[VHGT] Đỗ xe ngu học

ilovelove

Xe tăng
Cháu bé Ng quen
Cần lên án mấy a quên não

redTop

Xe điện
Buổi chiều em hay đi đón con ở phố Nguyễn Thái Học. Thường thì vẫn hay có xe ô tô leo hẳn lên vỉa hè, nhưng chỉ có 1 chiếc và đỗ sát vào bờ tường.
Hôm qua gặp quả Yaris 30V-3054 đỗ xe mất dạy, nó đỗ song song với xe bên cạnh, chỉ còn đúng 1 khe hẹp cho trẻ con nó lách qua.
Bao nhiêu người bức xúc, mấy chú dân phòng chỉ dám ngo nghoe dẹp xe máy chỗ cổng trường, đếch chú nào dám ra xử lý thằng lái xe mất dạy này.

Sao cụ chửi mỗi Yaris? hay quả pickup là của cụ=))
Cổng trường mà đỗ thế này thì cả hai cùng đáng bị chửi.

lioaboy

Xe hơi
Cụ chủ nói người ta đỗ mất dạy thì nặng lời quá, cùng lắm là đỗ hơi vô ý thức và không tuân thủ luật tí thôi

toctoc

Xe buýt
Thấy các cụ xôm quá em cũng tham gia chút.
Cụ Ducphong7 hơi bức xúc rồi, đừng chỉ thấy người ta đỗ vậy mà đã bảo người ta ngu? Cụ đã biết lý do tại sao họ đỗ vậy chưa? Có thế trước sau em navara hết chỗ rồi thì sao? :((
Em nghĩ cái này cụ dạy chưa được thông cho lắm đâu ạ.
Kể cả đỗ trước hay sau đều là sai cả, nhưng đỗ sau thì không những sai mà còn đáng trách nữa cơ. Có cái vỉa hè để người đi bộ, các cụ ấy đỗ như vậy người đi bộ đi vào đâu?!
Vì chúng ta đang ở thời kỳ quá độ nên yêu cầu mọi người văn minh ngay lập tức cũng khó, cứ phải từ từ. Nhờ những cảnh báo, lời lẽ như thế này của cụ chủ những người đọc cũng dần dần nâng cao ý thức và có những hành động phù hợp với thời đại hơn.
Có điều, em cũng ghét những thể loại vô ý thức như thế này. Mỗi buổi sáng đưa con đi học là một cực hình. Đầu giờ sáng, rất nhiều phụ huynh cho con đi học, đều nhanh chóng đưa con vào trường nhưng có một số thành phần đi 4 bánh, dừng đỗ thả con ngay trước cổng, đã thế lại còn quya đầu xe ở cổng trường gây ùn tắc đường. Một cái xe dừng lại che hết lối vào, 2b thì vào ra liên tục, 4bánh không tiến thêm được tí nào thành ra tắc đường luôn. Lẽ ra, phụ huynh nên thả con xuống trước, sau cổng trường khoảng 50m thì sẽ hạn chế được việc tắc đường, vừa nhanh cho mình và cho người khác.

u6868

Xe buýt
Buổi chiều em hay đi đón con ở phố Nguyễn Thái Học. Thường thì vẫn hay có xe ô tô leo hẳn lên vỉa hè, nhưng chỉ có 1 chiếc và đỗ sát vào bờ tường.
Hôm qua gặp quả Yaris 30V-3054 đỗ xe mất dạy, nó đỗ song song với xe bên cạnh, chỉ còn đúng 1 khe hẹp cho trẻ con nó lách qua.
Bao nhiêu người bức xúc, mấy chú dân phòng chỉ dám ngo nghoe dẹp xe máy chỗ cổng trường, đếch chú nào dám ra xử lý thằng lái xe mất dạy này.

Cụ cho 2 vạch là em nó đi viện ngay ý mà:))

