Đỗ xe trong khu đô thị cũng bị bắt

speedman

Xe tải
Loa Loa loa oa oa o o a,
Tình hình là hôm nay TTGT đã vào tận khu đô thị nhà em (Văn Quán) để bắt lỗi đỗ dưới lề đường:77: (với TAXI) nhưng em vẫn chuồn cho nó lành. không biết khi nào thì đến lượt xe gia đình. Tình hình này căng quá các bác ạ. Có lẽ là chúng nó chưa đủ chỉ tiêu nên làm càn vô cả khu chung cư chăng?.
Các cụ có xe pháo ở các khu đô thị lo dần đi là vừa ạ.
BR,
Speed man

AT76

Xe điện
Em hỏi các bác tí: đường nội bộ trong khu đô thị thì có thuộc quyền quản lý của cảnh sát giao thông, có được bắt không ạ?

hung303

Xe điện
Em hỏi các bác tí: đường nội bộ trong khu đô thị thì có thuộc quyền quản lý của cảnh sát giao thông, có được bắt không ạ?
Vẫn đc bắt như thường nếu có biển cấm cụ ah!!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Đường nội bộ khu đô thị, không bao giờ có biển của GTTC ( không có quyền cắm),
các cụ để xe dưới đường thoải mái.

nvh_hn

Xe container
Các chú ấy rảnh quá nên kiếm ăn khắp nơi ấy mà, sợ thật.

Sướng

Xe tăng
Loa Loa loa oa oa o o a,
Tình hình là hôm nay TTGT đã vào tận khu đô thị nhà em (Văn Quán) để bắt lỗi đỗ dưới lề đường:77: (với TAXI) nhưng em vẫn chuồn cho nó lành. không biết khi nào thì đến lượt xe gia đình. Tình hình này căng quá các bác ạ. Có lẽ là chúng nó chưa đủ chỉ tiêu nên làm càn vô cả khu chung cư chăng?.
Các cụ có xe pháo ở các khu đô thị lo dần đi là vừa ạ.
BR,
Speed man
Nếu không có biển cấm thì mình cứ đỗ vô tư kụ ạ......mấy hôm nay CA Phường và dân phòng chịu khó đi tuần lắm......

toanvinh_forever

Xe điện
cứ không có biển cấm đỗ là em cứ đỗ, bọn nó chỉ dám bắt taxi thôi.

speedman

Xe tải
cứ không có biển cấm đỗ là em cứ đỗ, bọn nó chỉ dám bắt taxi thôi.
Như vậy em thấy không thỏa đáng, chắc chúng viện vào Taxi phải vào bãi đỗ quy cũ, dưng mà vô lý quá.
1. Nếu hết quốc mấy ông TX về bến thì chết tiền xăng lại còn gây tắc đường (lưu thông nhiều hơn) v v và vv.
2. Taxi cung là phương tiện (oto).
Cái này em thấy chúng nó làm bát nháo quá các cụ nhỉ. Chán quá

toanvinh_forever

Xe điện
Như vậy em thấy không thỏa đáng, chắc chúng viện vào Taxi phải vào bãi đỗ quy cũ, dưng mà vô lý quá.
1. Nếu hết quốc mấy ông TX về bến thì chết tiền xăng lại còn gây tắc đường (lưu thông nhiều hơn) v v và vv.
2. Taxi cung là phương tiện (oto).
Cái này em thấy chúng nó làm bát nháo quá các cụ nhỉ. Chán quá
nó bắt taxi để kiểm tra thẻ hành nghề, rồi có đep phù hiệu không, đồng hồ báo chạy thế nào, nhiều cái nữa. có nhiều cái để kiểm tra nên taxi dễ chết hơn cụ ạ, còn xe gia đình thì chỉ cần đủ giấy tờ là được

vietsunboy

Xe tải
Trong khu đô thị cũng là đường nên có cắm biển cấm đỗ thì vẫn bắt như thường.
Do đã hết quý 2 rồi nên cần chạy chỉ tiêu quý 3 gấp nên phải vào trong ngõ ngách thôi có gì lạ đâu!

Vuvit

Xe tăng
Thế cho e hỏi các cụ : ở đường nếu ko có biển cấm thì có được đỗ ko nhỉ??? Vì cạnh chỗ làm em có con đường, ko có biển cấm đỗ, cấm dừng mà vẫn bị Thanh tra giao thông bắt vì tội "đỗ xe dưới lòng đường" mặc dù là xe đỗ rất gọn...

