[Thảo luận] Đỗ xe quanh khu vực Vincom

vmc102

Xe hơi
Chuyện này anh em nhiều người nói rùi, nhưng nhiều lúc bực quá không thể không nói thêm được.

Trưa hôm qua em cho F1 lên Vincom uống cafe cùng bạn, ngày chủ nhật hầm Vincom hêt chỗ, em phải vòng qua cuối đường Đoàn Trần Nghiệp gần ra ngã 5 Vân Hồ đỗ chỗ trong vạch có P đàng hoàng, cố một chú mặt trông rất có học...( chắc phải tốt nghiệp cấp 2 chứ chẳng chơi), mặc đồng phục quần đùi, áo phông chỉ em ra đỗ ở ngoài vạch ( cái này em đã thấy ko ổn ), xong em đưa 20K, nó liền bảo em phải 50K mới được. Em chửi nó luôn " 50K thì biến " , em quay xe ra Triệu Việt Vương đỗ chỗ có chị thu phí mặc đồng phục đàng hoàng trong vạch với giá 20K.

Em nghĩ là anh em cần phải rắn với mấy chú trông xe ngáo ngơ ở Đoàn Trần Nghiệp, kiên quyết không mất tiền ngu và nếu cần phải rắn với bọn nó. Nó cứ nghĩ đi 4 Bánh thì đều là gà cho nó thịt. Em chắc rằng có đưa nó 50K thì nếu xe mình bị cẩu chắc là lên chùa con chim mà tìm nó.

Chia xẻ với các bác làm ở Vincom về thiếu chỗ đỗ nhưng chắc chắn không thể dung túng và mất tiền vớ vỉn và thành gà công nghiệp.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Lần sau bác ra Triệu Việt Vương uống ca fe luôn, cần gì phải vào Vincom uống :21:

Yeuphunu

Xe điện
Em có cái pass cho cụ chủ gửi xe ở hầm Vincom nhé.
Cụ cứ nói là gửi 10 phút lên tầng 7 đón/gửi trẻ hay có việc lên trường Maple Bear là OK. Nhưng nên làm tấp thiệp để số phone lên kính xe mỗi khi cần các chú bải vệ còn alo cho cụ kịp....chuyển chỗ nếu để đè đầu cụ khác mà cụ lên quá 1 tiếng :P

Taihoatu

Xe lăn
Thỉnh thoảng em vẫn gửi ở ĐT Nghiệp có sao đâu nhỉ, cả ngày là 40k, một buổi là 20k. có một mợ cắt đầu tém cũng lịch sự lắm mờ. cụ chủ xe lại có khi bị lừa đới.

w 650

Xe buýt
Em toàn rúc xe vào ngõ Bà Triệu, không mất tiền đâu vì chẳng có ai trông. Chống chỉ định cho xe mệnh giá lớn

gia doi

Xe điện
Cụ chủ cứ muốn lên vicom em chả lên uống ở chỗ có để xe cho thoải mái đỡ mất xiền mà đỡ bực mình

Hama21

Xe hơi
Thêm pass này nữa nhé, em thành công 10/10 rồi đấy: Cụ đừng vào hầm ngay tháp 2 chỗ đỏ, vì vào đấy 10 lần chắc 9 lần Cụ bị đuổi ngay cửa (Hay là bọn BV đấy phím nhau với hội trông xe ở ngoài nhỉ???). Em toàn vòng vào hầm chỗ xanh xanh ý, đảm bảo 10 lần thì Cụ được 9 lần, còn một lần thì chịu khó đỗ ngay barie bảo vệ, chờ khoảng vài phút là có chú ra, mình lại thế chỗ luôn. Hôm nào cụ thử mời em vào tầng 5 ăn uống mà xem, đảm bảo thành công. (Lộ hết bài thế này thì không khéo hôm sau em không còn chỗ thật, lại phải đưa cổ cho các chú ở ngoài chém đẹp, mà thôi, anh em OF với nhau cả, có đi đâu mà thiệt, hị)

