[Thảo luận] Đỗ xe tại chỗ đỗ dành riêng cho TAXI

ngong_nikel

Xe đạp
Tình hình là sáng nay em có việc chờ vợ ở phố Hai Bà Trưng nên đỗ xe vào chỗ bãi đỗ chỗ chợ 19-12. Em nhìn thấy biển P rồi em mới đỗ xe vào đó nhưng lại không để ý là dưới cái chữ P đó lại còn 1 chữ TAXI bé bé nên mới bị mấy chú XXX nó hỏi thăm. Nó nói là em đỗ xe không đúng nơi quy định. Cuối cùng thì cũng xong sau khi mất 300k. Các cụ cho em hỏi là lỗi của em là lỗi gì ah và tiền phạt là bao nhiêu vậy? Em cảm ơn các cụ.

echkep

Xe tải
Lỗi đỗ vào chỗ dành riêng cho taxi. chỗ đấy nhiều bác vừ a dính lắm rồi.

tienlq

Xe buýt
Vớ vẩn quá, nó ghi Ptaxi thì ai biết là nó dành riêng cho taxi hay taxi được vào đỗ và các xe khác cũng được, em cũng thường xuyên đỗ ở đó, chưa gặp xxx, nhưng em nghi còn an toàn hơn đỗ ở ngoài có biển cấm đỗ

Big_D

Xe buýt
Úi chà, lại còn điểm đỗ riêng cho Taxi nữa cơ à?
Thôi đành phải cẩn thận hơn vậy.

học lái

Xe điện
Em cũng đỗ ở đấy vài lần nhwng chwa bị hỏi thăm.

oojimioo

Xe tăng
bó tay...ghế thì ít mà mít thì nhiều... thế mà còn phân loại đc với ko đc, chỗ trống ko ai đỗ thì cho đỗ vào chứ các cụ nhỉ

chungt

Xe buýt
Tình hình là sáng nay em có việc chờ vợ ở phố Hai Bà Trưng nên đỗ xe vào chỗ bãi đỗ chỗ chợ 19-12. Em nhìn thấy biển P rồi em mới đỗ xe vào đó nhưng lại không để ý là dưới cái chữ P đó lại còn 1 chữ TAXI bé bé nên mới bị mấy chú XXX nó hỏi thăm. Nó nói là em đỗ xe không đúng nơi quy định. Cuối cùng thì cũng xong sau khi mất 300k. Các cụ cho em hỏi là lỗi của em là lỗi gì ah và tiền phạt là bao nhiêu vậy? Em cảm ơn các cụ.
Thật ko may cho cụ, chia buồn, gần khu đấy chắc cụ chỉ ra Hỏa Lò hoặc Dã tượng

xdthienha

Xe điện
Em ko nhớ là phạt bao nhiêu nhưng chỗ đỗ dành riêng cho taxi mà xe thường đỗ vào là bị phạt đâý

longphamhoai

Xe tăng
Trường hợp của cụ giống như trường hợp của em trước Tết, lỗi ghi trong biên bản "đỗ xe trái quy định tại điểm đỗ xe của Thành Uỷ HN" người làm chứng là Cảnh sát bảo vệ Thành Uỷ, tiền kéo xe là 1tr, bãng vẫn giữ chưa được lấy ra vì chưa đủ 30 ngày.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Kiểu này lại kiếm cái đèn taxi lởm để trong xe khi nào đỗ chỗ biển này lôi ra gắn lên nóc cho chắc...
Xe em h như cửa hàng bách hoá , riêng đồ để tránh phạt cũng gần nửa cốp ..... 1 bình cứu hoả to như quả bom ( xem các vụ cháy xe em dự cái bình con con dùng cho 4b xịt chỉ phí bọt thà mang về mà cạo râu cho nó lành , một bộ biển xanh 80B (hịn ) đỗ chỗ nào ko yên tâm mang ra dán đè lên biển yên tâm ngồi thoải con gà mái , một bộ dao nhà bếp 6 con ( con dài ,nhọn nhất dài 35 cm ) dùng ko hết....Em hay đi đêm trước để 1con dưới ghế, sau có 141 ngại nó thấy rách việc em làm cả hộp có bị hỏi thì bẩu mới mua tặng gấu lành nhất. .....nay lại thêm quả đèn taxi nữa....và còn một số thứ # nữa.....

thule6

Xe điện
Kiểu này lại kiếm cái đèn taxi lởm để trong xe khi nào đỗ chỗ biển này lôi ra gắn lên nóc cho chắc...
Xe em h như cửa hàng bách hoá , riêng đồ để tránh phạt cũng gần nửa cốp ..... 1 bình cứu hoả to như quả bom ( xem các vụ cháy xe em dự cái bình con con dùng cho 4b xịt chỉ phí bọt thà mang về mà cạo râu cho nó lành , một bộ biển xanh 80B (hịn ) đỗ chỗ nào ko yên tâm mang ra dán đè lên biển yên tâm ngồi thoải con gà mái , một bộ dao nhà bếp 6 con ( con dài ,nhọn nhất dài 35 cm ) dùng ko hết....Em hay đi đêm trước để 1con dưới ghế, sau có 141 ngại nó thấy rách việc em làm cả hộp có bị hỏi thì bẩu mới mua tặng gấu lành nhất. .....nay lại thêm quả đèn taxi nữa....và còn một số thứ # nữa.....
Cụ nên sắm cái gậy đánh bóng chày là chuẩn nhất ạ :D

MsLove

Tháo bánh
Úi chà, lại còn điểm đỗ riêng cho Taxi nữa cơ à?
Thôi đành phải cẩn thận hơn vậy.

Nhiều lắm cụ ơi, cạnh Vincom cũng có, cạnh Công viên Lenin (phía Đại cồ việt) cũng có.

Tại cụ không để ý thôi.

F-1

Xe tải
Trường hợp của cụ giống như trường hợp của em trước Tết, lỗi ghi trong biên bản "đỗ xe trái quy định tại điểm đỗ xe của Thành Uỷ HN" người làm chứng là Cảnh sát bảo vệ Thành Uỷ, tiền kéo xe là 1tr, bãng vẫn giữ chưa được lấy ra vì chưa đủ 30 ngày.
Lỗi này nặng phết các cụ nhẩy?

echkep

Xe tải
bó tay...ghế thì ít mà mít thì nhiều... thế mà còn phân loại đc với ko đc, chỗ trống ko ai đỗ thì cho đỗ vào chứ các cụ nhỉ
Thế nào là dành riêng hở cụ? Taxi cũng chỉ được đỗ max là 15p thoai cụ nhá,nếu quá là phải đi 1 vòng rồi mới được đỗ lại.

Duong_Anh

Xe buýt
theo luật thì xe con có cần bình cứu hỏa quái đâu mà cụ phải chuẩn bị. Cái này có hứớng dẫn ở trang web của bộ giao thông vận tải rồi nhé

xe365vn

Xe container
cái này có từ lâu rồi mà
phục vụ khách sạn melia ;)