[Thảo luận] Đoạn qua TP Phủ Lý rất nhiều xe bị bắn

vnthan

Xe buýt
Ợ, đoạn này nó bắt là kết quả của quãng đường các bác chạy từ Ninh Bình lên cơ ạ.

Cách đây 3 năm, hồi em mới lấy bằng bị dính một phát ở đó. Qua Phủ Lý mới bắt nhưng bắn từ tận thị xã Ninh Bình. Kết quả 750k nộp nhà nước cộng với 1 lỗ xinh xinh trên bằng, đến giờ vẫn nhớ mãi.

Vụ này cũng có mặt tích cực của nó, 3 năm nay em chạy xe luôn tuân thủ biển báo tốc độ nên chưa dính thêm phát nào.

yokogeri

Xe đạp
Em xin góp ý kiến nhé. Hai tuần trước em bị bắn trong địa phận tp. PHủ Lý chiều Hà Nội -Nam Định, vì cứ tưởng xxx nó chỉ bắn từ đoạn qua đường tàu về Nam Định thôi, ai dè nó khôn, em chạy đến hết địa phận Phủ Lý thì bị bắt sống.
Còn đoạn ngược chiều lại, từ Phủ Lý lên Hà Nội thì có lẽ bác Vnthan nói đúng, em vẫn chạy đường này thường xuyên, cứ hết biển đô thị Phủ Lý bên tay phải là được chạy 80, nó có cớ gì mà bắt mình đâu? Hôm kia em cũng chạy y như thế nhưng không thấy thằng nào bắt mình cả, chả hiểu thế nào nữa.

Em nghĩ thế này, trong forum của ae mình chẳng lẽ không có bác nào quan hệ với nhà báo viết bài chửi bố bọn Sở Giao thông ở các tỉnh vì khốn nạn, vô trách nhiệm và lười nhác về việc cắm biển bừa bãi hoặc không thèm dỡ biển cũ để xxx đục nước béo cò nhỉ, ví dụ:

1. Hướng Từ Hà Nội đi phía Nam (Phủ Lý, Nam Định..)
- Đi hết thị trấn Đồng Văn rồi, mà sau khi làm lại đường nó cũng không thèm cắm lại biển báo hết đô thị, chỉ để mỗi cái biển báo đô thị bên kia đường, thế là nhập nhằng, tạo cớ cho xxx gặm xương ae.

2. Hướng từ Nam Định đi Hà Nội
- Nếu chạy từ hướng HN về thì hết cái đường to 2 chiều có dải phân cách cứng là đến khu vực đô thị, nhưng nếu đi ngược lại chiều lên HN thì phải chạy thêm vài cây nữa mới thấy cái biển báo hết hạn chế tốc độ cũ (em mới bị bắn tiếp tuần trước ở đây)
- Trước khi đến địa phận thị trấn Bình Mỹ, trước đấy còn có một đoạn cũng cắm biển báo đô thị (tên gì em chẳng nhớ), nhưng đoạn từ hết Bình Mỹ trở về thì chẳng có cái biển nào.

Nói chung là em và chắc nhiều người nữa đang vô cùng bức xúc vì cái sự cẩu thả, tùy tiện này, mình kiếm tiền ko dễ dàng gì nhưng lại toàn phải vỗ béo những bọn người tha hóa một cách vô lý :mad:

@1dong

Xe hơi
Chiều nay em đi Nam Định lên cũng thấy như cụ chủ thớt thông báo . Rõ ràng qua biển báo hết thành phố là có biển hạn chế 80 . Hnay cháu cũng chỉ dám đi 50 . Em nghĩ nếu bị bắn thì có khi bị bắn ở đoạn đi Nam Định thôi . Về đến chỗ Phủ Lý nó mới tóm

Chiều nay em đi Nam Định lên cũng thấy như cụ chủ thớt thông báo . Rõ ràng qua biển báo hết thành phố là có biển hạn chế 80 . Hnay cháu cũng chỉ dám đi 50 . Em nghĩ nếu bị bắn thì có khi bị bắn ở đoạn đi Nam Định thôi . Về đến chỗ Phủ Lý nó mới tóm
Mai em phải đi Hanoi - Nam định, qua đoạn này đây . Thế tóm lại là cứ đi theo biển là ok phải hông bác ?

Gap373

Xe điện
Mai em phải đi Hanoi - Nam định, qua đoạn này đây . Thế tóm lại là cứ đi theo biển là ok phải hông bác ?
Em cũng nghĩ cứ đi theo biển báo là không vấn đề gì. Nhiều khi đường đông mà mình đi xe nhỏ cứ bám mấy xe tải, không để ý biển mới dễ dính thôi:ohmy:

nixSon

Xe tải
vấn đề e hiểu thế này .
Đoạn đường từ TP phủ Lý về HN thì đoạn Phủ Lý đến Đồng Văn mới làm đường thành 2 làn cứng . mặc rù có biển báo hết đô thị tốc độ 80Km nhưng bọn XXX cứ vin cớ là có dải phân cách cứng thì phải chạỵ 50Km . Nói chung yếu bóng via thì nó chơi tiền mình , không thì cãi . hehhe . e cũng may chạy mấy lần toàn 80 km mà k thấy vẫy . chả hiểu .

