[Funland] Đoán giá 16 pro max năm nay.

alongcamepolly

Xe lăn
Tốt! Các cháu cứ chạy đua hưởng thụ, mua sắm thật mạnh vào. Đừng học theo mấy anh già OF bo bo thủ vàng với mua đất làm gì cho khộ :D
Đấy, lâu lâu mới thấy cụ nói tiến bộ, think out of box chuẩn đây rồi =))

berryfun

Xe điện
Nhiều cháu người tỉnh lẻ, sinh năm 200x, gia đình ổn nhưng không giầu. Đi làm lương 30k/h mà xúng xính 14-15 Pro Max mua trả góp. Các bác bảo bố mẹ các cháu bơm tiền cho tiêu là ko đúng đâu.

Nhièu bác giờ này vẫn dùng iPhone 6, nhưng giới trẻ bây giờ chúng có quan điểm khác.
Hôm trước cháu đi mua cái mac cho a cu. Mà thấy đúng là mình già cỗi quá rồi.
4 người mua thì đúng có nhà cháu thanh toán tiền mặt. 3 bạn kia là trả 5tr, chụp ảnh và vay trả góp tại chỗ luôn. Hỏi mấy bạn bán hàng cái máy 26tr mà vay 21tr lấy số căn cước và gọi điện thoại cho người thân xác nhận “mà bước xác nhận cho có” có an toàn ko? Bạn bán nói an toàn a. Bên cho vay cũng ko thấy cần có mặt tại xốp. Chỉ cần xốp giữ giấy tờ ký tá tại chỗ là cho bên mua mang máy về.
3 bạn kia cũng toàn ở tỉnh, nói bố mẹ làm nông. Cháu hỏi bạn mua. Đã dùng mac bao giờ chưa? Bạn nói chưa, nhưng cháu thích lắm. Mỗi tháng trả góp 2tr mấy thì phải. Bạn nói nếu dùng ko được bán cũng chỉ lỗ 3-4tr thôi bác.
cháu hỏi bạn bán hàng: thế hơn 20tr mà giờ vay đơn giản nhể, “ chụp ảnh căn cước, chụp ảnh toàn thân người vay và chụp nửa người thân trên tại xốp” Ký giấy nhận vay cầm máy đi về. Cháu hỏi thế nếu bên mua ko trả thì sao. Bạn bán nói cũng có nhiều đứa nó bùng nhưng là số ít, giờ thanh niên cũng văn minh, thường là sẽ trả, vì chúng hiểu rõ ko trả bị cic xấu thì cả đời khỏi vay mượn.

nên đúng là giờ quan điểm trong việc tiêu dùng cũng khác xưa.