Thảo luận độ tubor cho động cơ dầu cổ.

Em đã hỏi hộ bác: Bác qua xưởng Nga Thúy bên Gia Lâm (0913582439 Mr.Nga) xem sao, trước làm rất tốt.
Theo em: Bác cứ nêu rõ yêu cầu của bác trước khi làm. Vd: Độ ồn, khói...Hiện trạng và Sau khi làm.
em cảm ơn bác rất nhiều ạ, để em sắp xếp đưa xe qua mr nga xem sao một lần nữa cảm ơn bác

tiennm

Xe tải
Hay quá, cụ cập nhật tình hình và KQ cho anh em chiêm ngưỡng nhé. =D>

Kụ đã đưa xe đi gặp bác sĩ nga chưa??? Hôm nao rảnh cafe cho tôi xem mẹt V2 của kụ nha???
lúc biết bác sĩ nga xe em đang trót đưa cho một bác sỹ khác rồi mấy hôm nay bận quá em còn chưa ngó nghiêng gì được kụ ạ, cuối tuần rảnh em alo cụ nhé

likecar&trips

Xe tăng
lúc biết bác sĩ nga xe em đang trót đưa cho một bác sỹ khác rồi mấy hôm nay bận quá em còn chưa ngó nghiêng gì được kụ ạ, cuối tuần rảnh em alo cụ nhé
Okie, thế vị BS đó hội chuẩn như nào? liệu có khả thi ko?? mà kụ pọt cái hình V2 để lúc gặp là nhận họ hàng luôn...

Speedvn

Xe tải
Kụ sờ pít bỏ quên thớt này rồi sao???
Em không quên đâu ạ! Chỉ tại đến nay mới xong phần làm sạch và sơn tĩnh điện thôi.
Bắt đầu vào làm máy, em sẽ cập nhật ạ!
Em cũng sốt ruột lắm, nhưng không thể vội hơn được cụ ạ.

likecar&trips

Xe tăng
Em không quên đâu ạ! Chỉ tại đến nay mới xong phần làm sạch và sơn tĩnh điện thôi.
Bắt đầu vào làm máy, em sẽ cập nhật ạ!
Em cũng sốt ruột lắm, nhưng không thể vội hơn được cụ ạ.
kụ cho 1 vài hình chụp vội lên cho ae thưởng lãm đê...suốt ruột quá dòi.

Okie, thế vị BS đó hội chuẩn như nào? liệu có khả thi ko?? mà kụ pọt cái hình V2 để lúc gặp là nhận họ hàng luôn...
em lấy xe về rồi cụ ạ, độ ồn có giảm đi nhưng vẫn kêu to hơn 1,25 tấn ^^ có lẽ phải chuẩn bị thóc gạo mang qua bác sỹ nga thôi, cảm nhận rõ rệt nhất sau khi ra khỏi gara là xe chạy bốc hơn hẳn ( em thay sec măng và doa lại quả pit tông ) khói thì chuyển từ khói đen sang khói trắng thấy thợ bảo chạy một thời gian là hết chả biết đúng không.

Speedvn

Xe tải
em lấy xe về rồi cụ ạ, độ ồn có giảm đi nhưng vẫn kêu to hơn 1,25 tấn ^^ có lẽ phải chuẩn bị thóc gạo mang qua bác sỹ nga thôi, cảm nhận rõ rệt nhất sau khi ra khỏi gara là xe chạy bốc hơn hẳn ( em thay sec măng và doa lại quả pit tông ) khói thì chuyển từ khói đen sang khói trắng thấy thợ bảo chạy một thời gian là hết chả biết đúng không.
Khói trắng và cay mắt là thừa dầu đó bác! Đó là nguyên nhân của kêu và ồn và chắc chắn bơm và kim vẫn chưa chuẩn.
Căn chỉnh đúng bơm và kim sẽ giảm 30% tiếng ồn do bị ép dầu.

Khói trắng và cay mắt là thừa dầu đó bác! Đó là nguyên nhân của kêu và ồn và chắc chắn bơm và kim vẫn chưa chuẩn.
Căn chỉnh đúng bơm và kim sẽ giảm 30% tiếng ồn do bị ép dầu.
vậy à bác, kiểu này em lại phải chuẩn bị thóc gạo để cho em nó đi tiếp vào gara thôi, sau phần máy móc em sẽ cho em nó đi spa từ trong ra ngoài, xe cỏ nhưng được cái chạy kinh tế lắm mỗi lần vào đổ dầu em không thấy bị áp lực ạ ^^ nhân tiện bác cho em hỏi là đồ đạc thay thế của xe em trong đó có sẵn không ạ ngoài này em thấy thợ kêu là hiếm lắm

likecar&trips

Xe tăng
vậy à bác, kiểu này em lại phải chuẩn bị thóc gạo để cho em nó đi tiếp vào gara thôi, sau phần máy móc em sẽ cho em nó đi spa từ trong ra ngoài, xe cỏ nhưng được cái chạy kinh tế lắm mỗi lần vào đổ dầu em không thấy bị áp lực ạ ^^ nhân tiện bác cho em hỏi là đồ đạc thay thế của xe em trong đó có sẵn không ạ ngoài này em thấy thợ kêu là hiếm lắm
@ kụ Vú: Nếu ẻm nó ăn uống kiếng khem thế thì là mừng rồi;còn vụ tiếng ồn thì ngại quái gì hở kụ, xe mình có đặc trưng riêng thì tiếng nổ cũng phải khác chứ; người là người kòn ta là ta??? còn cái vụ đồ đạc hiếm thì theo tôi kụ cứ tích trữ lương thảo, thóc lúa; dịp nào rảnh mần 1 chuyến sang alao hoặc căm pốt vừa phượt vừa thay nội tạng cho em nó, chi phí cũng bằng 2-3 lần vào sờ pa mà lại được cái tổng thành (hàng lướt) thì vẹn cả đôi đường kụ a.
P/s: Đứng về mặt xe cỏ có vài lời khuyên can kụ - vì tôi cũng bén duyên với 1 nàng giống vợ kụ

kimithanh

Xe tăng
Kụ có thể cho thêm chút thông tin về vụ tubo điện dc ko? vợ già của tôi ăn thùng uống vại, đi đứng thì đủng đỉnh kụ a.
P/s:vodka buổi sáng các kụ.
Em cũng chưa nắm rõ kỹ thuật này lắm nhưng em có tìm hiểu La máy sẽ dùng điện làm quay câc La gió, nén gió bác à, có điều chỉnh theo tộc đo của xe, Cai này có lẽ nên đấu trực tiếp theo máy phát điện của xe

likecar&trips

Xe tăng
Em cũng chưa nắm rõ kỹ thuật này lắm nhưng em có tìm hiểu La máy sẽ dùng điện làm quay câc La gió, nén gió bác à, có điều chỉnh theo tộc đo của xe, Cai này có lẽ nên đấu trực tiếp theo máy phát điện của xe
Cụ có thể cho thêm thông tin ko?

MOTOYA

Xe tăng
đàu nâu thế nhờ..

đề nghị cụ MOD treo bằng của mấy bác tài xế spam phía trên đi ạ, hỏng hết topic hay của cụ sờ pít

thanhnv13

Xe tải
Thớt bị lỗi rùi

vẫn chửa xong à cụ sờ pít ơi