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
quê em ở thái bình...nên đoạn đường này em qua thường xuyên...mấy hôm trước em có bị bắn ở nam định 1 phát...đoạn từ tp.nam định đi chui qua cầu vượt có dải phân cách cứng chỉ đc đi 50km.còn lại về đến thái bình quê em hok bít nhận ra đồng hương hay sao.em về toàn tít 90km mà trả thấy bắt lần nào...còn qua tp.phủ lý em thề các bác chưa lần nào em đi dưới 60 cả.hic.mà chưa thấy bị bắt:^)

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
đoạn quốc lộ gần về đến TP.Nam Định ở giữa có kẻ đường sơn màu vàng.em hok hiểu đoạn này là đi đc bao nhiu km/h.cụ nào bít chỉ em với(b)

vnthan

Xe buýt
Hờ hờ, cụ này về đọc lại luật đi. Sơn màu vàng là cấm vượt, chả liên quan gì đến tốc độ cả.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chiều đi từ Hà Nội về Nam Định em bị dính thì cũng đành chấp nhận vì mình sai. Chỉ có điều là đoạn Nam Định lên, qua thành phố Phủ Lý, rõ ràng thấy có biển báo tốc độ 80, không thấy có biển khác mà bọn xxx vẫn bắt mới bức xúc. May mà lúc từ Nam Định lên, xe em chở 6 người, em không dám đi nhanh, sợ nó bắt được thì mình không dính lỗi quá tốc độ thì lại dính lỗi chở quá số người quy định. Tóm lại là các bác khi qua thành phố Phủ Lý đi chậm thôi.
nhà pín nói cụ mua bằng có lẽ cũng ko sai.
Trừ phi xe cụ đăng ký 4 chỗ, chứ xe 5 chỗ chở 6 người (với đk ngồi trước chỉ có 2 người) thì cũng ko sao. Phải 7 người mới bị phạt ạ.

tuthang

Xe tăng
Em vừa đi Ninh Bình về xong. Đúng là đoạn Phủ Lý đi rất khó chịu, chiều HN-NB không cắm lại biển khi hết Phủ lý mà kéo dài đến Hà Nam cũng ko có biển báo vào Hà Nam đâu các bác, nên chiều HN đi các bác phải cẩn thận.
Chiều về Hà Nội thì qua Phủ lý có hết đô thị với có biển tốc độ xe chạy, nên thoải mái mà đi thôi.
Em đi trời mua nên cũng chẳng thấy có bắn gì cả.
Chỉ có lúc đi NB thì có 1 chú công trèo lên giải phân cách vật ngửa ra chặn hết cả lối vào soát vé cầu Giẽ, lúc về mới kéo được chú y dịch ra một đoạn, đi ko mang máy anh để chụp nên ko hầu được các bác.

laviet1980

Xe máy
nhà pín nói cụ mua bằng có lẽ cũng ko sai.
Trừ phi xe cụ đăng ký 4 chỗ, chứ xe 5 chỗ chở 6 người (với đk ngồi trước chỉ có 2 người) thì cũng ko sao. Phải 7 người mới bị phạt ạ.
Thật không đấy, bác có thể chỉ cho tôi xem luật ấy ở đâu không. Đúng là tôi mua bằng nên cũng không rõ luật lắm. Tôi chỉ sợ tin lời bác thì chỉ có mà cúng tiền cho xxx.

henry tran

Xe buýt
chính xác là xxx bắn ở đại học hoa tiên chiều Hà nội đi Phủ lý.

Slowly

Xe tải
Thật không đấy, bác có thể chỉ cho tôi xem luật ấy ở đâu không. Đúng là tôi mua bằng nên cũng không rõ luật lắm. Tôi chỉ sợ tin lời bác thì chỉ có mà cúng tiền cho xxx.
Trong nghị định 46 /cp có ghi xe dưới 9 chỗ không bị phạt khi chở quá 2 người từ 3 người trờ lên mới bị phạt

rfs

Xe điện
Cụ ơi vẫn bị phạt đấy, từ 80k đến 100k (điều 9, khoản mục h, nghị định 146 bác ạ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em cũng mới đi qua tuyến đường này hôm rồi. Thấy nhiều bác bị "vợt" lắm! Hix...hix! Kinh nghiệm của em là với các tuyến đường quốc lộ nếu chỗ nào biển không rõ ràng thì cứ xem các bác chạy xe khách ý, chỗ nào có cớm là các bác ấy xếp hàng chỉnh tề lắm, mình cứ theo các bác ấy thôi. Mà đoạn qua cầu Phủ Lý ra có cái biển to đùng đấy, bác không để ý đó thôi.:69:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
em ở PL dây , đoạn trong thành phố được tính từ ( khoảng 3km cho mỗi đầu ạ vì có biển cụ thể mà ) và biển được chậy 80 thì qua cái đoạn trường dậy nghề đến sát Đồng Văn là phang 80 vô tư ợ ( đoạn trong thị trấn đồng văn cũng rất hay bắn ạ ) chỉ bắn chiều từ HN về em đi suốt chẳng bào h đinh tốc độ ở đó cả

Trung Khai

Xe tải
Cụ ơi vẫn bị phạt đấy, từ 80k đến 100k (điều 9, khoản mục h, nghị định 146 bác ạ
Em thấy phức tạp quá nhỉ? thi lấy bằng làm gì có câu hỏi nào liên quan đến số lượng người nhỉ? tình hình này chắc phải nhờ trợ giúp của người thân thôi!:101: