[Thảo luận] Đỗ xe như 2 Cụ này, Ai đúng, ai sai?

blackpaint

Xe container
Các cụ nhìn mà phán được chính xác bánh xe cách vỉa hè bao cm thì cũng kinh

Chaukga

Xe container
Carens sai ạ :D
Mặc dù đỗ như taxi thì nhanh sập cống hơn, nhưng luật nó lại chỉ bảo cấm dừng đỗ trên "miệng cống" thoát nước, cách mép vỉa hè không quá 25cm mới chết :-B
Đỗ sai thì chuẩn, còn gạch lát chứ có phải cống đâu mà cụ lo sập.

cuccucukd

Xe tăng
Chẳng xe nào sai cả vì chưa thể kết luận được nó đỗ cách vỉa hè bao nhiêu cm. Ảnh chụp ko ghi tỉ lệ, kích thước. Ko nói lên điều gì

VNM

Xe điện
Giời lạnh mà em xe Lead mặc phong phanh thế nhỉ! Em fun tí :D

Đỗ như taxi thì đỡ tắc hơn còn xxx ít khi nó cũng ít để ý lỗi này.

BAOVIET_TAXI

Xe điện
"cách lề đường " chứ ko phải "cách vỉa hè" 25cm .có những chỗ ko có vỉa hè thì lấy gì mà căn ? các cụ nghiên cứu kĩ luật để tránh mất xèng

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Đấy là tấm bê tông đón nước chảy dọc vỉa hè đến miệng cống ngầm chứ không phải cống đâu ạ, vụ này cụ nào bên cầu đường vào xác nhận ạ, nên theo em nó không phải là cống nhưng nó vẫn có tác dụng dẫn nước, ai giỏi cãi thì vẫn thắng :))
Tấm đón nước, nhưng ở dưới nó vẫn là cống đấy cụ ạ ;) nó che trên mặt thôi khoảng 10 mét nó lại xả xuống hố Ga để tràn mà cụ. Cống ở phố nhà em thấy nó thiết kế như vậy :D - với lại con xe Caren tĩnh là 1.25 tấn rùi - thêm người nữa vào, tấm đan bị rút lõi xi măng thì cụ biết sẽ ra sao

XXX luật đường ống cống rãnh ko rõ đâu - gặp lỗi này thì em cứ chém là theo thông tư của ABC của sở giao thông công chính hà nội điều A khoản B ... đọc 1 tràng có dọa được XXX ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ngaynha

Xe tăng
Tấm đón nước, nhưng ở dưới nó vẫn là cống đấy cụ ạ ;) nó che trên mặt thôi khoảng 10 mét nó lại xả xuống hố Ga để tràn mà cụ. Cống ở phố nhà em thấy nó thiết kế như vậy :D - với lại con xe Caren tĩnh là 1.25 tấn rùi - thêm người nữa vào, tấm đan bị rút lõi xi măng thì cụ biết sẽ ra sao

XXX luật đường ống cống rãnh ko rõ đâu - gặp lỗi này thì em cứ chém là theo thông tư của ABC của sở giao thông công chính hà nội điều A khoản B ... đọc 1 tràng có dọa được XXX ko nhỉ?
Cụ đọc kỹ lại trong luật là "miệng cống", thế nào là miệng cống, là phần mình nhìn thấy được cụ nhé.
Tất cả các tầm đón nc đấy, 1 khoảng nó lại có 1 miệng cống hở để nước xuống, chỗ đấy mới không được dừng đỗ, còn không thấy miệng cống thì đỗ vô tư, nên taxi đồ không hề sai. Carens thì 5 ăn 5 thua, nếu quá 25cm sẽ tạch, accord thì sai chắc rồi :D

Big_D

Xe buýt
Em thấy luật ghi là cách "lề đường" chứ ko phải cách "vỉa hè" 25cm.
Khái niệm lề đường em nhớ là: phần mép đường dành cho xe chạy, ko bao gồm cống hay rãnh thoát nước.
Nên theo em cụ Caren ko sai đâu ợ.

Big_D

Xe buýt
Em thấy luật ghi là cách "lề đường" chứ ko phải cách "vỉa hè" 25cm.
Khái niệm lề đường em nhớ là: phần mép đường dành cho xe chạy, ko bao gồm cống hay rãnh thoát nước.
Nên theo em cụ Accord ko sai đâu ợ.

an_khanh

Xe buýt
Em thấy cả 2 xe đều đỗ đúng, duy chỉ có cụ A Cọt đỗ sai!

anhmt

Xe buýt
Cái mợ zip vàng đùi trắng phết các cụ ạ ;))

newcar

Xe tải
1. Em toàn đỗ theo kiểu của Carens - ko chèn lên nắp cống, đảm bảo an toàn cho cống, XXX ko thể vin cái này để nói cách hè 25cm được nhé -
2. Còn taxi thì em chịu thua các cụ ấy, có hôm đèn đỏ 1 cụ hút thuốc xong ném thẳng lên nóc xe em - khốn nạn em xuống xe nó chạy mất :(
Kính thưa các bác taxi không phải đỗ trên nắp cống đâu ah, đấy là đường đấy, vì đoạn đấy sát vỉa hè nên xe lu nhựa đường không đi được nên người ta mới lát gạch đấy bác ah. Em là dân giao thông nên bác cứ tin em nói đi

anhtho

Xe ngựa
Kính thưa các bác taxi không phải đỗ trên nắp cống đâu ah, đấy là đường đấy, vì đoạn đấy sát vỉa hè nên xe lu nhựa đường không đi được nên người ta mới lát gạch đấy bác ah. Em là dân giao thông nên bác cứ tin em nói đi
Em cũng đang phân vân cống hay gạch lát, có cụ vào giải ngố thì yên tâm rồi. Như vậy taxi đỗ chuẩn các cụ nhỉ.

cwise

Xe container
Ở VN , các tiêu chuẩn đúng là như cục mứt, hiểu kiểu gì cũng được, ông nào to mồm thì thoát.

Chidiudiu

Xe điện
cụ này nói chuẩn, đấy là tấm lát bó vỉa thay thế cho phần nhựa bitum sát vỉa hè hoặc mép đường. Như vậy chú Taxi đỗ là đúng luật( mà Taxi nó đi nhiều nên thuộc từng đoạn đường rồi ạ)

Cảnh sát G.T

Xe điện
cụ này nói chuẩn, đấy là tấm lát bó vỉa thay thế cho phần nhựa bitum sát vỉa hè hoặc mép đường. Như vậy chú Taxi đỗ là đúng luật( mà Taxi nó đi nhiều nên thuộc từng đoạn đường rồi ạ)
Theo thuật ngữ chuyên môn, đây là viên thu nước! Không phải nắp cống hay nắp rãnh các cụ ợ!