Thang_i30

Xe hơi
Thế cho e hỏi các cụ : ở đường nếu ko có biển cấm thì có được đỗ ko nhỉ??? Vì cạnh chỗ làm em có con đường, ko có biển cấm đỗ, cấm dừng mà vẫn bị Thanh tra giao thông bắt vì tội "đỗ xe dưới lòng đường" mặc dù là xe đỗ rất gọn...
Hình như xxx vẫn vin vào tội lấn chiếm vỉa hè lòng đường hoặc gây cản chở giao thông hay sao ý ạ :(

speedman

Xe tải
Nói chúng là xxx không "sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật"

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Đỗ trên đường ko có biển cấm vẫn zính như thường cụ nhá nếu :
1 . Đỗ trên vỉa hè thì đương nhiên là toạch , hồi mới đi xe em lại hay làm ngược lại , đỗ đâu vỉa hè rộng là cố mà để , không thì cũng phải ghếch 1 chưn lên cho nó gọn , may mà chưa phải nộp tiền bao giờ .
2 . Đỗ ghếch chưn lên vỉ hè
3 . Đỗ cách xa qua 25cm với vỉ hè
4 . Đỗ cổng cơ quan <5m , <5 m tại đườngnơi giao nhau ( cái này trong khu đô thị zính hơi bị nhiều vì ngã 3 ngã 4 đường nội bộ đan xen chằng chịt
5 . Đỗ trên nắp cống cũng đứt nhá có cụ ở cơ quan em đỗ ( dừng ) xe trong cái dải lập bập cũng tèo
6. Đỗ song song xe khác . Đỗ mà che biển cũng toạch , che biển của mấy chị bán mũ bảo hiểm , của mấy em buôn bán xì cọc vỉa hè thì bị đuổi , che biển báo giao thông thì nộp phạt
và còn vô vàn các tình huống khác , nói chung đỗ xe là nguy hiểm nhất nguy cơ mất tiền là cao nhất :)):)):))

toanvinh_forever

Xe điện
Đỗ trên đường ko có biển cấm vẫn zính như thường cụ nhá nếu :
1 . Đỗ trên vỉa hè thì đương nhiên là toạch , hồi mới đi xe em lại hay làm ngược lại , đỗ đâu vỉa hè rộng là cố mà để , không thì cũng phải ghếch 1 chưn lên cho nó gọn , may mà chưa phải nộp tiền bao giờ .
2 . Đỗ ghếch chưn lên vỉ hè
3 . Đỗ cách xa qua 25cm với vỉ hè
4 . Đỗ cổng cơ quan <5m , <5 m tại đườngnơi giao nhau ( cái này trong khu đô thị zính hơi bị nhiều vì ngã 3 ngã 4 đường nội bộ đan xen chằng chịt
5 . Đỗ trên nắp cống cũng đứt nhá có cụ ở cơ quan em đỗ ( dừng ) xe trong cái dải lập bập cũng tèo
6. Đỗ song song xe khác . Đỗ mà che biển cũng toạch , che biển của mấy chị bán mũ bảo hiểm , của mấy em buôn bán xì cọc vỉa hè thì bị đuổi , che biển báo giao thông thì nộp phạt
và còn vô vàn các tình huống khác , nói chung đỗ xe là nguy hiểm nhất nguy cơ mất tiền là cao nhất :)):)):))
trong nghị định ghi: cấm để xe dưới lòng đường trái quy định
nghĩa là được để xe dưới lòng đường ko trái quy định
mấy trường hợp cụ liệt kê ở trên là trái quy định rồi, nên mới bị bắt, em cứ ko có biển cấm đỗ là em đỗ, tránh những trường hợp kia ra là thoát. bắt thì phải cãi bằng được thôi

jeehoon

Xe tải
Giờ muốn uống trà đá cũng khó các kụ nhỉ :))

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
uhm, nhà cháu đang định hành nghề taxi kiếm tiền mua sữa cho F1, thế mà lại có cả cái kiểu bắt thế này thì cháu cũng đến từ bỏ ý định này thôi!!

o0NewDriver0o

Xe buýt
HN cũng đã bố trí nhiều bãi cho taxi đỗ chờ khách mà, chỉ có điều số lượng chưa đủ đáp ứng thôi. Hy vọng sau ĐH XI tình hình có biến chuyển.

ichbinminh

Xe buýt
Nhân tiện cho em hỏi:
Tại sao trên phố Thái Phiên (một chiều), em vẫn thấy xxx (hôm áo xanh, hôm áo vàng, hôm là TT) & dân phòng rất tích cực bắt xe đỗ bên phải đường (xuôi chiều từ Bà Triệu ra Phố Huế - đoạn đối diện Vincom) các cụ nhể?

Em thấy là đỗ bên phải đường 1 chiều, ko có biển cấm đỗ, ko đỗ trên nắp cống, hố bom.... thì vì lí do gì mà lại bị tớm?