LeoDuong

Xe tải
Các cụ xôm quá, cẩn thận tranh luận khéo là mắng nhau

lx125_black

Xe container
Đỗ xe trên vỉa hè thì cả 2 xe cùng sai, chửi mỗi anh xe bé là chưa đúng.
Về cơ bản thì em cũng đếch biết phải đỗ thế nào chỉ qua 1 bức ảnh ^^'

cusao

Xe lăn
Các bác cãi nhau ở đây hoặc chửi thầm ở đấy em nghĩ đều bất tiện lắm. Theo em cứ bí mật dùng chìa khoá hay tuốc nơ vít "nói chuyện" là được. Chẳng cần nói to đâu

thanhve2609

Xe hơi
yaris tuyên bố: trái đất này là của bố mày nhá =))

ducphong7

Xe hơi
Em chả muốn tranh cãi đúng sai, có văn hóa hay vô VH với cái cụ gì ở trên, mất time của em.
Hàng ngày, hôm nào cũng có vài xe đỗ trên vỉa hè chỗ này, nhưng đỗ xuôi chiều (NTH là đường 1 chiều) sát bên bờ tường, giống con NAVARA. Các cháu và các phụ huynh vẫn có chỗ đi lại, thì cũng chả ai bức xúc.
Con Yaris đỗ như thế này, nhìn nhiều trẻ con đeo cặp sau lưng phải uốn người lách qua, thấy thương chúng nó nên bức xúc. Nhiều bác già ở đấy nói thằng xe này vào họp hành gì đó, vì gần trụ sở của cơ quan gì đó (hình như bộ ngoại giao vụ tây phi).

Nhìn vào hành vi, có người thì bảo ok, người bảo không ok. Đấy là quan điểm mỗi người. Em mệt, thôi chả tranh luận nữa.

ducphong7

Xe hơi
Dù sao thì cũng cảm ơn cái cụ gì gì ở trên, em đã sửa lại lời lẽ trong bài. Giận mất khôn, chả bổ béo gì.
Dù sao thì mình cũng muốn mình thành người tham gia giao thông có VH.

actinier

Xe hơi
Bác có chờ đến lúc chủ xe ra không? e đoán là các mợ thôi :D

vip tien sinh

Xe ngựa
Bó cánh....

h_mdc

Xe điện
Quan trí thấp nên dân mới đỗ thế, đừng đổ cho ý thức của dân kém nhé. Đỗ như này phạt thẳng cánh mai đố dám đỗ. Tây sang ta đi như ta, ta sang Tây đi như Tây, hỏi do ý thức của dân hay ý thức của quan?

grandis2012

Xe buýt
Cụ bảo người ta ngu thì cụ dạy đi ...
Nếu là cụ thì cụ đỗ thế nào? Đặt mình vào tình huống người ta rồi hãy chửi.
Em xin phép có ý kiến với cụ : trừ khi gặp tình huống khẩn cấp thì mới xem xét thôi, chứ kiểu đỗ xe thế này thì phải chửi là đúng, đặc biệt là ở gần chợ, trường học, bệnh viện. Luật đã quy định thì cứ chấp hành mới có VHGT, không nên viện dẫn, lý do, lý chấu.
Theo em trường hợp này (cả pickup) cần phải tìm bãi giữ xe hoặc chỗ phù hợp hơn. Chỗ này rất giống chỗ 40-42 Trần Phú, em rất dị ứng. Mời cụ 1 ly trà đá, ko vodka vì đang lái xe.

RubynamitnA

Xe điện
Cụ bình tĩnh đi.
Em cũng chả ở HN.
Em đưa con đi học cũng toàn phải dùng 2b, kể cả trời mưa lạnh. Lý do thì cụ chắc cũng ko đến nỗi không hiểu.
Văn hóa giao thông thì có thể chưa chắc bằng cụ, nhưng chắc chắn là em hơn nhiều người ở thủ đô - trung tâm văn hóa của cả nước.

Nhưng em thấy cụ chửi người ta ngu, và cho rằng cụ khôn thì em thấy ko thỏa đáng thôi.

Bảo cụ chỉ chỗ khác để đỗ thì cụ không chỉ được,mà con định chửi cả em. Chả hiểu được cụ nữa.
Chỉ dựa cái ảnh của cụ thì sao mà biết còn chỗ nào đỗ hay ko?
Họ đỗ lên vỉa hè để tránh tắc đường rồi.
Đỗ vẫn chừa ra lối đi chứ chưa bít hẳn.

Cụ chửi Yaris mà ko chửi Navara thì ko hiểu cụ nghĩ sao? Con Navara còn từ bên kia đường chạy sang đây để đỗ, có thể nhà họ quanh đấy.
Theo cụ thì đỗ bên trong thì ko ngu, còn đỗ bên ngoài thì là ngu ???
Hay là cứ khi nào mà ảnh hưởng đến cụ thì cụ chửi là ngu, còn chưa ảnh hưởng thì ko ngu???
Ko phải tự nhiên luật lại cấm đỗ xe song song với 1 xe khác cụ ạ.

dungphp

Xe điện
Em thấy mấy chỗ kiểu này như Nguyễn Văn Huyên