[TNGT] Đoạn đường dễ tai nạn. GTCC nên thay đổi cách phân làn

dang_tim_xe

Xe điện
Em làm ở Manor đi về thường xuyên qua chỗ này. Em toàn xi nhan từ xa, sau đó đến sát chỗ góc tam giác thì hơi thò đầu vào cho mấy chú 2b biết, rồi dừng hẳn lại chờ và ngó, thấy không có chú nào em mới từ từ bò qua. Em thì chẳng muốn nhanh gì mấy cái chỗ này nên em cứ từ từ cho lành. Đoạn này tương tự như đoạn phía trong khi đi qua Garden, muốn rẽ phải để vào hầm Manor cũng phải cắt mặt 2b. Em cũng cứ dừng lại cho thiên hạ thấy mình và tránh xong xuôi em mới qua.
Vote cụ chủ thớt vì góc chụp đẹp.(b)(b)(b)(b)

Cụ chủ top nói đúng mà các cụ, để nguyên thì khi 4b rẽ phải sẽ tạt đầu 2b đi thẳng để ra Phạm Hùng rồi rẽ trái đi về phía cầu Thăng Long. Cắt đi thì mới có đường để 4b từ từ chuyển làn đi vào trong rồi rẽ, 2b đi thẳng sẽ quan sát được.
Em chả hiểu cụ đang tả cái gì nữa ạ??:77::77::77: Chỗ này rẽ phải là ra Big C, muốn đi cầu TL thì rẽ trái, nói như cụ nghĩa là cụ rẽ phải rồi ra Ng Chí Thanh - Hoàng Hoa Thám chạy lên đê Yên Phụ để đi cầu TL ạ??

Chỉnh sửa cuối:

jet engine

Xe buýt
Cảm ơn các kụ đã quan tâm. Tôi đi qua đoạn này hàng ngày nên thấy có sự bất hợp lý. Tôi xin giải thích thêm vì có kụ vẫn hiểu nhầm.
Nếu mà thêm 50m chuyển làn thì tòa nhà đang xây kia bị lẹm góc àh. Cái khó là ở chỗ ấy các kụ nhỉ.
Tôi chỉ muốn bỏ 50m con lươn giữa là 2B và 4B thôi (theo chiều dọc đương) chứ không phải 50m theo chiều ngang đường kụ ạ. Chiều rộng đường của Nhà nước tôi vẫn muốn giữ nguyên:):)
nếu để em giải quyết em sẽ xóa cái tam giác xanh luôn cho các bác đi lại chết thôi
Để nguyên cái tam giác xanh cũng hay chứ kụ. Vừa tiết kiệm 1 đoạn đường cho các bác muốn rẽ phải (bù vào phần các bác phải đi vòng ở các ngã tư:21::21:) vừa thêm màu xanh cho thành phố. Chỉ cần có đủ chỗ cho các bác muốn rẽ phải lán dần để tránh va chạm với các bác 2B muốn đi thẳng.
Tai nạn ở đây là do 4b cứ chém đường của 2 b, con 2b lại thích đi đường 4b mà. cứ đúng luật, nhường nhịn nhau chút xíu thì cũng chẳng vấn đề gì đâu ạ.
Không hẳn như vậy kụ ạ. 2B đi đúng đường của mình mà muốn đi thẳng rất hay va chạm với 4B rẽ phải, còn hiện nay 4B bắt buộc phải chém đường của 2B:102::102::102:. Vấn đề là đi đúng luật mà vẫn có thể bị tai nạn mới đau chứ :77::77::77:
Mời các kụ tiếp tục tham gia ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Chỗ này còn một hiểm họa nữa là các xe 2b, thậm chí 4b chuyên cắt ngang qua đường /quay đầu tại điểm cắt dải phân cách mà không thèm để ý các xe đang lưu thông trên đường. Đoạn này đường thẳng, rộng, không xxx nên đa phần 4b đều mát ga cả, đặc biệt các chú chở cát, có chú nào qua đường tèo cũng không lạ :77::77::77:

mike

Xe máy
Em nghĩ chẳng cần phải sửa gì cả, chỉ cần tuân thủ đúng tốc độ, chuyển làn giảm tốc độ có xi nhan, xe bé nhường xe to thì làm gì có tai nạn đáng tiếc xảy ra.
Bác này nhầm rồi, đi xe là xe to nhường xe bé chứ! Xe nhường người đi bộ.

ke.

