Đoàn 7X - Hành trình giải phóng Cực Bắc!

supersanhdieu

Xe buýt
Quái sao cụ xuất ngoại được cơ ạ??? Đoàn em chắc không ai mò sang bên đó được:D, thế là bỏ lỡ cơ hội đặt chân lên nước bạn :((
E cung ko dam di vao sau vi chi co 3 bo con, nhung noi that la ben do con co wc sach se, ben minh co moi cai be ty ko hoat dong.

wacwac

Xe buýt
Vietbando chi e di nhu cu. E can than alo cu Thaiphuot, e nhan dc loi khuyen gan hon 50km nhung ko nen di vi duong danh cho xe offroad va e co mot minh thi ko dam mao hiem nen thoi.
Đường đi với sedan ngon cụ ạ. Đến thị trấn Trà Lĩnh thì dân họ khuyên ko nên đi kể cả xe SUV như là xe em thế nên lại vòng ra Mã Phục rồi về đường to. Lúc đi em cũng có hỏi dân lái xe điạ phuơng nên cũng hơi liều 1 tí :). Thực ra là cuối cùng ngắn hơn cũng chỉ độ 20km thôi vfi đến Trà Lĩnh phải vòng ra rồi. Tuy nhiên đoạn đầu khoảng 60km đi cũng chả kém đi đường Hà Giang mấy, 1 mình 4 cái xe bé tí nối đuôi nhau trên cung đường vắt trên núi phê cực. Chắc hiếm có lầ đi lại thứ 2 như thế. Dân 2 bánh đi phượt cũng ko thấy trên cung đó.

dmdviet

Xe cút kít
Đường đi với sedan ngon cụ ạ. Đến thị trấn Trà Lĩnh thì dân họ khuyên ko nên đi kể cả xe SUV như là xe em thế nên lại vòng ra Mã Phục rồi về đường to. Lúc đi em cũng có hỏi dân lái xe điạ phuơng nên cũng hơi liều 1 tí :). Thực ra là cuối cùng ngắn hơn cũng chỉ độ 20km thôi vfi đến Trà Lĩnh phải vòng ra rồi. Tuy nhiên đoạn đầu khoảng 60km đi cũng chả kém đi đường Hà Giang mấy, 1 mình 4 cái xe bé tí nối đuôi nhau trên cung đường vắt trên núi phê cực. Chắc hiếm có lầ đi lại thứ 2 như thế. Dân 2 bánh đi phượt cũng ko thấy trên cung đó.
Có ảnh đường đi không cụ? Bổ sung cho anh em xem a!

minhnguyen

Xe đạp
Woa, thớt hay và bổ ích quá. Cho phép em lót đôi dép ngồi hóng lấy tí kinh nghiệm nhé các cụ. Em cũng 7x nhưng lại ở SG. Cuối tháng cũng định làm quả ra các tỉnh phía Bắc mà chưa có kinh nghiệm gì mấy. May quá lại vớ dc thớt này. Thanks các cụ đồng niên nhiều nhiều ạ.

dmdviet

Xe cút kít
Các cụ [@orbitde;206810], [@hero3169;157837], [@bimbim5656;143913], [@gacoihn2005;94736] và các cụ khác chụp bằng smartphone lọc giúp em ảnh để làm DVD có thuyết minh nhé. Chuẩn bị sớm giúp em để hôm tổng kết sẽ chuyển cho mỗi gia đình 1 đĩa ạ.

dmdviet

Xe cút kít
Woa, thớt hay và bổ ích quá. Cho phép em lót đôi dép ngồi hóng lấy tí kinh nghiệm nhé các cụ. Em cũng 7x nhưng lại ở SG. Cuối tháng cũng định làm quả ra các tỉnh phía Bắc mà chưa có kinh nghiệm gì mấy. May quá lại vớ dc thớt này. Thanks các cụ đồng niên nhiều nhiều ạ.
Cảm ơn cụ đã đọc thớt, nhưng nếu cụ là người phía Nam thì nên đi những cung dễ hơn trước ạ, vì cung này cũng tương đối khoai a!

supersanhdieu

Xe buýt
E sang bên khựa nhìn bọn này chụp ảnh cong mít sang VN với vẻ mặt ...e điên quá

Còn đây vợ chồng thằng già khựa với vẻ mặt..

Chỉnh sửa cuối:

