[Thảo luận] Đỗ xe bên lề trái đường Phạm Hùng

Yoyo

Xe tải
Em không biết có phải là người nhiều chuyện không nhưng 2 lần gặp phải chuyện như trên nên thấy rất bức xúc. Hôm qua trên đường đi từ Phạm Hùng về Thanh Xuân đoạn TTHNQG trước xe em là 1 chú fortuner bạc bỗng dưng di chậm rồi dừng bên trái mà không nháy đèn gì, tất nhiên cũng đủ khoảng cách để em phanh kịp, tưởng là đường đông ai dè thấy 1 chú nghiễm nhiên mở cửa đi sau đi ra. lúc đấy em mới xi nhan vượt phải và một đoàn xe sau cũng vậy. Lần trước cũng fortuner đoạn gần bến xe Mỹ Đình phía bên kia đường, em dừng lại phía sau 1 lúc bèn xi nhan vượt phải thì chẳng thấy ai phía trước nhìn qua thấy 1 chú đang nói chuyện điện thoại @-).

Em chưa nói về luật nhưng không hiểu các cụ này có thấy cái lẽ thường như vậy là không nên không. Dừng oto bến trái 1 con đường rộng như vậy và không dùng đèn báo thì quả là rất nguy hiểm và dở hơi. Em hết!

BảoLong

Xe hơi
Đấy khoai tây nó cho đi hỗn hợp để ông nào dừng thế này hung thần nó tông cho 1 cái cho chừa cụ ạ,chứ chẳng phải vì đỡ tắc gì đâu cụ ơi..em chém tí,em té,đừng ném đá em đội mũ bảo hiểm rồi..

minh0075

Xe điện
Cũng fortuner ,có lần em rửa xe ở Lê Văn Lương,đang loay hoay thì...vèo...véo...véo...1 em fortuner phi như máy bay từ đường LVL vào và đỗ chễm trệ trên cái rãnh rửa xe trong tích tắc.Thực sự em mới lái ,để đưa được xe vào đúng 2 cái bệ xi măng cho xe ko trượt xuống rãnh giữa là cũng loay hoay 1 chút,bác kia phóng cái véo rất sành điệu.Cửa mở và 1 bác đầu cắt cua cùng dây chuyền to tướng bước xuống,trong sự kinh sợ của tất cả mọi người,kể cả bác chủ cái chỗ rửa xe đó.

thule6

Xe điện
Em không biết có phải là người nhiều chuyện không nhưng 2 lần gặp phải chuyện như trên nên thấy rất bức xúc. Hôm qua trên đường đi từ Phạm Hùng về Thanh Xuân đoạn TTHNQG trước xe em là 1 chú fortuner bạc bỗng dưng di chậm rồi dừng bên trái mà không nháy đèn gì, tất nhiên cũng đủ khoảng cách để em phanh kịp, tưởng là đường đông ai dè thấy 1 chú nghiễm nhiên mở cửa đi sau đi ra. lúc đấy em mới xi nhan vượt phải và một đoàn xe sau cũng vậy. Lần trước cũng fortuner đoạn gần bến xe Mỹ Đình phía bên kia đường, em dừng lại phía sau 1 lúc bèn xi nhan vượt phải thì chẳng thấy ai phía trước nhìn qua thấy 1 chú đang nói chuyện điện thoại @-).

Em chưa nói về luật nhưng không hiểu các cụ này có thấy cái lẽ thường như vậy là không nên không. Dừng oto bến trái 1 con đường rộng như vậy và không dùng đèn báo thì quả là rất nguy hiểm và dở hơi. Em hết!
Cụ thông cảm em nó v..ô h...ọ...c

gamevn

Xe buýt
Mấy cái thằng này cứ phải bị mấy thằng xe rác hoặc mấy thằng ben đổ trộm phế thải hay xe công nó ủi từ sau thì mới chừa cái kiểu đi ngu như vậy. Chia buồn với cụ!

vtlam

Xe buýt
Em thấy Hà Nội ta cứ đường càng rộng càng nhiều vấn đề. Nhiều đoạn mới mở đường đi cứ loạn cào cào.

viet1235

Xe buýt
Đấy là tại các bác cứ phàn nàn về xxx đứng ở PH cho lắm vào giờ chúng nó ăn bẩn ở chỗ khác cái loạn ngay.Đấy là chưa kể hnay có tai nạn liên hoàn ở đấy nữa làm tắc đường mà chẳng có chú xxx nào cả:) Nói chung cái gì cũng có mặt tốt và mặt xấu của nó>:)

Matizcoi

Xe cút kít
chiện thường í mà, có chi đâu mà các bác cứ loạn cào cào lên thế, em đang dở cuộc điện thoại quan trọng ...
hé hé hé em mà có fortuner em còn dừng giữa đường cho thiên hạ còn ngắm ấy chớ ;))

levanlinh35a11

Xe đạp
Mấy thằng lái xe kiểu này đầu đât lắm, chia buồn với chủ thớt

Fiatvuong

Xe tải
Thôi bác ạ,chúng nó vô học mới thể hiện kiểu đó. Mình mà cũng cáu chúng nó hóa ra bằng nó ah bác!Em nói vậy có phải không các bác?

bellring

Xe buýt
Đấy là cái văn hóa khi tham gia giao thông nó ngắn vậy đấy ạ. Không biết cụ Fortuner đó có mua bằng hay không mà dừng xe như thách đố vậy.

Bus_nhanh

Xe điện
Giao thông ở ta là giao thông kiểu hỗn hợp mà...2b, 4b, 3b...đi kiểu gì cũng được, đỗ kiểu gì cũng được =))

Chỉnh sửa cuối:

Vuvit

Xe tăng
Trường hợp này thì xe nó to nhất quả đất:o)

Tribute

Xe container
Em xin lỗi cụ, bữa đó em vừa ở quán bia ra buồn đ.. quá mà bên phải đường toàn hàng quán nên đỗ tạm xả ra bãi cỏ giữa đường cho cỏ nó mượt. :-o

Yoyo

Xe tải
Thưa các cụ sau khi em vượt lên cái fortuner bạc đấy nhìn sang thấy lái xe là 1 cụ nhìn cũng có vẻ tử tế chứ không phải loại đầu gấu đầu biêu gì. Đi 1 tí nhìn gương hậu thấy cụ í cho xe đi nhanh định vượt phải em, em vẫn còn nóng trong người nên em đánh lái sang phải, cụ í lại định vươt trái em lại đánh lái sang trái, rồi thấy cụ í đi chậm...........đến đoạn vòng xuyến em đi thẳng cũng không để ý furtuner đi đâu nữa. Không biết em xử sự như thế có đàng hoàng không #-o. Nhưng thực sự lúc đấy em rất lấy làm bực dọc, nếu cụ đấy mà muốn tỷ thí thì chắc em cũng sẽ hết mình đấy ạ. Báo cáo em hết!

SantaFe_MLX

Xe buýt
Luật có nói rõ ko đc đỗ xe bên trái đường 1 chiều mà cụ :D