Đoàn 7X - Hành trình giải phóng Cực Bắc!

dmdviet

Xe cút kít
Tiếp tục quanh co:

Cái cây che mất cả đường :D

Nhìn đoàn xe từ từ bò dốc

Ruộng bậc thang đẹp thôi rồi

Đường dây điện nét quá :))

Chỉnh sửa cuối:

supersanhdieu

Xe buýt
Đoạn này là đoạn bắt đầu có biển Cao nguyên đá đồng văn, cả đoàn rồng rắn sau 1 cái xe tải màu vàng dang bò dốc, có 2 xe Kia đi quá chậm, lúc cả đoàn vượt được xe tải em xin vượt mà cụ ko cho nhá :).
Cụ nói thế oan cho e quá, e đi đường có ai xin vượt là ok luôn. Xe cụ còn chưa vượt được everets, mà đoàn cụ đi mấy xe ah.

wacwac

Xe buýt
Cụ nói thế oan cho e quá, e đi đường có ai xin vượt là ok luôn. Xe cụ còn chưa vượt được everets, mà đoàn cụ đi mấy xe ah.
Đoàn em đi 4 xe (2 SUV, 2 gầm thấp), hôm sau cụ vào Phố Cáo phải ko ạ? Em có ghé tí vào Phố Cáo chụp choẹt thấy 2 xe đỗ ở UB.

orbitde

Xe tải
Các cụ xem ngó tí đường nhá, mới bắt đầu mà đã thế này rồi

dmdviet

Xe cút kít
Đúng là CT cần đầu tư quả máy ảnh.
Hị hị, thế em mới chụp được nhiều thế, vì cắm ống fix 50 1.8 chuyên chụp chân dung vào cho nhẹ :)). Mà đoàn em có tay chuyên nghiệp rồi, nên em yên tâm mà bắn ;))

Chỉnh sửa cuối:

wacwac

Xe buýt
Cụ lại đùa em, cụ nhìn chân cụ đang mở cốp xem :((, chân to thế kia thì sao mà tài non được???
Hẹ hẹ toàn ông đua F1 tại đồng bằng, lên núi thành tài non hết cụ ạ. xe đó là xe chốt đoàn của em. Do bọn em xuất phát chậm từ HG nên tối đổ đèo trên Yên Minh em cứ lo ngay ngáy với 3 tài mới, may mà mọi thứ đều OK

Mon 29V

Xe điện
Các cụ ngủ lại Yên Minh chứ không ở Quản Bạ như kế hoạch à?

dmdviet

Xe cút kít
Qua đoạn cua liên tục, có vẻ xuất hiện đường bằng

Hóa ra đã chạm đất Quản bạ

Chỗ điểm hoa tam giác mạch này chắc đoàn cụ wacwac chụp a? 10K /1 lần

Chợ Quyết Tiến

Sắp lên đến cổng trời, ngó thấy các cụ ở xa xa

Độ dốc cũng chỉ 10%, vẫn không như mong đợi :))

Chỉnh sửa cuối:

bacgiang66668

Xe hơi
Các bạn đi Hà Giang theo cung này là quá... chuẩn rồi! Hơn nữa, chỉ mất phí đoạn Nội Bài-Vĩnh Yên thôi!

Xin phép bổ sung cái lô cốt ở TP Tuyên Quang vào đây cho liền mạch nhé:

Đây là một đoạn của di tích lịch sử Thành nhà Mạc cụ nhé, không phải lô cốt như cụ nghĩ đâu ạ!

dmdviet

Xe cút kít
Kéo nhau lên cổng trời, cứ tưởng đến nơi rồi mọi người hí hửng dừng lại xếp xe để ảnh ọt, hút chích

Hóa ra là đây:

Nghe tây đồn là cổng trời cũ bây giờ còn đâu??? Các cụ cho em tý thông tin nhá :D

tanhoang

Xe điện
He, cảm ơn cụ đã chia sẻ thêm thông tin. Em quên không hỏi cụ luôn 8 điều gì ạ?
Lúc trưa mắt kèm nhèm gõ nhầm năm, sorry các cụ, em đã sửa. 8 lời căn dặn của Người như sau:

Trước hết, tất cả các dân tộc đều phải đoàn kết chặt chẽ, thương yêu giúp đỡ nhau như anh em một nhà.
Hai là, đồng bào phải ra sức tăng gia sản xuất và thực hành tiết kiệm để làm cho mọi người áo ấm, cơm no.
Ba là, muốn sản xuất tốt phải có đủ nước, nhiều phân bón và cải tiến nông cụ.
Bốn là, cần phải phát triển chăn nuôi trâu, bò, lợn... là nguồn lợi lớn lại là nguồn phân bón ruộng nương.
Năm là, phải chú ý hơn nữa bảo vệ rừng và trồng cây gây rừng. Trồng cây ăn quả và cây làm thuốc.
Sáu là, đồng bào phải chú ý vệ sinh. Để giữ gìn sức khỏe thì phải ăn sạch, uống sạch, mặc sạch, ở sạch, có sức khỏe thì lao động sản xuất mới tốt.
Bảy là, đồng bào phải cố gắng xóa nạn mù chữ, phải biết đọc, biết viết thì làm ăn mới tiến bộ.
Tám là, đời sống của đồng bào rẻo cao còn nhiều khó khăn, còn phải ra sức giúp đỡ đồng bào rẻo cao nhiều hơn nữa. Đối với cán bộ, **** viên và đoàn viên phải củng cố tốt các chi bộ và chi đoàn, phát triển **** và Đoàn. Cán bộ, **** viên và đoàn viên phải đoàn kết chặt chẽ, phải hết lòng, hết sức phục vụ nhân dân, đặt lợi ích của nhân dân trên lợi ích riêng của mình, phải gương mẫu trong đoàn kết dân tộc, trong học tập và trong lao động sản xuất, phải chống tham ô, lãng phí, quan liêu, mệnh lệnh.

Chỉnh sửa cuối:

dmdviet

Xe cút kít
Viết và chụp nhiều mỏi tay và mắt quá. Các cụ khác xem có ảnh ọt thì úp đi chứ ạ. Chứ mang máy đi mà chụp choẹt ít quá. Ảnh thời sự là chính, nhưng qua đó có 1 cái nhìn chung về cung đường, về hành trình. Em có cái máy còi mà chụp 4 ngày có khoảng 20G ảnh thôi ạ :((

niceshot

Xe container
Đoạn qua cổng trời, mọi người còn bị nhầm, leo gần 300 bậc lên cổng trời fake, có mỗi cái cột điện với trạm viễn thông :)

Sau xuống chỗ cổng trời thật lại phải leo lại, mới nhìn rõ núi cô tiên - quả thực ngày xưa phẫu thuật thẩm mỹ chưa phát triển, nên núi cô tiên bé bé xinh xinh, không to như mấy quả xung quanh :)

TECHN

Xe tải
thanks ........................................