[Thảo luận] Đỗ xe trong tầng hầm theo kiểu đại gia

10-3

Xe buýt
Cái kiểu đỗ dạng háng ra thía này em gặp quá nhiều. Chán chả buồn chết!

Hoàng_Gầy

Xe điện
Có lẽ họ lùi không chuẩn,bảo vệ lại không xi nhan cho lùi nên thành ra đỗ như vậy. Nhưng cháu để ý nếu đỗ đúng ô thì đỗ vừa! Nhưng mở cửa thì đâu có ổn ợ? Có khi vừa ra vừa kẹt. Nhất là ảnh đầu,con Lexus đỗ đúng ô cạnh Matiz(hình như thế) màu trắng thì cháu dự xế Matiz khó vào phết..

Escape6699

Xe hơi
cũng có thể do matiz trắng đỗ ko đúng giữa ô mà lại sát với ông lexus nên ông lexus mới phải dịch ra tí ko có sợ matiz mở cửa ra lại sước sơn =))

cwise

Xe container
Có lẽ họ lùi không chuẩn,bảo vệ lại không xi nhan cho lùi nên thành ra đỗ như vậy. Nhưng cháu để ý nếu đỗ đúng ô thì đỗ vừa! Nhưng mở cửa thì đâu có ổn ợ? Có khi vừa ra vừa kẹt. Nhất là ảnh đầu,con Lexus đỗ đúng ô cạnh Matiz(hình như thế) màu trắng thì cháu dự xế Matiz khó vào phết..
Nhìn trong ảnh thì thấy hơi bé nhưng Nhà cháu ở chính cái tòa nhà đấy nuôn bác ạ, nên cháu khẳng định là đỗ cực kỳ thoải mái, nhất là Matiz thì càng vô tư, vấn đề là đầu óc của cái thằng lái nó đến đâu thôi ạ.

cwise

Xe container
cũng có thể do matiz trắng đỗ ko đúng giữa ô mà lại sát với ông lexus nên ông lexus mới phải dịch ra tí ko có sợ matiz mở cửa ra lại sước sơn =))
Mở cửa bên phải nhảy vào ạ, Thực ra thằng matiz đỗ cũng ngu nữa, vì nếu ép hết về bên phải của nó thì thoáng vô cùng là thoáng.

ngonamtri

Xe tăng
Lếch xù 30X - 2206: Ôi cháu yêu cái biển này thế "Mãi mãi không lộc"

dht

Xe điện
Trong khi cả cái đất Hà Lội đang sôi sục vì chỗ đỗ xe, thì tại tầng hầm Tòa nhà này vẫn có cái kiểu đỗ xe dư lày:

Nếu đỗ chuẩn thì lái xe trắng khó mở cửa lắm. Cụ 30X-2206 đỗ thế là rất có ý thức với xe trắng đới. Bên cạnh vãn đủ cho thêm 1 xe 4B

xe than

Xe tăng
Phải nói là đại ngu.

pupil

Xe điện
Phải nói là cái ô đỗ xe hơi bị nhỏ :-s
Bây giờ toàn kẻ chỗ đỗ dành cho xe có cửa nóc thôi mà cụ ! Bọn kẻ vạch toàn văn hóa lớp 2 trường làng, sếp của nó thì muốn tận dụng tối đa diện tích!

mr.luan12179

Xe buýt
Vâng chính vì nhỏ nên con người ta mới phải có ý thức đỗ sao cho người khác còn đỗ nữa. Ngoài ra, 3 cái ô ấy xếp vừa cho 3 con Land Cruiser đời mới nhất cực kỳ thoải mái luôn. Vấn đề là ý thức của thằng lái xe.
Em lại thấy cụ RX đỗ như thế để cho cụ Getz lấy chỗ mở cửa vào xe đấy chứ

cwise

Xe container
Em lại thấy cụ RX đỗ như thế để cho cụ Getz lấy chỗ mở cửa vào xe đấy chứ
Bên phải đầu xe matiz là cái cột và là khoảng không luôn bác ạ, cứ theo vạch mà đỗ thôi thì ok hết. Bác đọc các trình bày của em ở trên vì em cũng ở tòa nhà này nuôn, bao nhiêu người không có chỗ đỗ nên nhìn thế này ức chế dã man luôn. Em mà là ông RX em cứ đỗ đúng vạch.

