[Funland] Đoàn Văn Hậu sang Nhật

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Có thể nào nó ăn gian 2 tuổi không cụ? :D
Những nhược điểm của nó cụ nêu ra cũng là điểm yếu của tuổi trẻ, theo thời gian sẽ dần chín thôi cụ.
Mà hình như trẻ nhất DTQG đang là Bình củi chứ không phải VH
À, em nhầm, hình như Bình củi trẻ nhất (trên giấy tờ). Nhưng nghe đồn Bình củi gian tới 4 tuổi lận ;)) . Lò HN thì em tin chả có ai gian tuổi. Ông Hiển ko phải loại hám thành tích đội trẻ.

Thống kê như này thì trước đây Văn Quyến cũng tốt hơn, giải U toàn đá vượt cấp, giành bóng vàng khi 19 tuổi
Hậu hôm qua đá phạm lỗi hơi nhiều, 2 tình huống gần khung thành rất nguy hiểm, nhất là tình huống phạm lỗi đầu trận cản người không bóng lộ liễu và không cần thiết. Bù lại hiệp 2 đá tốt, cản phá được nhiều pha nguy hiểm

Công Vinh cũng 19 tuổi QBV. Quan trọng là tầm của ĐTQG nước mình bây giờ là 9-10, thời Quyến chỉ độ 6-7 là căng. Có giỏi nhất thời đó cũng chỉ hạng khá lứa này. Quyến mà đá ở lứa này chẳng biết có đc ông Park gọi đi ko hay bị tống về vì tội láo. Về tiềm năng thì Hậu nó sẽ ăn đứt vì nó chuyên nghiệp hơn, khao khát hơn và đc đào tạo chăm sóc kĩ càng hơn. Giống như 1 cái cây ăn quả đc chăm bón theo khoa học thì quả của nó sẽ ngon ngọt hơn cái cây dại.

bóng đá VN nếu chọn 3 cầu thủ có thể xuất khẩu được thì là Q.N.Hải, Văn Thanh và Văn Hậu, tuy Quang Hải hay nhưng với lối đá + thể hình và tốc độ của e thì không phù hợp ra ngoài
Quang Hải nó có 1 cái là tư duy đá bóng của nó cực cao, thậm chí em chưa từng thấy cầu thủ nào của VN em xem, từ thời Hồng Sơn đến giờ, có nhãn quan chiến thuật tốt như nó. Tất nhiên, phải vứt nó vào môi trường phù hợp chứ ko phải là đâu cũng đc. Nên Hải sẽ phù hợp với những giải thiên về kỹ thuật hơn, kiểu J League. Chứ nó sang K League là xịt chắc kèo. Hậu với Thanh thì đá cả J league lẫn K League đều đc.

Trang điểm Tử thi

Xe container
thế cụ có mấy đứa con trai, mấy đứa con gái. Như Đoàn Chính Thuần thì có đúng 1 ông con trai ( tưởng con mình hóa ra không phải ) và 1 đống con gái
Em quan tâm các mợ người tình của hắn cơ 8->8->8->

Mata

Xe container
Hậu đủ sức đá bên Nhật, chỉ sợ ko dám đi nước ngoài thôi.
Chứ thằng hậu vệ trái Thái Lan mùa vừa rồi nó cũng đá chính ở CLB Nhật suốt.

cuongdiv

Xe container
À, em nhầm, hình như Bình củi trẻ nhất (trên giấy tờ). Nhưng nghe đồn Bình củi gian tới 4 tuổi lận ;)) . Lò HN thì em tin chả có ai gian tuổi. Ông Hiển ko phải loại hám thành tích đội trẻ.

Công Vinh cũng 19 tuổi QBV. Quan trọng là tầm của ĐTQG nước mình bây giờ là 9-10, thời Quyến chỉ độ 6-7 là căng. Có giỏi nhất thời đó cũng chỉ hạng khá lứa này. Quyến mà đá ở lứa này chẳng biết có đc ông Park gọi đi ko hay bị tống về vì tội láo. Về tiềm năng thì Hậu nó sẽ ăn đứt vì nó chuyên nghiệp hơn, khao khát hơn và đc đào tạo chăm sóc kĩ càng hơn. Giống như 1 cái cây ăn quả đc chăm bón theo khoa học thì quả của nó sẽ ngon ngọt hơn cái cây dại.

Quang Hải nó có 1 cái là tư duy đá bóng của nó cực cao, thậm chí em chưa từng thấy cầu thủ nào của VN em xem, từ thời Hồng Sơn đến giờ, có nhãn quan chiến thuật tốt như nó. Tất nhiên, phải vứt nó vào môi trường phù hợp chứ ko phải là đâu cũng đc. Nên Hải sẽ phù hợp với những giải thiên về kỹ thuật hơn, kiểu J League. Chứ nó sang K League là xịt chắc kèo. Hậu với Thanh thì đá cả J league lẫn K League đều đc.
Lão phân tích rất hay, Mấy thớt về bóng bánh lão đưa ra cái nhìn sắc sảo :D

