[Thảo luận] Đỗ xe sai quy định, bị TTGT Ba Đình cẩu xe và tạm giữ 10 ngày.

cwise

Xe container
Em cũng xin được nói thêm, nếu vào những nơi đông đúc, nhất là bệnh viện thì đi taxi (xe ôm nếu có thể) là nhanh nhất hoặc có người lái cho, đỡ tốn nhiều thời gian, sức lực, bởi Hà Nội nó bé bằng lòng bàn tay, nhất lại là khu Viện Nhi.

cwise

Xe container
Nghĩ cũng buồn, cũng là người Hà Nội cả mà sao người ta như thế nhỉ?

kubi82

Xe điện
Ủng hộ cụ theo vụ này cho bọn bốn chân đó hết làm láo ! MK cuộc sống đã căng thẳng XH thì nhí nhố lại gặp cái bọn này x-(

cwise

Xe container
Vấn đề ở đây không phải khiếu nại mình đỗ sai hay đúng, mà là cái chuyện 10 ngày. Bất kể ai cũng muốn lấy lại tài sản của mình ngay lập tức, giữ bằng thì cho giữ cả năm cũng được. Vấn đề là cơ quan chúc năng không có giải thích rõ ràng. Đọc Đ46, khoản 5 thì thời gian 10 ngày có thể hiểu được: trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày tạm giữ (tức ngày 11/6), vậy trong khoảng 10 ngày này, TTGT hoàn toàn có thể xử lý ngay trong ngày 12/6 hoặc 13/6, tức hôm nay hoặc ngày mai mà không cần phải đợi đến ngày 21/6. Vấn đề là cách xử lý cứng nhắc đến thô thiển của TTGT, kiểu gì cũng phải 10 ngày, gây ức chế không cần thiết.

Chỉnh sửa cuối:

bmwl7

Xe tải
Cái chính ở đây là sau 10 ngày gặp lại, nó bắt cụ phải nộp thêm tiền lưu bãi 10 hôm ... Cụ xem lại đoạn ghi âm có chi tiết nào cò quay tổng số đề xuất ban đầu không?

chinhld

Xe hơi
ủn lên ủng hộ cho cụ, chúc cụ sớm lấy được xe (sau 10 ngày :)) )

dapvocaydan

Xe điện
Giải thích kiểu muốn biết sâu hơ thì lên hỏi lãnh đạo, hài vãi

cwise

Xe container
Cái chính ở đây là sau 10 ngày gặp lại, nó bắt cụ phải nộp thêm tiền lưu bãi 10 hôm ... Cụ xem lại đoạn ghi âm có chi tiết nào cò quay tổng số đề xuất ban đầu không?
Đấy, cái chó ị nó ở đấy đấy, chức thực sự vụ việc rất đơn giản.

quyetthang

Xe tăng
Nó vin vào cái trong thời hạn 10 ngày đấy thì nó vẫn giữ được chứ. Vì nó nói 9 ngày nó bận giải quyết việc khác thì sao hả các cụ???

Lê Chon goang

Xe tải
Cảm ơn cụ. Trường hợp của em rơi vào điều 46 khoản 1 của pháp lệnh xử phạt hành chính. Và không có yếu tố nào quy định là phải tạm giữ phương tiện 10 ngày.
Điều 46, khoản 5 đây Cụ ơi: Nhưng bọn GTCC sai ở chỗ bb có người kí - Người kí không đủ thẩm quyền Cụ ợ, thế nên Cụ oánh vào chỗ ấy thì bọn c.hó này mới die. Chúc Cụ chiến thắng ròn rã
[FONT=&quot]5. Trong thời hạn mười ngày, kể từ ngày tạm giữ, người ra quyết định tạm giữ phải xử lý tang vật, phương tiện bị tạm giữ theo những biện pháp ghi trong quyết định xử lý hoặc trả lại cho cá nhân, tổ chức nếu không áp dụng hình thức phạt tịch thu đối với tang vật, phương tiện bị tạm giữ. Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có thể được kéo dài đối với những vụ việc phức tạp, cần tiến hành xác minh nhưng tối đa không quá sáu mươi ngày, kể từ ngày tạm giữ tang vật, phương tiện. Việc kéo dài thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện phải do những người được quy định tại khoản 1 Điều này quyết định.[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

cargoman

Xe điện
Chúc cụ dành thắng lợi với cái bọn nô bộc hại dân này

cwise

Xe container
Điều 46, khoản 5 đây Cụ ơi: Nhưng bọn GTCC sai ở chỗ bb có người kí - Người kí không đủ thẩm quyền Cụ ợ, thế nên Cụ oánh vào chỗ ấy thì bọn c.hó này mới die. Chúc Cụ chiến thắng ròn rã
[FONT=&quot]5. Trong thời hạn mười ngày, kể từ ngày tạm giữ, người ra quyết định tạm giữ phải xử lý tang vật, phương tiện bị tạm giữ theo những biện pháp ghi trong quyết định xử lý hoặc trả lại cho cá nhân, tổ chức nếu không áp dụng hình thức phạt tịch thu đối với tang vật, phương tiện bị tạm giữ. Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có thể được kéo dài đối với những vụ việc phức tạp, cần tiến hành xác minh nhưng tối đa không quá sáu mươi ngày, kể từ ngày tạm giữ tang vật, phương tiện. Việc kéo dài thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện phải do những người được quy định tại khoản 1 Điều này quyết định.[/FONT]
Bác đọc lại khoản 2 Đ46 xem thế nào.

no1liveforever

Xe buýt
em cũng bị 1 lần như cụ , tiền tạm giữ nó sẽ thu của cụ 80k/ngày suy ra cụ sẽ mất 800k tiền giữ xe , 1ml tiền kéo xe , 800k tiền phạt . Đá con mèo nhà chúng nó lũ chó chết

bad

Xe hơi
Em ngồi hóng vậy. Đọc đúng là cảm thấy như mình là nạn nhân vậy. Em ủng hộ cụ

Lê Chon goang

Xe tải
Thế thì tôi mới nói rằng bb được lập và người kí là sai. Nếu người kí là Chánh thanh tra của Sở GTCC chẳng hạn thì Cụ cãi giời cũng thua bọn nó. Tuy nhiên, cãi lí thì mình đúng và phải thắng trong trường hợp này:D
[FONT=&quot]Điều 46. Tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]1. Việc tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính chỉ được áp dụng trong trường hợp cần để xác minh tình tiết làm căn cứ quyết định xử lý hoặc ngăn chặn ngay vi phạm hành chính.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Những người được quy định tại Điều 45 của Pháp lệnh này, Chánh thanh tra chuyên ngành cấp sở và Chánh Thanh tra chuyên ngành bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ có quyền quyết định tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

Chỉnh sửa cuối: