Độ xe

hoacvxd

Xe tăng
Sao lại có móng đỏ móng đen ở đây làm ngta phân tâm tư tưởng khoan nhầm xừ lỗ bắt cam tiến vào lỗ chỗ bắt đèn soi dưới gương rồi đây này.

Có cụ nào có đoạn dây mồi bằng nhựa dẻo cho em xin 1 đoạn. Lần trước em nhặt được 2 sợi, 1 sợi dẻo 1 sợi cứng chắc của cụ huycm cắt ra. Bây già chả biết cái sợi dẻo vứt đâu còn mỗi sợi cứng hơi khó mồi vào ngóc ngách.

HAICON

Xe điện
Sao lại có móng đỏ móng đen ở đây làm ngta phân tâm tư tưởng khoan nhầm xừ lỗ bắt cam tiến vào lỗ chỗ bắt đèn soi dưới gương rồi đây này.

Có cụ nào có đoạn dây mồi bằng nhựa dẻo cho em xin 1 đoạn. Lần trước em nhặt được 2 sợi, 1 sợi dẻo 1 sợi cứng chắc của cụ huycm cắt ra. Bây già chả biết cái sợi dẻo vứt đâu còn mỗi sợi cứng hơi khó mồi vào ngóc ngách.
Nó là dây gì vậy cụ 8->

hoacvxd

Xe tăng
Gọi là dây mồi kép cáp, ta không luồn dây thường vào những chỗ hiểm hóc được mà phải dùng đến nó, thường thì nó có cấu tạo như dây công tơ mét hoặc đầm dùi bê tông (dạng trục mềm) hoặc sợi đơn... Trên xe thường phải luồn dây qua những vị trí góc cạnh, nếu không có dây mồi thì phải tháo, dùng dây kim loại để mồi thì nhỡ chọc phải chỗ nhạy cảm, nên dùng dây mồi bằng nhựa hoặc sợi cacbon, mua mới thì đắt, xem ai có sợi nào to bị đứt thì tách ra lấy những sợi nhỏ bên trong luồn cực sướng.

akaoko

Xe buýt
Gọi là dây mồi kép cáp, ta không luồn dây thường vào những chỗ hiểm hóc được mà phải dùng đến nó, thường thì nó có cấu tạo như dây công tơ mét hoặc đầm dùi bê tông (dạng trục mềm) hoặc sợi đơn... Trên xe thường phải luồn dây qua những vị trí góc cạnh, nếu không có dây mồi thì phải tháo, dùng dây kim loại để mồi thì nhỡ chọc phải chỗ nhạy cảm, nên dùng dây mồi bằng nhựa hoặc sợi cacbon, mua mới thì đắt, xem ai có sợi nào to bị đứt thì tách ra lấy những sợi nhỏ bên trong luồn cực sướng.
Cụ cho em thấy cái dây đấy như nào ? Em tuyền dùng dây thép buộc để luồn dây điện thôi ạ. Nghĩ lại thấy nguy hiểm quá.

laodatma

Xe điện
Vụ luôn với kéo các cụ mua cái loại cáp viễn thông (chuyên kéo line đt vào nhà các cụ) tước lấy cái phần dây thép (có nguyên phần bọc nhựa) thử dùng xem sao nhé! :)

hoacvxd

Xe tăng
Dây hịn thì nó như thế nàyhttp://kimhangelectric.com.vn/day-moi-luon-keo-day-dien.html
Còn như cụ Ma nói cũng ổn nhưng nó hay bị gập, nếu tách được sợi đơn từ dây to ra là đẹp, cái này cụ huycm và beck chắc chắn rành.

laodatma

Xe điện
Dây hịn thì nó như thế nàyhttp://kimhangelectric.com.vn/day-moi-luon-keo-day-dien.html
Còn như cụ Ma nói cũng ổn nhưng nó hay bị gập, nếu tách được sợi đơn từ dây to ra là đẹp, cái này cụ huycm và beck chắc chắn rành.
Như cái sợi cụ show thì hoành đấy, lúc nào có đk vô xì phố em sẽ ngó thử xem sao. Cái sợi thép gia cường dây line điện thoại em nói nó không dễ bị gập đâu cụ. Với lại thi thoảng mới vật xe ra làm nên thực sự em cũng không cầu kỳ đồ chuyên dụng quá :)

HAICON

Xe điện
Các cụ cứ quan trọng hóa vấn đề :)). Có càng tốt, ko thì dây thép bẻ gập cái đầu lại chút ko thì lấy cái que thép ở lưỡi gạt mưa hỏng luồn cũng ok.

hoacvxd

Xe tăng
Mua làm gì dây hịn cụ, vì cụ kakao hỏi thì em show thế thôi, ý của em là tách sợi từ cáp to ra vì vô tình em nhặt được loại này, 1 sợi bằng nhựa thì dẻo còn 1 loại bằng cacbon thì phải, cứng như thép, bé xíu khoảng 1,5mm mà không bẻ gãy được, vừa rồi chả biết vứt đâu mất sợi bằng nhựa rồi, biết thế hôm đó vơ cả đống luôn.
Dùng cái dây điện thoại cũng ổn, luồn không thể gập được nhưng lúc vứt bên ngoài mà k để ý kéo rút mới bị, duỗi ra rất khó, được cái nó sẵn dễ tìm.

HAICON

Xe điện
Em hay dùng cái lưỡi thép của gạt mưa hỏng luồn cũng nhanh lắm.

haphuong2188

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi cái đuôi gió kia caren 2013 giá tầm bnhiu a

HAICON

Xe điện
Em thấy lắp cái này thẩm mỹ chả lên được bao nhiêu, được 1 thời gian cụ lại muốn back về nguyên bản thôi :)
Cụ nói vậy là sai rồi. Có chăng do việc lắp vào xe nó ko combo vì phải dán, khoét. Chứ nó ok thì ối cụ lắp.
Thẩm mỹ thì do từng cảm nhận. Ví dụ như cái mít của cụ nhiều cụ chê vì lạm dụng quá nhiều nô gô :D

HoangTung76

Xe điện
Mít nguyên bản nhìn kinh bổ mệ lên đc ấy, em lắp rồi mà chả thấy bồn tháo cụ Mây mưa ạ =))

ca_ce

Xe tăng
em nghe đồn hình như đội HG đợt nghỉ lễ vừa rồi độ CR kinh lắm chưa thấy cho AE chiêm ngưỡng