Đoá hoa đẹp bị người đời bỏ quên!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe nội lước

Xe container
Quanh em cũng biết ít nhất 3 mợ, sắp tứ tuần rồi vẫn đi sớm về khuya 1 mình. Về kinh tế chả có gì phải bàn vì ai cũng giỏi, mua nhà mua xe toàn tự tay làm, quanh năm thấy đi du lịt suốt, chả rõ xưa có muốn lấy chồng không nhưng giờ thì khó rồi.
Em thấy con gái có lứa có thì, cứ chăm chỉ phấn đấu học hành quá, đến khi thành tài lại chăm lo công việc, bẵng qua vài năm là lỡ mất tuổi thanh xuân.

Mà đến tầm đó rồi đầu óc nó khác lắm, kén người kém mình thì không chịu, khác tầm thì suy nghĩ cũng khác, về chung dễ nát nhà. Kén người giỏi hơn thì cũng khó vì tầm đó người ta cũng yên ấm cả rồi, sót ông nào quanh 40, tài giỏi mà chưa vợ thì chắc chắn có vấn đề :D hoặc nếu xịn thật thì người ta lại ngắm đến các em 18 đôi mươi đang mơn mởn xuân thì chứ mấy ai chịu ngắm đến U40 làm gì.
Vậy nên lựa chọn cho họ có lẽ là:
1. Cứ một mình cho sướng cái thân, tội gì vướng bận chồng con rồi lại phải lo trăm công ngàn việc.
2. Nếu muốn có 1 gia đình thì chắc kiếm cụ nào hợp nhau mà đã ly hôn thôi
3. Single mum nếu muốn có con nhưng không muốn lấy chồng.

Thế nên gái ko cần quá giỏi làm gì, trừ khi xác định chọn công danh sự nghiệp và phải đánh đổi bằng tuổi xuân, gia đình.
Dốt thì ko hay rồi. Nhưng giỏi quá mà không biết giấu cái giỏi bớt đi ( giả nai 🤣 ). Khí cũng căng .
Câu " gái không cần học quá giỏi . " này em cũng đc 1 chị có bằng cấp và vị trí xh khá cao trong nghành gd tp nói với em khi em đi hỏi đề toán nâng cao cho con gái 🤣.

Xe nội lước

Xe container
Vào thớt này lại nhớ mối tình phố núi thủa niên thiếu:(
Hồi trung học nên Pleiku quen chị kia cũng xinh xắn cute là sv trường nhạc (trường cho người dân tóc)
Chị hiền lành ít nói lại xinh :)ngồi bên chị thích dã man:) chỉ tội chị ấy có thói quen hay cầm thằng nhỏ .:( khí hậu Pleiku thì các cụ biết r đấy.:(tay chị ấy vừa lạnh vừa nhám . Yêu đương mấy ngày e chịu k nổi đành lặng lẽ chia tay. Chừ lâu lâu nhớ lại buồn ko tả.
E thề e chém gió nà con cún.
Cụ lục tung ộp lên. Khéo lại có thớt mợ nào mới lập kiểu : tại sao ở playku cầm mãi vẫn bé .🤣

Nắng nhạt

Xe điện
Về khía cạnh nào đó thì mợ nói ko sai (e đoán là mợ) nhưng nếu giỏi, xuất sắc và tham vọng về công danh thì khó mà cân bằng với gia đình được.

Còn e thấy thì nếu chồng ngon rồi thì ít người cần vợ giỏi về sự nghiệp nữa mà họ cần giỏi hậu phương cơ, mà nếu giỏi hậu phương thì lại không ê sắc ế rồi :D

Vậy nên kén chồng ngon với người học rộng tài cao, công danh rạng rỡ thì ko dễ đâu :D

Trừ khi chấp nhận kén 1 anh kém hơn mình về chăm lo hậu phương để mình thỏa chí tung hoành :))
Thớt đang bàn vấn đề làm sao để khớp lệnh được mà cụ. Khớp xong rồi thì mới đến vấn đề phân chia hậu phương, tiền tuyến như cụ nói :D

Xe nội lước

Xe container
Cc có thấy câu " cái nết đánh chết cái đẹp " đúng ko. Em toàn thấy ngoài đời đẹp nó toàn đánh cho nết đến nhập viện 🤣

thudoll88

Xe tăng
Quanh em cũng biết ít nhất 3 mợ, sắp tứ tuần rồi vẫn đi sớm về khuya 1 mình. Về kinh tế chả có gì phải bàn vì ai cũng giỏi, mua nhà mua xe toàn tự tay làm, quanh năm thấy đi du lịt suốt, chả rõ xưa có muốn lấy chồng không nhưng giờ thì khó rồi.
Em thấy con gái có lứa có thì, cứ chăm chỉ phấn đấu học hành quá, đến khi thành tài lại chăm lo công việc, bẵng qua vài năm là lỡ mất tuổi thanh xuân.

Mà đến tầm đó rồi đầu óc nó khác lắm, kén người kém mình thì không chịu, khác tầm thì suy nghĩ cũng khác, về chung dễ nát nhà. Kén người giỏi hơn thì cũng khó vì tầm đó người ta cũng yên ấm cả rồi, sót ông nào quanh 40, tài giỏi mà chưa vợ thì chắc chắn có vấn đề :D hoặc nếu xịn thật thì người ta lại ngắm đến các em 18 đôi mươi đang mơn mởn xuân thì chứ mấy ai chịu ngắm đến U40 làm gì.
Vậy nên lựa chọn cho họ có lẽ là:
1. Cứ một mình cho sướng cái thân, tội gì vướng bận chồng con rồi lại phải lo trăm công ngàn việc.
2. Nếu muốn có 1 gia đình thì chắc kiếm cụ nào hợp nhau mà đã ly hôn thôi
3. Single mum nếu muốn có con nhưng không muốn lấy chồng.

Thế nên gái ko cần quá giỏi làm gì, trừ khi xác định chọn công danh sự nghiệp và phải đánh đổi bằng tuổi xuân, gia đình.
Có em oanh mới lấy shark đấy tuổi âm 35 rồi giờ mới lấy chồng. Ko phải ngoài 30 đã hết hy vọng cụ ạ

tranmanhha

Xe điện
Cụ nào có ảnh thì update cho em với nhé.

Maihong_

Xe điện
Chú em đang có điều khó nói, em nói hộ chú em lại chẳng cảm ơn lắm lắm.
Làm đi em, đừng sợ gió Thu sang :D
Em có sợ gió Thu sang đâu. Em đang mong Thu chít đi đc cơ anh Đ. Có điều lời khó nói, nhưng phải đúng người mí ý nghĩa 😆😆

hanoi16

Xe tăng
Đọc còm bên voz đau ruột mà vui ghê.
Em chỉ test mã xem sao 🤣🤣🤣

Rosevnn

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang ế thật, đăng tìm giúp cho bà chị, có nên tiện tay dắt dê luôn không nhỉ ? :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm,

Em có một chị bạn, tính tình cũng hiền lành, học hành đàng hoàng tử tế, hình thức xinh xắn mà mãi chưa lấy chồng.

Nhiều khi mỗi dịp lễ tết, mọi người đi chơi đây đó mà chị cứ lủi thủi một mình, em thấy thương chị quá.
Tuy không phải ruột thịt, nhưng chị em thân thiết nên cũng hay tâm sự.
Chị hiền, giàu lòng trắc ẩn thương người, hay tham gia hoạt động từ thiện, chị là mẫu người phụ nữ cá tính mạnh mẽ và độc lập, nên không dễ dàng chia sẻ với ai. Có thể vì lý do đó, mà đối tượng tiếp cận chị cũng khó.
Em viết bài này, mong tìm được anh nào còn độc thân, đàng hoàng tử tế, bằng sự chân tình mà nắm giữ lấy đoá hoa đẹp bị người đời bỏ quên này.

Thân ái!

View attachment 7996106
Mợ cho làng xin 5 xu ảnh đi. Clip thì càng tốt :D
Khéo đẹp như Chung Vô Diệm :P

Rosevnn

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi bạn của mợ có phải từ WTT hay VOZ sang không? :P
Mọi người vẫn hay trêu chị ý là đoá hoa đẹp bị người đời bỏ quên. Em đọc link WTT thấy style giống bà chị này lắm, cũng trẻ hơn tuổi và tưng tửng. Còn trên VOZ là có người thấy bài viết trên WTT thấy hay nên chôm về thành của mình như còm cuối link bên voz đó. Cách trả lời còm bạn komtum đó ko phải ng viết vài.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em vào thread từ nãy. Lội hết 11 trang, cày hết 217 còm...
- Giờ đi ra.

xukthal

Xe lăn
Trạng thái
Thớt đang đóng