Đoạn đi từ Đại Cồ Việt ra ngã tư Trần Khát Chân - Bạch Mai Phố Huế sao bị túm ạ?

FordAT

Xe tăng
Đoạn đi từ Đại Cồ Việt ra ngã tư Trần Khát Chân - Bạch Mai Phố Huế sao bị túm ạ?

Em thấy rất nhiều xe máy và xe ô tô khi đỗ đèn đỏ bị xxx ra hỏi han thường xuyên. Đoạn này bị bắt lỗi gì vậy các cụ?

khottabit

Xe container
Đoạn này có 2 đèn tín hiệu cách nhau chỉ mấy chục mét. Kụ nào ko để ý dễ nhầm, lúc mới đến đoạn Đại Cồ Việt nhìn nhầm đèn xanh ngã tư phố Huế - Trần Khát Chân mà đi trong lúc đèn gần trước mặt vẫn đỏ thì bị túm ngay

vagabond guy

Xe hơi
Vụ này nói nhiều trên diễn đàn rồi mà! Còn có cả hình ảnh chỉ dẫn nữa. Các kụ, các mợ chẳng chịu cập nhật thông tin gì cả!

tocxanh

Xe tải
Một là vượt đèn đỏ phía dưới lên đến đèn đỏ trên thì túm( hai đèn cách nhau cực xa đấy..... phải đến 50m ý...........)
Hai là đi trên đường Lê Đại Hành rẽ trái ra ĐCV có một đoạn từ ngã ba Cao Đạt ra cấm ô tô.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn này có 2 đèn tín hiệu cách nhau chỉ mấy chục mét. Kụ nào ko để ý dễ nhầm, lúc mới đến đoạn Đại Cồ Việt nhìn nhầm đèn xanh ngã tư phố Huế - Trần Khát Chân mà đi trong lúc đèn gần trước mặt vẫn đỏ thì bị túm ngay

Đúng rồi, có 2 đèn cách nhau khoảng 60m nhưng rất nhiều người không để ý.

kien_ktnl

Xe buýt
em xin post lại bài của các bác trước đã chỉ bảo nhé
[FONT=&quot]Nhà cháu th[/FONT][FONT=&quot]ấ[/FONT][FONT=&quot]y nhìu c[/FONT][FONT=&quot]ụ[/FONT][FONT=&quot] théc méc v[/FONT][FONT=&quot]ề[/FONT][FONT=&quot] cái ngã 4 này quá nên cháu ng[/FONT][FONT=&quot]ồ[/FONT][FONT=&quot]i đ[/FONT][FONT=&quot]ồ[/FONT][FONT=&quot] l[/FONT][FONT=&quot]ạ[/FONT][FONT=&quot]i d[/FONT][FONT=&quot]ư[/FONT][FONT=&quot] lày cho c[/FONT][FONT=&quot]ụ[/FONT][FONT=&quot] nào ch[/FONT][FONT=&quot]ư[/FONT][FONT=&quot]a ch[/FONT][FONT=&quot]ắ[/FONT][FONT=&quot]c ch[/FONT][FONT=&quot]ắ[/FONT][FONT=&quot]n khi đi qua đây theo chi[/FONT][FONT=&quot]ề[/FONT][FONT=&quot]u mũi tên (h[/FONT][FONT=&quot]ướ[/FONT][FONT=&quot]ng Đ[/FONT][FONT=&quot]ạ[/FONT][FONT=&quot]i C[/FONT][FONT=&quot]ồ[/FONT][FONT=&quot] Vi[/FONT][FONT=&quot]ệ[/FONT][FONT=&quot]t - Ph[/FONT][FONT=&quot]ố[/FONT][FONT=&quot] Hu[/FONT][FONT=&quot]ế[/FONT][FONT=&quot])[/FONT][FONT=&quot] thì chú ý:

[/FONT]
[FONT=&quot][FONT=&quot][/FONT][/FONT][FONT=&quot]

Như hình trên tình huống 1 theo đúng luật và xxx không hướng dẫn thì các cụ đi theo hướng mũi tên xanh để rẽ trái (qua đèn 3) để đi phố Huế.

Tình huống 2 theo hướng xxx chỉ cạp nong (khi này theo luật xxx có quyền cao nhất) các cụ có thể đi theo mũi tên màu cam, hoặc theo mũi tên xanh đều được. Khi đó cụ nào đứng trước đèn 1 có quyền bỏ qua đèn 2+3 mà tiến thẳng về phố Huế.
Nhưng khi xxx không hướng dẫn thì các cụ đừng dại mà đi theo mũi tên cam nhé sập bẫy đấy

Còn vụ theo đèn nào thì các cụ cứ căn cứ theo đèn gần nhất, nghĩa là trước khi đến đèn 1 thì theo đèn 1, khi qua đèn 1 thì theo đèn 2 (đèn 2 và 3 cùng nhau).

Còn mũi tên xanh rẽ phải để đi về phố Bạch Mai là "làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ phải" có biển ở chỗ bắt đầu chia làn nhé, các cụ chú ý!

Chúc các cụ vững tâm khi qua ngã tư này!