EvoqueLimited

Xe hơi
Có thể nào nó ăn gian 2 tuổi không cụ? :D
Những nhược điểm của nó cụ nêu ra cũng là điểm yếu của tuổi trẻ, theo thời gian sẽ dần chín thôi cụ.
Mà hình như trẻ nhất DTQG đang là Bình củi chứ không phải VH
Nó cạnh hàng xóm quê em. Chuẩn tuổi đó lớp 1 học cùng với em trai bạn e.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Sau trận đấu hay và thắm tình hữu nghị tối qua, ngôi sao của tuyển Nhật Bản Ritsu Doan đã nhận họ hàng với ngôi sao Hậu Đoàn của Việt Nam và mời anh sang thăm Nhật Bản trong thời gian sớm nhất. Hậu Đoàn đã vui vẻ nhận lời.
Nhận lời mời của Doan Ritsu .Hậu Đoàn cùng 1 số cầu thủ đã chính thức sang thăm Nhật Bản để nhận họ hàng. Thời gian bắt đầu từ Tết Ta đến Tết Tây

td lines

Xe điện
Hậu đủ sức đá bên Nhật, chỉ sợ ko dám đi nước ngoài thôi.
Chứ thằng hậu vệ trái Thái Lan mùa vừa rồi nó cũng đá chính ở CLB Nhật suốt.
Nếu thực sự cậu ấy có tài năng và tham lam hãy rời khỏi châu Á . Nếu cậu ấy có người quản lý tốt và không bị cản trở điều gì thì hãy tham vọng châu Âu . Cứ thử gửi video khắp nơi xin đơn phương tập huấn cùng với đội hạng 2 hoặc thậm chí hạng 3 ở châu Âu , bởi ở đó mới có vệ tinh của những CLB săn cầu thủ để đầu tư chứ loanh quanh đá áo làng trấn thương vài mùa coi như tiêu rồi cũng về vườn dạy trẻ con tập bóng

quochiep

Xe tăng
iem cũng thích đc như đồng chí ấy ;))
Con rơi cả xh :))
Con rơi khắp nơi nhưng có thằng con chính thống thì lại là nuôi con tu hú . Và con ruột sau bị thằng con tu hú xơi hết , đấy có phải quả báo ko cụ ??

ubisapro

Xe trâu
Họ hàng gần thế cơ chứ ;))

juve99

Xe cút kít
Idol của em, mặc dù cu em mới có 19 tuổi. Thể hình, thể lực, chiến thuật đều ngon,... Thỉnh thoảng tiểu xảo hơi lộ tí thôi.

Phải nói bọn tuyển trạch viên của CLB Châu âu rất bá đạo, cách đây mấy năm nó đã phát hiện ra Hậu Đoàn rồi. Kinh thặc.
Cách đây mấy năm cũng Hậu nhưng là Phan Thanh Hậu, đang xịt dần rồi:D

superrlinh

Xe buýt
Em nghĩ trình độ ĐVH sang đá đội tầm trung ở Nhật được. Ít ra được training liên tục với các đối thủ giỏi thì trình độ sẽ lên. Nhưng Hà Nội FC chắc còn lâu mới bán.

dpl

Xe lăn
Sau trận đấu hay và thắm tình hữu nghị tối qua, ngôi sao của tuyển Nhật Bản Ritsu Doan đã nhận họ hàng với ngôi sao Hậu Đoàn của Việt Nam và mời anh sang thăm Nhật Bản trong thời gian sớm nhất. Hậu Đoàn đã vui vẻ nhận lời.
Thằng Doan kia k phải họ cụ nhé
E là họ Đoàn chính gốc đây ạ
Trong group dòng tộc họ Đoàn cũng có 1 bài tranh cãi về cậu nhật Doan kia rồi.
Gửi cụ ạ :
Do có chữ "Doan" trong tên gọi, nhiều người nghĩ cầu thủ Nhật Bản có gốc Việt Nam, với họ Đoàn hay Doãn. Song thực chất, họ của Ritsu là Doan (堂安), tiếng Nhật đọc rời thành Đô-An ghép bởi chữ Đường (堂) và An (安) theo tiếng Hán.

Vũ Điệp

Xe điện
Lối đá đơn giản hiệu quả! Ủng hộ cu nó đi.

Dở người

Xe điện
Muốn sang Nhật, chậu Âu thì cu Hậu phải chịu cày tiếng Anh, phải khá vào. Không giỏi tiếng Anh thì làm sao hoà nhập với CLB được. Tinh thần tự lập chắc ổ vì bọn này cũng xa nhà tập trung từ bé.
Học cu Lâm Tây í, tìm một người đại diện từ châu Âu luôn, thông luật, lại có quan hệ. Lâm có tư duy của người Âu, tiếng Anh tốt nên nó đi đâu cũng không ngại. Cầu thủ Việt muốn vươn ra biển thì phải học điều này từ Lâm.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Muốn sang Nhật, chậu Âu thì cu Hậu phải chịu cày tiếng Anh, phải khá vào. Không giỏi tiếng Anh thì làm sao hoà nhập với CLB được. Tinh thần tự lập chắc ổ vì bọn này cũng xa nhà tập trung từ bé.
Học cu Lâm Tây í, tìm một người đại diện từ châu Âu luôn, thông luật, lại có quan hệ. Lâm có tư duy của người Âu, tiếng Anh tốt nên nó đi đâu cũng không ngại. Cầu thủ Việt muốn vươn ra biển thì phải học điều này từ Lâm.
Cụ nói chuẩn.
Các cầu thủ có 1 phương diện rất quan trọng đó là "Khả năng thích nghi". Một cầu thủ giỏi đến mấy mà ko có khả năng này thì cũng dẹo sớm.

Mà muốn thích nghi tốt thì phải có tính cách dễ hòa đồng hoặc cá tính mạnh mẽ, đồng thời phải có ngôn ngữ bản địa tốt. Tiếng Anh là thứ nên có rồi nhưng nếu giả sử Hậu sang Nhật thì em nó nên học tiếng Nhật (chỉ nghe nói thôi, ko cần học viết).