kiamorning2007

Xe tăng
Em cũng có mấy lần lên Vincom bảo vệ bảo hết chỗ e cũng bảo vào 1 tí rồi ra ngay ấy mà (chắc tại xe em morning còi) thế là OK.
Cho xuống hầm chọn chỗ nào hơi rộng 1 tí để N nhả phanh tay lúc nào cần các chú ý có thể đẩy được, bác cứ loanh quanh ở đấy 1 lát là có chỗ đỗ ngay ấy mà.

chicubi

Xe tải
Em cũng có lần hết chỗ thì có thằng cu bảo anh cứ để ở bùi thị xuân 30k bọn e bảo kê cả phố rồi. E cũng liều để ở đấy nhưng vẫn phải nói nếu xe tao bị kéo thì mày toi
đấy nhé . Nó lại bảo bao cả phố rồi chả hiểu thằng nào bảo kê

etran

Xe buýt
xong em đưa 20K, nó liền bảo em phải 50K mới được. Em chửi nó luôn " 50K thì biến " ...
Hehe, bác hổ báo thật, hay là nó lại bảo bác "20K thì biến" :D
Em chả dám nói to với mấy bạn này, vớ vẩn ăn gạch như chơi, mình cứ biết thân biết phận (ít tiền :( ) mà nhẹ nhàng té ra chỗ khác thôi :D

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Thêm pass này nữa nhé, em thành công 10/10 rồi đấy: Cụ đừng vào hầm ngay tháp 2 chỗ đỏ, vì vào đấy 10 lần chắc 9 lần Cụ bị đuổi ngay cửa (Hay là bọn BV đấy phím nhau với hội trông xe ở ngoài nhỉ???). Em toàn vòng vào hầm chỗ xanh xanh ý, đảm bảo 10 lần thì Cụ được 9 lần, còn một lần thì chịu khó đỗ ngay barie bảo vệ, chờ khoảng vài phút là có chú ra, mình lại thế chỗ luôn. Hôm nào cụ thử mời em vào tầng 5 ăn uống mà xem, đảm bảo thành công. (Lộ hết bài thế này thì không khéo hôm sau em không còn chỗ thật, lại phải đưa cổ cho các chú ở ngoài chém đẹp, mà thôi, anh em OF với nhau cả, có đi đâu mà thiệt, hị)
Cháu làm ở VC mà chẳng bít cách này, hôm nào đi muộn toàn phải đổ ở Đoàn Trần Nghiệp chỗ mấy bác đồng phục.

windys

Xe tăng
Em lên vincom chả bao giờ thấy thiếu chỗ đỗ xe cả.

Cuối đường Triệu Việt Vuơng với Đoàn Trần Nghiệp là gần nhất, cả cái phố TVV chỗ nào cũng có P để đỗ.
Bùi Thị Xuân, Tô Hiến Thành, Đoàn Trần Nghiệp, Lê Đại Hành ... vô kể luôn,

bimbim1976

Xe điện
E tưởng là nó thông báo ở cái biển còn chỗ hay ko chứ?bảng điện tử ý,chả nhẽ dưới hầm báo lên là hết chỗ hả?thế thì láo nhỉ?

khoavq

Xe điện
Trước cháu tuyền gửi bên Lê Đại Hành (ở gần Cao Đạt) - 40K 1 ngày.
Dưng phải đi sớm cơ. Muộn hết chỗ. :77:

MsLove

Tháo bánh
Trước cháu tuyền gửi bên Lê Đại Hành (ở gần Cao Đạt) - 40K 1 ngày.
Dưng phải đi sớm cơ. Muộn hết chỗ. :77:
Ố dê, cụ gửi xe ở cửa hàng xôi + bánh mì buổi sáng (đầu ngõ Lê Đại Hành) như em à :D, e biết rồi nhá, mấy hôm cụ đến sớm, cướp cạ chỗ của em x-(