[/FONT]

FordAT

Xe tăng
Cụ chụp ảnh vệ tinh vậy chuẩn luôn.
.cám ơn cụ kiên_knl cụ chỉ vậy hiểu ngay . Rất chi tiết. H em biết tại sao rồi, trước đi xe máy ko đề ý, ko hiểu tại sao bắt rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

fansi

Xe buýt
Cháu vưỡn chưa hiểu: nếu cháu đi từ ĐCV muốn rẽ phải vào Bạch Mai thì trên sơ đồ có 2 đường. Đ1 là rẽ vào bên dải phân cách bên phải rồi cứ rẽ phải không cần nhìn đèn nào cả? Đ2: hay là phải đi thẳng qua đèn 2 rồi mới rẽ phải?

Chỉnh sửa cuối:

cargoman

Xe điện
Làm gì có từ ĐCV rẽ phải vào phố Huế, rẽ trái chứ cụ fansi

Mr nhà quê

Xe buýt
chủ nhật tuần trước em vừa bị 3x bắt ở chỗ này, ngã tư ĐCV, phố Huế vì em đi vào đường một chiều của ô tô đoạn rẽ trái từ CAo Đạt ra ĐCV, các chú ý mặc cả 5L vậy là lại lên đường...hic..hic khổ thân e quá

trung3399

Xe máy
trước em cũng bị tóm ở đây,đi từ Đại Cồ Việt sang Trần Khát Chân em lại nhìn giàn đèn trứoc mạt ở trên cao chứ ko để ý giàn đèn ở giải phân cách thế là nộp $

bad

Xe hơi
Ngày nào em cũng đi đường này, quen rồi và cũng cảnh báo nhiều cho bạn bè em.
CN tuần vừa rồi, xe em chạy trước như mọi khi xxx không có cớ gì mà tóm cả.
Ông bạn chạy sau tầm 5p, lúc sau gặp bảo bị xxx tóm lỗi rẽ trái từ Đại Cồ Việt vào phố Huế.

XXX đòi kiểm tra giấy tờ, ông bạn hỏi lại lỗi gì mà kiểm tra
XXX bảo lỗi sai làn khi rẽ trái, phải ép sát vào làn rẽ trái bên trái. Ông bạn em đi làn giữa và rẽ trái.
Ông bạn xuống xe mang đt ra quay video ở ngã tư và lúc sau quay vào bảo XXX là tôi thấy có đi vào làn rẽ trái rẽ vào đây cũng sai, vì đây có biển cấm ngược chiều, sao các anh không bắt. Hôm nay là CN, không phải giờ cao điểm, không tắc đường, không có cảnh sát đứng phân làn xe. Thế rồi 1,2 phút XXX cũng vẫy thôi anh đi đi.

FordAT

Xe tăng
Chỗ này hài lắm các cụ, thường XXX để cho đi. Vài bữa quen rồi thịt, thịt xong 1-2 hôm lại để cho đi, đi lại thịt. Nên 100% an toàn là ko đi ngược chiều.

jinyo89lie

Xe tăng
mấy bác xxx ở đây là kiểu đói mới thịt ạ. em gặp nhiều vụ ở đây rồi, các xe đều rẽ trái vào Phố Huế ngay đoạn cắt đầu tiên (tức là đi ngược chiều 1 đoạn), vậy mà có hôm dở chứng xxx lại thịt vài cụ 4b.còn bt thì đi vô tư.

levankhang

Xe máy
Tks kụ nhìu

FordAT

Xe tăng
Cái đoạn này em thắc mắc chút mặc dù hiểu chuyện là cái đèn xanh đỏ gây nhầm và phi đường 1 chiều.
Ở đoạn đèn 1 có biển bên phải chỉ dẫn rẽ trái và đi thẳng, em muốn phi lên trên mới rẽ để đỡ gặp xxx hoạch họe thì em đỗ làn giữa ở Đèn 1 phi lên tấp vào làn trái rẽ có đc ko hay em phải đỗ ở làn rẽ trái ở cái đèn 1 rồi đi lên rẽ ra phố Huế.
VÌ lúc em đi 2b qua đây ko hôm nào là em ko gặp xxx tuýp các cụ 4b đứng lại cả. Chỗ này cực béo và thơm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Cái đoạn này em thắc mắc chút mặc dù hiểu chuyện là cái đèn xanh đỏ gây nhầm và phi đường 1 chiều.
Ở đoạn đèn 1 có biển bên phải chỉ dẫn rẽ trái và đi thẳng, em muốn phi lên trên mới rẽ để đỡ gặp xxx hoạch họe thì em đỗ làn giữa ở Đèn 1 phi lên tấp vào làn trái rẽ có đc ko hay em phải đỗ ở làn rẽ trái ở cái đèn 1 rồi đi lên rẽ ra phố Huế.
VÌ lúc em đi 2b qua đây ko hôm nào là em ko gặp xxx tuýp các cụ 4b đứng lại cả. Chỗ này cực béo và thơm luôn.
Cứ làn ngoài cùng bên trái chạy lên cho nó lành, chờ đèn xanh cái rẽ trái luôn vào phố Huế. Em lượn qua đó nhiều mà chưa bị dính :)
Thực ra thì cho rẽ ngay hợp lý hơn, đỡ gây ùn tắc hơn so với là các cụ đi đúng.
Iem đã a nhô cho mấy chú đứng đó lưu ý roài, các cụ cứ vô tư đi, nhá, nhá X_X