Độ xe

Hindu

Xe tải
Em ngồi rỗi sinh ngứa mắt, tính thay cái xịt nước rửa kính cho nó thành dạng phun sương, hình như hồi trước có cụ nào nhà mình đã độ rồi. Qua nghiên cứu thì em thấy nó cũng đơn giản, chỉ thay mỗi cái đầu phun là xong, có điều chưa rút thử cái đầu phun của carens ra nên ko biết nó như thế nào. Gug thử thì thấy ebay bán cái đầu phun cho Sorento, ko biết có cắm vừa carens ko, các cụ cho em tý ý kiến để em làm chuột bạch phát. Phun sương thì nó dư thế này

Còn ebay thì nó bán ở đây
Không phải ebay, cụ sang KLB gặp Sơn, làm đôi đầu phun của Forte, cụ thích lọ mọ thì mang về nhà tự gọt còn lười thì xử lý luôn tại chỗ, nước phun tràn trề =))

nothinghd

Xe điện
Tưởng phun giề, chứ phun kiểu đấy anh em nhân bản rộng lắm òi, chuyển giao cả công nghệ lại cho KLB/KGP òi :D

Công nhận thay béc phun, tiết kiệm nc hơn hẳn :)

nothinghd

Xe điện
Oánh hết lái có vấn đề zì k cụ? Cao Lên so với nguyên bản nhiều k cụ? Bao nhiêu cm???
lên lốp 225/55/R17 chả vấn đề gì, so với nguyên bản cao lên tầm 1cm (em áng thía :D), đánh hết lái ko vướng

Vướng mỗi chỗ giờ mà đi đăng kiểm phải mượn giầy ông bạn :(

thanhvuong22

Xe hơi
lên lốp 225/55/R17 chả vấn đề gì, so với nguyên bản cao lên tầm 1cm (em áng thía :D), đánh hết lái ko vướng

Vướng mỗi chỗ giờ mà đi đăng kiểm phải mượn giầy ông bạn :(
Lên được có 1 cm ạ? Tưởng tầm 5cm thì mới bõ cụ nhỉ!!! Thu xếp đăng kiểm vụ giầy dép này đơn giản ý mà!

thanhvuong22

Xe hơi
Nhiều anh em thay lốp rồi mà, tính ra cao được 1,15cm cụ ah. Cụ nên độn thêm mông tầm 2cm nữa là đẹp, đặc biệt khi chở đủ tải trông xe ko bị xệ mít mấy, e hài lòng với sắc đẹp em nó!
Em thấy độn mông k ổn lắm! Thay lốp ổn hơn! Mà cụ thay lốp có tốn xăng hơn nhiều k ạ???

HoangViglacera

Xe đạp
Lắp thêm thiết bị kiểm soát hành trình cho Kia carents

Các bác cho em hỏi, đã có bác nào lắp thêm chức năng kiểm soát tốc độ cho Kia carents chưa?
Ko biết có lắp được ko và nếu lắp thì giá cả và nơi nào lắp uy tín, nhờ các bác giới thiệu cho em với

nothinghd

Xe điện
Các bác cho em hỏi, đã có bác nào lắp thêm chức năng kiểm soát tốc độ cho Kia carents chưa?
Ko biết có lắp được ko và nếu lắp thì giá cả và nơi nào lắp uy tín, nhờ các bác giới thiệu cho em với
ý cụ là Cruise control á?

Có cụ Jungle trong xì phố lắp được đấy, cơ mà em can cụ ko nên độ cái món này, vì bản chất ga CR là dây ga như ga xe máy :D, cụ độ cái món đó vào lỡ nó rút dây ga lên rồi kẹt ko nhả thì :-|

nhalauxehoi

Xe hơi
theo em cụ nên lắp một bộ HUD hiển thị tốc độ lên kính lái cụ cài đặt tốc độ giới hạn cho em nó là 50 hẳng hạn khi đến tốc độ hơn 50 nó sẽ kêu tit tit cảnh báo cụ là cụ biết,hoặc cụ lắp màn hình có dẫn đường vietmap chẳng hạn nếu đoạn đường cụ đi giới hạn tốc độ bao nhiêu nhiêu nó sẽ nói"tốc độ giới hạn ..." ví dụ trên đoạn đường từ nhà cụ đến công ty có đi qua biển báo tốc độ là 50km/h khi đi qua biển báo đó "cô gái"dẫn đường sẽ nói "tốc độ giới hạn 50km/h"nếu cụ đi dưới 50km/h cô ấy sẽ không nói gì cả còn nếu cụ đi 51km/h em ấy sẽ cảnh báo cụ ngay cụ ạ,vừa có chân dài dẫn đường vừa không sợ xxx cụ nhé.có phải hơn không cụ không phiền hà lắp đặt nhanh gọn.

chip&moon

Xe tăng
theo em cụ nên lắp một bộ HUD hiển thị tốc độ lên kính lái cụ cài đặt tốc độ giới hạn cho em nó là 50 hẳng hạn khi đến tốc độ hơn 50 nó sẽ kêu tit tit cảnh báo cụ là cụ biết,hoặc cụ lắp màn hình có dẫn đường vietmap chẳng hạn nếu đoạn đường cụ đi giới hạn tốc độ bao nhiêu nhiêu nó sẽ nói"tốc độ giới hạn ..." ví dụ trên đoạn đường từ nhà cụ đến công ty có đi qua biển báo tốc độ là 50km/h khi đi qua biển báo đó "cô gái"dẫn đường sẽ nói "tốc độ giới hạn 50km/h"nếu cụ đi dưới 50km/h cô ấy sẽ không nói gì cả còn nếu cụ đi 51km/h em ấy sẽ cảnh báo cụ ngay cụ ạ,vừa có chân dài dẫn đường vừa không sợ xxx cụ nhé.có phải hơn không cụ không phiền hà lắp đặt nhanh gọn.
Việt Mép của cụ hịn thế, cô gái của cụ có rìn được biển này để đọc không ợ?

nhalauxehoi

Xe hơi
Biển này thì là sự cố ý của mấy ông giao thông rồi ,bên dưới kia đang làm cầu vượt tạm thời họ che lại thôi ,em dẫn đuờng mà dẫn quả này thì chắc xuống dưới gặp mấy anh xxx liền ạ.

HoangViglacera

Xe đạp
Cụ nói vụ kiểm soát hành trình thế em cũng kinh, em chỉ muốn lợi dụng cái sự tiện lợi khi ko phải liên tục tỳ chân ga vì dạo này em hay phải chạy trên cao tốc nên nếu ko phải tỳ chân ga cũng đỡ mỏi và thoải mái
Còn vụ màn hình HUD em cũng thấy các Bác trên diễn đàn có nhiều ý kiến trái chiều quá nên cũng phân vân, ko biết có nên lắp ko?
Hôm rồi em lắp quả khóa tự động, tức là cứ đi xa khoảng 2m là tự động khóa cửa và gập guơng và ngược lại. Tuy nhiên em đánh giá ko cao vì nó hoạt động rất ko ổn định, sóng bắt rất linh tinh nhiều hôm gí sát chìa khóa vào xe mà nó ko mở, bực hết cả mình nên em phải quay lại chế độ tự bấm. Cái này em lắp của Bác Trung già ở Võ Thị Sáu nhưng ko biết có bị đồ ko xịn hay ko, vì thế nên em cũng băn khoăn

nothinghd

Xe điện
Cụ nói vụ kiểm soát hành trình thế em cũng kinh, em chỉ muốn lợi dụng cái sự tiện lợi khi ko phải liên tục tỳ chân ga vì dạo này em hay phải chạy trên cao tốc nên nếu ko phải tỳ chân ga cũng đỡ mỏi và thoải mái
Còn vụ màn hình HUD em cũng thấy các Bác trên diễn đàn có nhiều ý kiến trái chiều quá nên cũng phân vân, ko biết có nên lắp ko?
Hôm rồi em lắp quả khóa tự động, tức là cứ đi xa khoảng 2m là tự động khóa cửa và gập guơng và ngược lại. Tuy nhiên em đánh giá ko cao vì nó hoạt động rất ko ổn định, sóng bắt rất linh tinh nhiều hôm gí sát chìa khóa vào xe mà nó ko mở, bực hết cả mình nên em phải quay lại chế độ tự bấm. Cái này em lắp của Bác Trung già ở Võ Thị Sáu nhưng ko biết có bị đồ ko xịn hay ko, vì thế nên em cũng băn khoăn
Đổi xe đi cụ, hịn hịn chút là đủ mấy cái tính năng cụ cân.
Conf chuồng gà dù cụ có rào thêm, quây bao tải, lợp tấm phờ rô xi măng thay mái gianh thì nó vẫn là chuồng gà...