supersanhdieu

Xe buýt
Em gạ sang rồi n lái đò bẩu ko đc sang nên thôi, em mà biết có đg là em sang ngay để xem lại phần tổ quốc đã mất vào tay Tung Cẩu
Cu phải đi ngược lên đầu thác và đi qua cây cầu đầu thác, qua trạm biên phòng vào chợ đến cột mốc 835 rồi mới sang được. Lái bè họ Ko dám cho khách sang đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Cụ nào đỗ con Fortuner dẫn đầu đỗ chưa đúng kỹ thuật ạ. Cháu chỉ góp ý thế thôi, còn tất cả các nội dung còn lại nhà cháu ủng hộ 2 tay, rất tuyệt vời.
Cụ VanDocThan tinh quá đấy.
Thấy cụ nhảy sang đây, em cũng nhảy theo.
Đang nín thở theo dõi bài này.
Tết vừa rồi em cũng đi cung này. Tí nữa nếu không phiền em xin ké chút ảnh.
Còn về đỗ xe, cái bánh vếch ra thế kia em lại rất thích.
Hôm đỗ ở cơ quan, có mấy chị, chị hẳn hỏi nhé, vỗ vai
"Cậu đỗ xe quê quá"....
Keke....
Em chả nói gì...cứ đỗ xe là lại thế.
Sau bực quá các chị bẩu:
"Cậu nói lý do đi, rõ ràng chị lái xe lởm mà chả đỗ thế"
Em mới nói
"Dạ. Em đỗ thế cho xe khác nó biết đường chừa chừa cái thân xe em, cái guơng mà tránh chị ạ"
Kaka
Mấy bà bảo em Khôn....
Các cụ thấy sao ạ?
Còn bên Châu Âu, Mỹ ng ta đỗ thế là thường, bánh quặp vào vỉa hè vì đường ng ta dốc, để xe đỡ Bánh trôi các cụ ạ.

Mời Cụ dmdviet tiếp!

dmdviet

Xe cút kít
"Cậu đỗ xe quê quá"....
Keke....
Sau bực quá các chị bẩu:
Em mới nói
"Dạ. Em đỗ thế cho xe khác nó biết đường chừa chừa cái thân xe em, cái guơng mà tránh chị ạ"
Kaka
Mấy bà bảo em Khôn....
Các cụ thấy sao ạ?
Còn bên Châu Âu, Mỹ ng ta đỗ thế là thường, bánh quặp vào vỉa hè vì đường ng ta dốc, để xe đỡ Bánh trôi các cụ ạ.

Mời Cụ dmdviet tiếp!
Ui đỗ xe thì em biết gì đâu ạ ;)), ảnh thì mời cụ chia sẻ thoải mái a

bimbim5656

Xe container
B
"Cậu đỗ xe quê quá"....
Keke....
Sau bực quá các chị bẩu:
Em mới nói
Kaka
Mấy bà bảo em Khôn....
Các cụ thấy sao ạ?

Mời Cụ dmdviet tiếp!
Cụ mới là dân bờ rồ! Đỗ bt ai chả đỗ đc. Thế kia nói nôm na là tạo dáng, n nhìn kĩ mới thấy sự oai phong của gầm cao :D. Nó như kiểu dân vp quần âu áo sơ mi cắm thùng đúng chuẩn, n gấu lại kết những thằng quần bò áo phông râu ria lởm chởm. Phỏng ko cụ?

gacoihn2005

Xe tải
Hết cái chém gió rồi hả các cụ, đỗ xe thế nào đừng để xxx vịn là ok rồi

HorsePower

Xe container
Tham gia với cụ ảnh Nho Quế ngày đông.

niceshot

Xe container
Các cụ [@orbitde;206810], [@hero3169;157837], [@bimbim5656;143913], [@gacoihn2005;94736] và các cụ khác chụp bằng smartphone lọc giúp em ảnh để làm DVD có thuyết minh nhé. Chuẩn bị sớm giúp em để hôm tổng kết sẽ chuyển cho mỗi gia đình 1 đĩa ạ.
He he, nhà em tuyền chơi sờ mát phone, cũng chụp nhiều ảnh phết đấy ạ. Nhưng cơ mà ảnh có người thì toàn người nhà em với nhau (chả dám mang phone ra chụp cho các nhà khác - cũng chả ai nhờ vì đoàn có bao nhiêu là máy khủng rồi :) ), còn ảnh phòng cảnh thì làm sao dám mang ra sánh cùng ảnh các cụ chụp bằng máy xịn, thợ xin được. Em xem ảnh cụ CT [@dmdviet;108122] chụp thấy xin đét thế mà còn bị các cụ chê cháy với nét gì gì cơ mà :)

Thôi, cụ cứ đại xá, cho em cái chân hóng và hưởng vậy :) :) :)

tranquang83

Xe điện
Các bạn đi thác Bản Giốc lúc cạn rồi! Tháng 10 tớ đi thác đẹp thế này cơ. Đây thác phụ - hay còn gọi là thác cao:

Còn thác chính đây...

dmdviet

Xe cút kít
He he, nhà em tuyền chơi sờ mát phone, cũng chụp nhiều ảnh phết đấy ạ. Nhưng cơ mà ảnh có người thì toàn người nhà em với nhau (chả dám mang phone ra chụp cho các nhà khác - cũng chả ai nhờ vì đoàn có bao nhiêu là máy khủng rồi :) ), còn ảnh phòng cảnh thì làm sao dám mang ra sánh cùng ảnh các cụ chụp bằng máy xịn, thợ xin được. Em xem ảnh cụ CT [@dmdviet;108122] chụp thấy xin đét thế mà còn bị các cụ chê cháy với nét gì gì cơ mà :)

Thôi, cụ cứ đại xá, cho em cái chân hóng và hưởng vậy :) :) :)
He he, thôi em cứ mang 1 đĩa ông nhà em sản xuất, biên tập đến demo cho các cụ xem (khoảng 1 tiếng), nói chung em xem cũng thấy hay, liền mạch!