Xe đạp
Em chả hiểu cụ đang tả cái gì nữa ạ??:77::77::77: Chỗ này rẽ phải là ra Big C, muốn đi cầu TL thì rẽ trái, nói như cụ nghĩa là cụ rẽ phải rồi ra Ng Chí Thanh - Hoàng Hoa Thám chạy lên đê Yên Phụ để đi cầu TL ạ??
Vầng cụ, chỗ này rẽ phải ra TTHNQG, rẽ trãi là lên cầu vượt Phạm Hùng để đâm thẳng ra cầu Thăng Long. Cụ đọc kỹ chưa đới, em nói là ôtô rẽ phải sẽ cắt mặt 2b đi thẳng, mà 2b đi thẳng thì để rẽ trái đi về phía cầu vượt Phạm Hùng chứ chẳng nhẽ đi thẳng rồi rẽ phải mà không rẽ lối vừa qua (cũng có nhưng ít do phân vân về với cơm hay đi ăn phở). Văn em tả kém nhưng cụ cảm nhận cũng kém lắm cụ ợ.

Khoai ha

Xe máy
các cụ có để ý không! đoạn cuối của đường rẽ phải sang Phạm Hùng ko hiểu sao các bác bên GTCC lại làm cho nó lồi ra 1 tý, thế mới hiểm, 2B mà ko để ý là xoè ngay. :102:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Còn 1 chỗ nữa là ngã tư Phạm Hùng - Trần Duy Hưng, cái ngã tư này mà lắp được đèn tín hiệu giao thông thì em thấy đỡ hơn, cứ vào giờ tan tầm hoặc 7-8 h sáng là rất hay xảy ra kẹt xe do xung đột các hướng đi, thỉnh thoảng có chú xxx đứng chỉ huy GT còn đỡ còn kô thì cứ mạnh ai lấy đi cũng rất hay xảy ra tai nạn .

free2joinu

Xe tải
Còn 1 chỗ nữa là ngã tư Phạm Hùng - Trần Duy Hưng, cái ngã tư này mà lắp được đèn tín hiệu giao thông thì em thấy đỡ hơn, cứ vào giờ tan tầm hoặc 7-8 h sáng là rất hay xảy ra kẹt xe do xung đột các hướng đi, thỉnh thoảng có chú xxx đứng chỉ huy GT còn đỡ còn kô thì cứ mạnh ai lấy đi cũng rất hay xảy ra tai nạn .
Dưng mà chỗ đó là "nút giao đảo xuyến tự điều chỉnh" mờ. Sao bây giờ nó không tự điều chỉnh nữa nhỉ?

NCK_kool đâu, vào đây giải thích cho các cụ nghe đi nào......... :21::21::21::21:

hellangel

Xe tăng
Bác bẩu nhà cháu làm ngắn lại á, còn lâu í. Ngắn đoạn nào nhà cháu bỏ tiền túi ra tiếp sếp ah?? Vì chỗ đấy nhà cháu tính vào buổi liên hoan hoàn công rồi bác ah!:P

jet engine

Xe buýt
các cụ có để ý không! đoạn cuối của đường rẽ phải sang Phạm Hùng ko hiểu sao các bác bên GTCC lại làm cho nó lồi ra 1 tý, thế mới hiểm, 2B mà ko để ý là xoè ngay. :102:

Mời các bác xem chỗ lồi ra (chỗ có chữ HERE), nhưng tôi thấy không phải "một tý" đâu, gần đến tim đường của đoạn chéo rồi các kụ ạ :77::77::77: . Không hiểu sao GTCC lại làm như vậy? 2b đến đây buộc phải vòng sang trái để tránh cái mấu này :77:, các bác 4B hãy cẩn thận!

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Em nghĩ chẳng cần phải sửa gì cả, chỉ cần tuân thủ đúng tốc độ, chuyển làn giảm tốc độ có xi nhan, xe bé nhường xe to thì làm gì có tai nạn đáng tiếc xảy ra.
Ở đâu thì đúng chứ ở VN ta thì .... :'(:'(:'(

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này lần nào em đi qua, đều tiến lên trên để rẽ phải không dám rẽ vào lỗi rẽ phải dành riêng vì sợ cắt mặt 2B.

Chỗ này GTCC nên phần làn lại.

Mà nghiệm thu kỹ thuật trên giấy hay sao các cụ nhỉ, chỉ cần đi thoáng qua là nhận ra bất hợp lý ngay mà.

mimy

Xe tải
@ jet engine ý em là xóa cái chỗ thảm cỏ thay vào là đường nhựa.bác nào sợ thì đi thêm tý nữa rẽ.chỗ đó đường nhựa cả thì 10 ông rẽ chưa hết đường

thiên la địa võng.trình kém tạo nhiều bẫy.ng dinh bẫy chửi.kẻ đứng giữa hưởng mếu.chỉ có 1 số bụng to có lợi cười

đơn giản như đan rổ.tháo cái biển của dải phân cách cuối cùng fi shop,phá cái phân cách cuối đi.cho đổi làn ngay chỗ đó,2-4b rẽ hả lán sang phải.đi thẳng hả vào làn đi thẳng đê.