dongkijote

Xe điện
Em vừa rồi có việc hay vào BV Việt - Xô, trong này thoải mái chỗ đỗ xe, em thấy nhiều lái xe cũng hay đỗ kiểu này. Nhưng cũng có lần em bảo Gấu nhà em buộc phải đỗ sai như mấy trường hợp trên. Bởi lẽ xe trước đã đỗ chiếm 2 chuồng rồi, nếu nhà cháu muốn đỗ đúng thì lại phải bỏ qua 1/2 cái chuồng cạnh xe đỗ trước nên sợ bỏ phí quá. Nếu xe kia mà ra trước em để em bơ vơ, lại ngẫu nhiên có Ofers nào đi qua đó chắc hôm sau em bị lên đây ngay (em bảo Gấu nhà em thế :)) )

cwise

Xe container
Em vừa rồi có việc hay vào BV Việt - Xô, trong này thoải mái chỗ đỗ xe, em thấy nhiều lái xe cũng hay đỗ kiểu này. Nhưng cũng có lần em bảo Gấu nhà em buộc phải đỗ sai như mấy trường hợp trên. Bởi lẽ xe trước đã đỗ chiếm 2 chuồng rồi, nếu nhà cháu muốn đỗ đúng thì lại phải bỏ qua 1/2 cái chuồng cạnh xe đỗ trước nên sợ bỏ phí quá. Nếu xe kia mà ra trước em để em bơ vơ, lại ngẫu nhiên có Ofers nào đi qua đó chắc hôm sau em bị lên đây ngay (em bảo Gấu nhà em thế :)) )
Bác yên tâm, cái này em đã tính kỹ (quan sát kỹ rồi) với riêng hầm cái tòa nhà này, khi chụp ảnh phải xem xe bên cạnh đỗ thế nào, bác xem hình đó thì biết.

bau67

Xe container
Cái chỗ đỗ Họ để quá nhỏ, đó là sự thật Cụ Cwise ạ ! 3 xe mà đỗ liền nhau thì ông ở giữa ra vào xe thế nào ?

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Em nhìn bác nào đỗ xe vẹo là em rất ghét nên nhiều khi chưa đúng giữa ô là em làm thêm đỏ nữa cho xe ngay ngắn.

cwise

Xe container
Cái chỗ đỗ Họ để quá nhỏ, đó là sự thật Cụ Cwise ạ ! 3 xe mà đỗ liền nhau thì ông ở giữa ra vào xe thế nào ?
Khổ quá bác ơi, em dân chính gốc chính tòa nhà đó, và em có xe đậu trong cái hầm đó, em ra vào vô tư bác ạ, thâm chí là còn rộng nữa là đằng khác. Em đã nói là 3 land cruiser mà đỗ đúng vạch vẫn Ok mà, cả tòa nhà người ta kỹ sư thiết kế đâu phải ngu hết đâu chứ. Nó không khác gì Vincom cả, thậm chí còn dài hơn và thoải mái hơn, em vẫn hay đỗ xe trong vincom nên em biết. Để tối về em làm phát ảnh 3 xe trong 3 ô liền kề nhé. Ở đây em muốn nhấn mạnh ý thức là vô cùng quan trọng, bản thân em đỗ trong tầng hầm tòa nhà này bao giờ cũng để ý cho xe khác nữa.

SPL

Xe container
Đã có vạch thì phải đỗ theo vạch, đó mới là văn minh còn đỗ thế kia khác gì đầu đất ra vẻ ta là trọc phú.

vincom thì phải, mà đúng là toàn đại gia thật mà. đại gia bây giờ chắc j đã có học hành, có văn hóa, đạo đức đâu. xã hội mình là thế mà.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ bác cứ đỗ đúng trong vạch kể cả bỏ 1/2 cũng được , vì việc của mình là đỗ đúng chuồng , ai nói kệ họ mình không làm sai là được . Em là em cứ đỗ giữa vạch , không vào được từ cửa lái thì vào cửa bên , xe bên cạnh có phải đi trực thăng vào xe đâu mà lo ( trách nhiệm là đỗ trong vạch , quyền lợi là được đỗ xe :-B )