[VHGT] Đỗ xe ngu học

ducphong7

Xe hơi
Buổi chiều em hay đi đón con ở phố Nguyễn Thái Học. Thường thì vẫn hay có xe ô tô leo hẳn lên vỉa hè, nhưng chỉ có 1 chiếc và đỗ sát vào bờ tường.
Hôm qua gặp quả Yaris 30V-3054 đỗ xe dư lày, nó đỗ song song với xe bên cạnh, chỉ còn đúng 1 khe hẹp cho trẻ con nó lách qua.
Bao nhiêu người bức xúc, mấy chú dân phòng chỉ dám ngo nghoe dẹp xe máy chỗ cổng trường, đếch chú nào dám ra xử lý.

Chỉnh sửa cuối:

pbvhp

Xe buýt
Vậy theo cụ, nó phải đỗ thế nào :-?

ducphong7

Xe hơi
Cụ cũng ko biết nó nên đỗ thế nào ah?

Matizcoi

Xe cút kít
Em chịu chả biết phải thế nào nữa :D

thuysinh.tl

Xe container
Phải em thì kiểu đỗ xe thiếu ý thức này cứ xui mấy bác lách xe đạp qua. :)) :))
Hôm sau là ông 4B đi làm lại sơn là chắc. Chật hẹp lách qua nên bị cọ nhé. Không thể kết tội phá hoại tài sản. :)) :))
Loại đỗ xe không quan sát và thiếu ý thức cứ phải thế mới được. Lần sau mới chừa

phuongnoob

Xe hơi
Ý thức, ý thức, ý thức ở đâuuuuuu

ducphong7

Xe hơi
Cụ bảo người ta ngu thì cụ dạy đi ...
Nếu là cụ thì cụ đỗ thế nào? Đặt mình vào tình huống người ta rồi hãy chửi.
Vậy cụ ủng hộ cái ngu đấy à? Hay là xe cụ? Hay cụ thường xuyên đỗ như thế??? Nếu đúng là thế thì em xloi cụ, vì nói đỗ xe ngu học theo em vẫn còn là nhẹ.
Đây là thread về VHGT. Đã là Offer thì không ủng hộ hành vi vô văn hóa trong giao thông.

Danghai88

Xe buýt
bác đón con hay đón cháu thì cứ bảo cháu nó gọi xịch bạn cùng lớp tay cầm compa len vào đấy 10 vòng ra phát cho mỗi đứa 20k là bác vui vẻ cả ngày ngay :D,chiều nay vẫn thấy tình trạng này thì bác cứ thi công theo bản vẽ của e bác nhé :))

pbvhp

Xe buýt
Vậy cụ ủng hộ cái ngu đấy à? Hay là xe cụ? Hay cụ thường xuyên đỗ như thế??? Nếu đúng là thế thì em xloi cụ, vì nói đỗ xe ngu học theo em vẫn còn là nhẹ.
Đây là thread về VHGT. Đã là Offer thì không ủng hộ hành vi vô văn hóa trong giao thông.
Cụ bình tĩnh đi.
Em cũng chả ở HN.
Em đưa con đi học cũng toàn phải dùng 2b, kể cả trời mưa lạnh. Lý do thì cụ chắc cũng ko đến nỗi không hiểu.
Văn hóa giao thông thì có thể chưa chắc bằng cụ, nhưng chắc chắn là em hơn nhiều người ở thủ đô - trung tâm văn hóa của cả nước.

Nhưng em thấy cụ chửi người ta ngu, và cho rằng cụ khôn thì em thấy ko thỏa đáng thôi.

Bảo cụ chỉ chỗ khác để đỗ thì cụ không chỉ được,mà con định chửi cả em. Chả hiểu được cụ nữa.
Chỉ dựa cái ảnh của cụ thì sao mà biết còn chỗ nào đỗ hay ko?
Họ đỗ lên vỉa hè để tránh tắc đường rồi.
Đỗ vẫn chừa ra lối đi chứ chưa bít hẳn.

Cụ chửi Yaris mà ko chửi Navara thì ko hiểu cụ nghĩ sao? Con Navara còn từ bên kia đường chạy sang đây để đỗ, có thể nhà họ quanh đấy.
Theo cụ thì đỗ bên trong thì ko ngu, còn đỗ bên ngoài thì là ngu ???
Hay là cứ khi nào mà ảnh hưởng đến cụ thì cụ chửi là ngu, còn chưa ảnh hưởng thì ko ngu???

Mr Dao

Xe máy
Cụ bảo người ta ngu thì cụ dạy đi ...
Nếu là cụ thì cụ đỗ thế nào? Đặt mình vào tình huống người ta rồi hãy chửi.
Cụ hỏi hay nhỉ? Thế nếu cứ không tìm được chỗ đỗ thì đỗ bừa à? Đỗ xe trên vỉa hè đã là sai, có thể châm trước nếu vỉa hè còn rộng. Còn trường hợp này, đỗ thế ai đi được? Phải em thì em cho vài nét bút cảnh cáo rồi.

otootooto

Xe tăng
bác đón con hay đón cháu thì cứ bảo cháu nó gọi xịch bạn cùng lớp tay cầm compa len vào đấy 10 vòng ra phát cho mỗi đứa 20k là bác vui vẻ cả ngày ngay :D,chiều nay vẫn thấy tình trạng này thì bác cứ thi công theo bản vẽ của e bác nhé :))
Cụ thâm voãi

pbvhp

Xe buýt
Cụ hỏi hay nhỉ? Thế nếu cứ không tìm được chỗ đỗ thì đỗ bừa à? Đỗ xe trên vỉa hè đã là sai, có thể châm trước nếu vỉa hè còn rộng. Còn trường hợp này, đỗ thế ai đi được? Phải em thì em cho vài nét bút cảnh cáo rồi.
Có khi F1 của cụ cũng đang thi công theo bản vẽ của cụ ở một nơi nào đó đấy.
Hành động như các cụ cũng không có văn hóa hơn người đỗ xe là mấy đâu, em thua ^:)^

Mr Dao

Xe máy
Có khi F1 của cụ cũng đang thi công theo bản vẽ của cụ ở một nơi nào đó đấy.
Hành động như các cụ cũng không có văn hóa hơn người đỗ xe là mấy đâu, em thua ^:)^
Cụ vẫn cố nói được thế thì chịu cụ rồi. Một ngày đẹp giời cụ bị xe khác đỗ kiểu như bít đường đi của cụ thì sẽ hiểu hành động đó là có hay không có văn hóa.

Danghai88

Xe buýt
:)) đôi khi cái gì ko có trg khung luật pháp thì cũng phải có trg luật rừng để nâng cao í thức con người,còn bác nói đến văn hóa thì e xin thưa là ở đời có lại mới toại lòng nhau,cư xử đẹp thì mình đẹp lại,cư xử kiểu ích kỷ biết thân mình vs ng khác thì e cũng sẽ thành đứa đại bẩn thì mới tiếp được chứ bác
còn ở đây là nói lên bức xúc của của chủ thớt thì e cũng thấy cần hưởng ứng vì e cũng là người đi làm thường xuyên về trên đường nthoc,cũng thấy đủ cả các cụ đón con mà í thức về giao thông còn chả bằng mấy đứa trẻ con :)

leqviet

Xe hơi
Em cũng không biết đỗ ở đâu khi đỗ dưới đường dễ ăn lệnh bài

docuonghuyen

Đi bộ
Thấy các cụ xôm quá em cũng tham gia chút.
Cụ Ducphong7 hơi bức xúc rồi, đừng chỉ thấy người ta đỗ vậy mà đã bảo người ta ngu? Cụ đã biết lý do tại sao họ đỗ vậy chưa? Có thế trước sau em navara hết chỗ rồi thì sao? :((