Cụ nào muốn gửi xe hầm Vincom thì vào hầm tháp C ở trên đường Mai Hắc Đế, kiểu gì B3 cũng có chỗ (không có chỉ cần đợi 5-10p là có xe ra).

november

Xe hơi
Cụ nào muốn gửi xe hầm Vincom thì vào hầm tháp C ở trên đường Mai Hắc Đế, kiểu gì B3 cũng có chỗ (không có chỉ cần đợi 5-10p là có xe ra).
Giống như Cụ và Cụ Hama21, em tuyền gửi ở hầm mặt phố Mai Hắc Đế, có hết chỗ cũng được gửi kiểu để N thả trôi, thấy quý mấy chú bảo vệ ở cái cửa đấy thế.
Ghét mấy chú bv ở cửa hầm Thái Phiên kinh lên được, rõ ràng cái bảng điện tử nó bảo "vẫn còn mấy chỗ ah" thía mà mấy chú cứ xua mình ra, em cũng định bụng hôm nào tìm hiểu để còmmen với BQL mà vẫn chưa thực hiện.

MsLove

Tháo bánh
Giống như Cụ và Cụ Hama21, em tuyền gửi ở hầm mặt phố Mai Hắc Đế, có hết chỗ cũng được gửi kiểu để N thả trôi, thấy quý mấy chú bảo vệ ở cái cửa đấy thế.
Ghét mấy chú bv ở cửa hầm Thái Phiên kinh lên được, rõ ràng cái bảng điện tử nó bảo "vẫn còn mấy chỗ ah" thía mà mấy chú cứ xua mình ra, em cũng định bụng hôm nào tìm hiểu để còmmen với BQL mà vẫn chưa thực hiện.
Bẩm, em cũng cay cú và tìm hiểu rồi cụ ợ.
BQL trên tầng 11 tháp B trả lời là do khu vực đó có nhiều chỗ do các cơ quan (trụ sở tại tháp đó) mua chỗ đỗ ô tô dài hạn rồi (mua chỗ này là ra vào tùy ý), tuy nhiên hệ thống đèn báo khi xe đó đã ra vẫn bật xanh, bảo vệ cửa Thái Phiên không dám cho xe ngoài vào vì sợ khi xe hợp đồng về không còn chỗ.
Bên cạnh đó, cửa vào hầm bên Mai Hắc Đế thì ngoài 9h mới cho xe ngoài vào gửi.

P/S: Không phải em moi móc gì nhưng em phải tìm hiểu là do văn phòng e cũng ở Vincom nhưng bên tháp A. Sau khi rõ vấn đề thì bên em đã làm cái CV và đề nghị mua 2 chỗ cho xe văn phòng (hiện tại đã có chỗ tại hầm). Còn xe của em vưỡn phải đỗ ở vỉa hè Lê Đại Hành với giá 4 xịch/ngày :D

phongvvv

Xe tải
Đi bộ 1 tý cho chân tay nó to ra anh ơi ! Quanh Vincom nhiều điểm đỗ xe P mà, nếu ko đi bộ qua bên Đại Cồ Việt 1 tý là cả dãy P trc cổng trường học cấp 2 !
Đó là lúc bình thường thôi, cao điểm vào ngày nghỉ thì xung quanh cũng hết chỗ trong phạm vi 5-700m...Em nhớ đời quả đỗ ở ngoài, nó hỏi em vào làm gì lại thật thà bảo vào xem phim thế là nó không nhận. Lần sau chỉ bảo vào mua cái gì đó nhanh thôi, chúng nó mới quay vòng được nhiều xe

camlang007

Xe đạp
anh em chu y xem mà vào những chỗ nhạy cảm như vậy thì cách tốt nhất để xe xa xa tý rồi đi bộ dạo chơi tý cho đỡ mỏi người