
Reset lại nền kinh tế. Ông nào khoẻ vẫn sống. Sau đợt này sẽ có nhiều cơ hội cho các startup

XPQ

Xe cút kít
Reset lại nền kinh tế. Ông nào khoẻ vẫn sống. Sau đợt này sẽ có nhiều cơ hội cho các startup

Sau đận này sẽ thấy một cơ số hàng Việt nam chất lượng cao được ra đời dư lào và từ đâu.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Tàu đang đi luôn và sắp ngay rồi mà cụ :D:D:D
Nội dung chính thỏa thuận như thế nào ? Cụ cần phải nói rõ hiểu biết và kiến thúc của cụ đang ở mức độ nào thì em mới biết để hầu chuyện cụ tiếp chứ.
Cụ định học AQ chăng
Em cứ hỏi cốt để thấy cụ chém nhảm thế nào thôi
Bài Tàu thì cũng nên có lý trí và hiểu biết tí
Chứ còn chém nhảm kiểu Tàu sắp đi luôn và ngay như cụ thì ... thôi mời cụ tiếp tục tự sướng ạ!

HVC

Xe buýt

Bọn Tây giờ bảo nhau là muốn sản xuất cái gì thì đầu tiên là tìm hiểu xem thằng Tàu nó đã làm chưa, còn nếu nó chưa làm thì rất quan trọng phải tìm hiểu vì sao nó lại không thèm làm :))
Em qua bên Tàu tham quan xưởng của nó sản xuất. Nếu nói đi bộ có khi phải mất 2 ngày để tham quan đấy. Toàn nhìn vào số lượng máy móc của nó đã hoảng rồi lấy đâu ra mà về tự sản xuất đc. Phải đi vào thực tế và nhìn vào túi tiền của mình có bao nhiêu đã thì mới nói đến vấn đề kinh tế này. Còn mấy cái tụi hàng tháng lĩnh lương em ko chấp

newbiess

[Tịch thu bằng lái]

Không phải bọn họ chỉ sống đời online đâu, mà là cứ chém gió cho sướng thôi. Đâu bị đánh thuế đâu
Như cái cụ Lumia í, phán như đúng rồi là Mỹ mà cấm công nghệ Tàu đi ngay và luôn
Hỏi mãi không trả lời được thì lại chém cùn

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Em đã nói qua các còm trước, cụ không chịu khó đọc gì cả hoặc là cụ đọc rồi nhưng nghĩ mãi mà không hiểu.
Em là công dân Việt Nam, có phải thành phần người Tàu nói tiếng Việt đâu mà bài với ko bài :D :D :D .
Cụ hiểu đến đâu thì mời cụ nói, em sẵn sàng lắng nghe và học hỏi ( nếu nói dăm ba câu vu vơ thì tốt nhất không nên trả lời còm em nữa cụ nhé ).

Cụ định học AQ chăng
Em cứ hỏi cốt để thấy cụ chém nhảm thế nào thôi
Bài Tàu thì cũng nên có lý trí và hiểu biết tí
Chứ còn chém nhảm kiểu Tàu sắp đi luôn và ngay như cụ thì ... thôi mời cụ tiếp tục tự sướng ạ!

Henry 27

Xe tăng
Cụ dọa ma Em ah. Nhưng Em kệ, ko đợi Cụ dọa đâu vì 2 hôm trước có tý tiền còm gửi bank dài hạn coi như tý lương hưu thì Em rút ngay quy ra 4 con 9 rồi, kệ đời, chấp nhận thiệt thòi 10% để kê cao gối ngủ ngon.
Á đù. Hôm qua mà cụ thoát hàng thì đã gỡ lại 20% rồi.

Lexus 717

Xì hơi lốp
Em qua bên Tàu tham quan xưởng của nó sản xuất. Nếu nói đi bộ có khi phải mất 2 ngày để tham quan đấy. Toàn nhìn vào số lượng máy móc của nó đã hoảng rồi lấy đâu ra mà về tự sản xuất đc. Phải đi vào thực tế và nhìn vào túi tiền của mình có bao nhiêu đã thì mới nói đến vấn đề kinh tế này. Còn mấy cái tụi hàng tháng lĩnh lương em ko chấp
Qui mô sản xuất lớn cũng là 1 lợi thế. Tuy nhiên trong kinh tế nó cũng có 2 mặt qui mô lớn có lợi thế nhưng cũng kèm nhiều rủi ro. Khi khủng hoảng như này chi phí về tài chính cho qui mô lớn cũng tăng hơn nhiều so với qui mô nhỏ. Sau khủng hoảng, qui mô sản xuất chưa phục hồi thì DN cũng thua lỗ do chưa đạt điểm hòa vốn.

Lexus 717

Xì hơi lốp
E cũng dự thế , nếu dịch kéo dài thêm 3 tháng nữa thì danh sách sẽ rất rất dài cụ ạ
Nó chả chết đâu cụ. Cùng lắm là lại thành vô sản thôi. Nhiều DN đi vay NH để đầu tư sau vụ covid này thì hệ thống NH sẽ gặp rất nhiều rủi ro.

vephiadong

Xe điện

Mã nguồn cấm thì đương nhiên sập nguồn.
Khác VN, do thị trường lớn nên các nhà đầu tư vào TQ đều phải cam kết chuyển giao công nghệ

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Đã thông. Vấn đề là nội địa trung quốc chưa thông hết, giá vận chuyển nội địa nếu muốn nhanh thì sẽ đắt
Biên phòng chặn phòng dịch thế nào mà tiểu ngạch chui thông được tài thế? ý cụ là tiểu ngạch (biên mậu) chính thức qua cửa khẩu đường bộ?